Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Phụng Hàm ơi cho chị xin ít hạt dừa cạn rủ với, gửi bưu điện cho chị nhé , chị PM đc và tên cho em. Cám ơn em

12
0
0

Lê Huyền

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Phụng Hàm ơi cho chị xin ít hạt dừa cạn rủ với, gửi bưu điện cho chị nhé , chị PM đc và tên cho em. Cám ơn em
Hi hi, chiều nay tớ cũng gửi thư xin hạt hoa dừa cạn của bạn này đấy !

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Cảm ơn Poppy Summer nhé !
Cho tớ địa chỉ đi. Mai tớ đến xin luôn.
Nhà tớ hơi khó tìm nhưng tớ cứ nhắn địa chỉ, nếu bạn lượn lên Bờ Hồ thì chiều thứ bảy tớ sẽ để nhà bu tớ

12
0
0

Lê Huyền

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Cả nhà ơi cho tớ hỏi tháng này thì gieo hạt hoa gì cho đúng vụ ???
Mới bon chen trồng nên cả nhà thông cảm!

12
0
0

Lê Huyền

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Nhà tớ hơi khó tìm nhưng tớ cứ nhắn địa chỉ, nếu bạn lượn lên Bờ Hồ thì chiều thứ bảy tớ sẽ để nhà bu tớ
Chiều chủ nhật tớ đã qua nhà Bố mẹ bạn xin hạt hoa rồi.
Tớ cảm ơn bạn nhiều !
Tớ đang ngâm cứu cách gieo hạt đây.

427
0
0

poppy summer

Bạn ơi, cái đám hạt đấy đều là hoa mùa hè, gieo bây giờ là đúng vụ. Bạn chia làm 2-3 lần gieo, vừa gieo vừa rút kinh nghiệm.

105
0
0

gloxinia

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

Đây là cái hôm bữa em đố mọi người, hoa lyly mua củ từ đà lạt về, chờ 1 tháng hơn mới thấy nhú chồi lên, nhưng lên rồi lại lớn rất nhanh. Chị nào thích mua về trồng thì em mua giúp cho vì hè này chị em lại đi Đà Lạt chơi. Trồng ở MB tầm gần mùa lạnh hình như hoa rất đẹp. Trong này lúc trước em cũng có trồng nhưng mà nó nở có 2 bông vì trồng vào tháng 3 lúc đó trời nắng quá.

Loại này hình như là lyly giống nhỏ thôi, không phải hoa bự bành ky như lyly cắt cành người ta bán ngoài chợ đâu. Nhưng mà cũng thơm, có điều màu gì thì em cũng ko biết vì mấy người bán hàng ở Đà Lạt bán một đằng ra một nẻo.

12
0
0

Lê Huyền

Bạn ơi, cái đám hạt đấy đều là hoa mùa hè, gieo bây giờ là đúng vụ. Bạn chia làm 2-3 lần gieo, vừa gieo vừa rút kinh nghiệm.
Đa ta sư phụ rất nhiều !!! :x

427
0
0

poppy summer

Đừng gọi tớ là sư phụ, ngượng chết.

@Glox: Lyly này là loại lùn, trồng chậu rất xinh, mầu cam, đỏ.. nhưng mà ko thơm. Chị mà ở gần em thì cũng nhờ em xách cho ít củ, tiếc là xa quá, hí

105
0
0

gloxinia

@Glox: Lyly này là loại lùn, trồng chậu rất xinh, mầu cam, đỏ.. nhưng mà ko thơm. Chị mà ở gần em thì cũng nhờ em xách cho ít củ, tiếc là xa quá, hí
Hihi! ko sao chị ơi xa nhưng có bưu điện mà! Để em xách cho chị đủ trồng chậu nhỏ hen! hihi! Ở ngoài đó chắc dễ trồng hơn... Chị chờ nha!

427
0
0

poppy summer

Hi, hay quá, tks em nhìu, chị chờ được mà. Hạt DYT gieo chưa e, có nẩy mầm đc ko?. Chị thu hoạch từ đám cây nhà chị hồi đầu năm đó.

56
0
0

cucvang58

Đây hoa của em CC tim xanh. Hoa và lá và ngọn nhé

Ngọn đây, một nhát lên được gần mét luôn
@ Coldmoon1990 : chào em, nhìn CC lá tim của em chị mê quá, chị vừa xin được môt nhánh có 2 lá thôi mà đã sướng tê rồi, bao lâu mói lên cao và có hoa như vậy, cho chị biết để chị có đủ can đảm chờ đọi nh1, cám ơn em

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà (Tầng 10) Tết đến - Xuân về

@ Coldmoon1990 : chào em, nhìn CC lá tim của em chị mê quá, chị vừa xin được môt nhánh có 2 lá thôi mà đã sướng tê rồi, bao lâu mói lên cao và có hoa như vậy, cho chị biết để chị có đủ can đảm chờ đọi nh1, cám ơn em
hihi cây của chị mới có 2 lá thì cứ yên tâm chờ khoảng 2 năm đi chị :)

105
0
0

gloxinia

hihi cây của chị mới có 2 lá thì cứ yên tâm chờ khoảng 2 năm đi chị :)
Chị ơi thế cây nhà em được 10 lá thì bao lâu nhỉ! nhưng mà cây này chơi lá cũng đẹp nên em cũng ko mong ngóng nhiều lắm! :D

@ poppy summer: Chị ơi hạt em gieo rồi và vẫn nảy mầm rất tốt!

427
0
0

poppy summer

@Phungham:chị nhận được hạt rồi, cám ơn em nhiều.

@thuytruc; lần này em gieo lại mắt nai và dừa cạn rũ cho chị nhá

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị ơi thế cây nhà em được 10 lá thì bao lâu nhỉ! nhưng mà cây này chơi lá cũng đẹp nên em cũng ko mong ngóng nhiều lắm! :D

@ poppy summer: Chị ơi hạt em gieo rồi và vẫn nảy mầm rất tốt!
Cây nhà chị dài 2 mét nhưng 2 năm rồi cũng chỉ toàn lá thôi em, cứ ráng chờ nhé :D

Chị Dung: eo ơi ngưỡng mộ quá. Mà tim xanh cũng có nhiều loại hoa đấy chị, cánh hoa nhà chị hơi hồng hay sao ấy.
Em có mấy chậu, đang hi vọng mỗi chậu 1 màu hehe.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chị Cucvang58 ơi, Coldmoon1990 là con gái của chủ nhân chứ không phải chủ nhân đậu chị ạ, tuổi của chủ nhân thâm niên như cây CC bự kia rồi.
Em chạy đây... hihi

316
0
0

thuytruc

@Phungham:chị nhận được hạt rồi, cám ơn em nhiều.

@thuytruc; lần này em gieo lại mắt nai và dừa cạn rũ cho chị nhá
Cám ơn em. Nhà chị lại có dừa cạn trắng đấy em có lấy không. Bé tí mà đã có hoa rồi nhưng chắc nó không phải dừa cạn rủ.

1,517
0
0

Mehuungo

@Phụng Hàm: Chị cũng nhận được hạt rồi , cám ơn em nhiều nhé.