Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Thuyvuong cuối tuần có hay đi chơi gần Nhà Hát Lớn ko? hoặc định đi lượn chợ Mơ ko? Cơ quan em ở đâu?

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Thuyvuong cuối tuần có hay đi chơi gần Nhà Hát Lớn ko? hoặc định đi lượn chợ Mơ ko? Cơ quan em ở đâu?
Chợ Mơ từ khi chuyển thì em chịu không bò đến được. Nhắn đt của chị cho em nhé, em làm gần nhà nhưng thứ 7 chủ nhật hay lượn Bờ hồ :p

273
0
0

meby

Bộ sưu tập đầy đủ nhất từ trước đến nay:

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Đẹp quá mẹ By à @};-

427
0
0

poppy summer

Đành phải nhắc lại, đẹp quá.
@thuyvuong: cuối tuần lượn phố thì nhắn chị hoặc gửi ở nhà thầy bu chị nhé, tks

177
0
0

Mitngoan

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Meby, chị Mít thích hoa Torenia lắm mà trồng không thành công, mua cây ngoài chợ Bưởi về rồi tèo dần.

Báo cáo chị Trăng, cây DYT nhí chị cho em có hoa màu đỏ và tím dư này:

Chậu DYT vươn người ra ban công chụp: cây màu hồng của em Tuyền gửi từ tháng 12 năm ngoái (hơn 7 tháng rồi - Mình giỏi thật :D), cây đỏ và tím của chị Trăng cho

Thêm lan denro thường mới sắm:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
105
0
0

gloxinia

Đua theo chị Mit em cũng khoe dạ yên thảo hôm nay bắt đầu nở sau cái bông đầu tiên. hoa cũng thơm phức. ^^ tự gieo nên thích ơi là thích..

Thêm em sam thái! mới giâm lại từ mấy cành trong chậu, hôm nay đã um tùm...

Còn đây đố mọi người là cây gì?

1,284
1
0

small_dracula

Hê, đoán bừa vậy, Vạn Tuế!

316
0
0

thuytruc

Gloxinia: Chị nhổ cho em 2 cây Huệ lai từ hôm CN mà đến hôm nay vẫn chưa gửi đi được. Gọi bọn Tín thành từ hôm qua đến nay mà không thấy bọn nó đến. Nếu từ giờ đến chiều nó không đến thì chị phải mang ra Bưu điện gửi vậy. Để mấy ngày không biết có sao không.

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Gloxinia: Chị nhổ cho em 2 cây Huệ lai từ hôm CN mà đến hôm nay vẫn chưa gửi đi được. Gọi bọn Tín thành từ hôm qua đến nay mà không thấy bọn nó đến. Nếu từ giờ đến chiều nó không đến thì chị phải mang ra Bưu điện gửi vậy. Để mấy ngày không biết có sao không.
Chắc ko sao đâu chị ơi! hihi! phiền chị nhiều quá. mà em cám ơn chị nhiều nha.

12
0
0

Lê Huyền

Chào cả nhà !
Hôm nay mình vào mạng để ngâm cứu trồng mấy chậu hoa cảnh mới biết trang này và có Câu lạc bộ Trồng hoa quanh nhà.
Vừa đăng ký làm thành viên xong nên vào chào cả nhà.
Mình đã mua 10 chậu nhựa và 10 túi đất rồi nhg chưa biết trồng hoa gì trên ban công cả nên nhờ cả nhà tư vấn giúp và mẹ nào có hạt giống hay cây con cho mình xin luôn.
Cảm ơn các mẹ nhiều lắm ! :'> :'> :'>

427
0
0

poppy summer

Bạn cho thêm thông tin như bạn ở đâu? ban công hướng nào để mọi người tư vứn cho

832
0
0

Phụng Hàm

Em chào cả nhà. Em vào báo cáo rồi lại đi ra ạ. Tình hình là hạt DYT của chị Trăng tặng em đã gieo và đã lên được hơn chục cây nhưng rất là ... mỏng manh ạ. (Nó lên cũng kha khá sau đó cứ héo rũ dần rồi tèo. Giờ còn hơn chục cây nhưng mới được 3-4 lá thôi ạ. Em sẽ cố gắng mà thấy run tay quá cơ. Em đã thu hoạch được một ít hạt dừa cạn rủ khi trước chị Tuyền gửi cho em. Giờ cây nhà em kha khá rồi và cho trái. Hạt thu được đa phần là trắng vì chỉ còn có một cây màu hồng thôi ạ. Nhưng màu trắng có hai loại. Nếu c nào thích gieo thì nhắn lại em vào box thư nhé vì em ít vào đọc được. Chắc đủ khoảng 3 người gieo ạ. Nhà em giờ hoa này nở đẹp lắm nhưng cho em nợ hình nhé.

177
0
0

Mitngoan

Poppy, chị mang huệ nhí cho em này:

em về trồng ra chậu to hơn, đám cây trồng chậu của chị lớn nhanh hơn hẳn.

12
0
0

Lê Huyền

Bạn cho thêm thông tin như bạn ở đâu? ban công hướng nào để mọi người tư vứn cho
Tại tớ mới xây nhà ở Đại Lộ - Thường Tín. Dưới đất tớ đã trồng cây rồi, trên tầng 3 tớ trồng cây kim ngân cho nó rủ xuống nhưng có 3 ban công chưa trồng gì.
Ban công có hướng Bắc và Tây. Ở đó tớ thấy mưa và gió to hơn nội thành nhiều, nắng cũng chói chang hơn chắc tại chả có cái gì cản cả.
Tớ thấy mấy loại hoa dừa cạn, dạ yến thảo đẹp quá nên định bon chen trồng.
Tớ thấy các mẹ tặng nhau hạt hoa nên muốn xin một số loại về gieo.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Tại tớ mới xây nhà ở Đại Lộ - Thường Tín. Dưới đất tớ đã trồng cây rồi, trên tầng 3 tớ trồng cây kim ngân cho nó rủ xuống nhưng có 3 ban công chưa trồng gì.
Ban công có hướng Bắc và Tây. Ở đó tớ thấy mưa và gió to hơn nội thành nhiều, nắng cũng chói chang hơn chắc tại chả có cái gì cản cả.
Tớ thấy mấy loại hoa dừa cạn, dạ yến thảo đẹp quá nên định bon chen trồng.
Tớ thấy các mẹ tặng nhau hạt hoa nên muốn xin một số loại về gieo.
Phụng Hàm đang rao hạt dừa cạn rủ kìa bạn ;)

427
0
0

poppy summer

Le Huyen ơi, nhà mình có nhiều loại hạt dễ gieo, dễ trồng như hoa bướm, dừa cạn đứng, cúc vạn thọ, mào gà...bạn thích lúc nào qua chỗ mình mà lấy. DYT hơi õng eọ, nhất là thời tiết này

12
0
0

Lê Huyền

Le Huyen ơi, nhà mình có nhiều loại hạt dễ gieo, dễ trồng như hoa bướm, dừa cạn đứng, cúc vạn thọ, mào gà...bạn thích lúc nào qua chỗ mình mà lấy. DYT hơi õng eọ, nhất là thời tiết này
Cảm ơn Poppy Summer nhé !
Cho tớ địa chỉ đi. Mai tớ đến xin luôn.