Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Đầu năm em mừng tuổi nhà mình nè:

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hôm nay em rảnh thì chẳng thấy ai lên tiếng nhỉ.

hi hi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hihi, dạo này chị cũnghay vào nhà mà chả có ai cả PH ơi
năm sau em gọt Thủy Tiên sớm chị ghé qua Hải Dương chơi nhé
hihi, trong năm có gì hay ới chị nhé, chị sẽ chạy qua ngay :D

82
0
0

menhimsu

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chúc mừng năm mới cả nhà, chúc cả nhà mình tràn ngập niềm vui và cây cối tươi tốt.
chị Coldmoon ơi, em gato đám DYT nhà chị quá cơ. Cả nhà ơi có ai mua TT và Mai đỏ k? ở đường ven hồ bán nhiều lắm mà rẻ nữa,tớ cũng phát hiện ra 1 vườn ươm gần đấy có khá nhiều DYT và ngọc thảo cả nhà a.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Chúc mừng năm mới cả nhà, chúc cả nhà mình tràn ngập niềm vui và cây cối tươi tốt.
chị Coldmoon ơi, em gato đám DYT nhà chị quá cơ. Cả nhà ơi có ai mua TT và Mai đỏ k? ở đường ven hồ bán nhiều lắm mà rẻ nữa,tớ cũng phát hiện ra 1 vườn ươm gần đấy có khá nhiều DYT và ngọc thảo cả nhà a.
Post địa chỉ đi Menhimsu ơi
:D

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Tiên ông nhà em đây, năm nay có 3 màu
màu đỏ

màu tím

và thêm màu hồng nhạt chưa chụp được ảnh
còn đây là thuỷ tiên hôm 30 được cho ạ

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

JC ơi đây là hoa SP này, ko biết có phải Phong Lữ ko?

792
0
0

J.C

Không phải đâu chị Ong, đấy là Cinenari, ở Chợ Bưởi gọi là CÚc lá nho, hoa báo xuân, cây í em mua là 80k dưng mà về chả nở j cả, đang lay lắt ý :D, chắc tại e cho nó vào bóng râm quá, híc híc. Tết bán nhiều mà, khoảng từ 150k trở lên một chậu :D. Phong lữ lá nó tròn tròn ý, chị nhìn lại ảnh sẽ thấy có khác mà. Sáng mai e chụp ảnh rùi up lên nhá, tối quá chụp ảnh xí mù.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Eo ơi chán nhở, chị nhìn lá nó khác với hình nhưng mà cứ mua đại đi :)

792
0
0

J.C

Nó cũng xinh mà. Thế chị đã chạy ra ĐH Y tế công cộng được lần nào chưa? hihi, ở đấy có hoa lồng đèn, em không thấy bán ở chợ Bưởi. Em thì mê Lồng đèn lắm dưng mà tiếc tiền, mấy lị màu tím thẫm pha đỏ em không khoái lắm, màu khác là em mua rùi đấy :)) (hôm đi làm đc mừng tuổi hẳn 1tr5, thế mà mua đúng một cái giỏ treo 15k cơ chứ :))). Hôm mùng 4 Tết em mua đc một cây Đỗ quyên hồng tán tròn xoe, rất đẹp, khá to mà chỉ có 70k thôi nhớ, hé hé, nếu ở Y tế công cộng là 200k rồi. Ở chợ Bưởi hiện giờ còn có cả Đỗ quyên thơm, ngta gọi là xuân quyên ý, cánh đơn, cành khẳng khiu, màu hồng và trắng. Mật báo với chị nào thích đồng tiền là đồng tiền cũng có nhiều, giá 35k một bịc - trồng sẵn trong bao đen ý, hình như mua nhìu nhìu là 30k hay sao ý. :D. Em thấy mua đồng tiền của cái hàng đấy được, cây em mua về thỉnh thoảng lại lên một bông hoa mới, yêu ra phết.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

hihi, đã kịp đi đâu vì chị về HN nó đóng cửa mất rồi
chợ Bưởi cũng chưa kịp lượn
Tình hình là rất tình hình, ban công của chị có cục nóng điều hoà, mà có vẻ hè đến nơi rồi nếu cứ bật điều hoà chắc cây tèo mất
huhu, làm thế nào bây giờ :(

427
0
0

poppy summer

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

JC ơi đây là hoa SP này, ko biết có phải Phong Lữ ko?
Đây là cúc lá nho mà,trước Tết mình cũng mua 80K/chậu to đùng của Đà Lạt, rất nhiều nụ nhưng mà ko nở được, hôm nay vừa phải cho ra thùng rác rồi.

1,284
1
0

small_dracula

Mình là hỏi chăm luôn bây giờ ấy chứ, còn cũng chưa hy vọng đến tận năm sau, hihi. Đây, hình đây :

Đây là lúc mới mua :

Giờ nó thế này, oặt à oặt ẹo :

Chăm sóc chỉ mới là thay nước, 2 đến 3 ngày thay 1 lần ...
Hè hè, có hình thế này có phải là hay không?!! Cái chậu này có vẻ không cố định được cây nên cây dễ ngã. Củ không gọt nên lá lên thẳng và dài, thêm có phần thiếu sáng nên lá dài màu nhạt và yếu, vì vậy mà rất dễ gập khi tưới lên lá hay giữ nghiêng cây.
Nhưng vụ kia rút kinh nghiệm thôi, trước mắt là ngắm hoa + hít thở, nếu chị thích ngắm một lần thật rộ hoa thì lột bao cho mấy vòi kia còn không thì để nó tự mở rải rác.

1,284
1
0

small_dracula

:)) (hôm đi làm đc mừng tuổi hẳn 1tr5, thế mà mua đúng một cái giỏ treo 15k cơ chứ :))).
Ở chợ Bưởi hiện giờ còn có cả Đỗ quyên thơm, ngta gọi là xuân quyên ý, cánh đơn, cành khẳng khiu, màu hồng và trắng.
Hè hè, tết chị này thế mà không lì xì cho em là không được đâu!
Có vẻ đó mới đúng là Đỗ Quyên. Nếu họ bán không quá mắc thì mua dùm lão quỷ được không? Hỏi thử giá dùm nhé, mua dùm và trồng dùm, khi nào đi HN lão quỷ ghé lấy.

2,501
0
0

Haidang02

Hè hè, có hình thế này có phải là hay không?!! Cái chậu này có vẻ không cố định được cây nên cây dễ ngã. Củ không gọt nên lá lên thẳng và dài, thêm có phần thiếu sáng nên lá dài màu nhạt và yếu, vì vậy mà rất dễ gập khi tưới lên lá hay giữ nghiêng cây.
Nhưng vụ kia rút kinh nghiệm thôi, trước mắt là ngắm hoa + hít thở, nếu chị thích ngắm một lần thật rộ hoa thì lột bao cho mấy vòi kia còn không thì để nó tự mở rải rác.
Cảm ơn small_dracula. Hôm nay thì nó cũng nở kha khá hoa rồi, thơm như kiểu hoa nhài đã ướp chè ấy :)

Hôm mới mua có bạn bảo phải chăm cây này như chăm em bé, rửa củ nhẹ nhàng, thay nước thường xuyên nên lôi ra lôi vào nhiều quá, có thể thế cũng thêm phần làm nó nghiêng ngả ...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Phung Hàm ơi, mai có người đi Hải Dương
em cần thồ gì ở HN xuống ko?

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

Nó cũng xinh mà. Thế chị đã chạy ra ĐH Y tế công cộng được lần nào chưa? hihi, ở đấy có hoa lồng đèn, em không thấy bán ở chợ Bưởi. Em thì mê Lồng đèn lắm dưng mà tiếc tiền, mấy lị màu tím thẫm pha đỏ em không khoái lắm, màu khác là em mua rùi đấy :)) (hôm đi làm đc mừng tuổi hẳn 1tr5, thế mà mua đúng một cái giỏ treo 15k cơ chứ :))). Hôm mùng 4 Tết em mua đc một cây Đỗ quyên hồng tán tròn xoe, rất đẹp, khá to mà chỉ có 70k thôi nhớ, hé hé, nếu ở Y tế công cộng là 200k rồi. Ở chợ Bưởi hiện giờ còn có cả Đỗ quyên thơm, ngta gọi là xuân quyên ý, cánh đơn, cành khẳng khiu, màu hồng và trắng. Mật báo với chị nào thích đồng tiền là đồng tiền cũng có nhiều, giá 35k một bịc - trồng sẵn trong bao đen ý, hình như mua nhìu nhìu là 30k hay sao ý. :D. Em thấy mua đồng tiền của cái hàng đấy được, cây em mua về thỉnh thoảng lại lên một bông hoa mới, yêu ra phết.
Chắc phải tranh thủ mọi người còn hoa tết mình đi mua cây nên rẻ nhỉ, hihi. Chị phải mua đỗ quyên ta này mới được, ngày trước mẹ chị cho 1 cây mà làm chết mất, hoa màu hồng dễ thương lắm ý.
báo cáo là tết nhà chị có khá nhiều hoa trồng được: hồng thơm nở hẳn 15 bông từ 30, violet cũng kịp nở, hoa cánh bướm, susi, cúc vàng, DYT trắng... cơ mà mùng 2 tết mất máy ảnh nên chẳng còn cái ảnh nào :(
Nhớ ra là nhà mình không ai trồng thược dược kịp nở tết hay sao mà không ai khoe nhỉ, thược dược nhà Tin bây giờ vẫn đầy lá là lá chắc phải tháng nữa mới có hoa. Hôm 30 nhà Tin mua được 5 cái nụ thược dược hé hé 20k, hoa to họ đòi 20k/ cành mà không có màu đẹp nên không mua.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

hihi, chị ơi chủ nhật này hẹn nhau đi chợ Bưởi đi :)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member

hihi, đã kịp đi đâu vì chị về HN nó đóng cửa mất rồi
chợ Bưởi cũng chưa kịp lượn
Tình hình là rất tình hình, ban công của chị có cục nóng điều hoà, mà có vẻ hè đến nơi rồi nếu cứ bật điều hoà chắc cây tèo mất
huhu, làm thế nào bây giờ :(
thế này chắc mùa hè đến Ong phải sơ tán cây lên tầng trên đi
Cảm ơn small_dracula. Hôm nay thì nó cũng nở kha khá hoa rồi, thơm như kiểu hoa nhài đã ướp chè ấy :)

Hôm mới mua có bạn bảo phải chăm cây này như chăm em bé, rửa củ nhẹ nhàng, thay nước thường xuyên nên lôi ra lôi vào nhiều quá, có thể thế cũng thêm phần làm nó nghiêng ngả ...
Thủy tiên thơm chị nhỉ, 30 tết em đi chợ hoa gặp chị Ánh TG mua thủy tiên, chị ý mua cho em 1 củ đẹp lắm. Mùng 4 mới nở nhưng lại hay vì lúc đấy mới ở nhà ngắm hoa được, bây giờ đi làm thì cho em ý ra hiên phơi nắng chiều mang vào nhà ngắm :)

3,316
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hihi, chị ơi chủ nhật này hẹn nhau đi chợ Bưởi đi :)
chiều thứ 6 chị hẹn đi metro nên cũng sẽ ghé qua Bưởi, chủ nhật để xem lại đã nhé, hihi đầu năm chưa hẹn không có không đi được dông cả năm nhờ :D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.