Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Hạt bên Gino nếu Tóc Tiên mua loại bỏ trong hủ nhựa, thì hình như là họ có áo một lớp bột gì đó bên ngoài vừa để bảo quản hạt vừa để kích thước hạt to hơn, dễ trồng hơn chứ hạt bé ti li thì khó gieo.

Chị Coldmoon: Chị ơi trong bài Em post đã nêu tên công ty cung cấp chậu treo, cả số phone của bên làm sắt ban công luôn (cũng do MeLamgiang giới thiệu) Vì Em ưng mắt ban công nhà Melamgiang nên mới post dài dòng văn tự như thế, ai dè Chị mãi xem hình mà bỏ sót chữ, hihi
Ong Chúa: Nàng cứ mạnh tay cải tạo ban công đi, để vài hôm Cần Cù nó nở tha hồ thích, ăn chơi lành mạnh thì ngại gì tốn kém, nhỉ, Chị Coldmoon nhỉ!
Hihi, nàng Tuyền kích động quá nhỉ? Hehe, chồng mà cắt lương là nàng cũng có tội đấy nhé.

Mẹ Đạt: em ơi em cứ quyết đi, ko cần phải hỏi ý kiến cả nhà đâu.

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Đúng rồi bán 35k cho bạn gì bên LCM khỏi kiện hehe..., chị đăng ký 3 kg nhé nhé, cái này nhét tủ lạnh để bao lâu nhỉ em nhỉ?

Nhà chị cả nhà thích măng, mỗi tội sợ bị ngâm tẩy hóa chất nên ko dám xơi, chờ vào mùa . Măng này luộc chấm muối vừng ngon tuyệt cả nhà ạ.

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Hihi, nàng Tuyền kích động quá nhỉ? Hehe, chồng mà cắt lương là nàng cũng có tội đấy nhé.

Mẹ Đạt: em ơi em cứ quyết đi, ko cần phải hỏi ý kiến cả nhà đâu.
35k cho chẵn tiền em ơi :)
Đúng rồi bán 35k cho bạn gì bên LCM khỏi kiện hehe..., chị đăng ký 3 kg nhé nhé, cái này nhét tủ lạnh để bao lâu nhỉ em nhỉ?

Nhà chị cả nhà thích măng, mỗi tội sợ bị ngâm tẩy hóa chất nên ko dám xơi, chờ vào mùa . Măng này luộc chấm muối vừng ngon tuyệt cả nhà ạ.

Hu hu... EM chưa kịp báo gì thì GQ đã báo chính thức mở topic và đã thông báo luôn là giá 35K roài ạ!!! He he....

213
0
0

"hot boy utvanut"

@út ơi chị đã nhận được hạt MG tím cánh nhọn. Chị sẽ trồng chậu. cảm ơn út nhé. Em có lấy hạt MG Mỹ tím xanh không, hôm thứ 7 chị gom được hơn 10 quả liền.
Ui, em gửi một gói hạt MG đủ màu cho các chị em ngoài Bắc từ hồi Tết DL, cùng đợt với mấy giỏ treo cơ mà. Sao bây giờ chị mới nhận được. Hay là chị nhầm của chị Thuanthao gửi không ? Nếu để lâu quá chẳng biết nó còn mọc được không nữa.
Nếu chị có MG nào leo giàn khỏe thì cho em xin mấy hạt ạ. MG dại chị cho bị chuột làm món rau mầm rồi. Em đã tóm được tên tội phạm ấy. May là em mới gieo một nửa.

Em khoe hoa nhà

Cẩm hồng ngắm mãi không chán. Đẹp từng cm

Học em Toctien làm giá. Giá đỗ tự làm giòn và dai hơn ngoài chợ. Giá ngoài chợ mềm và ra nhiều nước. Hihi, thật đấy, không phải tự hát rồi tự khen đâu ạ.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Hí hí, chị D, hôm nào rảnh em thị phạm cho chị món máy ảnh, bày qua đây hơi khó hiểu. Chị có gửi gì cho Thuận thì cho e xin mấy hạt MG nhé, ké Thuận luôn, gieo được món í nên lại ham hố roài, hehe.
Mẹ Út: Nhìn giá chị làm em lại muốn bon chen...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

hơ, bày đây trước rồi thị phạm trực tiếp sau chị ơi, bày đây trước cho nó có tính đại chúng.

1,284
1
0

small_dracula

em học theo chị Tuyền chăm Anh Thảo mà còi quá thể

813
0
0

coldmoon1990

Ui, em gửi một gói hạt MG đủ màu cho các chị em ngoài Bắc từ hồi Tết DL, cùng đợt với mấy giỏ treo cơ mà. Sao bây giờ chị mới nhận được. Hay là chị nhầm của chị Thuanthao gửi không ? Nếu để lâu quá chẳng biết nó còn mọc được không nữa.
Nếu chị có MG nào leo giàn khỏe thì cho em xin mấy hạt ạ. MG dại chị cho bị chuột làm món rau mầm rồi. Em đã tóm được tên tội phạm ấy. May là em mới gieo một nửa.

Học em Toctien làm giá. Giá đỗ tự làm giòn và dai hơn ngoài chợ. Giá ngoài chợ mềm và ra nhiều nước. Hihi, thật đấy, không phải tự hát rồi tự khen đâu ạ.
Chị sẽ học út làm món giá đỗ bằng bao tải này. Hiện giừo chị dùng lá trúc cũng ổn lắm. Nhưng nếu dùng bao tải thì nhàn hạ hơn tội gì. Giá đỗ mua ngoài chợ kô phải chỉ mềm và nhiều nước đâu em, mà họ ngâm thuốc cho lên nhanh và trắng mập. Tránh được thì tốt, chịu khó làm cho trẻ con ăn em ạ.

Vụ hạt MG này hoàn toàn tại Ong. Hay quá, chị đang muốn có cớ bắt đền Ong, may quá có vụ hạt MG này. Ong cầm hạt cho chị nhưng tiếc không chịu đưa chị - hôm vừa rồi chị đòi ghê quá mới đưa đấy he he he. Bắt đền Ong nếu chị gieo không lên - mà có lên cũng vẫn phải đền thôi Ong ạ. Đúng là đám hạt đó của em út ạ. Chị cũng có hạt của chị thuan thao gửi cho qua loa kèn, nhưng sao gieo nó không lên mới bùn chứ. Đang gieo evening glory rùi.

Chị có MG Mỹ leo giàn chắc chắn rồi. Không những thế còn sống xuyên mùa nữa cơ. Năm nay chị cắt hết phần dây cũ đi, định gieo lứa mới, nhưng đám gốc cũ đâm mầm tua tủa, lại sắp leo kín giàn rồi mới sợ chứ. Không ngờ trồng MG dễ đến cỡ đó.
Chị có 2 loại MG dại, 1 loại lá tim, 1 loại tim xẻ, đều hoa tím xanh và xanh. Đều khỏe và siêng hoa. Để chị gửi cho em cả 3 loại nhé.

@loaken: tức thật, hôm nay chị quote thế nào ấy chả quote được multi. Bực ghê. OK, chị sẽ gửi hạt MG Mỹ cho em qua PT. Em có muốn lấy tigon không chị đào cho em 1 gốc? Đào cả gốc cho nó chắc chứ nghe chừng cô em giâm cành cũng chỉ pro hơn chị thui he he he.

@Loa ken, PT, songviet, ...em nào mà nhìn thấy lan tỏi thì làm ơn rinh về cho chị 1 bụi nhé. Rinh không cần hỏi đâu. Nếu bọn em có mua dư thì chị bán lại giá cao cho Ong, chả sợ thừa.

@Ong: đền chị vụ hạt MG đi - rồi có muốn lấy củ huệ Hồng Sọc thì năn nỉ chị đi chị cho 1 củ bự kèm theo vài em bé luôn Ong thích đủ thứ nhé.

47
0
0

toctien0904

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Hihi, hôm trước em nghĩ: sao giá ng ta bán mềm + nước nhiều hơn giá mình trồng nên em đổ thật nhiều nước. Cuối cùng nó nhũn hết hạt đậu và bay mùi.. chịu hông nổi luôn:D

Chị Út lấy MG hoa xanh chân dài của Gino hông?

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Hihi, hôm trước em nghĩ: sao giá ng ta bán mềm + nước nhiều hơn giá mình trồng nên em đổ thật nhiều nước. Cuối cùng nó nhũn hết hạt đậu và bay mùi.. chịu hông nổi luôn:D

Chị Út lấy MG hoa xanh chân dài của Gino hông?
Chắc hôm nào chị phải nghiên cứu thêm cái món rau mầm nữa. Nhiều khi thấy "tội lỗi" với chồng con quá. Suốt ngày cây với hoa. Con nó bảo mẹ thương cây hơn thương con :D
Toctien có trồng rau mầm không, chỉ chị với. Mua hạt giống ở GINO à hay ở đâu rẻ?

Đợi hạt MG của chị Coldmoon gửi thì Toctien đến lấy về trồng luôn cho vui ha, rồi tiện thể mang cho chị mấy hạt MG GINO.

317
0
0

tuyen-virgo

Mời cả nhà ngắm giàn hoa 3triệu usd của bạn VHSTMT bên WTT nhé:

273
0
0

meby

Cây này ở vườn nhà mình hơn 3 năm rồi, giờ mới ra hoa, trong khi các chị em của nó đã ra từ hồi nào rồi. Nhìn cây thì hoành tráng nhưng hoa có thế này thôi, hồi nào sẽ chụp toàn cây đang nở hoa cho cả nhà nghía nhé

@Susu: môi son cũng là cây yêu thích của chị, nhưng giờ nó tèo rồi, chắc là do không hợp khí hậu nóng ở vùng mình.

1,014
0
0

Em bé ngoan

Nhà em trồng 2 chậu Lan Huệ. Điều kiện chăm sóc như nhau: hôm nào chăm thì tưới, lười thì thôi :D

Ấy vậy mà nó ra hoa khác nhau nhé: chậu đặt cao hơn chút ra hoa đỏ nhạt, chậu thấp ra hoa đỏ đậm.

Mọi năm đặt ngang bằng nhau thì ra hoa y hệt nhau.

Chứng tỏ chậu được đặt cao nó sợ ra hoa đẹp lại bị chê là bày đặt cành cao, kiêu kỳ ...nên nó chả dám ra hoa đúng màu nữa, hehe.

10
0
0

Tiktik

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - Tầng 7 - Nhân

Buồn ngủ quá up tặng cả nhà. Đây là hoa chợ Hàng :D

Cái hoa vàng này to và đẹp:

832
0
0

Phụng Hàm