Thêu chữ thập

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Thêu chữ thập

Còn Thảo Gấu cũng xin bon chen khoe khoang vài tác phẩm được làm từ thời mới 1 con.

:-* :-* :-* Mèo lúc nào cũng thik bức này lắm cô Th ạ, từ hồi đó đến nay luôn ở vị trí trang trọng trong phòng khách nhé, ai đến cũng tấm tắc khen @};- . Nhanh nhỉ, sắp tròn 4 năm rồi đấy.

235
0
16

1974

Member

Các chị ơi, mấy bộ cross đẹp này mua ở đâu thế?Lúc trước em cũng thêu cò con (thêu mấy cái túi dây rút nhỏ để đựng mỹ phẩm:p), bây giờ thì tìm hơi khó và hơi mắc :(

Mẫu em thêu hình như là 3 năm trước :p
Em cứ gõ http://hoitheuthua.net có mà ra vô khối thông tin, hoặc có thể nhắn tin luôn cho chị Namgiang, nhưng chị cảnh báo trước "cẩn thận kẻo nghiện nặng" đấy nhé, không có thuốc chữa đâu:((

5,624
9
38

metyruoi

Active Member

Em xong 1/2 tác phẩm tặng Mẹ rồi. Hiiixxx.mỏi cổ, mỏi tay, đau lưng....Chắc đến 20/10 hoàn tất quá!:((

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Metyruoi co len.em cung con buc Phat Ba moi theu duoc 1/100 thoi.Chac may nam nua moi theu xong.hehe.

16
0
0

Me Thosoc

Hì hì, chưa có bài nào trong mục này à, mình mở đề giới thiệu hội thêu thùa nhà mình tý.
Hội nhà mình toàn thêu chữ thập, thêu chữ thập là thêu trên loại vải đặc biệt có lỗ đều, mình chỉ việc thêu bắt chéo từ lỗ nọ sang lỗ kia tạo thành hình chữ thập (hay chữ X cũng được).
Cái khác cơ bản của thêu chữ thập và thêu truyền thống là thêu truyền thống mình vẽ mẫu lên vải, sau đó tự phối màu, còn thêu chữ thập thì mẫu nó ở sẵn trên giấy, màu cũng được phối sẵn rồi, mình chỉ việc chỉ đâu đánh đấy, cuối cùng ra được cái tác phẩm long lanh. Bạn mình bảo: thêu này chả có tính sáng tạo gì cả, nhưng mình ứh cần sáng tạo, chỉ cần đẹp long lanh là được, sáng tạo thì nhường cho ông Niu tơn :smiling:
Tớ khoe trước, bạn nào có cái gì vào đây khoe cho vui nhá

Nhìn các bức thêu đẹp quá. Bạn ơi cho mình hỏi học thêu thế này ở đâu và mua mẫu ở đâu vậy. Mình cũng muốn học và tự tay thêu tặng người thân. Bạn chỉ cho mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

431
0
0

luongtam

Ngày nhỏ chị thích món này lắm. Hè nào cũng đi học. Đến đại học vẫn thêu áo mặc. Nhưng mười mấy năm rồi chỉ dùng kim để khâu vá thôi:(. Giờ vào đây lại thấy thèm:)

5
0
0

thuy.bi

Ngưỡng mộ bạn này quá thôi mất :D
Trùi ui, các mẹ nhà mình thuê đẹp quá, sao khéo tay thế nhỉ??? Khoản này em chịu chết. Ước j em cũng thuê được một tấm.
Tặng các mẹ này @};-

1,622
1
0

Jigme_Lahmo

Trùi ui, các mẹ nhà mình thuê đẹp quá, sao khéo tay thế nhỉ??? Khoản này em chịu chết. Ước j em cũng thuê được một tấm.
Tặng các mẹ này @};-
Ui, thêu cái này cực kỳ đơn giản chị à. Chỉ cần kiên nhẫn& ham mê là có thể thêu được, ko cần khéo tay! Em đảm bảo là thế! chị sang bên này có hướng dẫn thêu này chị:http://www.chiasetinhthuong.org/diendan/showthread.php?t=1583

780
0
0

memynhi

Hôm nay la cà vào topic này, thấy các mẹ thêu đẹp quá lại thèm, chắc bị lây virus rồi hic hic.

780
0
0

memynhi

khoe cả nhà kết quả bon chen đầu tay của memynhi đây

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Nhà Đà Nẵng ơi tình người đổi tên thành Nhà bon chen được rồi đấy :p

780
0
0

memynhi

@Cam: cái này dễ làm lắm, chỉ mỗi tốn thời gian thôi hihihi

@muathu: chính thức bon chen rùi à, ok sẽ đăng ký thêm 1 khung cho chị, kim chỉ thì em sẽ mua 1 ít trước chia cả nhà thực tập, còn ai thích mẫu nào thì đặt mua riêng sau.

780
0
0

memynhi

Nhà mình có ai thích tấm này ko ? Memynhi đang định bon chen, sao bon chen nhiều thế ko biết hic hic