Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

125
0
0

hathu

Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

hí hí, em thấy cả nhà mình bẻ mãi mà vải nó vẫn còn lườm...D!Tối hôm qua bố em hỏi em là có đội nào về nữa không vì không biết bao giờ mới hết vải.

125
0
0

hathu

Úi giời, nhìn cô Hà my cười kìa :-$

Sau 1 hồi hỏi thăm vườn vải, cũng là lúc lực lượng hậu cần gõ kẻng, nhà mình được thưởng thức bữa trưa no say.

Trong khi mọi người ăn uống nhộn nhịp, có 1 người cứ đi lại phục vụ thế kia. Ai mà đảm thế chứ ;)

/QUOTE
Trộm vía ngoan nhất vẫn là Simba bị mẹ bắt ngủ đúng giờ mà vẫn không chịu ngủ!:-*

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

hí hí, em thấy cả nhà mình bẻ mãi mà vải nó vẫn còn lườm...D!Tối hôm qua bố em hỏi em là có đội nào về nữa không vì không biết bao giờ mới hết vải.
Vậy thì lại tiếp tục thôi chị hathu nhỉ?

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Giờ mới ngồi vào bàn làm việc, định up ảnh lên tiếp thì trang upnhanh thông báo "hiện đang bảo trì máy chủ" :(

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hôm nọ chị mải ăn, chả biết vải nó lườm thế nào. Hay mình về nhìn lại cái nhỉ ::-?

Ông em còn hỏi vậy à. Hôm nọ mấy chị em cứ bảo nhau chắc ông sợ cái hội đến vặt vải này lắm :D

497
0
0

Mẹ Hải Tâm

Chị Tâm ơi tiếp đến cái đoạn mà làm cho có một cơ số người thèm đi chị:D

Hà Thu ơi chị bảo này. Cái cây vải nhà ông nội em í, cỡ như anh Trung,bố mẹ Tấn Minh với cả Hà My không cần phải leo trèo vất vả như hôm trc nữa.Mà chỉ cần 30 phút có thôi là ok em nhỉ. Hay làm chuyến nữa đi trưởng làng ới ời....

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Chị Tâm ơi tiếp đến cái đoạn mà làm cho có một cơ số người thèm đi chị:D

Hà Thu ơi chị bảo này. Cái cây vải nhà ông nội em í, cỡ như anh Trung,bố mẹ Tấn Minh với cả Hà My không cần phải leo trèo vất vả như hôm trc nữa.Mà chỉ cần 30 phút có thôi là ok em nhỉ. Hay làm chuyến nữa đi trưởng làng ới ời....

Chuẩn không cần chỉnh :D

Về nhà rồi chị nghĩ mà tiếc mãi. Lúc ấy, phần thì bụng quá no vải, phần vừa leo trèo mệt nhọc nên ngại. Sau nghĩ lại tiếc ơi là tiếc. Cái cây ý, chả phải làm gì nhỉ, chỉ cần đứng cạnh há miệng ra là ăn ngay được ấy.

@ Hà Thu: Chị đưa vải cho ai ăn cũng khen lắm. Mọi người bảo, bình thường không thích ăn, nhưng vải này ngon hơn hẳn :)

125
0
0

hathu

hehe, chị ơi sang đến bên nội em là mọi người cũng mệt rồi ạ, Khi cả nhà quay về HP thì em bị tiếc mất có 03 điều:
1. Đáng lẽ bún cá là bún mà có cá rán giòn đặt lên trên bát bún sau đó chan nước dùng mà em được ăn rồi cơ! Bố em làm ngon lắm, nhưng mà là vì bố em nghe điện thoại không rõ nên chỉ đạo thành cá chặt khúc nấu riêu..D.
2.Trước khi bố em sang quán còn dặn em là con ra trạm cân mua làm quà cho các anh chị vài chục kgs nhé!, Vậy mà thế nào lại quên.Tiếc thật, vì có oto còn chở được chứ 1 xe máy nhà em tuần nào cũng chật cứng roài.
3. Bố chồng em thì cứ bảo sao về nhà mà không ăn vải, làm quà cũng không???
Hết.
Hay cuối tuần này nhà mình đi đâu đấy xong lại rẽ vào nhà em nhy???

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Cả nhà mình ơi, tranh thủ lúc không up ảnh được, chị thông báo chương trình du lịch nghỉ đêm trên vịnh Hạ Long của nhà mình nhé:

- Thời gian : 16/7/2011

- Phương tiện : Du thuyền 6 sao Bhaya

- Chương trình : 10 giờ sáng thứ 7 ngày 16/7 xuất phát từ nhà Minh Minh. Khoảng 11h30 đến bến tàu (vịnh Hạ Long). 12h00 lên tầu. Welcome drink. Nhận phòng. Ăn bữa trưa tự chọn phong cách châu Á. Về phòng nghỉ 1 tiếng. Đến bãi tắm Ti Top. Tự do tắm biển 1 tiếng. Sau đó đi thăm làng chài trên vịnh. Tự do tắm biển, chèo thuyền Kayat. Ăn bữa chiều phong cách châu Âu. Buổi tối tự do xem phim, matxa. spa hay tổ chức offline trên tầu. 10 giờ sáng hôm sau rời tàu, sau khi thưởng thức bữa trưa theo kiểu châu Mỹ, sau khi làm thủ tục check out. Về HP khoảng 12 giờ trưa.

- Vì ngày 16 tới là thứ 7, lại vào ngày 16 âm lịch nên lượng khách đăng ký khá đông. Hôm qua chị đã giữ 10 cabin (tương đương 20 người lớn). Thứ 5 phải confirm và chuyển tiền. Nếu ai có nhu cầu đi thì báo ngay cho chị nhé nhé.

Hiện tại danh sách đi như sau:

- Nhà CTB = 3.5 cabin
- Minh Minh = 1.5 cabin
- Aslan và Hà My = 1 cabin
- Meocon1982 = 1 hoặc 1/2 cabin
- Gió = 1/2 cabin (Nài các cô ơi, có 1/2 cabin trống ở đây nài)
- Mẹ Tít = 1/2 cabin (dập dòm)

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

1. Đáng lẽ bún cá là bún mà có cá rán giòn đặt lên trên bát bún sau đó chan nước dùng mà em được ăn rồi cơ! Bố em làm ngon lắm, nhưng mà là vì bố em nghe điện thoại không rõ nên chỉ đạo thành cá chặt khúc nấu riêu..D.
2.Trước khi bố em sang quán còn dặn em là con ra trạm cân mua làm quà cho các anh chị vài chục kgs nhé!, Vậy mà thế nào lại quên.Tiếc thật, vì có oto còn chở được chứ 1 xe máy nhà em tuần nào cũng chật cứng roài.
Hết.
1. Em không phải tiếc nhé, vì hôm ấy chị ăn thấy ngon lắm rồi. Đã bảo tối đến Bi còn đời ăn "bún như lúc trưa" mà. Ngày hôm sau, chị giống Bi, cũng thèm bún như thế, ra hàng thì toàn bún gà bún vịt thôi, không nấu kiểu dưa chua như vậy, chị phải nhờ đứa cháu mua bún mua dưa mua cá về nấu :)

2. Cái này chị cũng tiếc. Lúc ở đó thì thấy nhiều ơi là nhiều, mà về nhà định chia cho mọi người thì lại ít ơi là ít. Nói nhỏ nhỏ thôi, chứ chị Minh Minh không được phần cho cân nào, đang dỗi chị đấy ;)

3. Cái này thì... thực ra là thấy có lỗi với ông bà nội em quá. Mải chơi nhà ông ngoại, nên vào nhà ông bà ngoại cứ vội vàng, không chơi lâu, mà bọn trẻ con thì chỉ thích chạy ngoài sân nên các mẹ cũng cứ ngồi ngoài cả. Thôi em xin lỗi ông bà hộ bọn chị 1 câu nhé. Nếu ông bà cho phep, nhất định bọn chị sẽ về làm phiền tiếp :x

277
0
0

meocon1982

Trả lời: Ðề: Tầng 4 nhé Hải Phòng ơi!

1. Em không phải tiếc nhé, vì hôm ấy chị ăn thấy ngon lắm rồi. Đã bảo tối đến Bi còn đời ăn "bún như lúc trưa" mà. Ngày hôm sau, chị giống Bi, cũng thèm bún như thế, ra hàng thì toàn bún gà bún vịt thôi, không nấu kiểu dưa chua như vậy, chị phải nhờ đứa cháu mua bún mua dưa mua cá về nấu :)

2. Cái này chị cũng tiếc. Lúc ở đó thì thấy nhiều ơi là nhiều, mà về nhà định chia cho mọi người thì lại ít ơi là ít. Nói nhỏ nhỏ thôi, chứ chị Minh Minh không được phần cho cân nào, đang dỗi chị đấy ;)

3. Cái này thì... thực ra là thấy có lỗi với ông bà nội em quá. Mải chơi nhà ông ngoại, nên vào nhà ông bà ngoại cứ vội vàng, không chơi lâu, mà bọn trẻ con thì chỉ thích chạy ngoài sân nên các mẹ cũng cứ ngồi ngoài cả. Thôi em xin lỗi ông bà hộ bọn chị 1 câu nhé. Nếu ông bà cho phep, nhất định bọn chị sẽ về làm phiền tiếp :x
Em cũng xin một bé, một lớn làm phiền tiếp

255
0
0

Gió

Lại được đi hái vải tiếp ạ :-/:-w:D

313
0
0

lancuccu

Em suýt nữa đập đầu vào gối vì ghen tỵ đây. May đọc được dòng này của chị:D

610
0
0

MinhMinh

Em ơi! sao em không nói với ông : vẫn đội này về nữa (để cho chị còn có cơ hội) vặt bao giờ hết vải mới thôi.

hehe, chị ơi sang đến bên nội em là mọi người cũng mệt rồi ạ, Khi cả nhà quay về HP thì em bị tiếc mất có 03 điều:
Hết.
(lại) Em ơi! em không việc gì phải tiếc, hôm nào đấy nhà mình không "đi đâu đấy" mà đến thẳng nhà em lun, em có ối cơ hội để chỉnh sửa, ít nhất là 3 điều trên.

Cả nhà mình ơi, tranh thủ lúc không up ảnh được, chị thông báo chương trình du lịch nghỉ đêm trên vịnh Hạ Long của nhà mình nhé:

- Thời gian : 16/7/2011

- Phương tiện : Du thuyền 6 sao Bhaya

- Chương trình : 10 giờ sáng thứ 7 ngày 16/7 xuất phát từ nhà Minh Minh. Khoảng 11h30 đến bến tàu (vịnh Hạ Long). 12h00 lên tầu. Welcome drink. Nhận phòng. Ăn bữa trưa tự chọn phong cách châu Á. Về phòng nghỉ 1 tiếng. Đến bãi tắm Ti Top. Tự do tắm biển 1 tiếng. Sau đó đi thăm làng chài trên vịnh. Tự do tắm biển, chèo thuyền Kayat. Ăn bữa chiều phong cách châu Âu. Buổi tối tự do xem phim, matxa. spa hay tổ chức offline trên tầu. 10 giờ sáng hôm sau rời tàu, sau khi thưởng thức bữa trưa theo kiểu châu Mỹ, sau khi làm thủ tục check out. Về HP khoảng 12 giờ trưa.
Về HP khoảng 12 giờ trưa, rồi tận hưởng bữa "gẫy" theo kiểu châu Phi.

nhất định bọn chị sẽ về làm phiền tiếp :x
Chị ơi! Chị tổ chức vụ làm phiền ông bà nội ngoại nhà Hà Thu nữa đi chị!

Em suýt nữa đập đầu vào gối vì ghen tỵ đây.
Chị cũng thế em cúc cu ạ!

255
0
0

Gió

Đọc cái đoạn bữa "gẫy" theo kiểu Châu Phi của chị thằng em đã ko nhịn được cười rồi. Vừa thắc mắc vừa thòm thèm ko hiểu trong văn hóa ẩm thực bữ " Gẫy" nó cho cảm giác như thế nào. Đến màn tung hứng của bác Bừa với bác Đèn thì cái giường của em nó rung lên bần bật.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

@ Hà My: Hỏi làm giề, tuần sau đi là bít ngay mà.

Gió đang bảo chị Gió thanh toán tiền toàn bộ 1 cabin, nhưng chỉ ở 1/2, còn lại tùy chị xếp ai vào thì xếp. Các cô nhà mình tính sao đây :D

@ Minh Minh, Lancuccu, Mèo già: Thực tình chị cứ áy náy vì chả để phần các cô cưn vải nào. Dưng mà vậy chị em mình mới có cơ hội nữa chứ nhỉ ;)

Chị độ rày bựn kinh. Có người dọa dỗi chị vì không tung bom ảnh lên DD nhưng chị cũng đành lòng vậy cầm lòng vậy. Chị phải hoàn thành công việc gọn gàng để chủ nhật cả nhà về Nghệ An. Chip và Bi cùng ốm nên cũng mất thời gian. Cho nên chị rón rén đề nghị thế này. Nếu Hà Thu có thể thu xếp được và mọi người muốn trèo cây quoắn nữa, chị em mình chạy về buổi chiều. Khoảng 1 giờ đi, 2 giờ đến nơi, vặt vải xong 4 giờ chạy về HP 5 giờ. Nếu được vậy thì chiều thứ 6 hoặc chiều thứ 7 chị ô sờ kê :D

360
0
0

tminh's mum

@ Hà My: Hỏi làm giề, tuần sau đi là bít ngay mà.

Gió đang bảo chị Gió thanh toán tiền toàn bộ 1 cabin, nhưng chỉ ở 1/2, còn lại tùy chị xếp ai vào thì xếp. Các cô nhà mình tính sao đây :D

@ Minh Minh, Lancuccu, Mèo già: Thực tình chị cứ áy náy vì chả để phần các cô cưn vải nào. Dưng mà vậy chị em mình mới có cơ hội nữa chứ nhỉ ;)

Chị độ rày bựn kinh. Có người dọa dỗi chị vì không tung bom ảnh lên DD nhưng chị cũng đành lòng vậy cầm lòng vậy. Chị phải hoàn thành công việc gọn gàng để chủ nhật cả nhà về Nghệ An. Chip và Bi cùng ốm nên cũng mất thời gian. Cho nên chị rón rén đề nghị thế này. Nếu Hà Thu có thể thu xếp được và mọi người muốn trèo cây quoắn nữa, chị em mình chạy về buổi chiều. Khoảng 1 giờ đi, 2 giờ đến nơi, vặt vải xong 4 giờ chạy về HP 5 giờ. Nếu được vậy thì chiều thứ 6 hoặc chiều thứ 7 chị ô sờ kê :D
Đúng là không hổ danh trưởng cái làng ham ăn chơi nhảy múa

125
0
0

hathu

em hỏi ngu tí, em ko hiểu bữa gẫy theo kiểu CPhi là sao cả chị MM ơi
Chị cũng muốn hỏi lại và không biết có ai tham gia chỉ bữa gẫy đấy không nhỷ???