Nhà Đà Nẵng online và offline

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Offline CSTT tại Đà Nẵng

Susu ơi có phải mọi ng đi ăn món :Bánh tráng cuốn thịt heo ko hả em.

Báo cáo ĐN chủ nhật hôm qua làm cuốn tôm thịt chấm tôm chua. Hôm nay dùng mắm ruốc để nấu bún bò ....Cảm ơn Đà Nẵng nhiều nhé.

Bánh tráng cuốn thịt heo

Đây là món ăn mà thực khách tự cuốn lấy cho mình những chiếc nem (theo cách gọi của người miền Bắc) hay gỏi cuốn (theo cách gọi của người miền Nam) với thành phần chủ yếu là thịt heo luộc và các thức gia giảm tuỳ ý như rau sống, bánh mì ướt, bánh đa (bánh tráng) chấm với nước mắm nêm thật cay.

Cũng chỉ là một món nem cuốn, gỏi cuốn bình dân như bao món cuốn khác, nhưng bí quyết chính là ở đĩa thịt heo luộc. Heo để mổ lấy thịt ngọn nhất là loại nặng khoảng 70 kg. Từ con heo 70 kg đó lại chỉ lấy khoảng 5 kg thịt mông, rồi từ đó lại chỉ lấy được khoảng 40% đủ tiêu chuẩn để làm món bánh tráng cuốn thịt heo.

Thịt luộc ra phải có phần mỡ thật trong. Mỡ có màu sắc khác là không đạt yêu cầu. Khi luộc cũng phải giữ lửa sao cho không chín nhanh quá, không chậm quá. Để giữ nguyên hương vị và để đảm bảo vệ sinh thực phẩm thì các dụng cụ đều phải nhúng qua nước sôi trước khi động vào miếng thịt. Những thứ gia giảm khác, chỉ trừ rau sống, hành sống, chuối chát, còn bánh đa nướng, và bánh mì ướt (làm bằng bột gạo dùng gói kèm trong gỏi cuốn) cũng đều do quán tự làm để kiểm soát được chất lượng. Và, bí quyết cuối cùng để món ăn này mang đậm chất Quảng chính là bát mắm nêm thật cay, khiến thực khách phải xuýt xoa khi thưởng thức.

Đây là câu trả lời cho các chị théc méc về phần thịt nè:kiss:

143
0
0

huongdx

Ðề: 29.04 CSTT Đà Nẵng Off lúc 11g30 quán Bánh cuốn Trần, Đường Lê Duẫn, Đà Nẵng

Nhìn ảnh Lý ngày càng trẻ ra thì phải, bà lúc nào cũng không già :laughing:

Thấy nhớ mọi người rồi, khi nào phải tranh thủ ra ĐN một chuyến mới nữa thôi hiihh

2,801
0
0

muathu

Ðề: 29.04 CSTT Đà Nẵng Off lúc 11g30 quán Bánh cuốn Trần, Đường Lê Duẫn, Đà Nẵng

Chết mất Hương ơi bà làm tôi tưởng bở mũi lại to bằng anh Quang Thắng :laughing:

1,018
0
0

mymy

Nhìn ảnh Lý ngày càng trẻ ra thì phải, bà lúc nào cũng không già :laughing:

Thấy nhớ mọi người rồi, khi nào phải tranh thủ ra ĐN một chuyến mới nữa thôi hiihh
Tặng chị Hương hình ảnh hồi xưa nè

65
0
0

Tí Tèo

ôi toàn người quen :love:
ôi, hình này chụp từ khi nào vậy các mẹ, em cũng nhận ra 1 số chị em quen. Susu ơi, giới thiệu lại cho mọi người biết với:love:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

ôi, hình này chụp từ khi nào vậy các mẹ, em cũng nhận ra 1 số chị em quen. Susu ơi, giới thiệu lại cho mọi người biết với:love:
:love: cai nay phai danh cho nguoi trong cuoc. oi tu dung k viet duoc tieng viet. Mod dung xoa bai em:kiss:

2,801
0
0

muathu

Em thấy quen đúng hông vì rất nhiều đc học cùng trường với em mà từ trái qua phải nhé:

Muathu, MeBy, Muội Ngoan, Mumphone, Chip Mobile, Xí Muội, khách mời Manly, Bộ Đội, Họa Mi, CuDo :smiling:

143
0
0

huongdx

Em thấy quen đúng hông vì rất nhiều đc học cùng trường với em mà từ trái qua phải nhé:

Muathu, MeBy, Muội Ngoan, Mumphone, Chip Mobile, Xí Muội, khách mời Manly, Bộ Đội, Họa Mi, CuDo :smiling:
Ôi, trông ảnh thì thấy sao hồi đó mình trẻ hơn gờ nhiều nhỉ, thời gian sợ quá :laughing:

2,801
0
0

muathu

Ảnh CSTT Đà Nẵng chụp ở Khoa Nhi và off lần 2 tại nhà muathu các mẹ nhé :smiling:

Memynhi và Liễu bạn memynhi :rose:

Từ trái qua phải: MebéSuri, Dangkhoa2007, Mymy :rose:

Ảnh này có chú thích rồi:

Từ trái qua phải: Subim_dn, Linh_huy, Dangkhoa, Muathu, Megiangcoi, đứng sau người đẹp mebéSuri :smiling:

Từ trái qua phải kể từ muathu trở đi còn các mẹ khác ham chụp ảnh quá nên ảnh nào cũng có chú thích :grin: Susu1811, Bluerose, Cifmoon, Mẹ Cu Gôn, Kharia :rose:

Hội chợ hàng Việt Nam chất lượng cao :smiling:

Người mẫu CSTT Đà Nẵng Cifmoon

Chân dung mỳ Quảng:

Chân dung ăn mỳ Quảng, cho dù có đầy đủ bàn ghế nhưng các mẹ nói Mỳ Quảng ăn như ri nó mới ngon :smiling:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Hôm off lần 2 ở nhà muathu có 5 con heo con đã được xuất chuồng, các mẹ confirm giúp muathu với nhé :love::love::love:

1. Kharia: 2 con
2. Cifmooon: 1 con
3. Bluerose: 1 con
4. Subim_dn: 1 con

:rose::rose::rose:

507
0
0

zoe

Con gái Đà nẵng đẹp nhỉ. :rose:.

Mình để ý thấy con gái miền Trung rất đẹp. Con gái Huế đẹp, và mấy cô Hà tĩnh mà zoe quen xinh thế.

Mấy nàng Hà lội, Hải phòng Sài ghềnh lại lườm rồi :laughing:

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Mình để ý thấy con gái miền Trung rất đẹp. Con gái Huế đẹp, và mấy cô Hà tĩnh mà zoe quen xinh thế.

:applause::applause: Người ta bảo ăn xấu, ngủ xấu nhưng nhìn các chị ở đây ăn xinh quá đúng k ạh :love:
Chẹp...chẹp.. lại thèm Mỳ quảng rồi :grin:

780
0
0

memynhi

@muathu: hôm đó Liễu nhận 2 con heo đất nữa đó chị. Công nhận mỳ Quảng nhà chị ngon thiệt, hôm nào làm bữa nữa nhé.

2,080
0
0

Mình vừa dính 1 cục Hà Tĩnh , 1 tý tẹo Huế, haaah vậy là chắc cũng dính 1 tý tẹo xinh của cả 2 vùng này:thinking::thinking::thinking:

798
0
0

cifmoon

Hôm off lần 2 ở nhà muathu có 5 con heo con đã được xuất chuồng, các mẹ confirm giúp muathu với nhé :love::love::love:

2. Cifmooon: 1 con

:rose::rose::rose:
Chị muathu ơi, em chưa lấy con heo nào cả:smiling:. Nếu còn thì em đăng ký.

507
0
0

zoe

Mình vừa dính 1 cục Hà Tĩnh , 1 tý tẹo Huế, haaah vậy là chắc cũng dính 1 tý tẹo xinh của cả 2 vùng này:thinking::thinking::thinking:
Hà Tĩnh và Huế mà cộng lại thì sẽ nhảy cách 1 thế hệ, tức là chỉ có em Bổi xinh thui :laughing::laughing:, thôi đùa mà, mẹ Bổi cũng xinh lắm :kiss::rose:.

sozi các mẹ Đà nẵng vì spam..

muathu: Chuyện heo xuất chuồng, có phải là mổ heo đất?? :rose:

2,801
0
0

muathu

muathu: Chuyện heo xuất chuồng, có phải là mổ heo đất?? :rose:
Dạ chưa mổ đâu chị, em mới gửi để các mẹ chăm heo cho béo ú lên đã rồi em mới mổ :smiling:

2,801
0
0

muathu

Cifmooon ơi em ở đâu để chị gửi heo con tới nè, chăn cho chị thành heo 1 tạ nhé :love::love::love:

2. Liễu (bạn memynhi): 2 con

2,801
0
0

muathu

Muathu đại diện đầu cầu Đà Nẵng mời hội bánh Đà Nẵng offline để bầu tổ trưởng tổ bánh :9: và bàn phương hướng hoạt động của tổ cũng như của CSTT Đà Nẵng.

Ngày off: 7h30 hay 8h sáng các mẹ chọn nhé, chủ nhật ngày28/06/2009
Địa điểm: cafe tầng 1 Indochina (Tòa nhà Indochina đường Bạch Đằng)
Kinh phí: Nước láng giềng tài trợ

Danh sách: mymy, memynhi, sonylucky, baoduy_susu, susu1811, muathu, Ivy, Pink3(Chưa thấy đăng ký nhưng cũng nhốt vô đây luôn) :grin:

Memynhi ơi em cố gắng xếp lịch nhé, ứng cử viên sáng giá không được vắng mặt nhé :53::53::53:

Link của hội bánh đây ạ: http://chiasetinhthuong.org/diendan/group.php?groupid=1

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.