Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hic, em tìm mãi mà không tìm nổi chị nào đã nói 350k một chậu ly ly là bao nhiu cây nhỉ? Tự dưng trưa nay về gần nhà có một nhà bày ly ly ra bán em tấp vào hỏi vội nếu lấy nhiều thì giá là bao nhiêu: (tính trăm cây đổ lên) 60k/cây, lấy lẻ 75k/cây. Cây có từ 5-8 nụ to bằng ngón tay giữa của K tới bằng ngón chân cái. Sao thấy vẫn đắt quá. Năm trước chỗ em muốn hỏi đó 50k/chậu 3 cây, 5 tai một cây. Năm nay vẫn chưa hỏi được chỗ đó.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Thank you em nhé. Nếu có cây tiêu con sau Têts cho chị xin, chứ xin cành giâm chị e cái tay chị lắm. Chị vẫn muốn trồng tiêu. Không có trái thì có hoa vẫn vui mà. Có cây con em bứng vào bầu đất cho chị với nhé Phụng Hàm.
Ok, em sẽ bứng cả bầu cho chị. Nhưng chị cứ thử giâm đi cho tay nghề nâng cao nhỉ???

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

@ chị coldmoon: lần trước có nói với chị là post hình cho chị xem kiểu trồng CC ốp tường. Chị xem nhé

Loại chậu này được thiết kế kín đáy, dùng để trang trí là chính. Khi trồng cây nếu là các cây thông thường thì phải khoan thủng 1-2 lổ ở đáy cho thoát nước, hoặc phải trồng những loại sống được trong nước như Vạn niên thanh, Syngonium...
Trồng mà phải khoan lổ ở đáy có 1 nhược điểm là khi tưới nước (hoặc trồng ngoài trời thì bị mưa), nước thừa sau khi chảy qua chất trồng sẽ chảy xuống dọc tường rất bẩn, lâu ngày còn lên rêu. (hèhè, trồng ở tường rêu phong thì được).
CC là loại cây chịu hạn, nhưng cũng sống được trong điều kiện ngập nước, vì thế dùng loại chậu này trồng CC rất ổn. Chất trồng đối với CC có thể dùng hỗn hợp của than củi, xơ dừa, gỗ vụn, dớn.
Hoặc chị cũng có thể trồng lan ốp tường, nhưng chọn loại chậu có nhiều lổ

Hì, chổ của mấy tên ivy nè chị

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hè hè, hôm qua em mới đi đưa cổ cho người ta cứa, cái giống CC này cách đây gần 1 năm em tới chơi nhà ông bán hoa thì gặp lúc ổng mới bị cứa cổ, thích rồi nhưng họ mua làm giống nên không dám hỏi mua lại. Lần này tới ổng đã tách được thành 2 chậu. Bợ chậu này 150k. Hic, người quen nên ổng nói sao lấy vậy chứ không trả giá, cây lạ, đắt mấy cũng mua.
hihi, em tách ra rồi năm sau lai cứa cổ mấy chị trên này nhé
mà e show hình tất cả CC nhà em đi, tự nhiên chị lại thèm xem CC thế chứ.
Hôm qua em bé cùng cty về quê xin được cho chị 1 chậu cẩm cù to đùng, phê quá là phê, hehe
Hôm nào rỗi chị chụp ảnh rồi show lên nhé, chị chả biết tên em nào với em nào cả :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Nghèo ơi, mua rồi đóng thùng gưi ra cho chị mấy cái chậu đi, đừng để chị phải mua vé vào khuân chậu thì tháng sau chị nhịn ăn mất :D
Gởi bằng đường sắt nó sẽ phải đóng thùng gỗ (đắt lắm à) Mới hỏi Vy, xem thế nào buôn ra cho chị nhá...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Gởi bằng đường sắt nó sẽ phải đóng thùng gỗ (đắt lắm à) Mới hỏi Vy, xem thế nào buôn ra cho chị nhá...
hihi, nó có nặng ko? đi đường air được ko?
hihi, giá mà ở Hn nhỉ, chị đầy thùng gỗ để đóng hàng
ai cần thùng gỗ đóng hàng bảo em nhé, hehe

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

hihi, nó có nặng ko? đi đường air được ko?
hihi, giá mà ở Hn nhỉ, chị đầy thùng gỗ để đóng hàng
ai cần thùng gỗ đóng hàng bảo em nhé, hehe
Chị ơi, nó nặng lắm đó, đất nung mà. mua chậu hết 100k, tiền gởi hết 500k là tèo à. Hay chị vào SG mang thùng gỗ theo đi, em mua tặng chị chậu, chị đóng mang ra. :))

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

There are currently 14 users browsing this thread. (9 members and 5 guests)

Ong Chúa,bầu lào,Cuộc Sống Tươi Đẹp,hienvth,Họa sĩ nghèo+,Mehuungo,Phụng Hàm,thuanthao,

Hiền ơi, chị Hương ơi vào bàn cách mua chậu đi, em bồ kết mấy con trâu con bò của Nghèo rồi đấy, nghe đồn còn có đủ các loài vật cơ :)

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ong Chúa,bầu lào,Cuộc Sống Tươi Đẹp,hienvth,Họa sĩ nghèo+,Mehuungo,Phụng Hàm,thuanthao,

Hiền ơi, chị Hương ơi vào bàn cách mua chậu đi, em bồ kết mấy con trâu con bò của Nghèo rồi đấy, nghe đồn còn có đủ các loài vật cơ :)
::-?::-?::-?

832
0
0

Phụng Hàm

Chị Nghèo mà nói sớm thì hôm nay chậu đã có mặt ở HN và HD rồi đó. Thằng Ku em em nó vừa đánh xe từ đó ra bằng con 7 chỗ mà đi có 3 người cả xế. Tối qua vừa về là vào nhà em luôn. Mà nhìn chậu kết thật đó.
Chị Nghèo cho PH hỏi chút chỗ chị có xe chạy thẳng HD không vậy? Còn xe đi HN chắc có, các chị gửi xe khách đi.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

hihi, em tách ra rồi năm sau lai cứa cổ mấy chị trên này nhé
mà e show hình tất cả CC nhà em đi, tự nhiên chị lại thèm xem CC thế chứ.
Hôm qua em bé cùng cty về quê xin được cho chị 1 chậu cẩm cù to đùng, phê quá là phê, hehe
Hôm nào rỗi chị chụp ảnh rồi show lên nhé, chị chả biết tên em nào với em nào cả :D
Hì, em đang định để ra hoa xem thử thế nào nên chưa tách được chị ạ, tách là nó non cây, sau khi có hoa xong em mới tách
CC của em thì cũng hơn chục loại, nhưng chỉ mới có hoa được khoảng 5-6 loại thôi chị ạ, để em kiếm hình lại thử xem.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Chị Nghèo mà nói sớm thì hôm nay chậu đã có mặt ở HN và HD rồi đó. Thằng Ku em em nó vừa đánh xe từ đó ra bằng con 7 chỗ mà đi có 3 người cả xế. Tối qua vừa về là vào nhà em luôn. Mà nhìn chậu kết thật đó.
Chị Nghèo cho PH hỏi chút chỗ chị có xe chạy thẳng HD không vậy? Còn xe đi HN chắc có, các chị gửi xe khách đi.
Cái này phải hỏi xem đã, vì Nghèo có để ý xe khách đâu. nhưng chắc là có nhỉ? Nghèo mới khuân nó về chiều CN thôi. Đi dạy trong lúc sv vẽ thì đi lang thang chụp ảnh chung với một anh nữa cũng mê đồ gốm. Đã liếc mắt để ý những hàng kế đó vì có nhiều con vịt, thú đẹp (chưa có thời gian vào, mới ghé một hàng thôi). Vì thích đồ cũ cũ, lạ lạ nên phải chui vào bới móc những chỗ này như cái kho ấy, hứa hẹn sẽ ghé vào t6, t7, cn tới :)

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hic, chị nào mà buôn chậu xách tay thì đi ngang miền trung ném cho em vài cái nhá!!!

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Cái này phải hỏi xem đã, vì Nghèo có để ý xe khách đâu. nhưng chắc là có nhỉ? Nghèo mới khuân nó về chiều CN thôi. Đi dạy trong lúc sv vẽ thì đi lang thang chụp ảnh chung với một anh nữa cũng mê đồ gốm. Đã liếc mắt để ý những hàng kế đó vì có nhiều con vịt, thú đẹp (chưa có thời gian vào, mới ghé một hàng thôi). Vì thích đồ cũ cũ, lạ lạ nên phải chui vào bới móc những chỗ này như cái kho ấy, hứa hẹn sẽ ghé vào t6, t7, cn tới :)
Dạ, nếu chị có thể tới chỗ ngã ba sóng thần thì gửi đc cho e ngay cửa nhà còn nếu ko thì cứ là xe tới TP HD là em nhận đc tất ạ. Cái này dễ hơn vì em thường gửi cây và hàng hóa như vậy đó chị. Giá cả cũng tạm chấp nhận đc và thêm nữa là đơn giản chứ ko yêu cầu cầu kỳ trong đóng gói ạ.

1,284
1
0

small_dracula

@ chị Ong: CC
Nummularioides

Pachyclada

carnosa Krimson Queen

kerri

carnosa

1,284
1
0

small_dracula

CC tiếp, Em hàng rừng không biết tên
Hoa màu trắng xanh

Em này hoa trắng

Chưa thấy hoa

Hoa nhỏ, hơi có chấm

Hoa có chấm đỏ

1,284
1
0

small_dracula

CC tiếp, đợt gửi vừa rồi
Em hàng rừng lá mỏng nổi gân

Em hàng rừng lá dày

obscura

pubycalyx

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Quỷ: CC đẹp quá e, chị thích hoa màu trắng xanh. Nhà chị trước ra mùa trắng, cánh sao màu tím đỏ, như cái bánh bao ấy

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Q cho K hỏi Q có tất tần tật bao nhiêu loại CC rồi?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.