(MS88.1b/TT) 22.8.2009 - CSTT đến khám chữa bệnh, tặng thuốc, chia sẻ lương thực với bà con bản Khe Nhồi, xã Trung Sơn, Yên Lập, Phú Thọ

4
0
0

er_nuez

Ðề: 22.08.2009 - Chia sẻ tình thương đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ. Khám chữa bệnh, tặng thuốc và chia sẻ lương thực

Cho em đăng ký tạm trước ạ. Em chưa chắc chắn vì sức khỏe em hay bị ốm lắm. Mà cho em xin phép hỏi, chi phí đi lại (oto, xe ôm) thì mình sẽ lo ntn? Sẽ đóng cho ai ạ?

610
0
0

MinhMinh

Ðề: 22.08.2009 - Chia sẻ tình thương đến với bản Khe Nhồi xã Trung Sơn huyện Yên Lập, Phú Thọ. Khám chữa bệnh, tặng thuốc và chia sẻ lương thực

L ơi! bạn NNT ủng hộ cho Khe Nhồi 200k, N sẽ chuyển cho L qua TK của N nhé:...610890

620
0
0

hamy2k5

@ MM: chị ơi em đăng kí 2 chân lon ton từ HP chị nhé:x
em ủng hộ chyuến đi Khe Nhồi 2 thùng mì tôm ạ

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Em có đứa bạn là bác sĩ, nó bảo nếu hôm đó ko phải trực thì xin 1 chân lên đó để khám bệnh.
Em cũng muốn đi,cơ mà thấy chị tyruoi bảo đi vất vả lắm,chẳng biết em có đi được ko,thôi,các bác cứ cho em 1 chân dập dòm nhé!;):x:x

431
0
0

letuanninh

1. Ánh T&G
2. Bảo
3. Hà mecunlinh
4. Oanh OMM
5. Kim Anh tyruoi
6. Minh Minh và OX nhé
7.Nikita
8.metuquan
9.mẹ Mickey
10.virgo và ox
11.Bừa và Bx
12.Trang-ET
13. NguyenNguyen & 02 friends
14.AnBinh
15.Rangkhenh83 ( đi đi em có AnBình mà )
16.mequoctrung
17.letuanninh.

vâng em xin tham gia làm chân cửu vạn nhé.....!không chỉ bê hàng đâu mà chị em có nhu câu là em cung bê luôn ......!vâng đường đồi núi xẽ có bác mệt ko đi nổi là có em to cao đen hôi bế là ok..!:D:x:-O:x

141
0
0

kukumalu

18. Đồng Nát (Cái Bang)
19. BS Sơn BV Việt Đức
20.Kukumalu

535
0
0

MeoGiaHp

hơ hơ, trong list các bác bỏ xót em và HaMy :(:)(:)(:)((
21. MeoGiaHP
22.HaMy2k5 (2 người)

1,904
0
36

291179

Active Member

1. Ánh T&G
2. Bảo
3. Hà mecunlinh
4. Oanh OMM
5. Kim Anh tyruoi
6. Minh Minh và OX nhé
7.Nikita
8.metuquan
9.mẹ Mickey
10.virgo và ox
11.Bừa và Bx
12.Trang-ET
14.AnBinh
16.mequoctrung
17.letuanninh.
18. Đồng Nát (Cái Bang)
19. BS Sơn BV Việt Đức
20.Kukumalu
21. MeoGiaHP
22.HaMy2k5 (2 người)

@};-@};-@};-

235
0
16

1974

Member

Em chưa biết là có đi được không vì sợ rằng các tháng 7-9 hay phải đi công tác đột xuất nhưng cứ đặt 1 cục gạch đã, cho em ủng hộ 2 thùng mỳ các bác nhé

620
0
0

hamy2k5

1. Ánh T&G
2. Bảo
3. Hà mecunlinh
4. Oanh OMM
5. Kim Anh tyruoi
6. Minh Minh và OX nhé
7.Nikita
8.metuquan
9.mẹ Mickey
10.virgo và ox
11.Bừa và Bx
12.Trang-ET
14.AnBinh
16.mequoctrung
17.letuanninh.
18. Đồng Nát (Cái Bang)
19. BS Sơn BV Việt Đức
20.Kukumalu
21. MeoGiaHP
22.HaMy2k5
em copy lại danh sách cho chính xác, 2 chân lon ton của em là theo nghĩa đen đấy ạ, em có 2 chân mà bác, thì chỉ 1 ng thôi chứ ạ:)

535
0
0

MeoGiaHp

2 chân lon ton của em là theo nghĩa đen đấy ạ, em có 2 chân mà bác, thì chỉ 1 ng thôi chứ ạ:)
thế mà chị tưởng ...... :p

384
0
16

tho2006

Member

Hôm nay đã có lịch công tác tháng sau, em đăng ký một chân chắc chắn ạ.

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Lâu quá, không bố trí được thời gian hoạt động với cả nhà, nhớ quá! Cho em đăng ký nhé. Em xin góp 500K tiền mặt và một số vật dụng thiết yếu, gọn nhẹ.
23. tho06
24. Mẹ Đan Hà

Mình đi thế này có đông quá không nhỉ? Việc đi đông sẽ giúp ích được nhiều hơn hay tốn kém hơn? Các mẹ chủ xị xin cho ý kiến ạ?

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mình đi thế này có đông quá không nhỉ? Việc đi đông sẽ giúp ích được nhiều hơn hay tốn kém hơn? Các mẹ chủ xị xin cho ý kiến ạ?
Tớ thì nghĩ đoàn đi cần gọn nhẹ, vì với những nơi vùng sâu vùng xa như thế này, phong tục tập quán dân tộc, trình độ nhận thức kém, rồi chính quyền quan liêu, cố tình gây trở ngại với những đoàn xe cộ, lực lượng quá "hoành tránh" là một trong những điều đã được khuyến cáo ở lần trước và ở đoàn của nhóm chị Thảo rồi, nên BTC cần cân nhắc kỹ đến hiệu quả nhé. Nơi này ko giống như các nơi khác mà CSTT đã đi tập thể, vd như các trung tâm BTXH - là cần đông thành viên để chia sẻ với các đối tượng.

2,080
0
0

Tớ thì nghĩ đoàn đi cần gọn nhẹ, vì với những nơi vùng sâu vùng xa như thế này, phong tục tập quán dân tộc, trình độ nhận thức kém, rồi chính quyền quan liêu, cố tình gây trở ngại với những đoàn xe cộ, lực lượng quá "hoành tránh" là một trong những điều đã được khuyến cáo ở lần trước và ở đoàn của nhóm chị Thảo rồi, nên BTC cần cân nhắc kỹ đến hiệu quả nhé. Nơi này ko giống như các nơi khác mà CSTT đã đi tập thể, vd như các trung tâm BTXH - là cần đông thành viên để chia sẻ với các đối tượng.
Vấn đề này Huế đã gặp phải trong chuyến đi lần trước , mặc dù đoàn đi không " hùng hậu " như ở HN, chỉ có trên 15 người ( gồm cả BS rồi ) vậy mà cũng bị gây khó dễ mãi đấy .

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Vậy BTC cân nhắc kỹ nhé! Nếu số người đi ko thành vấn đề thì mẹ cháu rất vui mừng được tham gia. Nếu đoàn đông quá thì đành rút vậy (cơ mà cái khoản 500K đã hứa, mẹ cháu vẫn sẽ đóng ạ :) )

Nhân tiện, mình xin có ý kiến là thành viên đăng ký tham gia đoàn sẽ tự chịu chi phí đi lại của mình, ko trích từ Quỹ chung.

164
0
0

namgiang

Vậy BTC cân nhắc kỹ nhé! Nếu số người đi ko thành vấn đề thì mẹ cháu rất vui mừng được tham gia. Nếu đoàn đông quá thì đành rút vậy (cơ mà cái khoản 500K đã hứa, mẹ cháu vẫn sẽ đóng ạ :) )

Nhân tiện, mình xin có ý kiến là thành viên đăng ký tham gia đoàn sẽ tự chịu chi phí đi lại của mình, ko trích từ Quỹ chung.
Bạn ơi, tất cả các hoạt động của CSTT, khi đăng ký tham gia đi đâu làm gì, chi phí đi lại, ăn nghỉ của các thành viên đều tự chi trả hết, không trích từ quỹ chung đâu.

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Đăng ký tham gia chuyến đi: Vì nhiều vấn đề liên quan, nên để giúp đỡ BTC, các thành viên cần suy nghĩ và quyết định dứt khoát việc tham gia - Sẽ không nhận đăng ký "dập dòm". Thành viên nào đã quyết định xin vui lòng đt đăng ký trực tiếp với Hà mecunlinh Trưởng nhóm. BTC sẽ cân nhắc và khóa sổ khi ds đã đủ.

Thực lòng mong các thành viên thông cảm nếu ko được tham gia chuyến đi này, vì cần phải cân nhắc rất nhiều yếu tố để chuyến đi có thể thành công.

Như OMM nói với những nơi vùng sâu vùng xa như thế này, phong tục tập quán dân tộc, trình độ nhận thức kém, rồi chính quyền quan liêu, cố tình gây trở ngại với những đoàn xe cộ, lực lượng quá "hoành tránh" là một trong những điều đã được khuyến cáo nên cần cân nhắc cẩn thận. Quan trọng nhất là sức khoẻ cùng độ an toàn của thành viên trong đoàn

Nhiều thành viên cốt cán đã bị loại khỏi vòng gửi xe như OMM, LG...
Và tiếp theo mecunlinh sẽ phải cân nhắc khi nhận đăng ký.
Còn HP thì Minh Minh giúp giùm nhé.
Không phải không muốn cho các mẹ đi mà nghĩ sức khoẻ các mẹ mà thôi.
CSTT xin hứa sẽ có nhiều chuyến đi như thế này và như các chuyến đi trung tâm để các mẹ ai cũng có thể tham gia

@Đan Hà : Vẫn như theo lệ thửòng các chuyến đi mọi chi phí đi lại xe cô ăn uống do thành viên tự chi trả . CSTT chỉ trích quỹ mua đồ tặng mà thôi em ạ. Mọi ngừoi quen với thông lệ đó rồi.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mẹ Đàn Hà nói:
Trà chắc lâu ko tham gia các hoạt động tập thể nên quên chứ thành viên gạo cội như Trà phải biết rồi chứ :x .

327
0
0

Mẹ Đan Hà

Trà chắc lâu ko tham gia các hoạt động tập thể nên quên chứ thành viên gạo cội như Trà phải biết rồi chứ :x .
Đúng là lâu ko nhớ thật! Xin lỗi cả nhà! Với lại mình cũng sợ bây giờ quy định có gì khác trước :)