Thêu chữ thập

780
0
0

memynhi

Ðề: Thêu chữ thập

lỡ bon chen rồi thôi làm tới luôn đi các mẹ nhé. Hiện tại nhà memynhi đang có kit của những bức này, nếu ai thích thì sẽ photo hoặc scan chart rồi in màu ra, mua chỉ và vải về thêu thì sẽ tiết kiệm hơn thêu kit. Còn ai thích chart in màu đẹp thì mua kit, trong kit thì có 2 cây kim, chỉ đủ thêu và vải cắt sẵn. Nhà ĐN ai thích thì báo sớm memynhi đi SG mua chỉ giùm luôn cho nhé, mua của Bee Hien shop SG bên hội thêu thùa, em này nhiệt tình lắm. Trùi kỳ này hành lý của memynhi sẽ bị kiểm soát đặc biệt vì có vật thể nhọn hihihi.

Bức chữ Phước này thêu tặng hay lắm, cũng dễ thêu - chỉ có 3 màu chỉ, các mẹ bắt đầu có thể thêu bức này đó. Có điều đang hết vải đỏ, đặt hàng khoảng 5 ngày mới có. Có thể thêu trên vải trắng, chữ đỏ. Chart này memynhi đã photo sẵn mấy bản dành cho ai muốn bon chen tức thì.

bức này memynhi đang làm - khoảng 40-50 màu chỉ

bức này chưa làm - hình như 70 màu chỉ hihihi

1,250
0
0

baoduy_susu

phần nào tui cũng muốn hết làm sao đây, memynhi cứ mua giúp nhé.tks

780
0
0

memynhi

@Baoduy: mua chỉ và vải lẻ hay mua nguyên kit ? thôi để lúc đi mua có gì alo, nếu mua rời mà ko rẻ hơn bao nhiêu thì mua kit cho đẹp hén

@muathu: cai gối này nếu chị mua kit hình như 90K, có sẵn cái miếng phía sau, chị thêu mặt trên rồi may dính lại thành cái vỏ gối. Con mua chỉ về thêu ko thôi thì cậy nhờ em Pink3 để làm miếng dưới nhé.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chị Mynhi cho em đăng ký một chữ Phước nhé, Kit luôn cũng được chị mà chị chọn bức khác cho em, để về còn chia năm chia bảy... .:x

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cả nhà có 8cái kim rồi ạh, Chị Pink đã mua. Mong sớm có ngày gặp gỡ lấy hàng ạh:x

20
0
0

carmen

Tặng em Kim Anh nhìn ngó này, 100 chữ Thọ mừng bà ngoại của chồng 90 tuổi từ năm kia

Cái này là "Chông vợ hài " nhà tớ

Bức này thì tặng bố mẹ đẻ tớ (từ năm kìa)

Bức này tặng con trai tớ, anh cu cũng thích màu mè giống mẹ

Bức này tặng cô công chúa nhà tớ vì cô nàng tuổi Dê, cô nàng bảo "mẹ đang dắt con đi chơi đấy", mẹ thì bảo "mẹ đang dắt con đi ăn cỏ ", thế là cô nàg dỗi

Còn bức này thì tặng chồng, giờ nó đang chễm chệ ở phòng làm việc của chồng (chồng tự đi đóng khung và mang đến cơ quan vì nó to quá, tớ thồ không nổi

Sơ sơ thế đã, rất vui nếu gặp được nhiều
người của nhà mình từ Hội thêu thùa sang đây buôn bán
Nàng này thì em ^:)^
Nàng ý đang làm cái thảm treo tường ạ :p

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ai có Chart bức này, cho em xin ké với được không ạh. :x

780
0
0

memynhi

@susu: em PM xin chị 1974 í, chị í thêu thì phải có chart rùi hihihi.

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

@1974: chị làm em choáng váng đấyB-). Hôm nào đưa trẻ con đi học sớm, hẹn nhau ở cổng trường để "trao đổi" nhé.:D

@memynhi: em đã mua giấy cho chị rồi, mỗi thứ một tập, mua ở chỗ chị chỉ đó, còn cửa hàng kia là vật tư ngành ảnh nên không có loại giấy này. Em sắp thêu xong bức tứ bình, chị nhớ in cái kia cho em nhé. :xHì hì..

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@1974: chị làm em choáng váng đấyB-). Hôm nào đưa trẻ con đi học sớm, hẹn nhau ở cổng trường để "trao đổi" nhé.:D

@memynhi: em đã mua giấy cho chị rồi, mỗi thứ một tập, mua ở chỗ chị chỉ đó, còn cửa hàng kia là vật tư ngành ảnh nên không có loại giấy này. Em sắp thêu xong bức tứ bình, chị nhớ in cái kia cho em nhé. :xHì hì..
Chị Gặp chị 1974 năn nỉ xin xỏ mua bán cho em cái chart trên kia chị nhé. Yêu chị.
cám ơn chị 1974 ạh :-*

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Chị Gặp chị 1974 năn nỉ xin xỏ mua bán cho em cái chart trên kia chị nhé. Yêu chị.
cám ơn chị 1974 ạh :-*
Ờ, để chị dọa nạt, ép buộc nhé. Nhưng cấm hôn, chị phạt bi giờ đấy!:D

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

@ mesubim & susu1811: 11h đêm hôm qua chị 1974 còn nhắn tin là đã gửi chart rồi, chắc lúc ấy vừa thêu vừa gõ máy tính. Cho em địa chỉ email của hai chị em, em forward nhé. Nếu in ra thì nhờ vả memynhi, chị ấy có giấy đẹp cực:D nhưng phải đến tết tây em mới mang vào:p.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Cám ơn chị 1974 nhiều thật nhiều ạh :x Chị ơi nếu được chị giúp em phần chỉ thêu , mất bao nhiêu chỉ cho cái chart này ạh . Em dốt khoản này lắm, chỉ biết thêu thôi ạh. Với cả ở đà nẵng mua chỉ cũng khó. Nếu được em nhờ chị Tyruồi mua luôn dùm em chỉ chị nhé ạh. :p Cám ơn chị Tyruoi, em không hôn hít nhé, mặc dù thèm lắm í:D
Còn đây là địa chỉ mail của em tovananh@vtn3.com.vn

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

Cám ơn chị 1974 nhiều thật nhiều ạh :x Chị ơi nếu được chị giúp em phần chỉ thêu , mất bao nhiêu chỉ cho cái chart này ạh . Em dốt khoản này lắm, chỉ biết thêu thôi ạh. Với cả ở đà nẵng mua chỉ cũng khó. Nếu được em nhờ chị Tyruồi mua luôn dùm em chỉ chị nhé ạh. :p Cám ơn chị Tyruoi, em không hôn hít nhé, mặc dù thèm lắm í:D
Còn đây là địa chỉ mail của em tovananh@vtn3.com.vn
Ừ, vậy để chị mua chỉ thêu cho cả hai chị em nhé. Em cũng đang thêu một bức chữ Thọ để tặng bố mẹ mà hết chỉ.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Ừ, vậy để chị mua chỉ thêu cho cả hai chị em nhé. Em cũng đang thêu một bức chữ Thọ để tặng bố mẹ mà hết chỉ.
Hi hi mừng quá, chị hỏi chị 1974 rồi mua dư ra chút ít, vì chị Subim với em hậu đậu tốn chỉ lắm :D

467
0
0

pink3

@ ty ruôi : cho tớ ké một bộ với nha, cám ơn nhiều nhiều.........

5,622
9
38

metyruoi

Active Member

@ ty ruôi : cho tớ ké một bộ với nha, cám ơn nhiều nhiều.........
Yes, thêm cả cho cậu nữa

Còn ai có nhu cầu thì cậu kê một lượt ra để tớ đi mua chỉ nhé. Hì hì...Dạo này tớ ngoan lắm, ai nhờ làm cái gì tớ cũng làm tuốt (để được cộng điểm làm việc tốt cậu ạ;), kế hoạch 5 năm của tớ đấy:) )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Yes, thêm cả cho cậu nữa

Còn ai có nhu cầu thì cậu kê một lượt ra để tớ đi mua chỉ nhé. Hì hì...Dạo này tớ ngoan lắm, ai nhờ làm cái gì tớ cũng làm tuốt (để được cộng điểm làm việc tốt cậu ạ;), kế hoạch 5 năm của tớ đấy:) )
Vì cái đỏ đỏ của chị, mua giúp cho em một bộ thêu từ A-Z đê nhở, off mang đi cho em nhé;) để xem thêu chữ thập nó thế nào.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member

Em cũng muốn đóng góp một phần để chị TR được cộng điểm, nghĩa là như chị Mít Nem í ạ. Em thèm quá mà chưa bon chen được ạ :)