Nắng và Hoa

2,651
0
0

Khai Tâm

Ðề: Nắng và Hoa

Hôm qua nhà em đi rừng, không nhiều hoa lắm. Nhưng vẫn khoe O:)

Cẩm tú cầu tím

Cầu nữa, có 1 cây cầu đỏ

2,651
0
0

Khai Tâm

Cảm tú cầu tím, nhìn gần đẹp quá Rùa ơi:x
Bên này em thấy có nhiều loại cẩm tú cầu lắm lắm. Hôm nào rảnh mà trời đỡ nóng em vác cái chày đập gừng nhà em đi chụp nhé.

Hôm nay em đi chợ nông dân, sáng thứ 3 hàng tuần. Có hoa có rau :x

Người chen hoa

Hoa chen dưa chuột

Lúc nào cũng bị thu hút bởi màu sắc sặc sỡ của hướng dương, nhưng em lại chỉ thích cát tường. Hôm nay có mấy bó cát tường màu hồng phấn rất xinh :>

Cây dây leo, và nắng

Hoa đá

1,557
0
0

Camellia

Em thấy hoa nào cũng đẹp.
Em cũng xin post mấy hình Mùa Sen, nhưng là hậu trường của vẻ đẹp mà các bác được chiêm ngưỡng ấy ạ.

Hoa sen sau khi được hái về và để trên thuyền...

Bàn tay đầy bùn đất và in dấu nhọc nhằn của người nông dân nâng niu từng đóa hoa....

Và những giọt mồ hôi rơi xuống....

Này em, em có biết vì sao hoa sen thật đẹp?!

384
0
16

tho2006

Member

Các chị ơi, em thích hoa, hầu như hoa nào cũng thích. Bình thường hay cắm hoa, khi nào lòng nặng trĩu lại mua hoa về cắm. Mấy lần định mở topic cắm hoa mà chưa làm được. Cảm ơn những bức ảnh hoa thật đẹp của mọi người.Tặng @};-@};-@};-

2,651
0
0

Khai Tâm

Tuần trước leo núi, đỉnh núi cũng nhiều hoa lắm, em thích

Một chút châu Âu trên một ngọn núi trong lòng đất Nhật

83
0
0

mẹ K.O.M

Ảnh bác Khai Tâm chụp đẹp thật đấy ạ. Mà ảnh bác Cam chụp cũng đẹp lắm ý. Mấy bông hoa của bác KT em biết rồi, mà em chẳng biết hoa bác Cam chụp là hoa gì ạ
Hoa của Cam chụp còn có tên là Xích hồng trà, hoa vừa đẹp lại còn được dùng làm thuốc nam đấy

1,557
0
0

Camellia

Hoa của Cam chụp còn có tên là Xích hồng trà, hoa vừa đẹp lại còn được dùng làm thuốc nam đấy
Nhờ có chị em mới biết tên loài hoa ấy đấy ạ. Tên hoa đẹp chị nhỉ? Rất gần với nick của em :D

2,651
0
0

Khai Tâm

@Cam: thấy sang... ;) Công nhận Xích Hồng Trà đẹp. Bên này mùa hè cũng có loài hoa trà nhưng cánh đơn, em thường thấy màu trắng.

Hôm qua thứ Ba đi chợ nông dân, có mấy bó hoa lạ lạ

Cát tường màu nâu ánh xanh

Lay-ơn vàng và đỏ

Còn một loại hoa nữa em không biết tên, màu đỏ đặc trưng của mùa hè. Ai biết mách giùm :-*
Nụ này

Thiếu nữ này

Đỏ rực này

1,557
0
0

Camellia

Hoa đẹp quá Khai Tâm ơi. Sao lại có người phụ nữ đầy chất thơ như nàng nhỉ? (Cắm hoa và nấu ăn, làm thơ và viết văn nữa hihi) Hâm mộ đấy nhé!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,651
0
0

Khai Tâm

Hoa đẹp quá Khai Tâm ơi. Sao lại có người phụ nữ đầy chất thơ như nàng nhỉ? (Cắm hoa và nấu ăn, làm thơ và viết văn nữa hihi) Hâm mộ đấy nhé!
Ối thơ thẩn em không dám nhận đâu. Đó là cuộc sống mà, thấy gì viết nấy thôi.

Hoa trên kia em tìm ra tên rồi, Glory Lily. Tên đẹp nhỉ, và cũng rất phù hơp với loài hoa này.

2,651
0
0

Khai Tâm

Bác Cam mà biết bác Việt Hà lãng mạn đến nhường nào nhỉ >:D< (icon tủm tỉm nhà mình đâu rồi Admin và Mod nhỉ?)

Hôm nay chẳng phải thứ ba, nhưng trời nóng quá, hoa tàn sớm, không kịp để 1 tuần chờ phiên chợ sau. Đi chợ thấy mấy cành hồng xinh xinh. Về đến cửa xách đồ nặng thả ngay xuống thảm dưới chân. Xách máy, nằm bò ra "hít đất" chụp hoa trước khi cắm vào lọ (thực ra là cái chai sữa thôi chứ lọ gì đâu) :">

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Ngất ngây trước vẻ đẹp của hoa.
Si mê trước vẻ đẹp của người. Hic, người đâu mà cái gì cũng khéo thế hả trời?Em thích cách chị chụp ảnh hoa- rất có hồn.:x