Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị Cucvang58 ơi, Coldmoon1990 là con gái của chủ nhân chứ không phải chủ nhân đậu chị ạ, tuổi của chủ nhân thâm niên như cây CC bự kia rồi.
Em chạy đây... hihi
Hi, thấy chị ấy xưng hô tự nhiên quá nên em tưởng mọi người biết nhau rồi đó.
Nói chung CC thì hên xui mọi người nhé, cây 2 lá nhưng chỉ cần ra 1 cái tược có mầm nụ là nó có hoa ngay thôi, cây kerri nhà em năm xưa mới được cho cũng chỉ được đoạn ngắn, em còn cắt đôi cho bạn một nửa, sau nó lên cái tược 5-6 đốt mà đốt nào cũng có mầm nụ. Tính đến nay cũng được 4-5 năm rồi mà nó cũng chỉ như thế thôi, không thêm tược nào hết.
Tương tự em cũng có cây pubycalyx trồng 4-5 năm cành lá vô cùng sum suê nhưng không hề có mầm nụ nào, tược của nó liên tục được cắt cho bớt, gần đây em tách 1 đoạn giâm sang chậu mới, đoạn này nhảy tược và có mầm nụ ngay luôn.

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Ối chỉ tưởng mỗi cây Publicalix của chị bị vậy, hóa ra giờ có thêm cây của Quỷ nữa, cây nhà chị giờ lên um tùm, leo tứ tung lên giàn của Móng cọp , vậy mà cấm có cai hoa nào, còn mình cắt cho mọi người thì nó nở búa xua mới tức chứ.

@Cả nhà chuẩn bị đón bão nhé hehe...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Có cây nhà e nữa, xum xuê cực kỳ nhưng mà cấm có cái nụ nào hehe

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ Coldmoon1990 : chào em, nhìn CC lá tim của em chị mê quá, chị vừa xin được môt nhánh có 2 lá thôi mà đã sướng tê rồi, bao lâu mói lên cao và có hoa như vậy, cho chị biết để chị có đủ can đảm chờ đọi nh1, cám ơn em
Ôi vui quá mức. Có người ngưỡng mộ cc của mình và xưng chị với mình nữa ho ho ho.

Tớ đùa thôi, thấy bên kia có người hỏi là cucvang58 là bạn sinh năm 58 à. Bạn gọi gì cũng được nhé, miễn đưng gọi tớ là cô hay bác là ổn hic hic.

CC tớ được tặng, cả búi, không biết tuỏi và tên chính xác của em ấy ngoài tên tim xanh, không dài mấy đâu nhưng rất trẻ khỏe. Đúng như Quỷ nói ấy bạn, số lá và chiều dài chả nói lên điieeuf gì. Tớ trồng cả năm không dài thêm nửa phân nào nhưng cũng ra được thêm vài cái lá. Đùng một cái bạn ấy đâm chồi dài 1 mét luôn toàn rễ và không có lấy 1 em lá con nào trên cả mét chồi ấy, nhưng trong đám rễ lại có vòi hoa, vui chưa. Không phải 1 vòi hoa mà là một số. Tớ chỉ việc chờ đợi trong sung sướng thôi.
hihi cây của chị mới có 2 lá thì cứ yên tâm chờ khoảng 2 năm đi chị :)
2 năm ra được thêm 4 lá nhỉ he he.
Chị có chậu dyt hồng đấy T ơi. Nhưng mấy lần định bảo em ròi lại nín vì nó to dài mà không sum suê là cái thứ nhất. Cái thứ hai là cho em bằng cách nào?

Cây nhà chị dài 2 mét nhưng 2 năm rồi cũng chỉ toàn lá thôi em, cứ ráng chờ nhé :D

Chị Dung: eo ơi ngưỡng mộ quá. Mà tim xanh cũng có nhiều loại hoa đấy chị, cánh hoa nhà chị hơi hồng hay sao ấy.
Em có mấy chậu, đang hi vọng mỗi chậu 1 màu hehe.
Khiếp nhỉ, mấy chậu tim xanh liền, sang Ong chơi đi.

Chị Cucvang58 ơi, Coldmoon1990 là con gái của chủ nhân chứ không phải chủ nhân đậu chị ạ, tuổi của chủ nhân thâm niên như cây CC bự kia rồi.
Em chạy đây... hihi
Hứ, chả ai khảo mà xưng. Chán em lắm lắm ấy :D.
Hey, Bao giờ có địa chỉ ks chị sẽ gửi cho em nhé. Nhưng mà đi tour chị nghĩ chưa chắc chắn truóc đuọc là sẽ ở ks nào, nó chỉ nói ở 1 trong só các ks này nọ hoặc tương đương thôi chứ hả?

Có cây nhà e nữa, xum xuê cực kỳ nhưng mà cấm có cái nụ nào hehe
Hom nọ cc hoa đỏ nhà chị ra được 1 bông to bằng đông xu thì rụng, nhưng chị vãn rát rất vui vì giò yên tâm là em ấy có khả năng sinh hoa ở nhà chị rồi.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Hi, thấy chị ấy xưng hô tự nhiên quá nên em tưởng mọi người biết nhau rồi đó.
Nói chung CC thì hên xui mọi người nhé, cây 2 lá nhưng chỉ cần ra 1 cái tược có mầm nụ là nó có hoa ngay thôi, cây kerri nhà em năm xưa mới được cho cũng chỉ được đoạn ngắn, em còn cắt đôi cho bạn một nửa, sau nó lên cái tược 5-6 đốt mà đốt nào cũng có mầm nụ. Tính đến nay cũng được 4-5 năm rồi mà nó cũng chỉ như thế thôi, không thêm tược nào hết.
Tương tự em cũng có cây pubycalyx trồng 4-5 năm cành lá vô cùng sum suê nhưng không hề có mầm nụ nào, tược của nó liên tục được cắt cho bớt, gần đây em tách 1 đoạn giâm sang chậu mới, đoạn này nhảy tược và có mầm nụ ngay luôn.
Kết luận nhanh là cắt cắt cắt khẩn trưong Quỷ ơi. Sau đó chuyển chuyển chuyển = có hoa luôn hic hic hic :D.

813
0
0

coldmoon1990

@bachlieenvien: bạn cho mình hỏi là bạn đặt súng ở DN bao nhiêu 1 chậu vậy? Cho mình ké với được không? Bạn có đặt sen không? Sen loại nào mà thân lá to như sen bán trong SG ấy, chứ sen Thái bé quá giống đồ cảnh không giống đồ tự nhiên mình kô thích mấy. Được cho mình ké với nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Chị trăng dạo này đời sống văn hóa văn nghệ có vẻ được cải thiện nhiều nhỉ?! Lại còn có mộng xâm lăng sang cả Sen Súng nữa cơ, đặt từ DN là từ đâu hả chị? Đừng nói là từ Đà nẵng nhé, sợ quá!
@ chị Ong: cái bạn gì làm chổ chị mà ở gần nhà em dạo này có hay về quê không hả chị, thu xếp nhờ bạn ấy thồ 1 chuyến Sen Súng nhỉ

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị trăng dạo này đời sống văn hóa văn nghệ có vẻ được cải thiện nhiều nhỉ?! Lại còn có mộng xâm lăng sang cả Sen Súng nữa cơ, đặt từ DN là từ đâu hả chị? Đừng nói là từ Đà nẵng nhé, sợ quá!
@ chị Ong: cái bạn gì làm chổ chị mà ở gần nhà em dạo này có hay về quê không hả chị, thu xếp nhờ bạn ấy thồ 1 chuyến Sen Súng nhỉ
Bạn ấy du học Đài Lan rùi e ơi. Không biết sắp về hè chưa, để chị hỏi nhé. E cần thồ chiều HN-QB hay ngược lại? Mà giờ e đang ở Huế hay Quảng Bình nhỉ?

832
0
0

Phụng Hàm

Em xin lỗi các chị vì em không tính toán trước nên nhằm đúng đợt thi đại học em không ngó ngoáy được gì hết. Hai cái máy tính ở nhà đều hỏng nên không làm gì buổi tối được. Coi thi xong hôm trước nhưng nay em mới mò vào nhà mình được. Em đã gửi hạt cho cả ba chị rồi không biết chị Lê Huyền đã nhận được chưa ạ.

105
0
0

gloxinia

Dạo này mưa nhiều đám sam ở nhà ngày nào cũng nở hàng loạt!

12
0
0

Lê Huyền

Em xin lỗi các chị vì em không tính toán trước nên nhằm đúng đợt thi đại học em không ngó ngoáy được gì hết. Hai cái máy tính ở nhà đều hỏng nên không làm gì buổi tối được. Coi thi xong hôm trước nhưng nay em mới mò vào nhà mình được. Em đã gửi hạt cho cả ba chị rồi không biết chị Lê Huyền đã nhận được chưa ạ.
Cảm ơn em nhé, hôm nay em gái chị đã chuyển hạt hoa cho chị. Chị sẽ gieo ngay và báo cáo kết quả.

1,284
1
0

small_dracula

Bạn ấy du học Đài Lan rùi e ơi. Không biết sắp về hè chưa, để chị hỏi nhé. E cần thồ chiều HN-QB hay ngược lại? Mà giờ e đang ở Huế hay Quảng Bình nhỉ?
Éc, tiếc nhỉ! Hehe, có thứ thồ chiều HN-QB và cũng có thứ ngược lại chị ơi, Súng em có thể kiếm được khá nhiều loại và Sen thì chị Trăng thích sen lớn nên cũng có, thêm cả CC và Huệ nữa, còn chiều HN-Qb thì em biết đâu đấy.
Chị sau thời gian "nghỉ dưỡng" coi bộ thông tin không cập nhật mấy nhỉ, em về QB cả năm nay rồi, cũng sắp đi 3 người nữa rồi.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

@ Quỷ: chúc mừng hội 3 người @};-

@ chị Trăng: chị thích sen to đùng em nghĩ ra hồ Tây là nhanh nhất, hình như mẹ Ngộ có vụ này rồi thì phải :p
Còn DYT hồng có 1 chậu thì chị chăm khi nào có hạt gieo tiếp cho em xin cây con nhé :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Éc, tiếc nhỉ! Hehe, có thứ thồ chiều HN-QB và cũng có thứ ngược lại chị ơi, Súng em có thể kiếm được khá nhiều loại và Sen thì chị Trăng thích sen lớn nên cũng có, thêm cả CC và Huệ nữa, còn chiều HN-Qb thì em biết đâu đấy.
Chị sau thời gian "nghỉ dưỡng" coi bộ thông tin không cập nhật mấy nhỉ, em về QB cả năm nay rồi, cũng sắp đi 3 người nữa rồi.
Ui ui 3 người rồi à? chúc mừng nhé.
Tại có mấy khi vào nhà đâu, dạo này bận quá. hihi
Thế đã biết con trai hay con gái chưa em ơi?
Nghe cái vụ cc, để chị kiếm người gấp :D

813
0
0

coldmoon1990

Từ Đà nẵng thật mà, hình như bạn ấy đặt trong đó.
@ Quỷ: chúc mừng hội 3 người @};-

@ chị Trăng: chị thích sen to đùng em nghĩ ra hồ Tây là nhanh nhất, hình như mẹ Ngộ có vụ này rồi thì phải :p
Còn DYT hồng có 1 chậu thì chị chăm khi nào có hạt gieo tiếp cho em xin cây con nhé :)
Vụ ra hồ moi sen to đùng về trồng thì chị làm rồi. Có cái là lúc đào ở ao, lá to bằng 1 cái mâm rưỡi rồi về nhà mình trồng nó chỉ còn bé bằng cái bát phở Bắc thôi là 1, chả ra hoa là 2. Chị có 3 chậu, 1 chậu 30 tháng tuổi và 2 chậu 1 tháng tuổi. Giá mua được mấy cái chậu sen họ trồng sẵn như trong Sài Gòn rồi ấy thì mới ổn.

Tiếc nhỉ, giá mà QB cách HN 100km thôi thì còn cố được hic hic ....
Tối qua tình cờ chị xem TV có mấy kỹ sư trồng hoa ở Đà Lạt, chị lại nhớ đến em Quỷ nhà mình.

177
0
0

Mitngoan

Em cảm ơn chị Thủy nhiều nhiều

Chị Trăng ơi, mua giúp em thêm 2 lọ dưỡng hoaau nhé. Em dùng gần hết lọ đợt trước rồi.

Mít cũng đang trồng súng mà thấy chưa ổn lắm, cây cứ còi dần, chẳng thấy có nụ nào :D.

1,517
0
0

Mehuungo

@chị Coldmoon : Vụ hoa súng đợi em nhé, đang đợi nhờ người thồ ra. Có 7 màu bác lấy tất k? Em thấy dưới Hải phòng cũng có bán đấy, có cả súng xanh trông đẹp lắm, em có số HP mà chưa gọi bao giờ. Nhà em giờ hồ toàn sen với súng thôi, nở tỉ toét suốt. Sen hồ Tây trồng trong hồ bé hoặc chum vại ko nở hoa đâu, ở ngoài hồ Tây lá nó to bằng cả cái mâm mới ăn thua, năm ngoái em khăng khăng bắt ông bạn chồng ra đào ngoài hồ Tây về cho em , nhưng năm nay lại phải nhổ lên vứt hết đi rồi.

@Quỷ ơi, nghe thấy CC mắt ai cũng sáng như sao ý, em có loại gì định cho các chị thì nói luôn đi cho đỡ mất công tụi chị hồi hộp. ( hic ai cũng xâu vào xin CC thế này chắc nó sợ , lặn ko sủi tăm mất:D)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Bác Đèn đã về vườn rồi mừng quá :)
Nhà em cũng có lan vừa nở sáng mai em chụp khoe cả nhà.

813
0
0

coldmoon1990

@chị Coldmoon : Vụ hoa súng đợi em nhé, đang đợi nhờ người thồ ra. Có 7 màu bác lấy tất k? Em thấy dưới Hải phòng cũng có bán đấy, có cả súng xanh trông đẹp lắm, em có số HP mà chưa gọi bao giờ. Nhà em giờ hồ toàn sen với súng thôi, nở tỉ toét suốt. Sen hồ Tây trồng trong hồ bé hoặc chum vại ko nở hoa đâu, ở ngoài hồ Tây lá nó to bằng cả cái mâm mới ăn thua, năm ngoái em khăng khăng bắt ông bạn chồng ra đào ngoài hồ Tây về cho em , nhưng năm nay lại phải nhổ lên vứt hết đi rồi.

@Quỷ ơi, nghe thấy CC mắt ai cũng sáng như sao ý, em có loại gì định cho các chị thì nói luôn đi cho đỡ mất công tụi chị hồi hộp. ( hic ai cũng xâu vào xin CC thế này chắc nó sợ , lặn ko sủi tăm mất:D)
Chị có lấy nhé, lấy tất 7 màu đi để chia nhau, nhà chị bé bằng cái lỗ mũi chứ có bự bự bư như nhà em đâu hả giời.

Chậu súng Thái hoa trắng chị mua trên Bưởi năm ngoái, năm nay nở được 1 bông - hôm nọ chị thay chậu thấy bộ rễ đẹp dã man nhưng giờ đang ngắc ngoải rồi, chị chịu không hiểu tại sao. 2 chậu SG ra chết 1 còn 1 không hoa cực ít lá.

Em đưa điện thoại súng xanh HP đây cho chị, để chị xử lý cho em luôn (nhưng có thể hơi lâu nhé hic hic).

Quả này là em Quỷ miệng chữ O luôn rồi, khổ thân, hic hic hic.