Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator
Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Em chúc cả nhà HP đi chơi vui vẻ.
Vụ trợ giúp con trai nuôi của em sao bây giờ mọi ng mới biết à ;). Em đã "duyệt" :'>từ khi còn trong bụng rồi. Đâu đó trong phần trợ giúp ý, mọi ng tìm thử xem. Có cả số TK của mẹ nuôi Simba nữa mà , As nhỉ hì hì. Mọi ng quan liêu ghê ...hề hề. Iem chạy đây ko bị oánh hội đồng, con trai chưa lớn chưa đủ sức bảo vệ mẹ LG đâu. An toàn là trên hết ....Chạy hì hì

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Mừng quá, vậy là trường hợp Simba đã nhanh chóng nhận được sự ủng hộ vật chất, tinh thần :D
Mẹ Simba yên tâm thoải mái vui chơi bét nhè chè đỗ đen ở Bhaya nhé :)
Chúc nhà mình có 2 ngày nghỉ vui, khỏe, ấn tượng 2 năm vẫn chưa phai trên Bhaya ạ :)
Nhà HP cách Hạ Long 40 km. HN đến Sao Đỏ. Trời đẹp. Hy vọng sang năm danh sách ọp Bhaya dài gấp đôi năm nay.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Vụ trợ giúp con trai nuôi của em sao bây giờ mọi ng mới biết à ;). Em đã "duyệt" :'>từ khi còn trong bụng rồi. Đâu đó trong phần trợ giúp ý, mọi ng tìm thử xem. Có cả số TK của mẹ nuôi Simba nữa mà , As nhỉ hì hì. Mọi ng quan liêu ghê ...hề hề. Iem chạy đây ko bị oánh hội đồng, con trai chưa lớn chưa đủ sức bảo vệ mẹ LG đâu. An toàn là trên hết ....Chạy hì hì

Oái, giờ lại thêm thông tin bé Simba là con trai nuôi của ALnML nài. Thế túm lại thì cô Hamy có làm thủ tục nhận con nuôi nữa không?

Vụ này nan giải nhể. Thôi chị chờ ý kiến quyết định của tập thể.

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Oái, giờ lại thêm thông tin bé Simba là con trai nuôi của ALnML nài. Thế túm lại thì cô Hamy có làm thủ tục nhận con nuôi nữa không?

Vụ này nan giải nhể. Thôi chị chờ ý kiến quyết định của tập thể.
Oài bác này hay nhể, càng nhiều mẹ nuôi càng tốt chứ sao Át sờ nhỉ. Càng mau có
"Chị đồng ý bước đầu hỗ trợ xây gara để oto, sau đó chị em mình sẽ xem xét trợ giúp tiếp xây phòng ăn, phòng nghỉ trưa, phòng đọc sách, phòng sinh hoạt chung... "

Mẹ .. .."hiện thời" hơi bị giừ, chậm chạp lai jko năng động nên chắc chả hy vong biến mơ ước trên thành hiện thực. hic

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

Nhà HP cách Hạ Long 40 km. HN đến Sao Đỏ. Trời đẹp. Hy vọng sang năm danh sách ọp Bhaya dài gấp đôi năm nay.
Bác dạo này dùng công nghệ 3G từong thuật trực tiếp, giỏi ghê cơ. Sang năm gấp 3 nhé (bác là tài năng trẻ mà)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ ALnML : Em khen chị giỏi 1 phát là 3G mất sóng luôn, hì hì. Vụ trường học ở HP, Minh Minh đã nhận nhiệm vụ đi tìm. Nhưng ở HP có trường khiếm thị, chị thấy hoàn cảnh các cháu cũng tội lắm, mà trường thì không được quan tâm nhiều như làng trẻ Hoa Phượng hoặc SOS. Hay chị em mình đến đó?

@ Cả nhà: chị về ngủ quay đến 4 giờ chiều, chả biết chồng con ra sao. Ngủ dậy cho Bi ăn 1 tô cháo to, trộm vía gần 4 năm nuôi con chưa bao giờ cho ăn dễ như thế. Ăn xong 2 mẹ con đi bác sỹ. Con thuôc mẹ thuốc. Bác sỹ bảo chắc hôm trước nói nhiều quá, viêm thanh quản. Kê thuốc xong còn bảo nếu cứ nói nhiều thế bác sỹ từ chối không điều trị :-(

Dưng mà nếu đi lại như hôm qua, chị vẫn sẽ nói nhiều thế.

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Cho em xin tí hình ảnh để sang năm còn bon chen trưởng làng ơi ới ời....

10,190
30
48

ALnML

Super Moderator

@ ALnML : Em khen chị giỏi 1 phát là 3G mất sóng luôn, hì hì. Vụ trường học ở HP, Minh Minh đã nhận nhiệm vụ đi tìm. Nhưng ở HP có trường khiếm thị, chị thấy hoàn cảnh các cháu cũng tội lắm, mà trường thì không được quan tâm nhiều như làng trẻ Hoa Phượng hoặc SOS. Hay chị em mình đến đó?
Dưng mà nếu đi lại như hôm qua, chị vẫn sẽ nói nhiều thế.
Chị ơi nếu trg khiếm thị thì số lượng hs thế nào ạ ? . Tổ chức một chuyến tập thể lượng hs khoảng hơn 200hs. Nếu các em khiếm thị như vậy thì có thể dành cho hoạt động Trung thu, Noel, hoặc 1.6 thì hơn ạ.

631
0
0

Aslan

Chị ơi nếu trg khiếm thị thì số lượng hs thế nào ạ ? . Tổ chức một chuyến tập thể lượng hs khoảng hơn 200hs. Nếu các em khiếm thị như vậy thì có thể dành cho hoạt động Trung thu, Noel, hoặc 1.6 thì hơn ạ.
Em lanh chanh giả nhời tý:Nếu các dịp như Trung thu, Noel hay 1.6 thì cũng có nhiều tổ chức đến thăm chị à, các bé ở đây gồm cả khiếm thị và down của HP, các bé cần lắm tình ấm áp của những ng đến thăm như kiểu nhà mình. Số lượng các bé cả thảy khoảng 120 (số lượng cách đây khoảng 2 năm khi chưa có Simba em vẫn qua lại đây), cũng có nhiều trường hợp khó khăn lắm, nếu chị quan tâm em sẽ tìm hiểu cụ thể hơn.

631
0
0

Aslan

nhà mình ơi, trường hợp của bé Simba ấy, em nhận giúp đỡ toàn phần, mọi giấy tờ thủ tục nhận con về nuôi e sẽ hoàn tất sớm ngày nào để con đỡ "khổ" ngày ấy, xương con quá cơ:-*
Thôi cô, cô bị giai lừa có cả bằng chứng đây này, còn nhận gì nữa.
Haha, Hamy ui, chị ủng hộ em, cho Aslan đáng đời:D

Nhà mình ui, em lấy thạch và thuốc hàng Pháp về rồi, làm thế nào để chia đây;)
Off chia đê.

Con giờ nhu cầu cao lém, nên phải kêu gọi thêm các nguồn mẹ Lg ạ.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

A còng Aslan : Hôm qua chị đã kể cho anh Trung nghe trường hợp cần trợ giúp khẩn cấp của Sim Ba, anh ấy thích chí lắm, bảo các cô xê cả ra, để anh ấy trợ giúp :D

A còng ALnML : 120 cháu thì có đi tập thể được không em?

A còng Hamy : Sao lại để chị Át chị ấy giữ bằng chứng bị giai lừa nà thế lào :-O

620
0
0

hamy2k5

Em lanh chanh giả nhời tý:Nếu các dịp như Trung thu, Noel hay 1.6 thì cũng có nhiều tổ chức đến thăm chị à, các bé ở đây gồm cả khiếm thị và down của HP, các bé cần lắm tình ấm áp của những ng đến thăm như kiểu nhà mình. Số lượng các bé cả thảy khoảng 120 (số lượng cách đây khoảng 2 năm khi chưa có Simba em vẫn qua lại đây), cũng có nhiều trường hợp khó khăn lắm, nếu chị quan tâm em sẽ tìm hiểu cụ thể hơn.
vụ này e cũng có thể tìm hiểu được, nếu cần hồ trợ gì thì Át ới em nhé

620
0
0

hamy2k5

vu HL: em cảm ơn cả nhà mình lắm ạ, chưa bao h e có 1 buổi sn đáng nhớ như vậy, và thích nhất là đc nghe 2 giọng ca vàng vừa đàn ghita vừa hát trên boong tàu với ánh trăng đêm, gió thổi nhè nhẹ, xung quanh sóng biển rì rào, ấn tượng vô cùng:x

255
0
0

Gió

vu HL: em cảm ơn cả nhà mình lắm ạ, chưa bao h e có 1 buổi sn đáng nhớ như vậy, và thích nhất là đc nghe 2 giọng ca vàng vừa đàn ghita vừa hát trên boong tàu với ánh trăng đêm, gió thổi nhè nhẹ, xung quanh sóng biển rì rào, ấn tượng vô cùng:x
Ước gì mình được như cô ấy 8->:D

Gộp nà gộp thế lào. Để đó chị còn lên chương trình Hạ Long bai nai 2 chứ.
Đành [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

620
0
0

hamy2k5

AL: hí hí, zai này lừa siêu khủng khiếp, làm gái già này nửa đêm vẫn phải dậy để nghe tán tỉnh, yêu dã man:-*:-*:-*

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ông ngoại chị gửi lời cảm ơn các cháu, đặc biệt là cháu Thuận và Trang đã quan tâm, chăm sóc ông rất chu đáo 2 ngày đi chơi. Ông đang chuẩn bị in cuốn tự truyện "Năm tháng qua mau", ông muốn tặng các cháu đã gặp trên tàu mỗi cháu 1 cuốn. riêng cháu Aslan 2 cuốn (1 cuốn ông nhờ chị chuyển từ trước mà chị chả nhớ đã chuyển chưa :D )

Theo đúng tinh thần CSTT, tài chính công khai, chị xin báo cáo như sau:

- Tiền du lịch (1.800K/ 1 người) : đã thu và thanh toán đủ cho tàu.
- Tiền phát sinh gồm : Tiền Tip = 900K (Trong đó riêng cho đội nhà hàng là 500K và chung cho tàu 400K - Chị tính trung bình 50K/người). Tiền nước uống gọi thêm, tiền mở rượu = 1.512K. Tổng cộng = 2.412K.

Chị thu thêm của mỗi người lớn = 100K. Đoàn mình có 19 người lớn. Riêng mẹ Xề do thắng bạc đêm trước hào phóng góp 200K. Cộng với Minh Minh hát xin tiền được 87K. Tổng là 2.087K. Số tiền còn thiếu là 325K ông ngoại chị xin phép ủng hộ :D

125
0
0

hathu

Em nhận được quà online vụ Halong BayA rồi ạh, Giờ đợi quà offline thôi.!