Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Lâu không vào vườn, lười up ảnh. Cơ mà nhà cũng chả có hoa gì đẹp. Khoe cây linh tinh vậy.
Lan Huệ lai xin nhà mẹ Ngộ năm cô HX ra HN, lúc xin củ to bằng hạt đỗ đen, vậy mà bây giờ đẻ ra thành một chậu to hơn 30 cây.

Lan Huệ Amorice lai Naranja
Chị ơi hôm nào cho em xin 1 bé lai trong đám 30 cây của chị đi! Dạo này mê huệ mất rồi. Nhìn đám huệ ở dưới đã ghê, em cũng đang hy vọng mấy bé huệ lai của em được hơn 1 tháng cũng sớm được thế này. ^^

316
0
0

thuytruc

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị ơi hôm nào cho em xin 1 bé lai trong đám 30 cây của chị đi! Dạo này mê huệ mất rồi. Nhìn đám huệ ở dưới đã ghê, em cũng đang hy vọng mấy bé huệ lai của em được hơn 1 tháng cũng sớm được thế này. ^^
ok em, nhưng nó chưa ra hoa đâu nhé nên chưa biết hoa nó màu gì, đánh ổ số vậy. Kể ra cây mẹ nhổ lên xử lý cũng được rồi. Chị đếm nó được 11 lá.

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

ok em, nhưng nó chưa ra hoa đâu nhé nên chưa biết hoa nó màu gì, đánh ổ số vậy. Kể ra cây mẹ nhổ lên xử lý cũng được rồi. Chị đếm nó được 11 lá.
kệ nó chị ơi, kể ra chờ xem nó màu gì cũng thú vị lắm chị. Vậy em pm địa chỉ cho chị luôn nha. khi nào tiện chị gởi cho em. Cám ơn chị nha

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị ơi hoa DYT âu là thế nào vậy chị? Em gieo hoài mà sao èo uột quá!
èo uột còn hơn chị gieo chẳng lên hạt nào đấy :p

Chị Thuyvuong ới ời! Là lá la Hạt huệ cá hồi chị cho nảy mầm 99% luôn! em show hình mấy bé huệ cho chị xem nha! hihi! Hỏng biết mình gỏi hay tại hạt của chị quá tốt lun.]
Hạt tốt nhưng phải có tay gieo nữa em à, hehe lứa hạt cùng với em chị gieo lên được có 1 cây thôi.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Chị Coldmoon chờ em nhé, "người nhà" đang bận ôn thi chưa đi kiểm tra thực tế chậu với giá cả cho mình đc.

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

To Glox: chị gửi hạt cho em rồi, kèm theo 1 bé hạt huệ lai của chị Mít (hạt duy nhất còn sót lại), mầu gì thì hỏi chị Mít nhá.
Lâu mới úp, hồng tú cầu năm nay được 7 bông, chen chúc trong 1 cái chậu bé tẹo, củ phát triển chật cứng cả chậu, giờ chúng đã tọa trông cái chậu to gấp đôi, hy vọng năm tới số lượng hoa cũng gấp đôi, hí

Chị Cold, em Mua này, năm nay được 4 chùm hoa, bé hơn năm ngoái nhiều vì chả phưn phiếc gì (cây dại mà, tự thân vận động thôi)

Dừa cạn mua sẵn, đám tự gieo trông èo uột lắm

Hoa lá mầu trông cũng xinh

Giong giềng, đám này tách ra định để dành cho chị thuytruc, nhưng mà chị có hàng khủng hơn và nó cũng đã khai hoa nở nhụy rồi

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Tiếp theo và hết

Đồng tiền mùa này hoa nhỏ, cánh mỏng

DYT chân thật dài

Ví dụ về cái thể loại chịu nắng, phơi trên sân thượng cả ngày, mà hoa vẫn đều đều

316
0
0

thuytruc

Giong giềng, đám này tách ra định để dành cho chị thuytruc, nhưng mà chị có hàng khủng hơn và nó cũng đã khai hoa nở nhụy rồi

Em ơi chị vẫn xí em này nhé, chị chưa có hoa màu đỏ. Cây nhà chị hoa màu vàng cơ.

177
0
0

Mitngoan

To Glox: chị gửi hạt cho em rồi, kèm theo 1 bé hạt huệ lai của chị Mít (hạt duy nhất còn sót lại), mầu gì thì hỏi chị Mít nhá.
Đám hạt của chị đưa Poppy là huệ lai giữa Amorice (hoa trắng, sọc đỏ) với Naranja (màu cam). Con lai chưa biết sẽ là màu gì, giống bố hay mẹ, chờ 2 năm sẽ biết thôi. :D
Chị đang nuôi được ối cây con nhưng không biết gửi cây con có được không nên chưa gửi cho Gloxia. Chị sẽ đền cho Phương chục cây con nhé.

Chị Trăng, Ong có nhu cầu cây huệ con lai không, ới Mít mang cho.

Chị Trăng ơi, cái hàng bán vẩy ốc lá màu hay đóng cửa nên em lượn mà chưa mua được cho chị.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
427
0
0

poppy summer

Hì, thích quá, hạt huệ lai nhà chị nảy mầm vô khối, nhưng mà bị mưa úng chỉ còn lại 3 cây, mới lên được lá thứ 2.

@chị thuytruc: em sẽ tách em giong giềng khác cho chị, chị chờ nhá

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

PM cho em địa chỉ nhà chị với
em chạy sang ngắm vườn nhà chị :)

105
0
0

gloxinia

Đám hạt của chị đưa Poppy là huệ lai giữa Amorice (hoa trắng, sọc đỏ) với Naranja (màu cam). Con lai chưa biết sẽ là màu gì, giống bố hay mẹ, chờ 2 năm sẽ biết thôi. :D
Chị đang nuôi được ối cây con nhưng không biết gửi cây con có được không nên chưa gửi cho Gloxia. Chị sẽ đền cho
Nếu huệ còn nhỏ Chị cứ bỏ bao thư gởi bưu điện là được ấy chị. Lúc trước em cũng gởi cho bạn em theo cách đó.

427
0
0

poppy summer

Hay nhỉ, bỏ bì thư thì phải cho vào túi nylon giữ ẩm cho nó chứ và yêu cầu nhân viên bưu điện không được đóng dấu lên cái cây của mình, hix
Phlox chị gieo vào lúc trời mát ở HN, em hỏi thử các chị trong đấy xem sao, nó dễ sống hoa lại đẹp nữa, chị kết mấy cái loại này lắm

105
0
0

gloxinia

Hay nhỉ, bỏ bì thư thì phải cho vào túi nylon giữ ẩm cho nó chứ và yêu cầu nhân viên bưu điện không được đóng dấu lên cái cây của mình, hix
Phlox chị gieo vào lúc trời mát ở HN, em hỏi thử các chị trong đấy xem sao, nó dễ sống hoa lại đẹp nữa, chị kết mấy cái loại này lắm
Em thấy mấy chị trong này hình như ít ai trồng hoa đó! để em gieo thử rồi chừa lại chờ đến tháng 10 lúc đó trong Nam trời cũng hơi lạnh xíu sẽ đem ra gieo típ xem thế nào. hihi! mà công nhận phlox hoa đẹp thiệt, nhìn mê lun...

1,284
1
0

small_dracula

Thực ra gửi Huệ thì gửi khô an toàn hơn gửi tươi, ướt. Chỉ những cây ở tuổi ra hoa vừa lên lá non thì nên để lá và gửi tươi (gửi CPN) để hạn chế ảnh hưởng đến mùa hoa tới.

177
0
0

Mitngoan

Nếu huệ còn nhỏ Chị cứ bỏ bao thư gởi bưu điện là được ấy chị. Lúc trước em cũng gởi cho bạn em theo cách đó.
Chị cũng đang băn khoăn không biết nhổ cây huệ con gửi vào cho em có được không, vì cây còn yếu ớt, mỏng manh lắm.
Hôm trước chị nhổ huệ nhơ nhỡ cho 1 chị ở HN nhưng sau 2 hôm mới đến lấy được. Thế mà cũng tèo đấy.

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

@ chị poopy ơi em giâm thêm được cây hồng thơm rồi chuyển cho chị kiểu gì nhỉ, em ở bên Long Biên nhé.

105
0
0

gloxinia

Chị cũng đang băn khoăn không biết nhổ cây huệ con gửi vào cho em có được không, vì cây còn yếu ớt, mỏng manh lắm.
Hôm trước chị nhổ huệ nhơ nhỡ cho 1 chị ở HN nhưng sau 2 hôm mới đến lấy được. Thế mà cũng tèo đấy.
Chị ơi thế chị chăm thêm độ vài tháng cho củ nó nhớn nhớn rồi nhổ cho em sau cũng được, chứ giờ chắc nó còn nhỏ quá... hihi, vậy em đỡ chăm mà lúc nhận nó cũng khỏe rồi chăm chắc cũng dễ hơn. ^^