Thêu chữ thập

5,624
9
38

metyruoi

Active Member
Ðề: Thêu chữ thập

Em cũng muốn đóng góp một phần để chị TR được cộng điểm, nghĩa là như chị Mít Nem í ạ. Em thèm quá mà chưa bon chen được ạ :)
Vì cái đỏ đỏ của chị, mua giúp cho em một bộ thêu từ A-Z đê nhở, off mang đi cho em nhé;) để xem thêu chữ thập nó thế nào.
Ừhm, bệnh thêu thùa này cũng lây lan nhanh lắm, nhất là vì mục đích giúp bạn cộng điểm.:) Nhưng chị không biết hai em thích thêu thể loại gì để mà mua nữa. Chị thì chỉ thêu chữ và duy nhất hoa Cúc đại đóa thôi. Hì hì..

Thêu sẽ mất nhiều thời gian và phải tập trung, khi nghiện thì có thể ngồi cả ngày, gù lưng, toét mắt mà vẫn không buồn đứng lên, hết màu chỉ này lại chặc lưỡi, tiếp màu nữa nhé,...cứ thế...cứ thế...

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Ừhm, bệnh thêu thùa này cũng lây lan nhanh lắm, nhất là vì mục đích giúp bạn cộng điểm.:) Nhưng chị không biết hai em thích thêu thể loại gì để mà mua nữa. Chị thì chỉ thêu chữ và duy nhất hoa Cúc đại đóa thôi. Hì hì..

Thêu sẽ mất nhiều thời gian và phải tập trung, khi nghiện thì có thể ngồi cả ngày, gù lưng, toét mắt mà vẫn không buồn đứng lên, hết màu chỉ này lại chặc lưỡi, tiếp màu nữa nhé,...cứ thế...cứ thế...
Em thì hình gì cũng được, miễn là đính lên quần áo cho Mít Nem được là ok bác nhé, hoặc làm khăn tay cho em bé cũng được. Còn thêu hay làm những gì mình thích đến gãy lưng em cũng có bít roài, chị cứ yên tâm nhá:x Merci bố cu:p

2,204
1
0

Nikki

Em có 1 số mẫu cute cute, xinh xinh có thể thêu cho các bé, ai cần thì "hú" em cái nhé :p

118
0
0

nangmuadong

Phải đến hôm nay em mới biết nhà mình cũng có mục thêu thùa đâm chọt này. Mừng quá đi thôi!
Đầu tiên em xin chúc nhà mình một lời chúc được gói trọn trong chữ Phúc:

Vào khung thì em nó thế này:

Lại thêm một em chữ Phúc, nhưng lần này em nó được đóng khung ở Nha Trang, nên có vẻ hoành tráng hơn. Tiếc là chụp hình bằng điện thoại nên ít lung linh:

118
0
0

nangmuadong

Tiếp theo em xin trân trọng giới thiệu chị em song sinh Lan Hồ Điệp. Nhóc chị được thêu trên aida vàng, còn nhóc em thì cách điệu trên nền aida đen:

Thêm một em chữ Phúc, nhưng lần này có thêm 12 con giáp nữa. Tiếc là hình chụp hơi bị mờ:

Đây là em hổ em thêu tặng anh xã nhân dịp kỷ niệm 1 năm ngày cưới:

5
0
0

anhhong76

thêu đẹp quá! mình cũng bon chen nhưng chỉ vài mẫu nhỏ thui! mấy mẫu lơn chưa dám đụng vào. Mẹ nào cần thì nhắn mình

151
0
0

mẹ Rim

Mẹ Rim chỉ có vài tấm này để khoe thôi, giờ thì tạm thời ngưng chiến do lên độ quá:

Còn một mớ hình đã thêu lên áo khoác, áo đi học, gối của con nữa thôi ạ..... (ối Cáo ơi, khoe rồi này Cáo ơi :D)

2,651
0
0

Khai Tâm

Lúc nào mẹ Rim chụp xxx trên áo của các con nhé. Nhưng mà phải nhớ chụp người mẫu nữa :-*

123
0
0

ThoBB

Xin giới thiệu các bạn ứng dụng của thêu chữ thập, ngoài thêu quần áo, thêu tranh thì có thể những hộp đựng khăn giấy nữa. Mình đã làm được mấy cái để làm quà tặng:

8
0
0

ngabqd

Ôi, nhiều tranh đẹp quá, các chị thật khéo tay, em hâm mộ quá, nhất là bức phong cảnh hoành tráng chị gì thêu tặng chồng để ở phòng làm việc í, bức chim chóc hoa của mẹ Rim trông cũng thật sinh động và tươi tắn, còn bức Lan Hồ điệp của nangmuadong thì đẹp miễn chê luôn, túm lại tác phẩm nào trông cũng tuyệt cả.
Có bức tranh chữ thập này đẹp quá, show cho các chị cùng xem, nhưng ko phải tác phẩm của em đâu ạ, hihi

8
0
0

ngabqd

Ôi, nhiều tranh đẹp quá, các chị thật khéo tay, em hâm mộ quá, nhất là bức phong cảnh hoành tráng chị gì thêu tặng chồng để ở phòng làm việc í, bức chim chóc hoa của mẹ Rim trông cũng thật sinh động và tươi tắn, còn bức Lan Hồ điệp của nangmuadong thì đẹp miễn chê luôn, túm lại tác phẩm nào trông cũng tuyệt cả.
Có bức tranh chữ thập này đẹp quá, show cho các chị cùng xem, nhưng ko phải tác phẩm của em đâu ạ, hihi

5
0
0

anhhong76

đẹp quá! mình thích lắm, dự tính bon chen mở shop nhưng chưa tìm được nơi thích hợp

20
0
0

carmen

Ôi lâu quá mới ghé về đây, tự dưng lại bồi hồi nhớ lại ngày mới thành lập chiasetinhthuong
Mọi người cho mình hỏi thăm là dạo này có ai thêu được gì ko? Chị 1974, metyruoi ...?
Từ tết đến giờ em hoàn thiện được nhiều lắm nhưng máy ảnh hỏng nên ko up được hình, để mai em kiếm cái máy ảnh up lên cho cả nhà xem nha :D

993
0
0

Cá Chép

Em có 1 số mẫu cute cute, xinh xinh có thể thêu cho các bé, ai cần thì "hú" em cái nhé :p
Hú hú Nik ơi, Nik ơi :p, mấy mẫu cute cute, xinh xinh còn hông, Chép bon chen cho con cái :-*

235
0
16

1974

Member

Ôi lâu quá mới ghé về đây, tự dưng lại bồi hồi nhớ lại ngày mới thành lập chiasetinhthuong
Mọi người cho mình hỏi thăm là dạo này có ai thêu được gì ko? Chị 1974, metyruoi ...?
Từ tết đến giờ em hoàn thiện được nhiều lắm nhưng máy ảnh hỏng nên ko up được hình, để mai em kiếm cái máy ảnh up lên cho cả nhà xem nha :D
Năm nay nhà chi xây nhà nên chả có thời gian đâm chọc gì cả, chỉ cung cấp một số mẫu thể theo nguyện vọng của em ruồi nhà ta mà thôi, có 1 bức từ năm ngoái đến nay may ra sắp tới cố xong để treo nhà mới, còn bức "đại khủng long" đặt hàng em từ năm ngoái chắc có khi là kế hoạch 10 năm mất , hic hic

1,961
0
0

anatomysu

Hú hú Nik ơi, Nik ơi :p, mấy mẫu cute cute, xinh xinh còn hông, Chép bon chen cho con cái :-*
Chép yêu, rảnh hú em nhá, trừ thứ 3 thứ 4 em vìa quê chồng. Em gửi cho Chép thoải mái lựa :p.

20
0
0

carmen

Năm nay nhà chi xây nhà nên chả có thời gian đâm chọc gì cả, chỉ cung cấp một số mẫu thể theo nguyện vọng của em ruồi nhà ta mà thôi, có 1 bức từ năm ngoái đến nay may ra sắp tới cố xong để treo nhà mới, còn bức "đại khủng long" đặt hàng em từ năm ngoái chắc có khi là kế hoạch 10 năm mất , hic hic
Ôi em tưởng nghe tin vui là chị sắp lên khung rồi chứ :(