Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Cố lên em - sắp đến đích rồi hì.

Chị tha được cúc trắng ra HN rồi Tuyền ui, trồng ngon lành rồi em, cầu trời cho nó đừng phụ công mình. Lần này mà không trồng được lần sau chị sẽ lại bứng tiếp nhưng sẽ đánh cẩn thận hơn nữa. Chồng chị thì quen rồi, chứ cả làng chết ngất khi thấy chị rút trong người ra cái bay mang sẵn từ Hà Nội vào để đào cúc. Cả dã quỳ cũng đã được trồng ở bờ tường nhà hàng xóm nhà chị rồi em hi hi hi.
Sắp dến đích nên hồi hộp lắm Chị ạ, hihi…

Cây Cúc trắng đó Em trồng ở SG được gần 1 năm rồi, Cô HX tặng Em, nhưng mà nó chỉ sống một cách khổ sở thôi chứ không sung sướng gì, lá xanh thẫm, bóng nhẫy và xoăn cuộn lại, chẳng biết triệu chứng gì, có vẻ như thừa nắng thiếu ẩm thì phải. Em vẫn mơ một ngày nó nở hoa…

Ôi niềm mơ ước của L Tuyền ơi. Tăng thế khỏi mất công giảm cân sau sinh :)
Tuyền cũng ám ảnh cái cảnh sinh xong mà mẹ vẫn như chưa sinh, vì tạng người mình vừa lùn vừa péo, nên ăn uống cẩn thận đong đếm kỹ lắm, bầu mà vẫn ăn kiêng đó, hihi…

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Sắp dến đích nên hồi hộp lắm Chị ạ, hihi…

Cây Cúc trắng đó Em trồng ở SG được gần 1 năm rồi, Cô HX tặng Em, nhưng mà nó chỉ sống một cách khổ sở thôi chứ không sung sướng gì, lá xanh thẫm, bóng nhẫy và xoăn cuộn lại, chẳng biết triệu chứng gì, có vẻ như thừa nắng thiếu ẩm thì phải. Em vẫn mơ một ngày nó nở hoa…

Tuyền cũng ám ảnh cái cảnh sinh xong mà mẹ vẫn như chưa sinh, vì tạng người mình vừa lùn vừa péo, nên ăn uống cẩn thận đong đếm kỹ lắm, bầu mà vẫn ăn kiêng đó, hihi…
Thôi cố em nhé. Bầu bì, trời thì nóng nắng, càng tháng cuối càng mệt mỏi, mà lại còn ăn kiêng làm gì hả giời, đã gọi là tạng người trời sinh ra rồi, cao có kiểu hay của cao, mà nhỏ nhắn mũm mĩm có kiểu hay của nó chứ em gái.

Mấy cây của chị lên rồi. Tháng 7 có người vào chị sẽ nhờ bứng thêm một mớ, về trồng nhiều chỗ khác nhau để hy vọng cao hơn. Cây đó hóa ra dễ trồng chứ đâu có khó đúng không Tuyền, vì cái thân rễ nó to như củ ấy, em nhỉ. Chưa nói mạnh được, phải chờ 1-2 tuần nữa mới biết chắc nó có sống không. Chị quyết thử nghiệm em này đến nơi đến chốn, nhưng không xoắn mấy vì nếu đợt này hỏng thì sẽ rút kinh nghiệm tháng 7 làm lại hì hì.

@Ong: em có quà Mỹ nhé. Chị có thể gửi cho em hoặc đến chỗ gần nhà hàng Đại Dương đường Nguyễn Khánh Toàn, hoặc ngõ 101 Nguyễn Phong Sắc sát Làng QT Thăng Long. Em muốn chạy qua đâu tiện hơn thì nhắn tin cho chị, tuần sau chị xử lý - cả 2 nơi đều rất rất gần nhà em mà đúng không? Nhận tạm 1 cái dùng đỡ đi rồi tính tiếp nhé.

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Hì, cái lưới này tự làm cũng được nhỉ, để hôm nào mình ra chợ Mơ xem có ko nhé, mình mua lưới xanh che nắng ở đấy, ko để ý đến những loại khác.

Up hình cho đầu tuần nhé, muốn up nhiều, nhưng mà upnhanh dạo này rất chán (cả nhà thường up hình bằng trang nào vậy?)

33
0
0

Bachlienvien

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Súng tím nhà em, cả nhà xem sao lá nó khác nhau mà hoa có vẻ giống nhau nhỉ?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,492
1
0

songviet09

Này thì đây nhé , e không huệ nữa không bác Dung lại mắng em là suốt ngày huệ huệ :p , không huệ thì em có lan còi vậy :D

Hồng hồng thơm thơm cho nàng Ong này . Nếu muốn ngay thì sang tuần cử người xuống nhà Tôi mà lấy về Ong nhé . TỪ 1 đoạn giâm cành sau 1 năm đó .

33
0
0

Bachlienvien

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Ai có cái chậu cây giống của mềnh thế nhỉ ? Lại còn có cây con nữa kìa :)
Chẳng biết ai mà tốt thế, đẹp thế mà lại cho mềnh chứ..... Thanks chị nhiều nhiều

213
0
0

"hot boy utvanut"

Mỗi năm đến mùa mưa thì cây mai chỉ thiên nhà Út lại tèo đi một số cành nên càng cao lớn lại càng thưa thớt. Ghét quá Út thay bằng cây mai vạn
phúc.

Hoa gần hơn này

Cây mai chỉ thiên nhà chị Coldmoon ra sao rồi chị ơi.

Em nghe "mật báo" mẹ Ngộ sắp vào à ? Chị có cần mua gì không nhắn em nhé. Cả các chị ngoài ấy nữa (nếu mẹ Ngộ có thể xách được :) )

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,517
0
0

Mehuungo

Hờ hờ kế hoạch là vậy, nhưng còn phụ thuộc vào công việc của công ty nữa. còn muốn mua thì nhiều lắm Út à, xách ra vô tư nhé, đi 5 người cơ mà. Trong đó ai muốn gì cứ vô tư đề nghị nhé . Cửu vạn này khỏe lắm hihi...

427
0
0

poppy summer

Lắm cửu vạn nhỉ, nếu chị đi thì cho em gửi nhờ 1 chậu dừa cạn rũ nhé, đẹp mê mẩn mà ngoài này đắt quá, 150k/chậu :-& mà còn tranh nhau nữa chứ.

@Glox: lúc nào rảnh gửi cho cho chị ít hạt dừa cạn rũ hồng hồng đấy nhé, hạt lần trước chị gieo không lên nổi 1 cây.

813
0
0

coldmoon1990

Lắm cửu vạn nhỉ, nếu chị đi thì cho em gửi nhờ 1 chậu dừa cạn rũ nhé, đẹp mê mẩn mà ngoài này đắt quá, 150k/chậu :-& mà còn tranh nhau nữa chứ.

@Glox: lúc nào rảnh gửi cho cho chị ít hạt dừa cạn rũ hồng hồng đấy nhé, hạt lần trước chị gieo không lên nổi 1 cây.
Trời, bữa trước hạt nhiều vô khối chả biết ai cần.

@út: em ơi, chúng nó tèo tất rồi em ạ, đúng ra là 2 tèo 1 yếu 1 khỏe - chị thay chậu thế là tèo nốt. Hôm nào đó chị đi Sài Gòn phục thù tiếp đây. Súng của chị đợt rồi ra được bao nhiêu lá mới, đang hy vọng hoa thì cả đám lá bị thối nâu ở giữa, chị chả hiểu tại sao, phải cắt hết. Đang ra lá tiếp em ạ, nghe chừng đợi hoa khó nhỉ - có thể cái bề nhà chị nó quá râm, cây xung quanh càng tốt lên thì bể càng ít nắng sen súng càng ít hy vọng khởi sắc hoa hì hì, chả có gì được cả em nhỉ.

Mọi người mang cây hoa ra đóng thùng carton ở sân bay đi, nói là đóng thùng cho oai nhưng lại dễ gây hiểu nhầm. Họ sẽ dùng thùng, bìa carton bao bọc chậu cây cho mình và sẽ để riêng trong khoang hành lý. Chất lượng vận chuyển thì rất OK, giá cả thì vô cùng rẻ, mình đóng cả cây cóc cao to lực lưỡng, cả 3 chậu môn to vật, bao nhiêu cây phựong tím phượng không tím mimosa ... mất có 200k. Tuy nhiên vụ bao gói thì phải để ý vì khi các bạn ấy vật ngang vật ngữa chậu cây của mình ra để băng dính thì đất có nguy cơ nhảy hết ra khỏi chậu. Không biết TSN có khá hơn Liên Khương không?????????????????

Tớ up ảnh cỏ đậu đẹp chưa từng thấy (với tớ) này (Cúc Phương resort):

Thế này lúc muốn dùng đất trồng hoa khác thì mệt quá nhỉ.

813
0
0

coldmoon1990

Mỗi năm đến mùa mưa thì cây mai chỉ thiên nhà Út lại tèo đi một số cành nên càng cao lớn lại càng thưa thớt. Ghét quá Út thay bằng cây mai vạn
phúc.

Hoa gần hơn này

Cây mai chỉ thiên nhà chị Coldmoon ra sao rồi chị ơi.

Em nghe "mật báo" mẹ Ngộ sắp vào à ? Chị có cần mua gì không nhắn em nhé. Cả các chị ngoài ấy nữa (nếu mẹ Ngộ có thể xách được :) )
Sao cũng giống mai chỉ thiên thế em nhỉ?

427
0
0

poppy summer

Chị Cold giờ này còn hạt dừa rũ ko? để em phục thù.

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị poppy summer ơi! Cho em sory chị nha! Đơt vừa rồi trong này mua quá, mấy cây dừa cạn của em bị úng thân tèo hết rồi! Còn ít hạt bữa em đem gieo lại hết rồi! Nên ko còn hạt nữa! hic! Để cây lớn có hạt em gởi chị sau nha! ^^

427
0
0

poppy summer

Up tiếp ảnh hoa nhà
Cúc Zinia, mình trồng cũng cao to vật vã, gần bằng cây trồng ngoài vườn hoa

Tóc tiên trắng, bây giờ mới phát hiện ra mình trồng 2 loại tóc tiên, thân và lá khác hẳn nhau nhưng đều cho hoa giống hệt nhau

813
0
0

coldmoon1990

Chị Cold giờ này còn hạt dừa rũ ko? để em phục thù.
Còn thì đã có giọng khác rồi em ui, phải vừa nịnh vừa giúp vào tay họ đấy .................... Hôm nào chị mang gói hạt xác pháo xanh đi được thì chị nhắn nhé. Chị nợ nần loanh quanh nhiều phết, nhưng đang kẹt, lờ đã vậy.