Thực đơn ăn kiêng 13 ngày giảm 7 cân

780
0
0

memynhi

Em post cái thực đơn này lên cho chị em 'beo béo' chúng mình tham khảo nhé.
Một số lưu ý khi dùng thực đơn này:
1. Không dùng cho người bị đau bao tử.
2. Nếu đang ăn mà bỏ giữa chừng, nếu muốn ăn lại thì phải chờ 6 tháng sau.
3. Nếu ăn xong rồi mà muốn ăn tiếp thì phải chờ 12 tháng sau.
4. Trong quá trình ăn, nếu thèm ngọt thì tuyệt đối ko được ăn thậm chí một cục kẹo.

Thực tế có người giảm được 7 cân, nhưng người nhà của em đã áp dụng thì giảm được từ 4-5 kg. Em thì không áp dụng được vì em bị bao tử :smiling:

THỰC ĐƠN 13 NGÀY GIẢM 7 CÂN
Ngày 1
Sáng : 1 tách càfê và 1 muỗng đường
Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 bó rau muống luộc, 1 trái cà chua
Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách, dầu ăn và chanh

Ngày 2
Trưa : nửa hộp thịt hầm, 1 hũ yahourt
Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh, 1 trái lê

Ngày 3
Sáng : 1 tách càfê và 1 muỗng đường, 1 miếng bánh mì nướng
Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh
Tối : Chưng cách thủy cần tây, 1 trái cà chua, 1 trái lê

Ngày 4
Trưa : 2 ly cam nhỏ không đá không đường hoặc nước trái táo, 1 hũ yahourt
Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ

Ngày 5
Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
Trưa : 200gf cá chẻm với chanh, 1 muỗng bơ
Tối : 1 miếng thịt bò 200gr không mỡ, 1 bắp xà lách với cần tây

Ngày 6
Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
Tối : 250g thịt gà, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh

Ngày 7
Sáng : 1 tách trà không đường
Trưa : không ăn gì, chỉ uống nước
Tối : 200g thịt cừu nướng, 1 trái táo

Ngày 8
Sáng : Như ngày thứ nhất
Trưa : Như ngày thứ nhất
Tối : Như ngày thứ nhất

Ngày 9
Trưa: 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 hũ yahourt
Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh

Ngày 10
Sáng : như ngày thứ 3
Trưa : như ngày thứ 3
Tối : như ngày thứ 3

Ngày 11
Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ, 1 hộp cottage cheese

Ngày 12
Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ với chanh
Trưa : 100g cá chẻm với chanh 1 muỗng bơ

Ngày 13
Sáng : Như ngày thứ 6
Trưa : Như ngày thứ 6
Tối : Như ngày thứ 6
======

466
0
0

kimsonbui

Lại làm quả cảnh báo vụ ăn kiêng này.

Sau khi bạn ngừng ăn kiêng theo thực đơn này mà ăn lại bình thường. Cơ thể bạn sẽ "phì" ra nhanh đến mức bạn không kiểm soát nổi :)

Tớ vẫn ủng hộ vụ ăn điều độ và tập thể dục mỗi ngày.

4
0
0

honey171

em đã áp dụng thực đơn này 1 lần, nhưng chỉ thực hiện trong 1 tuần thôi . Kết quả là 1 tuần giảm đc 4kg. Sau thực đơn này thì em vẫn áp dụng chiệt để khẩu phần ăn, túm lại là ko tinh bột, nhưng em ăn thịt nạc và rau nhiều lắm ah . Uống nhiều nc . Cân nặng của em duy trì cho đến lúc em mang bầu .

780
0
0

memynhi

mẹ và em gái mình áp dụng thì hiệu quả đấy, dĩ nhiên là sau đó phải ăn uống điều độ, chứ sau 13 ngày gian khổ mà ăn bù lại thì chít ...:)

1,557
0
0

Camellia

Ôi! Mới đọc thực đơn em đã thấy thở không ra hơi.
Nhìn mãi chả thấy hột cơm nào.
Thế này em mà bị huyết áp thấp chắc ngất mất các chị ơi!

466
0
0

kimsonbui

Ôi! Mới đọc thực đơn em đã thấy thở không ra hơi.
Nhìn mãi chả thấy hột cơm nào.
Thế này em mà bị huyết áp thấp chắc ngất mất các chị ơi!
Tớ đang giảm cân bằng cách không ăn kiêng, ăn đúng bữa, không ăn vặt dù cuối ngày làm việc đói lắm. Bù lại uống nước cho no rồi về nhà ăn cho điều độ :smiling:

335
0
0

Thảo sông Hoài

Cai tren thi khong xai đuoc vi biet la khong co can dam. Mua 2 qua bi xanh to roi ma ho quyet tam mai cung chua ân đu nguyen bua bi vao bua com chieu. Hic, bao gio moi giam can dduoc dde cai bung no ddo leo pheo mo nhi?

1,849
0
0

BB&C

Sì pam phát, có thực đơn nào cho người suy dinh dưỡng muốn lên cân như tớ không???

3,455
2
38

mecunlinh

Active Member
Sì pam phát, có thực đơn nào cho người suy dinh dưỡng muốn lên cân như tớ không???
Nhu em la suong nhat day. An uong thoai mai, cha phai bop mom bop mieng gi ca. Chi ma tha phanh ra thi no len am am. Nhung chi cung chiu khong theo noi thuc don an kieng. An vay chac nam bep o nha, khong du suc di lam mat. Nen bai cua chi la an han che, tap tanh 1 chut, co giu khong bi tang can thoi chu chang dam mo dang chuan.

1,849
0
0

BB&C

Nhu em la suong nhat day. An uong thoai mai, cha phai bop mom bop mieng gi ca. Chi ma tha phanh ra thi no len am am. Nhung chi cung chiu khong theo noi thuc don an kieng. An vay chac nam bep o nha, khong du suc di lam mat. Nen bai cua chi la an han che, tap tanh 1 chut, co giu khong bi tang can thoi chu chang dam mo dang chuan.
Hic, nhưng mà gầy quá mất tự tin lắm chị ạ, ra đường ai cũng nghĩ mình sắp chết đói. Mặc đồ thì cứ dúm dó, xấu kinh khủng.

466
0
0

kimsonbui

Em có một người bạn có nổi khổ của "người gầy muốn béo" đấy chị ạ. Hắn gầy lắm, ăn thả phanh mà không sao lên cân được. Gái một chồng một con suốt ngày bị chê là mắc áo thôi. Cũng uống weight gain các loại mà không sao mập lên được.

Em cũng đang giúp hắn đi tìm thực đơn cho người gầy muốn béo đây. Chị bibixi mở topic đi, em có, em copy vào topic đó cho tiện theo dõi, ha chị ha.

1,849
0
0

BB&C

Hic, nhưng mà gầy quá mất tự tin lắm chị ạ, ra đường ai cũng nghĩ mình sắp chết đói. Mặc đồ thì cứ dúm dó, xấu kinh khủng. Thế cho nên hồi ở cơ quan cũ có đứa làm cùng nó đến nhà chơi, rồi nó phát biểu luôn "bà lo mà xem bà ăn mặc thế nào đi, chứ cứ thế này ra đứng ở cổng có ai đi qua họ lại bảo "O sin nhà này xấu thế". Chị xem có ức không??

1,849
0
0

BB&C

Em có một người bạn có nổi khổ của "người gầy muốn béo" đấy chị ạ. Hắn gầy lắm, ăn thả phanh mà không sao lên cân được. Gái một chồng một con suốt ngày bị chê là mắc áo thôi. Cũng uống weight gain các loại mà không sao mập lên được.

Em cũng đang giúp hắn đi tìm thực đơn cho người gầy muốn béo đây. Chị bibixi mở topic đi, em có, em copy vào topic đó cho tiện theo dõi, ha chị ha.
Thanks em nhé, chị mở ngay đây:applause::applause::applause:

780
0
0

memynhi

Đấy, thật là không công bằng đúng không, người thì như 'mắc áo' phất phơ, kẻ thì 'lăn nhanh hơn đi'. Giá có cách chuyển mỡ từ người này sang người khác thì chị em chúng mình đỡ khổ nhỉ.

780
0
0

memynhi

Đấy, thật là không công bằng đúng không, người thì như 'mắc áo' phất phơ, kẻ thì 'lăn nhanh hơn đi'. Giá có cách chuyển mỡ từ người này sang người khác thì chị em chúng mình đỡ khổ nhỉ.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Hic, nhưng mà gầy quá mất tự tin lắm chị ạ, ra đường ai cũng nghĩ mình sắp chết đói. Mặc đồ thì cứ dúm dó, xấu kinh khủng. Thế cho nên hồi ở cơ quan cũ có đứa làm cùng nó đến nhà chơi, rồi nó phát biểu luôn "bà lo mà xem bà ăn mặc thế nào đi, chứ cứ thế này ra đứng ở cổng có ai đi qua họ lại bảo "O sin nhà này xấu thế". Chị xem có ức không??
Em hiểu tâm lý này của chị, vì ngày trước có đợt em gầy dã man, ăn uống không lại, em chán đến mức em ước gì bây giờ cơm nó tự chui vào bụng thật nhiều rồi mình béo lên mà không phải ăn nhỉ. Cái này là do ảnh hưởng của kiểu Doremon hay sao í ạ. Lúc đấy em có 42kg thôi, thế mà bây giờ em 55kg roài. Ax nhà em trước đây tuyên bố, bao giờ 49kg thì cưới. Đến lúc cưới em 49kg thật, kết quả của gần năm giời hai đứa suốt ngày chỉ đi ăn :silly:

24
0
0

Axon_Edwards

Ðề: Thực đơn ăn kiêng 13 ngày giảm 7 cân

NGhe hấp dẫn nhờ, nhưng tớ thắc mắc là ngày thứ 14... và các sau này ăn ntn?

6
0
0

unbreakable

Ăn theo 13 ngày thế này em nghĩ chắc mệt lắm (vì không được măm cơm) :D
Em cũng ko béo lắm, nhưng cũng thuộc dạng sợ béo :)) Thôi thì cứ rau mà tẩn, tập thể dục cũng hiệu quả phết đấy (hic, em chăm chỉ tập đc 1 tháng, người ngợm ngon hẳn ra, sau đấy lười, giờ lại phị ra rồi :(()
Nói túm lại, như ở nhà em thì thế này:
- Ăn nhiều rau
- Cơm ăn bt thui
- Ăn ít mỡ thôi (ko là tốt nhất)
- Nước xương, sườn (nấu canh) thì nấu từ hôm trc, sau đấy cho vào tủ lành, hôm sau dùng thì hớt hết chỗ mỡ đông đã nổi lên phía trên.
- Thịt (bao gồm lợn, gà, vịt, vv) trước khi chế biến, lọc kỹ mỡ ở tất cả những chỗ có thể lọc được (trừ những món cần ít thịt mõ, kiểu như thịt ba chỉ kho, vvv; nhưng ví dụ như luộc gà, vịt thì lọc kỹ ra được khối mỡ đấy ạ)
- Dầu ăn cũng chỉ vừa phải (có dùng, nhưng chỉ 1 ít vừa đủ thôi), đồ rán cũng hầu như ko ăn
- Sữa: ko uống bao giờ :)-& cái này em ko khuyến khích đâu nhá :D, em cũng ko biết là sữa có gây béo ko, thui tốt nhất là loại luôn, em cũng thuộc dạng ko thích uống sữa, may quá :">)
- Những thứ em hạn chế:
+ Chocolate (rất hạn chế, cả năm chỉ ăn khoảng vài mẩu)
+ Kem (đang cố gắng hạn chế :)) )
+ Bơ, phomat ...
+ Sữa chua (ai nói sữa chua ko béo nhỉ, em chả biết, có đợt sữa chua Ba Vì ý, em mỗi ngày táng 2,3 hộp, 2 tuần sau là biết nhau ngay rồi :(()
+ Caramel (tương tự như sữa chua)
+ Các loại kem bánh
+ Đường (cái này cũng hạn chế, nói chung là ít thôi)
- Còn nữa, các đồ ăn sẵn kiểu như xúc xích cũng béo (theo quan điểm của em) :(
- Ăn uống vài hôm mà thấy mình có vẻ "phình ra", thì như em là mấy hôm sau đấy em tự hãm bản thân lại ngay. Để lâu, càng tăng nhiều càng khó giảm hơn.
- Nhà có 1 cái cân cũng tốt, cân để biết trọng lượng của mình thay đổi thế nào, để còn kịp thời điều chỉnh (cân nhà là tốt nhất, vì các cân khác nhau sẽ đưa ra các con số khác nhau, ko biết được là mình tăng giảm thế nào ạ, ví dụ như cân nhà mình 50kg, sang nhà người khác cân 52kg chưa chắc đã là mình tăng 2kg đâu ạ) :D

Tạm thời em chỉ nghĩ ra được thế :p
Hehe, chúc mọi người thành công.
Lâu lâu lại tự thưởng 1 bữa gà rán, hoặc sườn rán :D

71
0
0

fuongchic

Hic, nhưng mà gầy quá mất tự tin lắm chị ạ, ra đường ai cũng nghĩ mình sắp chết đói. Mặc đồ thì cứ dúm dó, xấu kinh khủng.
Cháu cũng thấy thế! Người ta tưởng mình đói ăn :(

2
0
0

titi0404

Trả lời: Thực đơn ăn kiêng 13 ngày giảm 7 cân

Thực tế thì mình đã ăn theo thực đơn này rồi và mình đã giảm từ 61kg xuống còn 53kg. Mình bị đau bao tử nhưng khi dùng thực đơn này mình vẫn ko bị đau, chỉ cần bạn ăn theo đúng thực đơn, ko bỏ sót và cũng ko ăn thêm gì khác thì ko có vấn đề gì. Trong quá trình ăn, bạn có thể uống thêm nhiều nước trà thì sẽ giúp bạn hạn chế được chứng thèm ăn vặt. Khi ăn xong thực đơn này nếu muốn ăn lại thì bạn chỉ cần chờ 3 tháng sau là có được rồi bạn à.:p
Lưu ý là ngày từ ngày thứ 1 đến ngày thứ 3 thì bạn sẽ cảm thấy rất khó chịu vì ko được ăn cơm nhưng chỉ cần bạn cố gắng qua được 3 ngày đó thì những ngày sau bạn sẽ ăn 1 cách dễ dàng và ko cảm thấy mệt mỏi. Nếu cảm thấy buồn miệng thì bạn có thể ăn thêm quả chuối và uống nhiều nước trà lạnh vào.

Em post cái thực đơn này lên cho chị em 'beo béo' chúng mình tham khảo nhé.
Một số lưu ý khi dùng thực đơn này:
1. Không dùng cho người bị đau bao tử.
2. Nếu đang ăn mà bỏ giữa chừng, nếu muốn ăn lại thì phải chờ 6 tháng sau.
3. Nếu ăn xong rồi mà muốn ăn tiếp thì phải chờ 12 tháng sau.
4. Trong quá trình ăn, nếu thèm ngọt thì tuyệt đối ko được ăn thậm chí một cục kẹo.

Thực tế có người giảm được 7 cân, nhưng người nhà của em đã áp dụng thì giảm được từ 4-5 kg. Em thì không áp dụng được vì em bị bao tử :smiling:

THỰC ĐƠN 13 NGÀY GIẢM 7 CÂN
Ngày 1
Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 bó rau muống luộc, 1 trái cà chua
Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách, dầu ăn và chanh

Ngày 2
Trưa : nửa hộp thịt hầm, 1 hũ yahourt
Tối : 1 miếng thịt bò (200gr) - không mỡ, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh, 1 trái lê

Ngày 3
Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 miếng thịt jambon hun khói hoặc thịt ướp muối, 1 bắp xà lách với dầu ăn và chanh
Tối : Chưng cách thủy cần tây, 1 trái cà chua, 1 trái lê

Ngày 4
Tối : 1 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ

Ngày 5
Sáng : 1 củ cà rốt sống nhai kỹ
Trưa : 200gf cá chẻm với chanh, 1 muỗng bơ

Ngày 6
Trưa : 2 trứng luộc chín, 1 củ cà rốt sống nhai kỹ