Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Số đây bác nhé : 01697631842 - em hỏi bác Guc đấy , chị search số này lại mà xem hình hoa nhé. Vụ ĐN cũng hơi lâu vì chưa có người thân đi nên chị em mình cứ chủ động chỗ nào ôm được là ta ôm thôi.

@Chị Đèn : Lâu quá ko thấy chị làm em quên béng mất vụ gừi hạt hoa cho chị, vậy đợi Cn này con em học ở Cung thiếu nhi em chạy sang Bưu điện gửi cho bác nhé, giờ gieo em cũng sợ hơi sớm vì nắng quá.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Khoe cả nhà lan nhà em :)

Lá trong nhà

427
0
0

poppy summer

Hì, ngộ quá, cà rốt có trồng bằng mầm đc ko nhỉ? nông dân người ta trồng từ hạt. Thỉnh thoảng hành tỏi để tủ lạnh cũng thế này.

813
0
0

coldmoon1990

Số đây bác nhé : 01697631842 - em hỏi bác Guc đấy , chị search số này lại mà xem hình hoa nhé. Vụ ĐN cũng hơi lâu vì chưa có người thân đi nên chị em mình cứ chủ động chỗ nào ôm được là ta ôm thôi.
.
Trời, chị tưởng em có người quen. Hóa ra cô còn mò ra bên công ty bán cây hoa làm công trình hic hic.
CÔNG TY CỔ PHẦN PHÁT TRIỂN XÂY DỰNG TRUNG TÂM XANH
Địa chỉ: Số 27/476 Đường Chợ Hàng mới - Dư Hàng Kênh - Lê Chân - Hải Phòng Cơ Sở 2: Số 553 Đường Chợ Hàng mới - Dư Hàng Kênh - Lê Chân - Hải Phòng

Chị vừa gọi điện hỏi rồi, 70k chậu bé, 100k chậu to, nhưng to bé thế nào chưa biết. Thôi cứ đưa địa chỉ lên đây cho ai có nhu cầu. Có vẻ cũng đủ màu. Có cả sen trong chậu sẵn rồi nữa hay phết.

Em có địa chỉ ĐT chỗ bán súng ở Đà Nắng không thì cứ cho chị đi, lỡ bọn trẻ con cơ quan chị nó đi chơi nhờ xách ra nếu chưa vù về HP được.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Hì, ngộ quá, cà rốt có trồng bằng mầm đc ko nhỉ? nông dân người ta trồng từ hạt. Thỉnh thoảng hành tỏi để tủ lạnh cũng thế này.
chắc mang cả củ mọc mầm đấy trồng được chứ nhỉ, Quỷ giải đáp cho các chị với :)
Cái này là do để quên trong ngăn rau tủ lạnh thấy ra lá đẹp đẹp nên em cắt bày chơi, được 3,4 ngày thì hỏng.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Em có địa chỉ ĐT chỗ bán súng ở Đà Nắng không thì cứ cho chị đi, lỡ bọn trẻ con cơ quan chị nó đi chơi nhờ xách ra nếu chưa vù về HP được.
chổ đà nẵng này không nhầm thì gần nhà em hi.hi

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

chổ đà nẵng này không nhầm thì gần nhà em hi.hi
Hôm nào chị có bạn vào DN chị hỏi em chỗ nhé. Thanksss trước. Còn tùy xem hứng thú phục thù món hoa súng đến đâu nữa.

Chị Trăng ơi, mua giúp em thêm 2 lọ dưỡng hoaau nhé. Em dùng gần hết lọ đợt trước rồi.
Mít cũng đang trồng súng mà thấy chưa ổn lắm, cây cứ còi dần, chẳng thấy có nụ nào :D.
Chị mới mua mấy chai nhé (hic còn chưa lấy về và chưa trả tiền người mua hộ hic hic), em cần lấy dùng trước đi rồi chị lại nhờ mua tiếp. Em làm gì mà đã hết rồi??????????????????????

Vụ súng thì thôi mình an ủi mình là chắc nhà mình hơi ít nắng cho nó em ạ. Bao giờ chị kiếm được đợt súng mới chị sẽ phơi nó ra chỗ nắng nhất xem nó có chịu sống tử tế hơn không. Mẹ Ngộ bảo súng nhà me Ngộ sinh sôi nảy nở nhanh lắm - nhưng mẹ Ngộ thì ngoại lệ không theo được rồi, cây gì ở nhà mẹ ấy cũng tươi tốt hết :D, cả 3 bụi súng Thái và không Thái nhà chị hơn 1 năm rồi chỉ có teo dần chẳng lớn chẳng ra lá mới chứ không lấy đâu ra vụ ra nụ với đẻ mầm mới.

1,284
1
0

small_dracula

chắc mang cả củ mọc mầm đấy trồng được chứ nhỉ, Quỷ giải đáp cho các chị với :)
Cái này là do để quên trong ngăn rau tủ lạnh thấy ra lá đẹp đẹp nên em cắt bày chơi, được 3,4 ngày thì hỏng.
Về lí thuyết là được và nhìn cái kiểu lên mầm của nó em cũng nghĩ là được chị ạ, Cà rốt là loại củ phát triển từ rễ thế nên chỉ cần cây phát triển tốt thì cái rễ chính sẽ thành củ. Chẳng hạn như Cải bắp, chổ em ngày xưa có một vùng trồng rau, họ lấy cái "cồi" ở giữa đem giâm, từ 1 cái có thể mọc lên vài chục cái chồi con, tách chồi con này giâm tiếp để trở thành cây giống.
Hi, cây Brassavola đẹp quá.

12
0
0

tocden

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Em chào nhà hoa,
Tặng các anh chị chút hoa ở ban công nhà em:
Thanh tú dễ tính siêng năng:

Dừa cạn xinh xắn đáng yêu:

Tinh khôi trong nắng mai

Mắt nai cha cha cha- máy ảnh sắp hết pin nên hơi mờ

Và đây là hoa sao em xin hạt chị Tuyền từ năm ngoái, em giao từ mùa đông nhưng chờ mãi không lên tưởng là nó die rồi, thế mà mùa hè nó bật dậy lớn nhanh như thổi, cảm ơn chị Tuyền, em trả bài cho chị đây ah:

316
0
0

thuytruc

Nhà mình còn một số CC rừng Phú quốc. Ai có nhu cầu thì ới nhé.

56
0
0

cucvang58

@ ColdMoon, thuyvuong, Ong Chúa ,Small_dracula,
Rất vui vì các bạn đã trả lời câu hỏi của CV.
Xin lổi bạn C.Moon vì gọi bạn là "em" nhé. CV đã U 60 rồi nên cứ nghỉ ai cũng nhỏ hơn mình, từ nay CV sẽ chịu khó vô xem hồ sơ của từng người rồi mới xưng hô vậy.>:D

2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ ColdMoon, thuyvuong, Ong Chúa ,Small_dracula,
Rất vui vì các bạn đã trả lời câu hỏi của CV.
Xin lổi bạn C.Moon vì gọi bạn là "em" nhé. CV đã U 60 rồi nên cứ nghỉ ai cũng nhỏ hơn mình, từ nay CV sẽ chịu khó vô xem hồ sơ của từng người rồi mới xưng hô vậy.>:D
Ôi thế bác cứ xưng chị vô tư đi, chả phải xem hồ sơ gì đâu ạ :)

1,517
0
0

Mehuungo

@Chị thuytruc : Cho em xin 1 đoạn, chị gửi chỗ Hương SV hộ em nhé. @};-
@ Chị Cúc vang: Wellcome bác vào chơi với tụi em, có người đang sướng âm ỉ vì được làm em đó bác:))

1,284
1
0

small_dracula

Nhà mình còn một số CC rừng Phú quốc. Ai có nhu cầu thì ới nhé.
hi, chị có nhiều không? nhiều thì em cũng xin xí 1 phần, còn ít thì ưu tiên mọi người trước em xin sau, vụ này em xin theo bản năng chứ cũng không đến nỗi "vật" lắm!
@: Hề hề, 58 là 58t thiệt á, rứa lão quỷ phải gọi cucvang58 bằng cô.

2,501
0
0

Haidang02

hi, chị có nhiều không? nhiều thì em cũng xin xí 1 phần, còn ít thì ưu tiên mọi người trước em xin sau, vụ này em xin theo bản năng chứ cũng không đến nỗi "vật" lắm!
@: Hề hề, 58 là 58t thiệt á, rứa lão quỷ phải gọi cucvang58 bằng cô.
Chị nghĩ là chị ấy sinh năm 1958 Quỷ ạ.

@ Chị Cúc vang: Wellcome bác vào chơi với tụi em, có người đang sướng âm ỉ vì được làm em đó bác:))
Không biết có phải nói mình không nhỉ ;)

Mẹ nó nhớ gửi cho chị DYT rủ nhé, chứ chân dài chị còn nhiều hạt lắm. Hôm qua chuột nó vừa xơi tái một mẻ DYT đang nảy mầm. Bọn DYT nhà chị sống dai lắm, chị cẳt cụt cả chậu đến tận gốc rồi nó lại nảy chồi và ra hoa tiếp như thường...

1,517
0
0

Mehuungo

@ Đợt này em chỉ có hàng rủ thôi mà chị, đám chân dài chán ko thèm nhặt hạt rồi, mà nó tự mọc đầy vườn em ý, em phải nhổ bớt đi.

Hehe vụ làm em thì ối người sướng cơ chứ ko phải mỗi mình chị đâu. Hic nhớ lại hồi đầu chị CM xưng chị với em làm em ngạc nhiên lắm , hóa ra bác ý biết tuổi của mình rồi hehe... , lúc đó sướng kinh , cứ như được trẻ ra vài tuổi ý.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Welcome chị Cucvang.
Tại chị Trăng già lắm rồi :D nên ko nghĩ có ai hơn tuổi chị ấy đc ạ. Từ trước đến giờ nhiều người nhầm nick của chị ấy là sinh năm 1990 :)

1,284
1
0

small_dracula

@ chị Ong: Hehe, coi chừng nghe, nói chị Trăng nhiều tuổi không sao chứ nói chị ấy giừ lém rùi là có bão đó, đấy, em cũng phải nói giảm nói tránh đi đó...
À, thằng tiểu tiểu quỷ mới gần 3th chị ạ, cũng chưa biết là cu hay mẹt, em cứ mặc định nó là cu, sau này không phải thì đổi, hi