(MS96.2/TT)28.11.2009 - Tường thuật trực tiếp: CSTT đến chia sẻ lương thực và thuốc men với đồng bào xã Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hòa Bình

40
0
0

anchor

Ðề: 28.11.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với đồng bào Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình của gia đình Chia sẻ tình thương ngày 28.11

NHỮNG KHUÔN MẶT BÉ THƠ SUỐI NÁNH ĐANG CHỜ NGƯỜI BỐ LÊN TIẾNG.

Hôm đi suối Nánh tôi nhận thấy có mỗi bác Bừa là có bản lãnh, dũng cảm, nên nhận được một cậu con trai kháu khỉn, còn lại nhiều trẻ em cứ đứng thấp thỏm chờ bố để nhận quà và làm giấy khai sinh mà chẳng ai đoái hoài gì... Sắp tết nhất đến nơi rồi bác nào nhận cháu thì đánh dấu vào những khuôn mặt dưới đây rồi thông tin cho UBND xã biết nhá, số còn lại không ai nhận sẽ được làm giấy khai sinh lấy họ của chủ tịch xã hết thì tha hồ mà thiệt.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
110
0
0

mdsg05

Ðề: 28.11.2009 Tường thuật trực tiếp chuyến đi đến với đồng bào Suối Nánh, huyện Đà Bắc, Hoà Bình của gia đình Chia sẻ tình thương ngày 28.11

Em cũng thích đi Hà Giang. Nếu tổ chức đi HG thì cho em đi với nhá! (đặt gạch từ bây giờ:p)
Hôm trên xe từ Suối Nánh về HN, trên xe của đoàn HP thì các anh chị em có nhắc đến chuyện sẽ lên Hà Giang một chuyến trước khi đến tết âm lịch. Em thấy rất hay vì ở HG bà con mình cũng rất khó khăn, lý do thứ hai em ủng hộ nữa là mỗi lần mình đi đâu thì đoàn Hhair Phòng thường phải tập kết ở HN rồi mới đi, như thế vất vả cho các anh chị ấy quá. Chi bằng chuyến sau mình chọn một điểm đến về mạn bên HP để các anh chị ấy đi cho nó tiện. Nếu là lên với bà con dân tộc miền núi, thì bất kể là ở đâu và khi nào, đi bao lâu em cũng sẽ đăng ký tham gia. Vì vậy nên cả nhà đừng bỏ sót em nhé.:cstt09:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm trên xe từ Suối Nánh về HN, trên xe của đoàn HP thì các anh chị em có nhắc đến chuyện sẽ lên Hà Giang một chuyến trước khi đến tết âm lịch. Em thấy rất hay vì ở HG bà con mình cũng rất khó khăn, lý do thứ hai em ủng hộ nữa là mỗi lần mình đi đâu thì đoàn Hhair Phòng thường phải tập kết ở HN rồi mới đi, như thế vất vả cho các anh chị ấy quá. Chi bằng chuyến sau mình chọn một điểm đến về mạn bên HP để các anh chị ấy đi cho nó tiện. Nếu là lên với bà con dân tộc miền núi, thì bất kể là ở đâu và khi nào, đi bao lâu em cũng sẽ đăng ký tham gia. Vì vậy nên cả nhà đừng bỏ sót em nhé.:cstt09:
Bác Anchor nói với chị đi HG những 4 ngày cơ. Chị thì chịu rồi. Em có tham gia không để chị đăng ký với bác ý?

190
0
16

lrosalia

Member

2 tháng nữa nhà iem xây xong nhà là iem đăng ký đc 1 xuất tập kết hàng ạ.nhà em hơi xa nếu mọi ng k ngại thì :D. (em ở dưới Quang Trung - Hà Đông)

110
0
0

mdsg05

Bác Anchor nói với chị đi HG những 4 ngày cơ. Chị thì chịu rồi. Em có tham gia không để chị đăng ký với bác ý?
Chị có biết kế hoạch cụ thể của chuyến đi không ạ? Có thể em sẽ tham gia được nhưng em muốn được tham khảo qua chương trình. Để em gọi điện cho Bác Mỏ Neo hỏi xem rồi em đăng ký luôn với bác ấy nhị nhé. Vậy là lại có cơ hội được đi nữa rồi. Ủng hộ nào anh chị ơi!!!

384
0
16

tho2006

Member

Ui, chị ơi, cái này em cũng muốn đi quá, nhưng mà phải kết hợp từ thiện và chụp ảnh cơ nhá, không thì em chẳng có lý do gì mà theo cả. Nếu có cho em xin một chân đi chị ơi.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Em cũng thích đi Hà Giang. Nếu tổ chức đi HG thì cho em đi với nhá! (đặt gạch từ bây giờ:p)
ơ cho chị ké 2 chân
chị chưa đi mạn Tây Bắc bao giờ :)

"Mexecuazin - Trái tim vàng
Đã cảm ơn: 190
Được cảm ơn 105 lần trong 56 bài viết."
He he...đố chị đoán được nhà em ở đâu. EM nhận tất nhá...:p
haha, khó nhỉ,
để bác "ngâm cứu" xem thế nào nhé,:-O

ai biết mách em với

Ong Chúa định gửi Ong Thợ ở nhà xề à :p
Ong thợ suốt ngày bay đi tìm hoa rồi bác ơi, đâu cũng là nhà nên em ko cần gửi
em gửi người khác cơ bác ạ :D

190
0
16

lrosalia

Member

Nếu là sau 05/01/2010 thì em cũng xin đăng ký chị nhé. Vụ này hấp dẫn thật, em dập dòm đi HG mấy lần rồi, giáp tết đẹp phải biết.:D

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

haha, khó nhỉ,
để bác "ngâm cứu" xem thế nào nhé,:-O

ai biết mách em với

Cái này anh Nát biết chị ơi....:D