Mùa hoa loa kèn lại về, có ai mê kg ?

354
0
0

nikita24480

Mê chứ ạ. hoa lao kèn thường rộ vào tháng sinh nhật em nên e càng thích. Em cứ có cảm giác Hoa loa kèn là hoa của người Hà Nội...hị hị nhà em đang cắm 1 lọ to đùng dưới nhà rồi.

883
0
0

mèo_ú

Mê chứ ạ. hoa lao kèn thường rộ vào tháng sinh nhật em nên e càng thích. Em cứ có cảm giác Hoa loa kèn là hoa của người Hà Nội...hị hị nhà em đang cắm 1 lọ to đùng dưới nhà rồi.
em chẳng thể phân biệt hoa loa kèn đc các bác ạh, về hoa là em rối tung lên í....hic.thế đẹp ko ạh??

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Ðề: Mùa hoa loa kèn lại về, có ai mê kg ?

em chẳng thể phân biệt hoa loa kèn đc các bác ạh, về hoa là em rối tung lên í....hic.thế đẹp ko ạh??
Đẹp ... và thơm nữa. Xem ảnh các chị pót ở dưới xong chiều về mua 1 bó cắm đi em không chỉ 1-2 tuần nữa là hết mùa. Mùa hoa loa kèn cũng lạ, đến nhanh mà đi cũng nhanh. Lúc đang mùa hoa bán đầy đường, vậy mà chỉ bẵng đi 1 chút đã qua mùa, nhớ quá chỉ có cách mua hoa kèn tây, trông thì giông giống nhưng chả có mùi gì cả.

883
0
0

mèo_ú

ui, em đang ở SG ạh, ko bít có ko nữa...huhu, kiểu này phải học hỏi thêm thui. để em xem, nếu có em sẽ mua ngay, xông nhà cho thơm, khỏi muỗi .hehe

466
0
0

kimsonbui

ui, em đang ở SG ạh, ko bít có ko nữa...huhu, kiểu này phải học hỏi thêm thui. để em xem, nếu có em sẽ mua ngay, xông nhà cho thơm, khỏi muỗi .hehe
Có đấy em ạ. Dù hoa không tươi, nụ hoa không tươi như hoa HN :smiling:

10
0
0

Mẹ Anh - Vinh

Đẹp ... và thơm nữa. Xem ảnh các chị pót ở dưới xong chiều về mua 1 bó cắm đi em không chỉ 1-2 tuần nữa là hết mùa. Mùa hoa loa kèn cũng lạ, đến nhanh mà đi cũng nhanh. Lúc đang mùa hoa bán đầy đường, vậy mà chỉ bẵng đi 1 chút đã qua mùa, nhớ quá chỉ có cách mua hoa kèn tây, trông thì giông giống nhưng chả có mùi gì cả.

Mình cũng rất thích hoa loa kèn - trang nhã & tinh khiết. Đúng là mùa hoa Loa kèn ngắn thật, chỉ khoảng một tháng thôi, nhưng rất ấn tượng. Tháng tư này là tháng của Loa kèn mà, hôm nào trên đường đi làm mình cũng gặp những người bán hàng rong ruổi đạp xe từ sớm, thế là chẳng ngần ngại dừng lại mua hoa, để mang một chút hương vị ngọt ngào Tháng Tư rất độc đáo về nhà! :love: Cắm hoa loa kèn cũng thật dễ, kiểu gì cũng thấy đẹp, không cần quá trau chuốt cầu kỳ. Mình lại thấy phòng khách nhà mình hợp cắm hoa loa kèn hơn các loại hoa khác, đơn giản mà lại sang trọng. Mình yêu HN và yêu cả hoa Loa kèn của HN lắm!:kiss:

6
0
0

Heo mọi

Ủa hoa này gọi hoa loa kèn sao? Mình tưởng là Huệ Tây hay lys chứ, vì nhớ bức tranh thiếu nữ bên hoa huệ của Tô Ngọc Vân.

Hoa loa kèn trong nam là hoa khác, cánh dày, có 1 nhị vàng cứng.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Ủa hoa này gọi hoa loa kèn sao? Mình tưởng là Huệ Tây hay lys chứ, vì nhớ bức tranh thiếu nữ bên hoa huệ của Tô Ngọc Vân.

Hoa loa kèn trong nam là hoa khác, cánh dày, có 1 nhị vàng cứng.
Theo mình biết thì loa kèn và huệ tây là một, còn hoa ly lại là loài khác.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chính xác , hoa loa kèn và huệ tây là một , là loài hoa chúng mình đang bàn đến. Còn hoa Ly là hoa này
Cho xin bình Huệ Tây luôn đi chị.
Loa kèn trắng em cũng nghiền lắm, nhưng nhà ống, có con nhỏ, thành ra tới mùa mà không dám mua, sợ con viêm mủi dị ứng :love:

2,080
0
0

Nhà chị mùa này lúc nào cũng có hoa loa kèn, vì vừa đẹp vừa rẻ nữa nên lúc nào cũng cắm . cứ mỗi bình thế mua 2 chục bông có 6k về cắm được mấy ngày lận đó .

1,849
0
0

BB&C

Nhà chị mùa này lúc nào cũng có hoa loa kèn, vì vừa đẹp vừa rẻ nữa nên lúc nào cũng cắm . cứ mỗi bình thế mua 2 chục bông có 6k về cắm được mấy ngày lận đó .
ôi loa kèn trong đấy rẻ thế à. Ngoài này 20 bông lúc rẻ nhất cũng phải 25k em ạ. Có hôm chị mua 20 bông 35k. Giờ thì hết mùa rồi.

2,080
0
0

ôi loa kèn trong đấy rẻ thế à. Ngoài này 20 bông lúc rẻ nhất cũng phải 25k em ạ. Có hôm chị mua 20 bông 35k. Giờ thì hết mùa rồi.
Dạ, trong này rẻ lắm, đắt lắm thì cũng 5k/ chục bông . Với lại trong này vẫn đang còn loa kèn đấy ạ, chưa hết mùa hiii.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

sao em thấy hoa trong này có gần như thường xuyên đó chị. :love:
Mỗi tội hoa không lớn như ngoài đó thôi. Nhưng đẹp thì vẫn đẹp bằng ạh :love: mà rẻ, nên nhiều người nghiền lắm