(MS95/TT) 14.11.2009: CSTT đến với người dân bị thiệt hại nặng nề trong cơn bão số 11 tại Nhơn Phú và Tuy Phước, Bình Định

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: 14.11.2009: CSTT đến với người dân bị thiệt hại nặng nề trong cơn bão số 11 tại Nhơn Phú và Tuy Phước tỉnh Bình Định

Các bác ĐN ơi, cho em hỏi bác nào chụp ảnh đấy ạ. Ảnh rất chi tiết.
Chúc các bác ngày mai thuận buồm xuôi gió, chân cứng xăng đan mềm nhé @};-@};-@};-@};-@};-

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Ðề: 14.11.2009: CSTT đến với người dân bị thiệt hại nặng nề trong cơn bão số 11 tại Nhơn Phú và Tuy Phước tỉnh Bình Định

Thấy mấy chị chuẩn bị mà người cứ nao nao.
Em ngắm mấy chị trong ảnh mãi đấy. Cứ ước lượng ko biết 1+1 bằng em hay 1+1+1 mới bằng được em:D Quên không dặn chị muathu thông báo trước với mọi người là em tốt bụng lắm để mọi người khỏi ..choáng. Cảm ơn các chị rất nhiều !!!
:-*:-*:-*:-*

445
0
0

me titdng

Các bác ĐN ơi, cho em hỏi bác nào chụp ảnh đấy ạ. Ảnh rất chi tiết.
Chúc các bác ngày mai thuận buồm xuôi gió, chân cứng xăng đan mềm nhé @};-@};-@};-@};-@};-
Anh Nát ơi! Phó nháy là cô Týruồi đấy ah. Nếu hôm qua mà không có cô ấy thì nhà ĐN không biết phải làm thế nào,MT nói "nếu TR không đến thì đó là 1 thiệt hại lớn" vì TR làm rất chi là chuyên nghiệp, sau vụ này các mẹ ĐN phải học hỏi nhều đấy ah.

@ bây giờ là 07h35 còn 25 phút nữa là đoàn xuất phát chúc cả đoàn lên đường may mắn đi đến nơi về đến chốn :-*

1,250
0
0

baoduy_susu

Xong rồi, 3 chị em về thôi, còn lại mình chị muathu đóng thùng nốt nhé. Hiii..Chúc các chị ngủ ngon, ngày mai lên đường nhé!:-*:x:cstt04:[/QUOTE]
còn 1 mình mình thui thủi dưới bếp lo tiếp tế lưuơng thực chẳng thấy bóng dáng đâu, tủi thân quá, huhu.
Sáng nay tranh thủ đem bánh qua cho các bé lên đường, chúc mọi người đi vui , về khỏe.

798
0
0

cifmoon

Giờ này chắc mọi người chuẩn bị xuất phát. Chúc các chị lên đường mạnh khỏe :cstt09:
Gửi mọi người :-*>:D<

741
0
16

huhu muộn mất rồi! Đợt trước cơ quan em chúng nó theo em phát động quyên góp quần áo được một thùng kha khá, định ủng hộ đợt Bình Định này. Chỉ tại em bận tối mắt tối mũi nên hôm qua mới tha về được thì mọi người lại đi mất rồi!:(

737
0
0

hienvth

Chúc các chị lên đường may mắn :x >:D<>:D<

445
0
0

me titdng

còn 1 mình mình thui thủi dưới bếp lo tiếp tế lưuơng thực chẳng thấy bóng dáng đâu, tủi thân quá, huhu.
Sáng nay tranh thủ đem bánh qua cho các bé lên đường, chúc mọi người đi vui , về khỏe.
Tội cho mẹ Giao quá tặng em nhé @};-@};-@};- Tối qua chỉ có 4 người mới bắt đầu công việc thì còn nói truyện vui vẻ sau thì mạnh ai nấy làm cho nhanh, vở thì đã xếp gọn vào thùng nhưng công việc vẫn còn ngổn ngang thì đã gần 22h thế là....thôi MT ơi em làm nốt nhé chịu khó vậy không biết tối qua nàng mấy giờ đi ngủ vậy mà sáng nay nàng còn tươi tỉnh lăm lắm,giờ ngồi trên xe vẫn tươi như @};- :D
@ Báo cáo là cả đoàn đang đi qua địa phận tỉnh Quảng Nam nơi chịu ảnh hưởng của cơn bão số 10 và sắp đến tỉnh Quảng Ngãi rồi ah. uớc chừng 14h thì đến Quy Nhơn Bình Định, cả đoàn vẫn khỏe và đang ăn dặm để lấy sức tiếp tục cuộc hành trình đó ah

1,505
0
0

Đồng Nát

Anh Nát ơi! Phó nháy là cô Týruồi đấy ah. Nếu hôm qua mà không có cô ấy thì nhà ĐN không biết phải làm thế nào,MT nói "nếu TR không đến thì đó là 1 thiệt hại lớn" vì TR làm rất chi là chuyên nghiệp, sau vụ này các mẹ ĐN phải học hỏi nhều đấy ah.
nhìn ảnh chụp và kiểu liệt kê là biết metyruoi

600 xuất quà = 600 logo = 600 tờ 50k = 600 phong bì = 600 tập vở = 600 lần cắt logo = 600 lần dán logo lên phong bì = 600 lần cho tiền vào phong bì = 600 lần bôi hồ dán phong bì = 600 lần mở túi nilon bọc vở ra cho phong bì vào (cho chắc ăn sợ các con làm rơi:d) = 600 dán túi nilon / 4 người Công cuộc chuẩn bị bắt đầu từ 18h45 đến 22h00giờ:

:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,557
0
0

Camellia

Lót dép ngồi hóng chờ tin tiếp, thèm được đi cùng mọi người quá! ....@};-

1,505
0
0

Đồng Nát

Ngồi cạnh em Cam hóng hớt :D

535
0
0

MeoGiaHp

Chúc chuyến đi thành công tốt đẹp :x:x:x
và chúc các chị luôn mạnh khỏe để luôn vững bước @};-@};-@};-

679
0
0

songthao

Các chị ơi, tìn hìn thế lào rồi. Chắc rả rời hết rồi đúng hông? Cố lên, cố lên. Chờ phóng sự ảnh của các chị đấy. :cstt01:

295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Thông báo thông báo :
Mọi người giờ đang đung đưa trên xe, có lẽ phải đến nửa đêm mới về đến nhà. Các chị vất vả quá ! :-*Quên cả 2 anh nữa chứ.Bác tài và một bác nào đó em chửa biết tên.Có lẽ ông trời cũng cảm động nên QN hôm nay nắng đẹp, không mưa. Sáng lác đác có mưa em sợ quá ! Mọi việc diễn ra suôn sẻ, chi tiết thì cả nhà chờ chị muathu báo cáo nhé !Cũng may nhà mình tinh thần ai cũng vững, nhìn thấy em mà chả thấy ai xỉu cả.:D Các chị có post phóng sự ảnh, nhớ chừa cái nào có em ra nhá:D:D Cảm ơn các chị rất rất nhiều !!!:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:-*:cstt07:

1,557
0
0

Camellia

Chắc mai may ra mới có phóng sự ảnh. Mọi người dặm trường vất vả quá!!! Mong tin cả nhà lắm í!@};-

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Mong cả đoàn về nhà bình an, chóng khỏe @};- @};- @};- :cstt02: !

780
0
0

memynhi

Chuyến đi thật ý nghĩa và cảm động, quà của mình đến với các em thật đúng lúc. Đoàn đi rất khỏe, tinh thần rất cao, cười như pháo nổ trên xe. Về đến bến nhà muathu đã là 2h sáng.
Một số hình ảnh memynhi chụp cả nhà xem trước nhé

hàng hóa sẵn sàng chờ xe đến

xe đến, đội bốc vác chiên nghiệp ra tay

trên đường đi đoạn thì mưa tầm tã, đoạn lại nắng chói nên có người thấm mệt, thời gian đi đường cũng dài hơn dự kiến nên gặp gỡ và về nhà giao liên mẹ Milo_Cacao, đã gần 4h chiều. Cơm trưa đã được chuẩn bị sẵn sàng, chu đáo

đói quá xà xuống ăn liền không kịp đợi chủ nhà mời 1 tiếng :D

ăn xong lại vội vã lên đường vì sợ muộn các em chờ lâu,
'giao liên' hướng dẫn đường đi để tách đoàn ra để đi về 2 hướng. Nhóm 1 đi đến Cơ Sở 2 của Trường Nhơn Phú 1 gồm Pink3, Milo_Cacao và 1 bạn người địa phương, đường vào nhỏ và khó đi phải di chuyển bằng xe máy.

cô giao liên hết sức nhiệt tình đây

Sau đó xe cho nhóm 2 đến Cơ Sở 1 của trường gồm Subim, mẹ Gôn, Phú Cường và Memynhi. Nhóm cuối đến trường Nhơn Phú 2 gồm muathu, metyruoi, chị Tân và 1 bạn người địa phương.

Xe lăn bánh qua cổng trường Nhơn Phú 1, các em đang ở trong sân trường rất đông, thấy xe vào cứ xúm lại

và đòi chụp ảnh, những nụ cười rất hồn nhiên vô tư

Trong lúc Phú Cường hì hục treo băng rôn

Thì tất cả học sinh đã ổn định sẵn sàng

Đại diện CSTT phát biểu

người trao quà, người phát kẹo, c/trình rất nhịp nhàng vì các em rất trật tự

được quà

Kết thúc phát quà, vào thăm phòng thầy Hiệu Trưởng và tâm sự. Theo Thầy cho biết thì sau lũ các em đã đi học đầy đủ nhưng hiện đang thiếu sách giáo khoa trầm trọng. Tất cả các em ở đây đều rất nghèo, Thầy đang lo là lên đến cấp 2 sẽ nhiều em phải bỏ học.

Toàn bộ hồ sơ giấy tờ của văn phòng trường giờ đang năm rải rác khắp nơi để phơi nắng.

Chia tay với trường mà trong lòng các thành viên đều man mác 'giá mình có thật nhiều tiền để giúp thêm nữa'

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
295
0
0

MeMilo_Ca Cao

Chị Memynhi ui, quên mất không nhờ chị làm cho em mỏng đi một tí nữa, hihihihi. Tiếc là không có thời gian để nói chuyện nhiều hơn với mọi người.:-*:-*:-*

0
0
0
B

Bừa

Guest

Sáng nay điện thoại vào ĐN hỏi thăm, được biết chuyến đi đã thành công tốt đẹp :x:x:x:x
Nhớ Đà Nẵng quá...

780
0
0

memynhi

@Milo_Cacao: vụ làm mỏng thì chị cũng chịu, đang phải tầm sư học đạo em ạ. Cám ơn em rất nhiều, em đã để lại nhiều ấn tượng trong lòng mọi người, mong 1 ngày gặp lại :cstt04: :cstt04: