Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,501
0
0

Haidang02

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Không có gì đâu em, take it easy đi - làm sao em biết tuổi chị chỉ qua cái nick trên diễn đàn. Xin lỗi nghe nặng nề quá, vào đây chỉ để chia sẻ chút kinh nghiệm hoa cây cho cuộc sống vui hơn, bớt stress hơn, bắt bẻ nhau vụ xưng hô câu chữ làm gì cho mệt he he he. Em có xưng chị với chị cũng không sao hết nhé. Cũng chỉ là you me thôi mà. Thank you JC đã nhắc haidang, chị không mind đâu hi hi.

Đấy là chai phân nước bán trong DAISO nhưng Daiso Hà nội thì vưỡn chưa thấy có, chắc cũng sắp có thôi. Hiện giừo chỉ có SG và Hải Phòng có bán. Em có bạn trong SG thì nhờ họ mua cho. Lần trước chị nhờ tuyền mua nhiều lắm nhưng chia nhau hết rồi. Chị có mấy chai chỉ dám dành cho DYT vì đọc trong cái tài liệu chăm DYT thấy toàn recommend dùng liquid fertilizer cho petunia. Các hoa khác dùng tạm phân viên.
Em có bạn trong đó bác ạ, nhưng em đồ rằng không đứa nào nó chịu cầm phân ra cho em đâu. Bụi DYT là em vác trên HN về, mới đầu nó có khá nhiều hoa nhưng giờ nó chỉ lèo tèo vài bông, lá nó cũng rụng bớt đi. Cái ban công nhà em nó bé, em treo toàn lan còi, lâu lắm nó mới nở hoa 1 lần. Ở dưới lan thì trồng vài chậu cây. Toàn cảnh ban công nhà em ở đây

@chị Đèn và mẹ coldmoon: E lanh chanh tí thôi mà, hihi. Chị Đèn và mẹ coldmoon nhé, nếu ko có chai phân bón siêu xịn đó thì mình dùng tạm phân viên cũng được mà. Em vẫn dùng phân viên đấy, trộm vía là petunia nhà e hơi bị khỏe nhá, hoa thì toe toét, phải mỗi tội màu hơi bị quê, có mỗi 2 màu :p
Vụ phân gio chị kém lắm. Trước toàn xin phân vi sinh của ông ngoại để bón. Để mai chị đi hỏi xem phân viên nó thế nào và bán ở đâu.

250
0
0

tanh

Hihi, cứ sau mấy màn tranh cãi của chị JC và anh SD thì nhà ta lên tầng sớm thôi, ngồi làm khán giả quả thật là giảm stress :)) Mấy chị mát tay xây nhà mới thui nào ;)

792
0
0

J.C

Tầng 5 để e Tanh xây đi, em trẻ đẹp mở hàng cho đắt :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Em có bạn trong đó bác ạ, nhưng em đồ rằng không đứa nào nó chịu cầm phân ra cho em đâu. Bụi DYT là em vác trên HN về, mới đầu nó có khá nhiều hoa nhưng giờ nó chỉ lèo tèo vài bông, lá nó cũng rụng bớt đi. Cái ban công nhà em nó bé, em treo toàn lan còi, lâu lắm nó mới nở hoa 1 lần. Ở dưới lan thì trồng vài chậu cây. Toàn cảnh ban công nhà em ở đây
Vụ phân gio chị kém lắm. Trước toàn xin phân vi sinh của ông ngoại để bón. Để mai chị đi hỏi xem phân viên nó thế nào và bán ở đâu.
Chị ơi HP có mà, nhờ nhà HP đi chị
còn phân viên thì cứ ới Mít Nem :D

1,517
0
0

Mehuungo

Small Dracula ơi, củ Monaco của chị cũng bị thối, tuy nhiên chưa đến mức nặng như của SV , 2 vòi cũng gần nở rồi làm thế nào bây giờ. CHị đang định hy sinh củ để ngắm hoa đấy chứ đợi thì lâu lắm. Giờ cả tuần nay chị ko dám tưới và ko dám để ngoài trời phơi sương phơi gió nữa, chị để vào cái hiên nhà. Liệu có phải mang vào nhà cho ấm ko hả em? Củ Rozetta thì chị bóp thấy ọp lắm, củ đó chưa lôi lên ngắm rễ nhưng lá thì mới nhú thôi chứ chưa lên cao như em Monaco, vòi cũng mập mạp và lùn hơn. Tối mai chị post hình em ngắm giùm chị nhé. Cám ơn em nhiều.

CHị Coldmoon : Tuần rồi em bận quá vì 2 thằng cu lăn ra ốm phải nghỉ học, trời lạnh nữa nên em chẳng chạy qua chị được. Sang tuần em gọi chị nhé.

Chúc cả nhà mình ngủ ngon. Mai em nào tươi trẻ lên tầng đi nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

There are currently 4 users browsing this thread. (2 members and 2 guests)

Ong Chúa,small_dracula,

hihi, làm gì mà thức khuya thế em?
xây nhà mới đi :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 4

Còn đây là hàng mới
Người bán bảo là mắt nai mắt nhung gì đó, tớ chịu.
chị ơi em hình dung cây mắt nai ko phải thế này :)
xem trong Tùng Tâm có 2 loại mắt nai, 1 loại lá tím giống như của chị, 1 loại kiểu như hoa viola cơ chị ạ
em thích loại kia hơn, SG có không chị?

331
1
0

loakenthangmuoimot

Trời rét mọi người ngại động thổ xây nhà rồi...:-O
@ Ong Chúa: Cái hoa mắt nai giống viola đó ngoài này đầy mà, chờ phiên chợ Mơ thể nào cũng có, nhưng mùa này cây tàn rồi, ráng chờ nắng ấm là có nhé. Không thì chịu khó chờ mình, mình đang ươm hạt, cây cũ tàn rồi, chắc sang xuân là cây con xỉnh xỉnh, mình share cho. Vác SG ra chi cho mất công...
Các em xinh tươi đùn đẩy nhau thì quỷ nhỏ xây nhà đi cho mát tay, cho các chị lấy vía lũ cây của em, hì hì

813
0
0

coldmoon1990

chị ơi em hình dung cây mắt nai ko phải thế này :)
xem trong Tùng Tâm có 2 loại mắt nai, 1 loại lá tím giống như của chị, 1 loại kiểu như hoa viola cơ chị ạ
em thích loại kia hơn, SG có không chị?
Mắt nai như mọi ngừoi trên này vẫn gọi là mắt nai-tố liên gì đó thì ở đâu cũng đầy, chợ Mơ chợ Bưởi Sài Gòn. Có điều Ong ơi, chị mua về 3 bụi chết 4 Ong ạ. Mặc dù ai cũng bảo dễ sống số 1. Cái hoa này em bán hàng bảo dễ lắm nên chị thử, em ấy dứt khoát nó là mắt nai mặc dù chị đã chỉ cây mắt nai kia cho em ấy. Muốn thử trồng thì chiều nay chị em mình giải quyết nhé.

Chị Coldmoon: Tuần rồi em bận quá vì 2 thằng cu lăn ra ốm phải nghỉ học, trời lạnh nữa nên em chẳng chạy qua chị được. Sang tuần em gọi chị nhé.
Ông già lại ốm nữa hả em. Thôi cố mà lo việc nhà đi, hoa hoét để sau. Mang cây tiêu về trồng chưa.

Khoe mấy nụ hướng dương nhà chị nè. Nhìn mấy em nụ mà ân hận vì mình bỏ bê em ấy thân như que tăm mà vẫn ra nụ mới vất vả chứ.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.