Nắng và Hoa

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Nắng và Hoa

Hôm qua lại thứ ba, em đi chợ, có ít hoa mang vào nhà mình bày nhé.

Hoa này có ở ngoài công viên hôm chủ nhật

"Hoa lựu chói chang/Đỏ như đốm lửa"

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Rùa nghiện đi chợ nông dân ngày thứ Ba nhể:D. Ở đó bán đủ thứ hoa trái vân vân hả Rùa?

2,651
0
0

Khai Tâm

Rùa nghiện đi chợ nông dân ngày thứ Ba nhể:D. Ở đó bán đủ thứ hoa trái vân vân hả Rùa?
Vâng, hoa trái vân vân và cả bánh dày nữa :)
Phụ nữ ai chẳng nghiện đi chợ :p Em có ngoại lệ đâu :x

1,557
0
0

Camellia

Vâng, hoa trái vân vân và cả bánh dày nữa :)
Phụ nữ ai chẳng nghiện đi chợ :p Em có ngoại lệ đâu :x
hihi! Thế thì chị là ngoại lệ, chị không nghiện đi chợ.

Gửi tới em chút hoa bên đường nhé, chị không có cơ hội chụp hoa mua về :D (may mà vẫn lấy được chồng nhỉ, hihi!)

420
0
0

Sông Cấm

Đẹp quá em ơi, em chụp đấy à. Thỉnh thoảng vào đây ngắm hoa và nắng. cảm ơn mọi người đã lưu lại những khoảng khắc thật đẹp của thiên nhiên.

228
0
0

blanch

Máy ảnh cùi bắp và cũng chẳng có kỹ thuật gì nhưng cũng bon chen vào đây.
Một góc vùng ngoại ô-Hóc Môn. Ước gì mỗi sáng cuối tuần được nằm trên thảm cỏ xanh điểm nụ vàng nhỉ.

720
0
0

chuột đồng

Không biết hỏi chổ này có bị đuổi hông :D Nhưng vẫn thích vào chiasetinhthuong hỏi hà.

Em đang định mua tặng sn chồng 1 máy ảnh, nói là tặng chồng chứ mục đích phục vụ em là chính, vì tương lai sẽ học làm bánh nấu ăn nên máy ảnh em tiêu chí là làm sao chụp macro đẹp, đẹp như hoa mọi người chụp ở đây á. Em có tìm thử có cái này, không biết có đáp ứng được không. Nhờ các Bác có kinh nghiệm góp ý giúp em nhe.

http://www.amazon.co.jp/Canon-デジタル一眼レフカメラ-Kiss-ダブルズームキット-KISSX3-WKIT/dp/B0021MEJ34/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=electronics&qid=1257243148&sr=8-1

http://www.amazon.co.jp/Canon-デジタル一眼レフカメラ-Kiss-レンズキット-KISSX3-LKIT/dp/B0021MEJ5M/ref=sr_1_2?ie=UTF8&s=electronics&qid=1257243148&sr=8-2

1,557
0
0

Camellia

Em vừa đi Quảng Nam, Đà Nẵng về, cũng thu hoạch được một ít ảnh hoa của đất Quảng Nam, toàn hoa dại không à

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Cam ơi, đẹp quá, sức sống thật là mãnh liệt, vừa trải qua 1 cơn bão lớn như vậy, mà những cây cỏ này đã lại đơm hoa@};-

507
0
0

zoe

Không biết hỏi chổ này có bị đuổi hông :D Nhưng vẫn thích vào chiasetinhthuong hỏi hà.

Em đang định mua tặng sn chồng 1 máy ảnh, nói là tặng chồng chứ mục đích phục vụ em là chính, vì tương lai sẽ học làm bánh nấu ăn nên máy ảnh em tiêu chí là làm sao chụp macro đẹp, đẹp như hoa mọi người chụp ở đây á. Em có tìm thử có cái này, không biết có đáp ứng được không. Nhờ các Bác có kinh nghiệm góp ý giúp em nhe.

http://www.amazon.co.jp/Canon-デジタル一眼レフカメラ-Kiss-ダブルズームキット-KISSX3-WKIT/dp/B0021MEJ34/ref=sr_1_1?ie=UTF8&s=electronics&qid=1257243148&sr=8-1

http://www.amazon.co.jp/Canon-デジタル一眼レフカメラ-Kiss-レンズキット-KISSX3-LKIT/dp/B0021MEJ5M/ref=sr_1_2?ie=UTF8&s=electronics&qid=1257243148&sr=8-2
Máy này okie bạn ạ. Nhưng phải mua thêm lense và phụ tùng nếu muốn chụp macro. Nhưng chụp bánh thôi thì ko cần macro đâu (chụp hoa kiểu "chi tiết" thì mới cần). Bạn vào photovn hỏi sẽ có nhiều thông tin @};-.

2,651
0
0

Khai Tâm

Mùa đông có một chút nắng, và hoa thì ít hẳn, chỉ còn lá vàng lá đỏ thôi...

Chiếc cổng có mái phủ đầy rêu bên cạnh Kim các tự

1,557
0
0

Camellia

ôiiiiiiiiiii, em thích mấy cây lá đỏ :x
Công nhận! Chị cũng thích cây lá đỏ, lá vàng... Ước có ngày nào đó mình cũng được đi dưới trời thu và thảm là đỏ (vàng) rực...

720
0
0

chuột đồng

Máy này okie bạn ạ. Nhưng phải mua thêm lense và phụ tùng nếu muốn chụp macro. Nhưng chụp bánh thôi thì ko cần macro đâu (chụp hoa kiểu "chi tiết" thì mới cần). Bạn vào photovn hỏi sẽ có nhiều thông tin @};-.
Như tấm này chụp được không chị:

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member

Góp vài bông hoa ở núi Nga mi, TQ :D

Đỗ quyên dưới chân núi

Lên đỉnh núi ( cao 3000m ) hoa thế này đây. Chả có nắng, chỉ có băng & tuyết

720
0
0

chuột đồng

Trông ngon hén! :)
chị Cam là có nhiều kinh nghiệm chụp hình lắm nè, ngoài máy ảnh xịn, còn yếu tố ngoại cảnh thời tiếc nào nữa để được tấm ảnh vậy không chị? Em thì mê mấy tấm hình món ăn vậy lắm.

1,557
0
0

Camellia

chị Cam là có nhiều kinh nghiệm chụp hình lắm nè, ngoài máy ảnh xịn, còn yếu tố ngoại cảnh thời tiếc nào nữa để được tấm ảnh vậy không chị? Em thì mê mấy tấm hình món ăn vậy lắm.
hihi, chị không có kinh nghiệm gì nhiều đâu em ơi, tay máy chị còn non lắm.

Nhưng mà "sư phụ" của chị bảo là cứ trời nắng chụp ảnh là đẹp nhất. :D

Em thử vào tham khảo mấy cái trang "Hôm nay nhà mình nấu món gì" xem các mẹ chụp ảnh đồ ăn ngon lắm í.

Chị cũng thích chụp đồ ăn, nhưng chị chụp đồ ăn không đẹp lắm. Chia sẻ với em những bức ảnh chụp đồ ăn đầu tay của chị, hồi chị bắt đầu tập tọe chụp ảnh, không đẹp như em chụp bây giờ đâu, nhưng mà trông cũng "ngon" nhỉ :D

Chị cũng thích chụp đồ uống "dư lày lày" (mà ko phải ảnh chị chụp, hì)

Chúc em có những bức ảnh đẹp, và nhớ up lên cho mọi người thưởng thức nhé

--------
PS: ơ hình như chị em mình hơi lạc đề, đang "nắng và hoa" tự dưng toàn đồ ăn thức uống nhỉ :))