Trừ thuế thu nhập, bực quá đi

12
0
0

Jun2000

Cái này chị phải hỏi cho rõ (vì chị chẳng hiểu mấy) :

Trả lại là trả lại thuế từ đầu năm 2009 ấy chứ, còn năm 2008 có hy vọng gì không ???
Không đâu chị ơi,
Chỉ trả lại thuế 2009, còn chị bị trừ đấy là quyết toán thuế 2008, theo pháp lệnh thuế thu nhập cao, không được trả lại đâu ah
(À quên, nếu trong phần thuế chị vừa bị trừ đấy có phần trích trừ của tiền thưởng 2008 mà chị nhận vào tháng 1/2009 thì được trả lại phần đấy thôi)

1,251
0
36

Chíc chíc

Active Member
Em chỉ buồn các bác nhà mình cái kiểu bênh người giàu, thu nhập từ chứng khoán thì không phải chịu thuế TNCN. Toàn người giàu đi buôn chứng khoán chứ có thấy ai nghèo đi buôn chứng bao giờ đâu chứ. Ghét thật

1,850
0
0

Mẹ Cáo

Co quan bac Haidang nay ki` cuc het suc, dang le phai giai thich voi nhan vien ro rang chu de ba con buc xuc u lam viec duoc.

2,501
0
0

Haidang02

Không đâu chị ơi,
Chỉ trả lại thuế 2009, còn chị bị trừ đấy là quyết toán thuế 2008, theo pháp lệnh thuế thu nhập cao, không được trả lại đâu ah
(À quên, nếu trong phần thuế chị vừa bị trừ đấy có phần trích trừ của tiền thưởng 2008 mà chị nhận vào tháng 1/2009 thì được trả lại phần đấy thôi)
Cảm ơn em :love:

@Mẹ Cáo : Chị rất thích cái avatar của em :rose:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Em chả hiểu gì cái thuế này bác Haidang ạ, nhưng cứ bị trừ tiền là em tiếc lắm ý. Mà sao bác bị trừ nhiều thế nhỉ? Em sót thay bác quá. Nhà em có 3 đứa, cộng thêm bà nội không có lương hưu, mình chưa kịp khai gì thì ông xã đã bảo: anh khai giảm trừ gia cảnh bên anh cả 4 người rồi nhé. Nên em chả còn ai để khai. Điên lên, em quyết đẻ thêm Bo, cũng đỡ được tý, các bác nhỉ?

2,501
0
0

Haidang02

Em chả hiểu gì cái thuế này bác Haidang ạ, nhưng cứ bị trừ tiền là em tiếc lắm ý. Mà sao bác bị trừ nhiều thế nhỉ? Em sót thay bác quá. Nhà em có 3 đứa, cộng thêm bà nội không có lương hưu, mình chưa kịp khai gì thì ông xã đã bảo: anh khai giảm trừ gia cảnh bên anh cả 4 người rồi nhé. Nên em chả còn ai để khai. Điên lên, em quyết đẻ thêm Bo, cũng đỡ được tý, các bác nhỉ?
Đấy là thuế cả năm 2008 mà em. Tức là tức bị trừ một phát hết toi cả lương tháng này, còn phải nộp thêm vào. Năm 2008 chưa trừ gia cảnh, nếu trừ thêm 2 đứa con thì chắc không nhiều như thế, mà thực tế, mình còn phải nuôi 2 con cơ mà, làm gì đã được liệt vào thu nhập cao để phải trừ thuế :not talking:

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Đấy là thuế cả năm 2008 mà em. Tức là tức bị trừ một phát hết toi cả lương tháng này, còn phải nộp thêm vào. Năm 2008 chưa trừ gia cảnh, nếu trừ thêm 2 đứa con thì chắc không nhiều như thế, mà thực tế, mình còn phải nuôi 2 con cơ mà, làm gì đã được liệt vào thu nhập cao để phải trừ thuế :not talking:
Vâng thế thì đúng là chim cú thật đấy chị nhỉ. Trừ 1 phát như thế thì hỏi ai mà không cay. Đi làm vất vả cả tháng.

335
0
0

Thảo sông Hoài

cẢ NHÀ ƠI. Mẹ cháu không đi làm nhưng giờ cần phải có MST cá nhân thì mới nhận được 1 khoản tiền. Vậy làm thế nào? Cần gấp lắm rồi ợ.

8
0
0

thunghiem

Duoc dong thue.
Dong duoc thue.
La trach nhiem va vinh du lam roi,
Dung comment khong chinh xac the.

BR,

431
0
0

luongtam

Ối giời, có được trừ gia cảnh đâu cơ chứ. Thấy bảo năm 2009 mới được trừ. Hôm nay chị bị trừ thuế cả năm 2008, giá nó tháng nào trừ tháng đó còn đỡ xót...
Nếu trừ gia cảnh thì chị cũng bị nộp ít thôi, mà đỡ bực mình ...
Em tưởng mỗi tháng bác được nộp 4 triệu tiền thuế thì khối người cũng muốn bị trừ như bác:laughing::laughing:

2,501
0
0

Haidang02

Em tưởng mỗi tháng bác được nộp 4 triệu tiền thuế thì khối người cũng muốn bị trừ như bác:laughing::laughing:
hihi, thế có mà giàu to :laughing:
Đằng này, trừ cả năm vào 1 tháng là tháng đó lấy băng dính dính hết mồm miệng các con lại :not talking:

1,904
0
36

291179

Active Member
Em là em nghi cái vụ miễn này lắm, miễn ngừơi Việt may ra, chứ ngừơi nước ngoài mà miễn mất khoản thu to đùng, sếp em nộp thuế gần bằng lương em luôn. Em chả có tin là miễn hết đâu ạ, mà miễn hay ko thì theo luật mới em chả phải nộp gì nữa, em là em cứ sướng đã:laughing:
ôi thế lương chị Mít Nem cao nhỉ, sếp em mỗi tháng phải đóng gần 50tr tiền thuế em chỉ cần lương em "gần bằng" chỗ đóng thuế đó thôi.:laughing:

1,904
0
36

291179

Active Member
Lại nói đến mã số thuế thu nhập cá nhân, cty em xin cấp từ trước tết mà giờ vẫn chưa có, thuế nhà mình cứ ra hạn nọ hạn kia mà ngược lại có hoàn tất đựoc đâu.
Cty em mọi người kí cam kết hàng tháng vẫn khấu trừ, đến tháng 5 đỡ phải trừ 1 cục sót bỏ xừ, nếu miễn thì cty sẽ trả lại. Nếu được trả lại em sẽ đóng hết vào quĩ của chúng mình.( Ô chả nhẽ ko được trả lại thì ko đóng à:sigh:)