Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Về đến nhà, việc đầu tiên Bi bắt chị làm là đi chia vải :x

Mang vải xuống ông bà ngoại, rồi đi ăn, rồi đi gội đầu, giờ 2 mẹ con mới về nhà, tắm rồi ngụ đây.

Sáng nay số lượng người đi tăng đột xuất nên phải chuyển từ xe 1,25 T sang xe 2 tấn rưỡi. Nhưng cũng may, lực lượng đi thêm là lao động chính ngày hôm nay :D

Cảm ơn ông bà Hà Thu, cảm ơn cả nhà Hà Thu. Thực tình là chị hơi ngại 1 tý là cả nhà đã vất vả quá. Bún cá ngon. Vịt ngon. Tối nay Bi đòi ăn "bún giống lúc trưa" ::-?

Hiện chị đang có 1 phóng sự ảnh, tuyền ảnh độc. Ai mua chị bán giá trọn gói đây. Không ai mua thì mai up dần dần :D

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Hihi, hnay em cũng vào ngay để xem chị có post cái ảnh nào ko? Ảnh đẹp chị nhỉ?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị vừa ngồi xem lại ảnh. Hơn 200 chiếc, mà ảnh nào cũng đẹp, cũng muốn up lên. Có khi phải nhờ bác Bừa về làm quả phóng sự :D

Giờ Bi dậy rồi, không ngồi làm được nữa. Chị post vài cái gọi là đúng tinh thần "vặt vải". Mai sẽ chia ảnh theo từng chủ để để đưa lên cho mọi người cũng ngắm nhé.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cái ảnh cuối là có 3 người trên cây đấy, đố mọi người tìm được 1 người nữa :D

610
0
0

MinhMinh

Cơ mà iem chửa nhìn thấy vải đâu tuyền thấy "chân đầu cổ cánh":D

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

Em đã nhìn thấy, trong tấm ảnh có 3 ng nhé! Nhưng chị ơi, chị up lên đi, bao nhiêu ảnh đẹp

535
0
0

MeoGiaHp

ôi ôi... thèm thèm, tiếc tiếc (sao em ko tìm thấy cái icon thòm thèm đâu nhỉ?).
@Chị Hà Thu: chị ơi, mùa sau nữa nhá.... nhá nhá :-*

125
0
0

hathu

Về đến nhà, việc đầu tiên Bi bắt chị làm là đi chia vải :x

Mang vải xuống ông bà ngoại, rồi đi ăn, rồi đi gội đầu, giờ 2 mẹ con mới về nhà, tắm rồi ngụ đây.

Sáng nay số lượng người đi tăng đột xuất nên phải chuyển từ xe 1,25 T sang xe 2 tấn rưỡi. Nhưng cũng may, lực lượng đi thêm là lao động chính ngày hôm nay :D

Cảm ơn ông bà Hà Thu, cảm ơn cả nhà Hà Thu. Thực tình là chị hơi ngại 1 tý là cả nhà đã vất vả quá. Bún cá ngon. Vịt ngon. Tối nay Bi đòi ăn "bún giống lúc trưa" ::-?

Hiện chị đang có 1 phóng sự ảnh, tuyền ảnh độc. Ai mua chị bán giá trọn gói đây. Không ai mua thì mai up dần dần :D
Dear chị
Cả nhà mình ra chắc ai cũng mệt vi nắng nhỷ, hôm sau em còn phải chiến đâu thêm một vườn vải nữa.Có gì sơ suất mong nhà mình bỏ qua nhé, được nhà mình về chơi gia đình em thật là vui.

125
0
0

hathu

Em có cái ảnh một người đang nhom' bếp củi cơ, đẹp cực kỳ.

125
0
0

hathu

Mùa sau nhờ em rủ mọi người hộ chị! :D

360
0
0

tminh's mum

Ai không đi được thì thật là quá tiếc, đến mức mà về nhà em còn tiếc không cho cả Beo đi bẻ vải :D
Cảm ơn đại gia đình nhà Hà Thu, nếu có gì chưa vừa lòng thì mong gia chủ bỏ quá, thật sự là gia đình quá quá quá nhiệt tình :x :)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cứ định làm 1 quả phóng sự ảnh hoàng tráng, nhưng nhìn vào gần 200 chiếc ảnh thấy cuống cả lên, chả biết post thế lào. Thôi chị ứ giỏi được như bác Bừa, chị cứ từ từ kể chuyện nhé :)

Thời gian xuất phát hơi cao su tý nên khi về đến nhà Hà Thu đã hơn 11 rưỡi. Bước chân qua cổng, chưa kịp vào nhà, các F1 nhà mình làm việc ngay thế này đây:

620
0
0

hamy2k5

Dear chị
Cả nhà mình ra chắc ai cũng mệt vi nắng nhỷ, hôm sau em còn phải chiến đâu thêm một vườn vải nữa.Có gì sơ suất mong nhà mình bỏ qua nhé, được nhà mình về chơi gia đình em thật là vui.
c nói cái đo đỏ kia làm mấy chị em em ngại lắm í, cái đấy phải để bọn em nói mới đúng. Cả nhà cảm ơn đại gia đình chị nhiều nhiều lắm:x

620
0
0

hamy2k5

chị ơi, hơn tháng nữa là có nhãn đới:'>, nhà mình có ai quê ở Hưng Yên koB-)
Em đã nhìn thấy, trong tấm ảnh có 3 ng nhé! Nhưng chị ơi, chị up lên đi, bao nhiêu ảnh đẹp
hihi, hqua xem ảnh thấy áo tím hơi bị nhiều đấy nhá:D
Em có cái ảnh một người đang nhom' bếp củi cơ, đẹp cực kỳ.
post lên cho ngta sướng tí đi chị, để lần sau lại có ng nhóm bếp nữa chứ;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cơ mà iem chửa nhìn thấy vải đâu tuyền thấy "chân đầu cổ cánh":D
Từ từ chứ, phải lao động cật lực rồi mới ra vải :)

Dear chị
Không mệt 1 tẹo nào em ạ. Nếu còn vải chị vẫn về vặt được nữa đấy :p Mọi người về chơi, mọi người nhà em mệt ấy chứ :x

Mùa sau nhờ em rủ mọi người hộ chị! :D
Mãi mùa sao á, lâu thế nhỉ ::-?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hơn 20 năm quen anh Trung, chị chưa nhìn thấy anh ấy trong tư thế này bao giờ:

620
0
0

hamy2k5

ôi, anh Trung duyên dáng quá, há há=))

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Úi giời, nhìn cô Hà my cười kìa :-$

Sau 1 hồi hỏi thăm vườn vải, cũng là lúc lực lượng hậu cần gõ kẻng, nhà mình được thưởng thức bữa trưa no say.

Trong khi mọi người ăn uống nhộn nhịp, có 1 người cứ đi lại phục vụ thế kia. Ai mà đảm thế chứ ;)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Giới thiệu với cả nhà cô con gái của mẹ Hà Thu (đang được chị Chip buộc tóc cho)

Vừa rồi chỉ là phần mở đầu thôi. Ăn xong mới vào phần chính này. Nhưng giờ chị phải đi làm rồi. Tối chị up tiếp nhé. Đảm bảo nhìn những ảnh sau, ai không đi sẽ tiếc lắm lắm lắm ấy.