(MS88.1b/TT) 22.8.2009 - CSTT đến khám chữa bệnh, tặng thuốc, chia sẻ lương thực với bà con bản Khe Nhồi, xã Trung Sơn, Yên Lập, Phú Thọ

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: 22.08.2009 - Chia sẻ tình thương đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ. Khám chữa bệnh, tặng thuốc và chia sẻ lương thực

Em xin lỗi cả nhà em có nhời với Nát:

Nát ơi ân oán giang hồ ở đâu thì Nát mang về đó chứ ai lại mang cả đi KN thí này:-O?? Em đã tạo điều kiện cho Nát bên topic dưỡng ẩm toàn thân, Nát để tuột mất rồi còn đâu:((. Hôm ấy em có kế hoạch buôn bán trên xe, Nát có muốn đòi nợ cũng khó lắm:p.
@Chị H: Chị iu ơi phòng trường hợp mọi ng chuẩn bị đồ, đi sớm đói nên em sẽ chuẩn bị thêm bữa phụ đêm ngay khi lên xe chị nhé (cái này em tham ô đc ạ)
P/S: Em còn có 1 món quà chuộc lỗi tặng cả nhà mình đi KN nhưng giữ bí mật, để mọi ng hồi hộp - em đảm bảo mọi ng đều thích.
Chị biết Nát nó đòi nợ gì rồi, nó thắc mắc từ hôm ăn cherry cơ, đến giờ vẫn chưa giải toả được.
Em cho ăn ít thôi nhé, ăn nhiều chị chả làm được lại tìm chỗ ngủ thôi. Mà chị còn để bụng ăn phần của chị MinhMinh nữa, chị MinhMinh nhỉ :D
Hồi hộp quà của Aslan quá :>

Ơ, sao cái ds ở trên lại không có tên nhà em chị ơi. Em nhớ là tên em đứng ở giữa, mà, giờ sao không thấy? Chị Hà ơi, xem lại giúp em với.

Hôm nay em đã nhận được thuốc rồi. Số lượng và chủng loại như sau:
1/ Cảm xuyên hương: 400 lọ
2/ Thuốc giun: 350 viên (tương ứng với 350 liều)
3/ Dầu cao sao vàng: 350 hộp.
Tất cả đều là thuốc mới sản xuất nên hạn dùng còn rất xa. Họ đã đóng thùng giấy cẩn thận rồi nên em chưa mở ra kiểm tra lại nhưng bạn em đã kiểm tra và đếm số lượng rồi. Các chị cần thêm thông tin gì thì báo em để em về kiểm tra lại nhé.
Cái cô này, tên 2VC cô chỉ chuyển vị trí tý thôi mà. Khoe chồng to khoẻ trên diễn đàn mà không cho đi thì làm sao chứng minh được :D.
Thuốc giun em đọc xem chống chỉ định thế nào để nhắc mọi người khi cho uống nhé ( trẻ dưới 2 tuổi, phụ nữ có thai … ?)

610
0
0

MinhMinh

Ðề: 22.08.2009 - Chia sẻ tình thương đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ. Khám chữa bệnh, tặng thuốc và chia sẻ lương thực

Mỗi TV tham gia sẽ phải đóng góp chi phí 150k ( tạm tính ) gồm tiền thuê xe, ăn sáng + trưa. Đoàn sẽ ăn tối trên đường về, chi phí Campuchia tài trợ :D
Ôi! thích nhỉ! có Campuchia tài trợ lần sau tớ lại xin đi :D
@ Mecunlinh: Chị đánh dấu suất ăn của em rồi, chị có tí "tác nghiệp" đấy để em có ăn 2 suất thì vẫn không thể tìm chỗ ngủ hì hì...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
631
0
0

Aslan

A- Các thành viên sẽ vào khu trong cùng hàng hoá của khu trong :
1- Bừa : chuẩn bị máy ảnh để tác nghiệp
2- Minh Minh : chuẩn bị dụng cụ để nghiền thuốc giun cho trẻ nhỏ ko uống được viên
3- Ông xã Minh Minh (HP)
4- Aslan (HP) : chuẩn bị đồ ăn cho cả đoàn. Em nhớ chia làm 2 phần
5- Đồng nát (đúng yêu cầu nhé. Về nhớ đút lót chị )
6- T&G : mang dao, kéo , dây nylong
7- Virgo2007
8- Ông xã Virgo2007
Sau khi khám bệnh và chia quà cho khu ngoài xong, các BS và khoảng 6 TV nữa sẽ vào khu trong để tiếp tục làm việc. Số TV này sẽ chỉ định sau.
Mỗi TV tham gia sẽ phải đóng góp chi phí 150k ( tạm tính ) gồm tiền thuê xe, ăn sáng + trưa. Đoàn sẽ ăn tối trên đường về, chi phí Campuchia tài trợ :D
Chị ơi cái phần vàng vàng: Em chỉ chủ trì thôi, còn các mem HP chung tay chuẩn bị. Ớ, thế em không đc phân công việc gì ạ??? (Đồ ăn em chuẩn bị sẵn từ nhà rồi??
Cái phần đỏ đỏ: Là dao kéo loại gì ạ? Nếu chỉ là dao gọt hay dao kéo loại nhỏ để cắt thì chỗ em nhiều lắm, ng ta bỏ lại mấy thùng to cơ, em sẽ lấy mang đi chị nhé.
Cái phần xanh xanh: Số người này vào trước hay sau bữa trưa ạ?? Để em chia ngay từ đầu.
Cái phần tím tím: Cái này các TV CSTT HP sẽ lo ạ. Tức là ăn khuya, ăn sáng, ăn trưa do TV HP tài trợ.

Em cho ăn ít thôi nhé, ăn nhiều chị chả làm được lại tìm chỗ ngủ thôi. Mà chị còn để bụng ăn phần của chị MinhMinh nữa, chị MinhMinh nhỉ :D
Hồi hộp quà của Aslan quá :>
Chị ơi ăn khuya chỉ là 1 cái bánh mỳ bơ bé xíu thôi chị, cắn 2 miếng là hết rồi:p.
Cái phần lá cây: Seo em hông bít vụ này MinhMinh ui??
Còn cái phần ...Đồng Nát: Chị cứ để đấy em xử lý

1,904
0
36

291179

Active Member

Em ko tham gia được chuyến đi này là tiếc hùi hụi ạ, nhìn cả nhà bên nhau lên kế hoạch, phân công nhiệm vụ em cảm thấy ấm áp lắm. Chúc cả nhà "chân cứng đá mềm", và chuyến đi thành công tốt đẹp .
Có quà gì hấp dẫn của Aslan thì " ai ơi " nhớ phần em với nhé!:-*
Cả nhà cho em gửi yêu thương tới bà con dân bản Khe Nhồi, gửi vòng tay nhân ái tới các em bé trong bản với nhé! "Yêu lắm chiasetinhthuong ạ"

631
0
0

Aslan

Em ko tham gia được chuyến đi này là tiếc hùi hụi ạ, nhìn cả nhà bên nhau lên kế hoạch, phân công nhiệm vụ em cảm thấy ấm áp lắm. Chúc cả nhà "chân cứng đá mềm", và chuyến đi thành công tốt đẹp .
Có quà gì hấp dẫn của Aslan thì " ai ơi " nhớ phần em với nhé!:-*
Cả nhà cho em gửi yêu thương tới bà con dân bản Khe Nhồi, gửi vòng tay nhân ái tới các em bé trong bản với nhé! "Yêu lắm chiasetinhthuong ạ"
Hà hà, nếu hôm ý có ai đi tiễn đoàn chị sẽ gửi đầu HN 1 ít nhá, còn nếu không thì sẽ biến hết thành quà welcome khi mọi ng lên xe (em thấy pro chưa, giống kiểu KS 5 sao có welcome drink khi khách check-in ấy:)), ai không đi Aslan đảm bảo tha hồ tiếc:p )

1,904
0
36

291179

Active Member

Hà hà, nếu hôm ý có ai đi tiễn đoàn chị sẽ gửi đầu HN 1 ít nhá, còn nếu không thì sẽ biến hết thành quà welcome khi mọi ng lên xe (em thấy pro chưa, giống kiểu KS 5 sao có welcome drink khi khách check-in ấy:)), ai không đi Aslan đảm bảo tha hồ tiếc:p )
Aslan chị yêu ơi :-*em đang ngồi tiếc lắm đây ạ chắc hôm đó em sẽ chẳng làm được gì đâu em ở nhà dài cổ ngóng tin các anh chị cho mà xem, hic.., tiếc quá .....

Mà HN xuất phát lúc 3:00AM thì HP đi kiểu gì ạ??? hay là đi từ chiều hôm trước tối "đánh chén " ở HN xong rồi đi nhỉ.

631
0
0

Aslan

Aslan chị yêu ơi :-*em đang ngồi tiếc lắm đây ạ chắc hôm đó em sẽ chẳng làm được gì đâu em ở nhà dài cổ ngóng tin các anh chị cho mà xem, hic.., tiếc quá .....

Mà HN xuất phát lúc 3:00AM thì HP đi kiểu gì ạ??? hay là đi từ chiều hôm trước tối "đánh chén " ở HN xong rồi đi nhỉ.
Kể lể 1 tý cho thêm phần gay cấn này: HP sẽ tập trung lúc 20h00 tại nhà chị (giờ đấy chị mới đi làm về), còn việc gì chuẩn bị nốt, 22h00 xuất phát đi HN, 24h00 đến HN tập trung ở nhà 1 bạn bên WTT HP (cách chỗ tập kết 2km) chờ đến giờ xuất phát:-*.
P/S: Ớ, kỹ thuật CSTT chuẩn thế nhở, em vừa post xong bài 50 là đc thay tim ngay, em sướng quá cơ, mấy hôm nay dù bận đến mấy cũng phải spam mấy bài để mong chờ giờ phút này:cstt01::cstt07:

1,904
0
36

291179

Active Member

Kể lể 1 tý cho thêm phần gay cấn này: HP sẽ tập trung lúc 20h00 tại nhà chị (giờ đấy chị mới đi làm về), còn việc gì chuẩn bị nốt, 22h00 xuất phát đi HN, 24h00 đến HN tập trung ở nhà 1 bạn bên WTT HP (cách chỗ tập kết 2km) chờ đến giờ xuất phát:-*.
P/S: Ớ, kỹ thuật CSTT chuẩn thế nhở, em vừa post xong bài 50 là đc thay tim ngay, em sướng quá cơ, mấy hôm nay dù bận đến mấy cũng phải spam mấy bài để mong chờ giờ phút này:cstt01::cstt07:
:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-* các chị vất vả quá "xương lém "

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ghét quá cơ, đăng ký đi thì LG bẩu chị già rồi ở nhà, ưu tiên thanh niên trai tráng. Chuẩn bị thì cứ lên cơ quan chị ngồi bàn ầm ầm trước mặt chị làm chị thèm. Xin Aslan và Minh Minh cho 1 chân nắm cơm cũng không được. :(

@ Mecunlinh: Em mà giao cho HP lo hậu cần thì đúng chỗ rồi. Sẽ đủ bữa sáng, bữa trưa, ăn đêm, ăn phụ... Còn có cả món tráng miệng ngon lắm ý.

@ Aslan: Buồn cười cái bài của em quá cơ. Kiểu gì mà : "chỗ trắng" "chỗ đen" "chỗ xanh" "chỗ đỏ" ... Đọc mà mắt cứ phải đảo như bi.

1,904
0
36

291179

Active Member

@ Aslan: Buồn cười cái bài của em quá cơ. Kiểu gì mà : "chỗ trắng" "chỗ đen" "chỗ xanh" "chỗ đỏ" ... Đọc mà mắt cứ phải đảo như bi.
chị phải gọi là luyện mắt cho mắt nó "long lanh" chứ :cstt02:

27
0
0

HN06

DS đoàn đến nay như sau, ai không đi được, đề nghị báo ngay cho BTC :

22. Bạn HN06 (bs Nhi ) ( đi trước )
Anh bạn tôi vừa gọi điện thông báo thứ 6 này phải trực bệnh viện nên không đi được. Vậy sorry tất cả mọi người. Còn tôi vẫn đi từ thứ 6 như kế hoạch ban đầu.

314
0
0

Me DiemNgoc

Cả nhà mình khí thế sôi sục quá . Em thèm quá cơ , kiểu này khéo mai là khỏi ốm ngay

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Hôm nay nhận 200k do Mẹ Tít ( HP) ủng hộ Khe Nhồi ( qua MinhMinh)@};-

Chị ơi cái phần vàng vàng: Em chỉ chủ trì thôi, còn các mem HP chung tay chuẩn bị. Ớ, thế em không đc phân công việc gì ạ??? (Đồ ăn em chuẩn bị sẵn từ nhà rồi??
Cái phần đỏ đỏ: Là dao kéo loại gì ạ? Nếu chỉ là dao gọt hay dao kéo loại nhỏ để cắt thì chỗ em nhiều lắm, ng ta bỏ lại mấy thùng to cơ, em sẽ lấy mang đi chị nhé.
Cái phần xanh xanh: Số người này vào trước hay sau bữa trưa ạ?? Để em chia ngay từ đầu.
Cái phần tím tím: Cái này các TV CSTT HP sẽ lo ạ. Tức là ăn khuya, ăn sáng, ăn trưa do TV HP tài trợ.
Cái phần đỏ đỏ : dao để bổ dưa hấu :D nên cần dao to 1 chút, kéo thì dự phòng cần cắt gì đó. Em có kéo thì mang nhé.
Cái phần xanh xanh : thật sự chưa biết liệu có kịp vào trước bữa trưa ko. Hay em để riêng túi của phần xanh này ra, nếu vào trước bữa trưa thì xách theo vào.
Cái phần tím tím : :x:x:x:x:x

@ chị CTB, Aslan và các mem. HP : em phải cảm ơn Hải phòng nhất đấy ạ, vì giúp em phần việc khó khăn nhất là lo 2 bữa cho đoàn mà lại còn vô cùng chu đáo nữa. Em phải "phanh" Aslan mấy lần chứ không em ấy sẽ chuẩn bị thịnh soạn lắm.

1,849
0
0

BB&C

Tinh thần của mọi người sôi sục lên thế này làm BB&C cũng nóng lên đây, chỉ tiếc là sức hèn, tài mọn chẳng dám đi, huhuhuhu. Chúc mọi người chân cứng đá mềm, chuyến đi thành công rực rỡ nhé.:cstt08::cstt03::cstt02::cstt07::cstt09:

713
0
16

Virgo2007

Member

Cái cô này, tên 2VC cô chỉ chuyển vị trí tý thôi mà. Khoe chồng to khoẻ trên diễn đàn mà không cho đi thì làm sao chứng minh được :D.
Thuốc giun em đọc xem chống chỉ định thế nào để nhắc mọi người khi cho uống nhé ( trẻ dưới 2 tuổi, phụ nữ có thai … ?)
Chị ơi, thuốc giun là thuốc giun quả núi chị ạ. Trẻ dưới 2 tuổi không dùng được. Mà hai đối tượng là trẻ dưới 2 tuổi và phụ nữ có thai thì chống chỉ định với thuốc giun rồi còn gì nữa ạ. Chả được uống loại nào hết mà chị, hehe

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ chị CTB, Aslan và các mem. HP : em phải cảm ơn Hải phòng nhất đấy ạ, vì giúp em phần việc khó khăn nhất là lo 2 bữa cho đoàn mà lại còn vô cùng chu đáo nữa. Em phải "phanh" Aslan mấy lần chứ không em ấy sẽ chuẩn bị thịnh soạn lắm.
Em làm chị nhớ hôm ọp HP quá, chị cũng phải "phanh" Aslan mấy lần, chứ không thì lúc bọn em bước từ trên xe xuống chắc sẽ nghĩ đang đứng trước trung tâm hội nghị quốc gia :D

610
0
0

MinhMinh

Chị ơi, thuốc giun là thuốc giun quả núi chị ạ. Trẻ dưới 2 tuổi không dùng được. Mà hai đối tượng là trẻ dưới 2 tuổi và phụ nữ có thai thì chống chỉ định với thuốc giun rồi còn gì nữa ạ. Chả được uống loại nào hết mà chị, hehe
Em ơi! Thuốc giun quả núi có phải là 1 liều phải uống làm mấy lần không? Em xem lại cách sử dụng nhé! Chỉ sợ nếu mà phải uống làm mấy lần thì e là k tiện lắm nhỉ!!!

MinhMinh nhận của Ha_ji: 200K ủng hộ Khe Nhồi Mecunlinh ghi sổ (...) cho chị :D

631
0
0

Aslan

Cái phần đỏ đỏ : dao để bổ dưa hấu :D nên cần dao to 1 chút, kéo thì dự phòng cần cắt gì đó. Em có kéo thì mang nhé.
Cái phần xanh xanh : thật sự chưa biết liệu có kịp vào trước bữa trưa ko. Hay em để riêng túi của phần xanh này ra, nếu vào trước bữa trưa thì xách theo vào.
Cái phần đỏ đỏ: Dao bổ dưa hấu thì em thấy có mấy con hơi to to (em tưởng mấy chục con chứ 2 con thì không vấn đề gì) , kéo thì ok chị à, đằng nào em cũng mang dao cắt đồ em sẽ mang đi luôn chị nhé:-*
Cái phần xanh xanh: Em sẽ chia làm 3 phần, để lại khu ngoài 2 phần, mang vào khu trong 1 phần ạ. Hơi phiền là em đã cắt 2 miếng nilong to trải ngồi ăn rồi, nếu phần xanh xanh mà dùng bữa ở khu trong hay ngoài đều sẽ hơi chật nên em sẽ mang thêm 1 cái bạt nhỏ mỏng (không cần thu hồi) để phần xanh xanh có thể hạ trại ở bất cứ đâu (ớ, có khi lại hay nhở, bên suối tha hồ lãng mạn).
À, tiện đây em muốn xác nhận lại cái: Đồng phục áo là bắt buốc còn quần không cần phải không chị???

110
0
0

mdsg05

Khí thế sôi sục quá các chị ơi. Thế là em phải lên trước và...bỏ lỡ mất mấy bữa ăn ngon cùng mọi người rùi. hix

610
0
0

MinhMinh

Chị ơi ăn khuya chỉ là 1 cái bánh mỳ bơ bé xíu thôi chị, cắn 2 miếng là hết rồi:p.
Cái phần lá cây: Seo em hông bít vụ này MinhMinh ui??
Còn cái phần ...Đồng Nát: Chị cứ để đấy em xử lý
Ui ui cái vụ này là tế nhị lắm Aslan ơi! Nhở mecunlinh nhở :cstt09: