Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

37
0
0

vnprince2003

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Thấy bảo cây này là cây clematis Ở HN mua cây này ở đâu nhỉ,chợ Bưởi hổng biết có không?

16
0
0

benkhoa

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị nào trồng nhiều xương rồng,sen đá cho mình xin ít nhé.tks

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hic, lại thêm quỷ khiêu chiến rùi. Về quyết tâm cắt nước.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hic, mấy hôm em cũng không để ý, cứ tưởng loại ni 2-3 năm mới có thể có hoa. Sau hôm PH khoe hoa vẫn nghĩ là do PH "siêu" nên ngậm ngùi chứ chẳng kiểm tra. Đến khi có thêm 1 chị nữa khoe thì em hy vọng tràn trề rồi, mấy ngày ni theo dõi kĩ, cũng may nhờ rứa mà bắt sâu kịp thời, vẫn bị sâu ăn nhưng nó ăn lá chứ chưa kịp ăn nụ.
Kem ơi, từ nụ như thế đến khi nở là bao lâu?
@ chị thuyvuong: Loạt Huệ Đức chổ em nở củ thứ 2 vẫn là Aphrodite. 2 củ trùng màu nên chị nào thích đổi củ Huệ thì ới em một tiếng nhé!

1,517
0
0

Mehuungo

Mình GATO quá nên quyết định cắt cụt cái ngọn cao nghều của Osaka rồi, giờ còn mỗi cái thân ko lá thôi :(

33
0
0

Bachlienvien

Mẹ Ngộ ơi, xin lỗi chị nhé. Sáng đi em lại quên kho bỏ cây súng vào xe. em chán em quá cơ.

832
0
0

Phụng Hàm

@ Quỷ: Đúng là hôm nào cũng ngắm nghía mà chẳng nhớ là nhiêu thời gian nữa. Hi, từ cái hôm nói tin sốc ý, là nó cũng bằng chừng giờ của Q cho tới cái hôm khoe là hoa nó bắt đầu nở.
@ Chị Mít:Em đã nhận được quà của chị trưa nay. Chị cẩn thận thế và vất vả nữa, em vừa đọc tin nhắn của chị xong. Em cám ơn chị.
@ cả nhà: Vậy là không phải em giỏi nha mà là em chỉ bạo tay vì mong ngóng quá thôi he he. KL thứ hai là em này cũng thuộc hàng dễ tính chỉ tại mình nghĩ năm nay em í chưa thể cho hoa nên ko để ý phải không ạ.

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

tăng hoa cả nhà " from Đà lạt " ^^
cúc vạn thọ!
hoa nì em ko biết tên! hoa thơm mà còn nấu ăn được! Đem vài nhánh về trồng ko biết có sống ko?

Hoa này là hoa Kim Châm/Daylily, xào thịt bò hoặc nhúng llẩu Mắm rất ngon, có điều không biết có thọ ở SG không nữa!

DYT của bạn Tuyền tặng hồi trước Tết , sau khi được cắt tỉa đã hồi sinh trở lại , rực rỡ trong nắng hè .

Đẹp và mướt quá Bồ ơi…

Chị Tuyền ơi, dừa cạn chị tặng em này, từ lâu rồi mà vẫn cứ tươi non như thế.

Cây này em đặt gạch chị bữa trước chị nhớ không? Em kiếm được rồi c đừng tách nữa nhé. Phải công nhận em này ăn khỏe đẻ khoẻ hoa đẹp và bền. Chơi quá được chị nhỉ?

...

Mát mắt quá Em nhỉ, trong số hạt Dừa Cạn rũ Chị gửi đi, chắc chỉ có chỗ Em là rũ và bền, còn “ai kia” trồng toàn ngóc đầu lên chứ không rũ, chắc vì nhà nhìu giai quá!

Các chị ơi em tìm tên cây hoa này.Thank's

Cái này cũng là hoa Giun/Sử Quân Tử nhưng mà chắc là giống mới, hoa nhỏ và hoa kép, chùm hoa rất khít, mấy tiệm kiểng gần nhà Mình thường thấy bán.

1,517
0
0

Mehuungo

Nàng bầu dạo này đỡ nghén rồi à, cây DYT trắng nhà chị sau lần nở rầm rộ, chi thu hoạch hạt và cắt cành đi , giờ đâm tươc um tùm và ra hoa đợt mới rồi, nhưng cái màu tím nhạt chị thích ý thì ít hoa lắm. Tuy nhiên nhiều hoa ko kém tụi hoaau là cái màu hồng của SV ý, giỏ năm ngoái nhà chị thành suối hoa luôn.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Tuyền ơi dự sinh tháng mấy? Nghén lắm à? Hai mẹ con cố lên.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Tớ up ảnh hoa Đà lạt nhé. Ảnh rất phiến diện vì mình chỉ chụp cái gì mình thích hoặc người mình thích thích hih ih.
Đầu tiên là hoa quanh BT 14 nè, vì sự thơ mộng nên cố kiết vào đây ở. Ở rồi nghĩ lần sau ráng tự mang thêm ga gối về đây ở tiếp.

Giàn thiên hài, móng cọp vàng ngay cửa phòng. Ước gì cái phòng nó thoáng hơn một tý tẹo nữa thôi ....

813
0
0

coldmoon1990

Nốt vài tấm quanh nhà cho đủ bộ. Lan hay cây gì chả biết thấy ngộ ngộ, và cái trần nhà như thế này

Hoa dại ở hàng rào đây. Tớ thích những thứ dại dại hoặc hơi hướng dại dại ở Đà Lạt hơn là hoa trong công viên TP, hoa trong các thung lũng và khu nọ kia.

Sen cạn mọc khắp nơi, chỗ thành thảm, chỗ leo lên bụi cây

Chả biết hoa gì, mọc chơ vơ bên con đường đất đỏ

Em cúc trắng này đã được chuyển hộ khẩu về Hà Nội, hy vọng một năm nữa nhà tớ nếu không có được một gốc cây toàn hoa cúc trắng này thì cũng có một đám mọc ngất ngơ đâu đó.

Thạch thảo tím (hồng)

813
0
0

coldmoon1990

Thược dược lùn dí

Vạt hoa và cỏ dại trước Dinh 2

Từ cửa sổ phòng Dinh 2 nhìn xuống. May tay máy tớ kém nên chụpn nên không đẹp và không buồn như ở ngoài. Tớ rất không thích ở phố xá ồn a, thích cảnh buồn và lãng mạn như thế này nhưng biệt lập quá phải đi đoàn đông người mới nên ở đây

Bông Mai Anh Đào còn sót lại, nở giữa tháng 5 nè

Mai xanh ở hàng rào

IVY BÒ TRÊN TRỤ CỔNG

ỔI THÁI HAY SAO ĐẤY, CHUA LẮM NHƯNG VẪN ĂN MẤY QUÁ LIỀN, CHẮC TẠI KHÔNG MẤT TIỀN

Hình như rau atiso

Khuyến mại thêm ảnh em gái cưỡi ngựa

813
0
0

coldmoon1990

Quên, còn tấm nữa. Hoa dã quỳ nở giữa tháng 5. Không còn nói được là thấy hoa quỳ nở ở Đà lạt là biết mùa khô đã đến nữa rồi.

Chụp trên xe đang phóng vèo vèo, trời mưa tầm tã nên ảnh cực nghệ thuật luôn. Sorry cả nhà vì ảnh mờ mịt quá nhé.

427
0
0

poppy summer

Cám ơn bác đã cho em bổ mắt, bác đã được đi nghỉ rồi, sướng quá. Em thích nhất cúc trắng và sen cạn. Còn đám cúc vàng trước cửa Dinh 2 làm em nhớ châu Âu mùa này bãi cỏ nào cũng vàng rực, hoa cúc tròn xoe nên em gọi nó cúc đồng xu.
Cái ảnh em gái cưỡi ngựa, mới nhìn cứ tưởng em nó chuẩn bị nhảy lên con ngựa nhỏ, đang nghĩ khổ thân nó, hix.

813
0
0

coldmoon1990

Chuyện về em Xác Pháo xanh.

Ngay chân con dốc gần chỗ tớ ở ở Đà Lạt có một đám to tướng góc đường, rồi trong công viên hoa, thác Datanla, ... đều có hoa nữ hoàng xanh, bông và lá hơi giống cây húng quế ngoài bắc hi hi. Nhưng hoa thì màu xanh tím giống lavender, chính vì thế mà tớ nhớ đọc ở đâu đó ai đó còn hỏi có phải lavender không? Tha thẩn mãi không dứt ra được, mê mẩn cái hoa ấy quá, ngắm nghía mãi cái màu xanh tím yêu thích mà cứ thấy sao sao. Quay đi quay lại. Mê quá mua 1 gói hạt. Rồi lại quay đi quay lại. Đến hôm đến thác Dalanta, đám hoa nữ hoàng xanh ở đấy xơ xác hơn nơi khác, lại thấy sao sao nữa. Đến lúc chuẩn bị lên xe, mới chợt à lên là nữ hoàng xanh của Đà Lạt chính là em mà vườn ươm ngoài Hà Nội gọi là xác pháo xanh, là em này

Tuy nhiên, ở Hà Nội nắng gió sao đấy mà màu của em ấy không xanh nhiều, bông không dài nhiều như ở Đà lạt. Vậy nên tớ cứ thấy sao đấy mà mãi chẳng phát hiện ra là nhà mình cũng đang trồng em ấy rồi. Chắc cũng một phần do tuổi tác hì.