Tham vấn dinh dưỡng

1,557
0
0

Camellia

Ðề: Tham vấn dinh dưỡng

Nghỉ khoảng 2 tuần cho uống thêm một hộp nữa.

Em có nuôi lợn không? Nếu có cho bác xin mấy đồng công để nuôi lợn. Nhá, nhá:laughing:
Dạ em có, em nuôi hai con ạ. Em xin bỏ ngay ạ!

Bác ơi, hôm trước có anh bạn, xui em cho con uống cái loại canxi gì mà ông ý bảo là tốt hơn cả Calcium Corbierre là : Tony calcium (em không biết tên có phải viết thế không nữa). Có nên cho uống thử không chị ?

Em lo quá, em không biết liệu nó có đuổi kịp cái chiều cao trung bình của tuối nó không, chứ nó lùn tịt thế này em buồn quá chị ạ!

(Ôi trời ơi, em vẫn nợ bác lời hứa hậu tạ, em không quên đâu ạ. Nhất định em sẽ hậu tạ ạ.... :love:)

52
0
0

PiEm

Chắc em phải bổ sung cho con thêm canxi và một loại multivitamin nào đó thì may ra cải thiện được tình hình.
Bác thương cháu bác cho trót đi ạ, bác cho em xin tên thuốc, liều lượng cụ thể đi. Em sốt ruột lắm rồi. Em chờ ở đây nhé. :love::love:

384
0
16

tho2006

Member

Bác ơi, con nhà em vừa trải qua một đợt sốt virus và viêm phổi xong, trong cả đợt nó ko ăn gì cả, chỉ uống sữa thôi. Bây giờ 38 tháng nặng 13.5 Kg, cao 100cm. Bác có thuốc gì để kích thích cháu ăn khoẻ hơn một chút không ạ. Em xem chuẩn thì thấy con mình vẫn phát triển TB, nhưng sao ở ngoài nhìn gầy nhom ko à. Cảm ơn bác nhìu nhìu.

431
0
0

luongtam

Dạ em có, em nuôi hai con ạ. Em xin bỏ ngay ạ!

Bác ơi, hôm trước có anh bạn, xui em cho con uống cái loại canxi gì mà ông ý bảo là tốt hơn cả Calcium Corbierre là : Tony calcium (em không biết tên có phải viết thế không nữa). Có nên cho uống thử không chị ?

Em lo quá, em không biết liệu nó có đuổi kịp cái chiều cao trung bình của tuối nó không, chứ nó lùn tịt thế này em buồn quá chị ạ!

(Ôi trời ơi, em vẫn nợ bác lời hứa hậu tạ, em không quên đâu ạ. Nhất định em sẽ hậu tạ ạ.... :love:)
Tonicalcium. Nếu là loại 5ml thì hàm lượng canxi chỉ bằng một nửa của Cancium Corbiere 5ml thôi.

Mẹ cao thế thì chắc con cũng sẽ cao thôi. Trừ khi Bố không cao bằng Mẹ:laughing:

1,557
0
0

Camellia

Tonicalcium. Nếu là loại 5ml thì hàm lượng canxi chỉ bằng một nửa của Cancium Corbiere 5ml thôi.

Mẹ cao thế thì chắc con cũng sẽ cao thôi. Trừ khi Bố không cao bằng Mẹ:laughing:
Thế ạ, thế em cho uống Calcium Corbiere tiếp ạ. (Số em người ta bảo có quý nhân phù trợ có khác, bác là quý nhân của em đấy ạ...)

Bố cao ạ, bố cao hơn mẹ cả cái đầu. Nếu mà con em nó mà lùn, em sẽ hỏi xem bố nó có lằng nhằng với đứa nào lùn không ạ? :laughing:

1,904
0
36

291179

Active Member

Bố cao ạ, bố cao hơn mẹ cả cái đầu. Nếu mà con em nó mà lùn, em sẽ hỏi xem bố nó có lằng nhằng với đứa nào lùn không ạ? :laughing:[/QUOTE]

ơ quả này là chồng chị Cam sẽ sờ gáy chị Cam chứ nhỉ:laughing::laughing::laughing:

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Bác ơi bác. Nhím cũng lùn tịt bác ạ. Có cách nào để con cao hơn ko ạ? Em cho con uống 9 ngày canxi Cobiere rồi ạ.

713
0
16

Virgo2007

Member

Bác ơi, bác nhớ trường hợp của em không ạ? Cái con bé còi còi mà hôm mang đến viện bác khám cho rồi bác bảo cơ chân nó yếu, bác hướng dẫn cho cách xoa bóp ý ạ. Sau khi điều trị bằng thuốc của bác rồi, nó vẫn không chịu ăn gì bác ơi. Có những hôm nó nhịn cả ngày luôn, mỗi bữa được có vài thìa với hoặc vài thìa cháo thôi, sữa cũng không ăn. Bác ơi, em làm thế nào bây giờ? huhu. Mà nó không ăn thế nó có sao không hả bác?

1,557
0
0

Camellia

Bác Luongtam ơi, em thật lắm chuyện ạ. Em xin hỏi bác thêm vấn đề nữa là, em nghe nói sữa Pediasure không được uống nhiều đúng không ạ? Em trót cho con Ỉn nhà em đổi sang sữa đấy, thế là nó lại thích và tăng cân ngay trong vòng 2 tuần (tuyền sữa đấy ạ)
Giờ em bấn loạn quá, không biết nên cho uống tiếp hay dừng ạ.... Bác cho em lời khuyên bổ ích với bác ơi!

242
0
0

Nhím_Minh Thư

Bác ơi. Nhím ăn cháo cua toàn bị nôn ạ. Có phải con ko ăn được cua ko ạ?

713
0
16

Virgo2007

Member

Bác Luongtam ơi, em thật lắm chuyện ạ. Em xin hỏi bác thêm vấn đề nữa là, em nghe nói sữa Pediasure không được uống nhiều đúng không ạ? Em trót cho con Ỉn nhà em đổi sang sữa đấy, thế là nó lại thích và tăng cân ngay trong vòng 2 tuần (tuyền sữa đấy ạ)
Giờ em bấn loạn quá, không biết nên cho uống tiếp hay dừng ạ.... Bác cho em lời khuyên bổ ích với bác ơi!
Hehe, sữa đấy nó ngọt mà chị nên bọn trẻ con nó thích lắm. Có nhiều đứa uống quen cái đó rồi không chịu uống loại khác nữa cơ.

431
0
0

luongtam

Thế ạ, thế em cho uống Calcium Corbiere tiếp ạ. (Số em người ta bảo có quý nhân phù trợ có khác, bác là quý nhân của em đấy ạ...)

Bố cao ạ, bố cao hơn mẹ cả cái đầu. Nếu mà con em nó mà lùn, em sẽ hỏi xem bố nó có lằng nhằng với đứa nào lùn không ạ? :laughing:
:dont tell: Nếu có cũng cấm được hở ra nhé.

431
0
0

luongtam

Bác ơi, bác nhớ trường hợp của em không ạ? Cái con bé còi còi mà hôm mang đến viện bác khám cho rồi bác bảo cơ chân nó yếu, bác hướng dẫn cho cách xoa bóp ý ạ. Sau khi điều trị bằng thuốc của bác rồi, nó vẫn không chịu ăn gì bác ơi. Có những hôm nó nhịn cả ngày luôn, mỗi bữa được có vài thìa với hoặc vài thìa cháo thôi, sữa cũng không ăn. Bác ơi, em làm thế nào bây giờ? huhu. Mà nó không ăn thế nó có sao không hả bác?
Có, nó sẽ suy dinh dưỡng. :sad:
Nhắn tin cho bác đơn cũ. Bác xem xét lại.

431
0
0

luongtam

Uống 1-2 hộp thì đổi sữa khác hoặc uống xen kẽ cùng một loại khác.

431
0
0

luongtam

Bác ơi. Nhím ăn cháo cua toàn bị nôn ạ. Có phải con ko ăn được cua ko ạ?
Chắc thế. Đừng cho ăn cháo cua nữa.
Đứa thứ 2 nhà chị ngày bé ăn cháo tôm là nôn. Nhưng bây giờ lớn thì ăn tốt, không vấn đề gì cả.

1,904
0
36

291179

Active Member

Chị luongtam ơi, khu vực nhà em cho các cháu uống vitamin A vào 01-06 nhưng mà vào rất sớm nhà em hôm nay quên cho con đi vậy làm sao giờ hả bác? mình có thể mua vitamin A ơ ngoài ko ạ hay phải làm nhu thế nào bác hướng dẫn em với, em có thể mua cho con ở đâu và mua loại nào ? bác chỉ em với nhé !cảm ơn bác nhìu ạ.

1,557
0
0

Camellia

Chị luongtam ơi, khu vực nhà em cho các cháu uống vitamin A vào 01-06 nhưng mà vào rất sớm nhà em hôm nay quên cho con đi vậy làm sao giờ hả bác? mình có thể mua vitamin A ơ ngoài ko ạ hay phải làm nhu thế nào bác hướng dẫn em với, em có thể mua cho con ở đâu và mua loại nào ? bác chỉ em với nhé !cảm ơn bác nhìu ạ.
Chắc họ cho uống cả buổi sáng đấy, em nói người nhà đưa đi cho uống xem nào em?

713
0
16

Virgo2007

Member

Hình như còn sáng mai đấy ấy ạ

1,904
0
36

291179

Active Member

Hình như còn sáng mai đấy ấy ạ
hu.hu..chỗ em chỉ có sáng nay thôi tội nghiệp con em chưa đựoc uống vitaminA lần nào, chưa lần nào mẹ nhớ, mẹ này đúng là đáng ăn đòn lắm:crying:

1,904
0
36

291179

Active Member

Hehe, sữa đấy nó ngọt mà chị nên bọn trẻ con nó thích lắm. Có nhiều đứa uống quen cái đó rồi không chịu uống loại khác nữa cơ.
ôi chả bù cho con nhà em cứ cho uống sữa này là ọe, ko uống ngọt, em m ua về 2 lần rồi mà toàn mở ra rồi bỏ đây.