Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Hì hì, tại vì nó là cây dại mà mình lại chăm kỹ quá, làm nó cao lòng khòng, gió thổi mạnh là ngã dúi dụi và đến mùa này nó cũng ít hoa. Ở ngoài tự nhiên, nó mọc thành bụi trên triền đê, hoa tim tím, yêu lắm. Ah, cây này gọi là sâm đất, rễ nó thơm thơm, sắc nước uống cho mát nữa đấy.
Quả cây ni để cho già khô trên cây, ngậm vô miệng một lát sẽ có vị the the cay cay ngọt ngọt ... vui cực. (không rửa trước nghe, rửa mất tác dụng!) :D
Để nó khô cằn thì hoa mới nhiều.

1,284
1
0

small_dracula

ủa, quá trăm trang rồi, mẹ nào xây hộ mọi người nhà mới kìa!!!

317
0
0

tuyen-virgo

Chị Thuytruc: đã có DL rồi thì không cần chai phân nước chị à, nhiều quá nó bội thực mà còn phí nữa Chị à.
Em mua dùm thì không thành vấn đề đâu ạ, chỉ có cái làm Em ngại là Em thấy ở Gino bán đắt, nhưng mờ không biết mấy chỗ khác giá thế nào và chỗ nào bán nữa ạ!

317
0
0

tuyen-virgo

Có mấy video hướng dẫn chăm sóc petunias. mọi người tham khảo
http://www.youtube.com/watch?v=4zLsaOgbqXc&feature=player_embedded#!
Nay mới được xem cái hướng dẫn này, hóa ra trước giờ mình làm đại mà đúng.
Hoa nào vừa rũ xuống thì nên rút ra bỏ ngay để tránh tạo hạt, mỗi một hoa nở thì dưới chân cuốn hoa sẽ có 1 chồi, mình cứ hay tiếc cái đọt còn nụ nên không cắt bỏ, bữa trước mạnh dạn cắt bỏ mấy nhánh lòng thòng thì chồi ở cuốn hoa tự nhiên vọt cao lên, ra hoa và nụ rất nhanh:

331
1
0

loakenthangmuoimot

Chị Loa kèn, Song việt ơi. :(:)(:)((Sau ngày đầu ko hề héo, ngày hôm qua e để quên em DYT mới đc thay chậu dưới nắng ko có che chắn gì, tối về thấy rũ rượi rồi. ko biết e í có thọ đc ko nữa. sáng nay ra thấy lá vàng vọt, mềm oặt rồi. :-&
Cứ để theo dõi xem sao, chị nghĩ là sẽ ổn thôi, hy vọng vậy chứ c cũng k có kinh nghiệm với DYT.

Quả cây ni để cho già khô trên cây, ngậm vô miệng một lát sẽ có vị the the cay cay ngọt ngọt ... vui cực. (không rửa trước nghe, rửa mất tác dụng!) :D
Trùi ui thế mà chị cứ tưới đẫm nước. Mà em bắt bệnh cho chị cái cây tử la lan với, đâu như trang 84-87 gì đó, chắc nhiều quá nên quên rùi.

19
0
0

xoidauxanh

Nay mới được xem cái hướng dẫn này, hóa ra trước giờ mình làm đại mà đúng.
Hoa nào vừa rũ xuống thì nên rút ra bỏ ngay để tránh tạo hạt, mỗi một hoa nở thì dưới chân cuốn hoa sẽ có 1 chồi, mình cứ hay tiếc cái đọt còn nụ nên không cắt bỏ, bữa trước mạnh dạn cắt bỏ mấy nhánh lòng thòng thì chồi ở cuốn hoa tự nhiên vọt cao lên, ra hoa và nụ rất nhanh:
Sao lại không cho nó tạo hạt hả bạn, mình tưởng cứ để đấy để thu hoạch hạt chứ

1,284
1
0

small_dracula

Trùi ui thế mà chị cứ tưới đẫm nước. Mà em bắt bệnh cho chị cái cây tử la lan với, đâu như trang 84-87 gì đó, chắc nhiều quá nên quên rùi.
Ý a, em đang nói cái cây mọc dại trên bờ đê cơ, cây của chị poppy ấy. 2 cây khác nhau mà.
Hì, em thấy đó nhưng thấy nó không sao mà em không có nhiều thời gian nên cố tình lờ đi đó :D:D:D!

1,492
1
0

songviet09

Đề nghị...tín nhiệm em Tuyền mát tay xây nhà mới .
Làm đi Tuyền ơi....chắc mẹ Ngộ hôm nay bận rồi.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Ý a, em đang nói cái cây mọc dại trên bờ đê cơ, cây của chị poppy ấy. 2 cây khác nhau mà.
Hì, em thấy đó nhưng thấy nó không sao mà em không có nhiều thời gian nên cố tình lờ đi đó :D:D:D!
Chị đang trồng cái bạn trên bờ đê ý mà, tưới đẫm nước luôn.

427
0
0

poppy summer

Em ơi, ngậm vô miêng cho cay cay ngọt ngọt xong có gieo hạt đuợc nữa ko??? Để chị về nhà chị thử.

792
0
0

J.C

e lỡ tay xây mất rồi cả nhà :D

250
0
0

tanh

Đang mùa hoa "Anh thảo/Cylamen) ai thích vẻ đẹp ngây thơ của hoa này thì tậu vài chậu về trồng nhé, hiện nay có nhiều màu lắm, thấy mà chết mê chết mệt luôn, giá 40-50k/chậu/màu. Cây này thích sáng ghét nắng, ít nước, mình nuôi chậu này gần 2 tháng rồi vẫn có hoa lác đác, nụ hoa như con cò bé bé:
Em nghe nói Anh thảo trồng khó lắm, thế mà cây của chị vẫn xinh tươi tới giờ, phục thiệt ấy, chị trồng cây gì cũng sum suê thì phải:x

1,284
1
0

small_dracula

Em ơi, ngậm vô miêng cho cay cay ngọt ngọt xong có gieo hạt đuợc nữa ko??? Để chị về nhà chị thử.
Dạ được chứ, gieo đều thì vẫn mọc đều răm rắp :D
Mà nó chỉ có ngoài vỏ quả khô thôi đó nhé!!!

82
0
0

menhimsu

Update hình hoa DYT hôm qua ở nhà mình để khích lệ tinh thần chiến sĩ nhé:

Hoa DYT xoắn bông to gần bằng 4 ngón tay:

Cắt cành đem giâm, nở hoa luôn:

Đang mùa hoa "Anh thảo/Cylamen) ai thích vẻ đẹp ngây thơ của hoa này thì tậu vài chậu về trồng nhé, hiện nay có nhiều màu lắm, thấy mà chết mê chết mệt luôn, giá 40-50k/chậu/màu. Cây này thích sáng ghét nắng, ít nước, mình nuôi chậu này gần 2 tháng rồi vẫn có hoa lác đác, nụ hoa như con cò bé bé:
Bạn ơi chỉ tớ cách giâm cành DYT với, cây nhà tớ cái gốc bây giờ nhìn khẳng khưu lắm chẳng hiểu tại sao.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.