Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

273
0
0

meby

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Meby xin gia nhập hội hoa lá với nhé, mình ở Đà nẵng, các mẹ ở đây chuộng Huệ nhĩ, nhà mình thì có mai và lan, đây là quà ra mắt:
Picture 142_.jpg

Picture 161_.jpg

Picture 159_.jpg

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

@ Chị Ong: chị ơi cho em xin lỗi nhé. đến hơn 3h chiều em có việc đột xuất nên khi chị tới em chưa chuẩn bị gì cả mà cũng không kịp về. Thế là lỡ cơ hội gặp chị. Nếu biết chị đi chợ hàng thì em theo đi từ sáng hi hi... Hôm qua tới hơn 6h em mới thoát tội về tới nhà mệt gần chết. Em cám ơn chị về tất cả nhé. Yêu chị nhiều nhiều...
Việc hẹn rồi lại bận đột suất là chuyện thường, ai cũng có khi rơi vào như thế.
Đến 6h em mới về mà em cứ bảo chị đứng ở đường chờ em, trong khi chị có 2 đứa trẻ con với bố mẹ chị trên xe, chị lại đứng cách nhà em có mấy bước chân. Nếu chị mà ko gọi thì cứ đứng ở đường chờ em mãi.

Lần sau em phải báo cho chị để chị gửi đồ vào nhà em còn về chứ.
Rút kinh nghiệm đi nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Chào mừng nhà mình có thêm ma lan cái nào!

Hè hè, năm nay hoa nhà em lèo tèo quá, lại bị PH dọa nên không dám khoe, giờ mới dám ném lên vài cái

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Meby xin gia nhập hội hoa lá với nhé, mình ở Đà nẵng, các mẹ ở đây chuộng Huệ nhĩ, nhà mình thì có mai và lan, đây là quà ra mắt:
Ôi nhà chị nhiều lan đẹp thế . hi.hi em thấy khoe Mai và Lan thế có Chờ im không chị

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Có cái này mới đáng khoe nè, hehe

Trồng lên thế chứ cả mùa ăn 2 trái là cùng!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Eo ơi, nhìn thấy chậu Obscura xanh mướt quá Quỷ ơi.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Có cái này tặng chị coldmoon

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Khoe cả nhà hoa nhà em
Môi son đỏ

Môi son vàng và lá không biết tên

Dứa dại

813
0
0

coldmoon1990

@SV: Nó héo thì trảm đi vài thằng cho nó sợ, những thằng còn lại đố dám héo
@ Quỷ: Chả mấy khi chị "được" làm chiên da, sao em dìm hàng thế :D

Hôm qua lần đầu được chứng kiến chợ Hàng là dư lào, hehe các bạn có tên trong danh sách trả tiền vận chuyển cho tớ nhé, cứ tính cái xe 7 chỗ đi HP trong ngày thuê bao nhiêu để thanh toán nhé.:D
Eo ơi giờ mới mệt, mệt quá...
Lần sau mà cứ nói suông không có ảnh là phạt nghe Ong. Sao đã đi được chợ Hàng nhanh thế cô nương.

Eo ơi, nhìn thấy chậu Obscura xanh mướt quá Quỷ ơi.
Nghe giọng Ong giờ pro lắm ấy Ong ơi.

Có cái này tặng chị coldmoon
/QUOTE]

Quỷ ơi, confirm cho chị đây có phải nụ sim không, hay chỉ là mầm. Chị nghĩ là nụ hoa đấy vì nó tròn tròn mà. Eo ôi nếu sắp được ngắm hoa sim và chuẩn bị ăn quả sim nữa thì oai quá nhỉ.
http://

Còn đây là lá mua non của chị

1,136
0
0

Mẹ Đạt

to cả nhà: Về vụ Bán măng gây quỹ, CSTT gây quỹ đã trả lời em, chúng ta sẽ có thêm đầu cầu nữa ở chỗ chị OMM với chị mẹcunlinh, đồng thời quỹ có hỏi chúng ta nên bán giá 32K hay 35K/1kg, vì em thấy có bạn bán bên LCM cũng bán giá 35K, như thế mỗi kg chúng ta lãi được 19K (nếu ko mất tiền vận chuyển nội thành đến chị Cunlinh và chị OMM), nếu chỉ bán 32K thì sẽ chỉ lãi 16K, hi hi... nên chọn phương án nào ạ? Quỹ baỏ em bàn với cả nhà, còn nếu để em bán bên LCM thì em bán giá 32 (hôm nọ em cũng đăng bán vậy roài ạ!!!) vậy thì chúng ta thống nhất giá nào ạ???

813
0
0

coldmoon1990

Chị cũng đua đòi chụp macro - nhưng cái cần chụp thì nhòe nhoẹt, cái kô cần thì rõ, thế là thế nào hả chiên gia loa kèn ơi. Dạo này loa kèn bận bịu chả thấy sang bên này mấy nhỉ. Cghij gieo hết đám hạt em cho chị rồi. Mới lên 2 cây HD.

Khoe đám cà chua nhà chị nhé.

Đỗ lứa 2 nhé, cây cao 10cm vẫn ra quả.

Đây là DYT sau khi sắp xếp lại, không thành công với bậc thềm DYT và một hàng rào DYT nên giwof chị gom tất đám dưới đất vào chỗ này. Ở ngoài chậu hoa Thái lan đẹp lắm, chụp lên ảnh tệ ghê nhưng thôi cứ khoe tạm vậy.

47
0
0

toctien0904

Chị Tóc tiên ơi, Huệ dại sao mà đẹp thế ạ?
Huệ này ở SG hay HN ạ?
Chị cũng thấy nó đẹp, chỉ tội hoa không to như mấy loại kia. Loại này nhanh nhảy củ con lắm đó Ong

@Dâu: củ #1 vòi #3 là song diện, củ #2 vòi #3 là tam diện. Hoa rất to, rất thơm, hihihi

Mọi người cho TT hỏi, hạt DYT bên Gino bán nó màu vàng nhạt, mà sao hạt TT thu hoạch từ chậu ở nhà thì nó nhỏ hơn và không có màu vàng. Có khi nào hạt nhà mình bị lép không?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
813
0
0

coldmoon1990

Cúc zinnia và cosmos chị gieo từ hạt

Đây là em chua me, giá chụp lúc nở thì đẹp hơn nhưng thôi kệ

Quýt chợ Viềng. Em bé cao có 2 gang tay này mà đậu được quả thì mình giỏi quá (đua đòi nàng Ong lâu lâu tý).

@út ơi chị đã nhận được hạt MG tím cánh nhọn. Chị sẽ trồng chậu. cảm ơn út nhé. Em có lấy hạt MG Mỹ tím xanh không, hôm thứ 7 chị gom được hơn 10 quả liền.

@Phuong Thuan: tuần này chị sai thằng bé bữa trước ghé qua cơ quan em nhé. Tại cuối tuần vứat DT ở cơ quan nên kô có DT của em không sai nó chạy qua em được. Em có lấy hạt MG Mỹ màu tím xanh nhị trắng không?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Mẹ Đạt ơi bán 35K đi nhé, hehee

1,284
1
0

small_dracula

@ chị coldmoon: hi, đúng là nụ Sim rồi đó chị.
@ mẹ Đạt: hehe, chị này cẩn thận thế, chị cứ bán 40k đi, ai không mua là không có tinh thần xây dựng, trừ vào điểm chuyên cần!

1,492
1
0

songviet09

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Em mới thấy mỗi chị kêu 35K ạ, còn các chị khác thì sao ạ?? he he...
Nói thật là chị dị ứng với các món gì liên quan tới măng lắm. Nên không dám ho he ý kiến gì .

317
0
0

tuyen-virgo

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Mọi người cho TT hỏi, hạt DYT bên Gino bán nó màu vàng nhạt, mà sao hạt TT thu hoạch từ chậu ở nhà thì nó nhỏ hơn và không có màu vàng. Có khi nào hạt nhà mình bị lép không?
Hạt bên Gino nếu Tóc Tiên mua loại bỏ trong hủ nhựa, thì hình như là họ có áo một lớp bột gì đó bên ngoài vừa để bảo quản hạt vừa để kích thước hạt to hơn, dễ trồng hơn chứ hạt bé ti li thì khó gieo.

Chị Coldmoon: Chị ơi trong bài Em post đã nêu tên công ty cung cấp chậu treo, cả số phone của bên làm sắt ban công luôn (cũng do MeLamgiang giới thiệu) Vì Em ưng mắt ban công nhà Melamgiang nên mới post dài dòng văn tự như thế, ai dè Chị mãi xem hình mà bỏ sót chữ, hihi
Ong Chúa: Nàng cứ mạnh tay cải tạo ban công đi, để vài hôm Cần Cù nó nở tha hồ thích, ăn chơi lành mạnh thì ngại gì tốn kém, nhỉ, Chị Coldmoon nhỉ!