Trừ thuế thu nhập, bực quá đi

2,501
0
0

Haidang02

Từ sáng tới giờ bực mình vì bỗng nhiên bị trừ hơn 4 triêu bạc. Chính sách thuế mà gì mà kỳ, lương thế nuôi 2 con còn chả đủ, trừ gì mà trừ...

Thôi, thế là tháng này nhện chăng khắp nơi :crying:

143
0
0

huongdx

Chị ơi, trừ thúê là sao, công ty em đang từ Net chuyển sang Ross cũng đau đầu :sigh:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Từ sáng tới giờ bực mình vì bỗng nhiên bị trừ hơn 4 triêu bạc. Chính sách thuế mà gì mà kỳ, lương thế nuôi 2 con còn chả đủ, trừ gì mà trừ...

Chị ơi, đang giãn nộp thuế đến tháng 5 cơ mà, sao lại thu rồi? Bên em xì tiền mà bên Thuế ko dám thu đấy, thu là kiện ngay chứ lị? Ôi lương chị cao thế, đã trừ gia cảnh rồi mà vẫn phải nộp tận 4tr? Em trừ xong âm luôn khỏi nộp:laughing:

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,080
0
0
Chị ơi, đang giãn nộp thuế đến tháng 5 cơ mà, sao lại thu rồi? Bên em xì tiền mà bên Thuế ko dám thu đấy, thu là kiện ngay chứ lị? Ôi lương chị cao thế, đã trừ gia cảnh rồi mà vẫn phải nộp tận 4tr? Em trừ xong âm luôn khỏi nộp:laughing:
Dạ em còn khg có mà trừ nè, đang mong muốn được đóng góp vào công cuộc xây dựng đất nước bằng cách đóng thuế . Mà đâu có được đâu.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ôi sao mà chị bị trừ nhiều thế á, lương chị cao ngất à. Em hỏi thử thấy nếu kê khai thì bị giảm khoảng mấy chục nghìn ấy, có thế thôi mà em cũng tiếc chưa khai đây, chị nhiều thế thì tiếc lắm hic hic... Chia sẻ với chị :love: !

1,849
0
0

BB&C

Hơ, lương bác cao thật. Em miễn trừ gia cảnh xong hình như anh nhà nước còn phải trả thêm cho em thì phải, hic, muốn đóng góp xây dựng dân giàu nước mạnh mà cũng bị từ chối (bắt chước Ớt, hihihi).

143
0
0

huongdx

Em ơi, chị đang muốn hỏi nè, cty chị cũng trả thuế cho nv, nhưng mà đến thang 6 phải nộp lại từ đầu năm đến tháng 6 truy thu hay là từ tháng 6 trở đi thôi?

Hiện giờ đang được cty cho thêm tiền, đến tháng 6 phải trả lại thì sót lắm :sigh:

2,501
0
0

Haidang02

Ối giời, có được trừ gia cảnh đâu cơ chứ. Thấy bảo năm 2009 mới được trừ. Hôm nay chị bị trừ thuế cả năm 2008, giá nó tháng nào trừ tháng đó còn đỡ xót...
Nếu trừ gia cảnh thì chị cũng bị nộp ít thôi, mà đỡ bực mình ...

2,080
0
0
Em ơi, chị đang muốn hỏi nè, cty chị cũng trả thuế cho nv, nhưng mà đến thang 6 phải nộp lại từ đầu năm đến tháng 6 truy thu hay là từ tháng 6 trở đi thôi?

Hiện giờ đang được cty cho thêm tiền, đến tháng 6 phải trả lại thì sót lắm :sigh:
Cty e đây, trích của bon Đloan nộp giờ lại trả lại ít hôm nữa nó về nước mất ( trước khi nhà nước quyết định nộp trở lại ) lúc đấy lấy tiền đâu mà nộp hả trời . MÀ bọn ĐL thì mọi người cũng biết rồi . CTy kg nộp đâu hic hic ,đem thắc mắc này lên hỏi Cục Thuế, cục cũng chịu.

143
0
0

huongdx

Ối giời, có được trừ gia cảnh đâu cơ chứ. Thấy bảo năm 2009 mới được trừ. Hôm nay chị bị trừ thuế cả năm 2008, giá nó tháng nào trừ tháng đó còn đỡ xót...
Nếu trừ gia cảnh thì chị cũng bị nộp ít thôi, mà đỡ bực mình ...
AH, chị làm nhà nước, giống chồng em ngày xưa, cũng cúôi năm bị trừ 1 cục, xót :not talking:

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Vẫn sẽ thu đủ chị ạ, giãn là để chậm nộp thôi chứ ko phải là miễn đâu chị.

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Cty mình cũng trả lại thuế đã thu, thế này đến lúc bị thu lại một cục chắc cũng xót lắm nhỉ. Nhà mình con mới có 1 đứa nên để chồng hưởng giảm trừ. Nếu chuyển suất đấy sang cho mình có khi mình lại được hưởng trợ cấp ấy chứ.

2,501
0
0

Haidang02

Cty mình cũng trả lại thuế đã thu, thế này đến lúc bị thu lại một cục chắc cũng xót lắm nhỉ. Nhà mình con mới có 1 đứa nên để chồng hưởng giảm trừ. Nếu chuyển suất đấy sang cho mình có khi mình lại được hưởng trợ cấp ấy chứ.
Sao lại trả lại hả em :thinking:
Thuế thu thế là bất hợp lý. Năm 2008 giờ mới thu, cũng phải trừ gia cảnh cho người ta chứ...

2,080
0
0
Sao lại trả lại hả em :thinking:
Thuế thu thế là bất hợp lý. Năm 2008 giờ mới thu, cũng phải trừ gia cảnh cho người ta chứ...
Em nghĩ ở đây là trả lại thuế thu theo năm 2009 ấy , bên em cũng trả đấy , trên báo cáo thuế vẫn ghi thu nhưng thực tế là trả đấy chị à.

48
0
0

Lyna81

Vụ này các bác hỏi em, em giải thích cho
Tinh thần là trả lại nguyên cục, nhưng hàng tháng thì vẫn phải báo cáo là số tiền thuế là từng đó lên cơ quan thuế.
Xong đến tháng 5, nếu quốc hội họp hành, thông qua gì đó, nếu các bác ở trên ngó xuống, suy luận như là tiền nộp thừa thuế có đòi lại được không áp dụng đối với người dân thì chắc là sẽ được miễn, còn nếu các bác bảo thu, thì đương nhiên là phải thu lại lại.
Bên em, trước khi có thông tư hướng dẫn, đã hỏi ý kiến nhân viên roài, mọi người bảo trả nguyên cục, đến khi phải thu lại thì cứ thế mà thu rồi, tiêu trước thì trả sau.

12
0
0

Jun2000

Vẫn sẽ thu đủ chị ạ, giãn là để chậm nộp thôi chứ ko phải là miễn đâu chị.
Có thu hay không còn phải chờ Quốc hội duyệt MítNem ạ. Nên những ai được trả lại thuế bây giờ thì vẫn còn phải nín thở chờ các bác Nghị nhà ta họp. Nhưng mà mục đích là kích cầu nên chắc các bác không thu lại đâu, hy vọng là thế nhỉ. Nhưng mà lương của tớ nuôi hai con xong cũng chẳng "được" nộp đồng nào:dont tell:

2,501
0
0

Haidang02

Vụ này các bác hỏi em, em giải thích cho
Tinh thần là trả lại nguyên cục, nhưng hàng tháng thì vẫn phải báo cáo là số tiền thuế là từng đó lên cơ quan thuế.
Xong đến tháng 5, nếu quốc hội họp hành, thông qua gì đó, nếu các bác ở trên ngó xuống, suy luận như là tiền nộp thừa thuế có đòi lại được không áp dụng đối với người dân thì chắc là sẽ được miễn, còn nếu các bác bảo thu, thì đương nhiên là phải thu lại lại.
Bên em, trước khi có thông tư hướng dẫn, đã hỏi ý kiến nhân viên roài, mọi người bảo trả nguyên cục, đến khi phải thu lại thì cứ thế mà thu rồi, tiêu trước thì trả sau.
Cái này chị phải hỏi cho rõ (vì chị chẳng hiểu mấy) :

Trả lại là trả lại thuế từ đầu năm 2009 ấy chứ, còn năm 2008 có hy vọng gì không ???

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member
Có thu hay không còn phải chờ Quốc hội duyệt MítNem ạ. Nên những ai được trả lại thuế bây giờ thì vẫn còn phải nín thở chờ các bác Nghị nhà ta họp. Nhưng mà mục đích là kích cầu nên chắc các bác không thu lại đâu, hy vọng là thế nhỉ. Nhưng mà lương của tớ nuôi hai con xong cũng chẳng "được" nộp đồng nào:dont tell:
Em là em nghi cái vụ miễn này lắm, miễn ngừơi Việt may ra, chứ ngừơi nước ngoài mà miễn mất khoản thu to đùng, sếp em nộp thuế gần bằng lương em luôn. Em chả có tin là miễn hết đâu ạ, mà miễn hay ko thì theo luật mới em chả phải nộp gì nữa, em là em cứ sướng đã:laughing: