Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

151
0
0

derma

Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Báo cáo cả nhà là sáng nay ra tưới nước cho cây thì đã thấy em hoa Giun phục hồi lại rồi :p. K bị ủ rũ như hôm trc nữa. Hôm qua về e thấy ủ rũ quá nên e mới liều tưới nhiều nước hơn. Hihi. May thế, nó đã tươi trở lại. Thế mà con bé bán hàng kêu chị chỉ tưới ướt gốc thôi, đừng tưới nhiều làm em rón rén em chả dám tưới nhiều. Hihi. Cảm ơn trời phật!!!

151
0
0

derma

Ôi hôm nay nhà mình đi vắng hết cả, chẳng có ai vào quét dọn nhà cửa, tưới cây tưới hoa gì :p

1,284
1
0

small_dracula

@ Kem ơi, cho xem nè, 2 khay bên trái và khay cao bên phải là hạt của Kem đó, hết chổ để nên chỉ gieo trong 3 khay, giờ nó lên hơi dày.

2,501
0
0

Haidang02

@ Kem ơi, cho xem nè, 2 khay bên trái và khay cao bên phải là hạt của Kem đó, hết chổ để nên chỉ gieo trong 3 khay, giờ nó lên hơi dày.
Hàng nào lối ấy cứ thẳng tắp ấy nhỉ :D
Chị gieo hạt loạn xị ngậu lên, nhưng giờ phải học tập Q mới được.

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Hi nhìn ngon nhỉ sắp xào xáo được rùi. Mà cái lũ chẳng có gì ấy là cái hộp nào? Hay nó tèo téo teo rùi??? Đăng ký nửa kg thịt bò nhé. he he...

832
0
0

Phụng Hàm

Mẹ Đạt và Derama: Cây đó đúng là cây giun rồi cho các mẹ bài thuốc hay nè, lấy thân và lá sao vàng hạ thổ sắc đặc uống có tác dụng tẩy giun sán đó ạ.
Mẹ Đạt, chị hỏi xin em cúc Đà Lạt mà có phải gino đâu nhỉ??? Nếu còn cho chị nhá nhá...

151
0
0

derma

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà tầng 8- Nhân rộng tấm lòng Nhân

Mẹ Đạt và Derama: Cây đó đúng là cây giun rồi cho các mẹ bài thuốc hay nè, lấy thân và lá sao vàng hạ thổ sắc đặc uống có tác dụng tẩy giun sán đó ạ.
Mẹ Đạt, chị hỏi xin em cúc Đà Lạt mà có phải gino đâu nhỉ??? Nếu còn cho chị nhá nhá...
Đúng rùi chị ạ, hihi, hôm em đi mua cây đó, em bán cây bảo là cây này dùng để trị giun nên mới có tên gọi đó :p

1,492
1
0

songviet09

Vài cây thì đợi bao giừ chị đi DL gửi xe ô tô ra cả thùng luôn nhé. Hoặc năn nỉ L va Th đi, rồi cho chị ké nữa hi hi. Chị chỉ chỗ mua cho.

Đùa thế chứ chị nhờ xin họ xách máy bay ra nên chị chỉ dám xí cho em 1 cây thôi (nếu có he he vì giừo vẫn chưa nhận được) - vì chị nợ quà cho em lâu quá mà chả nghĩ ra món gì. Năm nay thất thu vụ đi lại nên nghèo nàn lắm lắm.

Thôi kiểu gì chị cũng sẽ đi DL mà, trong đó rẻ thôi em ạ. Chị hỏi được chỗ mua yên tâm chắc chắn rồi. Bao giờ vào chị khuân.
Hờ hờ ...bác này , thì ra bác vẫn nhớ vụ nợ quà em à ??? mà e thì lại không nhớ vụ nợ nần này nguồn cơn từ đâu nữa:D . Thôi để lúc nào bác đi ĐL thì rinh cho e cũng được, chứ nhờ vả qua nhiều cầu ngại ngại lắm ý bác ơi. Bác vẫn nhớ tới làm em cảm động quá:p:x:D, em tặng bác loạt hình nóng hổi này nhé .

151
0
0

derma

Đep quá đẹp quá chị ạ hihi. Chắc tuần này e phải ra chợ Bưởi rinh 1 em thật to về để nó ra hoa thôi. Chứ chờ em còi zin của em k biết bao giờ mới có hoa chơi :p

1,284
1
0

small_dracula

Hi nhìn ngon nhỉ sắp xào xáo được rùi. Mà cái lũ chẳng có gì ấy là cái hộp nào? Hay nó tèo téo teo rùi??? Đăng ký nửa kg thịt bò nhé. he he...
Hi, trong bì Kem tách thành 2 là tách riêng hạt chắc hạt lép hử?! Lão quỷ trộn chung gieo chung, đại khái là tránh tình trạng khay mọc khay không sau này chăm mệt! Hehe, đừng tiếc công tách riêng hỉ.

1,284
1
0

small_dracula

Đúng rùi chị ạ, hihi, hôm em đi mua cây đó, em bán cây bảo là cây này dùng để trị giun nên mới có tên gọi đó :p
Quá chuẩn!

1,136
0
0

Mẹ Đạt

Ơ, em tưởng chị lấy hạt Vạn Thọ, đang định vào kêu với chị là hạt vạn thọ em gửi cho chị, em gieo 1/2 gói ko lên hạt nào!! hic hic... nếu chị lấy hạt đà lạt thì em còn 1 ít, vài hôm nữa em gửi bưu điện cho chị nhé!!

Em vừa qua!! Mà bạn em có hạt é, loại mẩy ơi là mẩy ấy, có hạt é với thạch đen ăn mới ngon!! :D

813
0
0

coldmoon1990

Hờ hờ ...bác này , thì ra bác vẫn nhớ vụ nợ quà em à ??? mà e thì lại không nhớ vụ nợ nần này nguồn cơn từ đâu nữa:D . Thôi để lúc nào bác đi ĐL thì rinh cho e cũng được, chứ nhờ vả qua nhiều cầu ngại ngại lắm ý bác ơi. Bác vẫn nhớ tới làm em cảm động quá:p:x:D, em tặng bác loạt hình nóng hổi này nhé .
Em thân mến. Chị đã nhận được thằng này. Mai ngày kia lúc nào ghé qua cơ quan chị đi. Lúc nào cũng được. Chị mà không có đấy chị sẽ nhờ người đưa cho em, nhé.

Cây hình như được ươm trong bọc nilon, nên yên tâm vụ rễ riếc gì đó. Hy vọng nó ra hoa được như của tanh của Quỷ. Em hỏi nhỏ Quỷ cách trồng cho nó ra hoa nhé.

1,284
1
0

small_dracula

hé hé, cây của em thì trước giờ đều là em chả làm gì cả mà nó tự ra hoa chị ơi!

177
0
0

Mitngoan

Các mẹ trồng DYT gặp phải em chưn dài, nếu thích vẫn có thể cho nó rũ vô tư nhá, hàng mẫu đây
Mai chỉ thiên
Đang tàu ngầm ở tầng 1 để học tập kinh nghiệm trồng hoa của các bác nhưng nhìn thấy dã yên thảo cánh xoăn và mai chỉ thiên của small_dracula đẹp quá, phải trồi lên ngay để hỏi thăm. Quỷ nhỏ mua 2 loại hoa này ở đâu, em lượn chợ Bưởi nhưng chưa thấy có. Em mê dã yên thảo cánh xoăn từ lúc đọc được bài của Tuyền nhặt được DYT ở ngoài đường về chăm sóc lại nở hoa tưng bừng quá. Giúp em nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Khoe phát, cả hoa cả xe cả em Lucky

1,284
1
0

small_dracula

Đang tàu ngầm ở tầng 1 để học tập kinh nghiệm trồng hoa của các bác nhưng nhìn thấy dã yên thảo cánh xoăn và mai chỉ thiên của small_dracula đẹp quá, phải trồi lên ngay để hỏi thăm. Quỷ nhỏ mua 2 loại hoa này ở đâu, em lượn chợ Bưởi nhưng chưa thấy có. Em mê dã yên thảo cánh xoăn từ lúc đọc được bài của Tuyền nhặt được DYT ở ngoài đường về chăm sóc lại nở hoa tưng bừng quá. Giúp em nhé.
Hi, cả 2 đều là em mua ở Huế, HN em không biết có không!
DYT thì hơi chua, cây này sao rất ít đậu trái, cây của em nở từ tết đến giờ chỉ đậu 2 trái và em gieo hổng thấy lên cây nào hết trọi.
Cây Mai chỉ thiên thì nó là cây thân gỗ, không đậu trái, nhân giống bằng giâm - chiết - ghép, nếu ai có điều kiện đi ngang Quảng bình thì ới em trước, trong vòng 1 tháng thì em có thể thu xếp được cây ghép. 2 tháng thì càng chắc cú hơn. (Hè hè, nói vậy chớ bữa trước có hứa với mấy chị mà em lười còn chưa chiết)

151
0
0

derma

Bạn ơi Mai chỉ thiên ở chợ bưởi có đấy, xã tớ cũng mua ở chợ bưởi nè :p

151
0
0

derma

Bạn ơi Mai chỉ thiên ở chợ bưởi có đấy, xã tớ cũng mua ở chợ bưởi nè :p