Trung tâm nhân đạo Minh Đức - cần xem xét!

63
0
0

fs128

Ðề: Trung tâm nhân đạo Minh Đức - cần xem xét!

Mebemit gưi các con 9 bộ chăn gối và ít khăn ăn. 1 người bạn em gui cho các cháu mây hộp sữa............Xe em 5 chỗ.....metieutieu va metieuxu post lai em số ĐT tiện liên lạc ạ (số em 09872 03388, em Tâm). Sâng thu 7 đi sớm hơn được không các chị????

12
0
0

cabong

Mebemit gưi các con 9 bộ chăn gối và ít khăn ăn. 1 người bạn em gui cho các cháu mây hộp sữa............Xe em 5 chỗ.....metieutieu va metieuxu post lai em số ĐT tiện liên lạc ạ (số em 09872 03388, em Tâm). Sâng thu 7 đi sớm hơn được không các chị????
Cho chị đóng góp mấy bịch bim bim cho bé nhé . Bữa đi VL các bé ăn Bim Bim giỏi lắm. Chắc ở MD các con cũng ăn đấy.

1,904
0
36

291179

Active Member

fs 128 đi tuần này hả em? em có qua chỗ chị được ko chị gửi cho các con mấy đôi dép và ít đồ ( chị ở Đội Cấn nhé) hoặc có mẹ nào tiện qua cho em gửi với, em chẳng có xe chẳng đi đâu được.

1,904
0
36

291179

Active Member

Bình sửa ở TT tỉnh PT thì toàn Peagon, nhưng bình của MD thì là loại ko có nhãn hiệu gì cả. Híc.
không có nhãn hiệu thì là made in china rồi loại này rẻ mà

1,557
0
0

Camellia

Thăm Các bé Mồ côi ở Phú Thọ:

Các mẹ ơi, mình mong rằng, chúng ta hãy cùng hợp tác, phối hợp để có thể cùng nhau chăm sóc các con dài hơi. Chính vì vậy, chúng mình hãy tiết kiệm sức người nhé. Đừng lên ào ào xong rồi sau đó chẳng có ai.

Mình lên một lịch phối hợp, nếu mẹ nào đi được vui lòng thông báo, để những mẹ khác khi lên đỡ bị trùng, các con được chăm sóc nhiều hơn.

Mình cũng đồng ý rằng bên Minh Đức giờ cần chăm sóc hơn, nhưng rút kinh nghiệm VL, chúng ta chỉ hỗ trợ ở mức tối thiểu, vừa đủ, tránh hiện tượng TT ỉ lại, hoặc đồ ủng hộ không tới các con...

Lịch Thăm các bé mồ côi tỉnh Phú Thọ)

Thứ bảy (18/4): Mẹ Tiếu tiếu và.Me Tieuxu...

Chủ nhật (19/4):

Thứ bảy (25/4):

Chủ nhật (ngày 26/4/09):

Sáng: HQ CSTT (291179 và Camellia cùng các thành viên tại ĐÂY) đến thăm TT Bảo trợ xã hội của tỉnh và thăm TT Minh Đức. Tặng quà chia sẻ tận tay các cụ già, người tâm thần, khuyết tật, và đặc biệt thăm các bé trong TT.

Chiều: Tìm hiểu thực trạng TT Minh Đức và tình trạng các con để lên phương án hỗ trợ phù hợp. Nếu cần sẽ có thể: Tắm rửa, cho các con uống sữa, ăn cháo Dọn dẹp nơi ở cho các con sạch sẽ, thơm tho hơn.

Thứ bảy (2/5):

Chủ nhật ngày (3/5):

Thứ bảy (9/5):

Chủ nhật ngày (10/5):

Thứ bảy (16/5):

Chủ Nhật (17/5):

Thứ bảy (23/5):

Chủ nhật (24/5):

Thứ bảy (6/6):

Chủ nhật (7/6):
Camellia, MeViAn, Vigo, Cabong

Thứ bảy(13/6):

Chủ Nhật (14/6)

Thứ bảy (20/6)

Chủ nhật (21/6)

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Thấy mọi người có lịch đi thăm các bé mà mình thèm. Mình không đi được rồi, học hành, thi cử phát ghét. Chỉ mong nhanh nhanh chóng chóng cho xong còn đi chứ.

Mình chỉ biết có 9 bé, nhưng không biết có mấy gái mấy trai, có ai biết không. Tuổi các con nữa, mình muốn gửi cho các con đồ mùa hè.

thanks
Sẽ có báo cáo chi tiết, bà chị cứ an tâm.

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

List đồ mang:
1. Vim cọ rửa sàn
2. Bột ăn liền, sữa bột
3. thìa ăn bột
4. vải rèm và dây
5. sữa tắm gội
6. kéo cắt móng tay
7. bích quy
8. hoa quả
9. đồ chơi
10. 9 bộ chăn gối và ít khăn ăn
11. bimbim
12. mấy đôi dép và ít đồ
13. 5 hộp sữa Diealac 900g
14. Bình sữa
15. Quần áo trẻ con mùa hè

Tiếp tục quyên đồ:
1. bình sữa và núm ti.
2. Quần áo mùa hè của trẻ con.
3. đồ chơi

Mẹ tiểu xu sẽ làm sổ theo dõi
Mẹ tiểu xu cũng mang theo đầu đĩa để cho các con xem, máy ảnh để chụp hình mang về báo cáo.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
63
0
0

fs128

Chi oi,
Co lẽ em xin phép chốt ở 4 người vì còn cân` thêm chỗ để đồ mang cho cac bé nữa (9 bô chan gối nữa ma )

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Nhìn lại ảnh thấy các con phải nằm chiếu nilong, cái này nóng lưng lắm.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
26
0
0

maison73

Tuần này mình bận rùi ko đi đc, n muốn gửi cho các con một ít quần áo mùa hè và bình sữa. Đợt này lên đó có mẹ nào ở gần khu vực Cầu Giấy cho em gửi đồ với ko?
0989290939

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

Tuần này mình bận rùi ko đi đc, n muốn gửi cho các con một ít quần áo mùa hè và bình sữa. Đợt này lên đó có mẹ nào ở gần khu vực Cầu Giấy cho em gửi đồ với ko?
0989290939
nhà chị ở cầu giấy nhưng chỗ làm ở đâu hoặc người nhà nào ở đoạn Hai Bà Trưng, Đống Đa hay Giảng Võ không?

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Em nhận lấy đồ chỗ mẹ maíson rồi nhé :)

26
0
0

maison73

Metieuxu ơi, mai chị sẽ gọi lại cho em nhé. Lần này em đi, chị lại ko đi cùng đc, tiếc quá :)

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

0989290939
nếu không phiền thì chị có thể cho biết trước số bình sữa, được không ạ?

841
0
0

Mẹ Tiếu Tiếu

List đồ mang:
1. Vim cọ rửa sàn
2. Bột ăn liền, sữa bột
3. thìa ăn bột
4. vải rèm và dây
5. sữa tắm gội
6. kéo cắt móng tay
7. bích quy
8. hoa quả
9. đồ chơi
10. 9 bộ chăn gối và ít khăn ăn
11. bimbim
12. mấy đôi dép và ít đồ
13. 5 hộp sữa Diealac 900g
14. Bình sữa
15. Quần áo trẻ con mùa hè

Tiếp tục quyên đồ:
1. bình sữa và núm ti.
2. Quần áo mùa hè của trẻ con.
3. đồ chơi

Mẹ tiểu xu sẽ làm sổ theo dõi
Mẹ tiểu xu cũng mang theo đầu đĩa để cho các con xem, máy ảnh để chụp hình mang về báo cáo.
muốn quote rồi sửa thì lại hóa ra là edit, thế đấy!

84
0
0

Mẹ tiểu xu

fs 128 đi tuần này hả em? em có qua chỗ chị được ko chị gửi cho các con mấy đôi dép và ít đồ ( chị ở Đội Cấn nhé) hoặc có mẹ nào tiện qua cho em gửi với, em chẳng có xe chẳng đi đâu được.
Chị ơi . Chị liên lạc với Em theo số 291179 - Em sẽ qua lấy đồ cho các con nếu như Chị Tâm chưa qua lấy nhé

84
0
0

Mẹ tiểu xu

Từ bài của Mẹ cá bống
1- Chăn mới ( Chăn cũ khai lắm rồi): có lẽ mua loại nhỏ mỗi bé 1 cái, hoặc là khăn tắm.
2- Khăn mặt: Em chỉ tìm dc 1 cái khăn mặt ngoài sân khi đi lau mặt cho các con

3- Gối: 9 cái

4- Đồ chơi: Các con đều ở tuổi đi chập chững thôi, không nên mang đồ chơi nhỏ quá, các con co thể ném ra cửa sổ? ( not sure nhưng cô bé trông trẻ nói các con "vứt hết đồ chơi nên không mua nữa")

5- Sữa ,Bột , Gạo: Khá nan giải, chắc phải bỏ hết nhãn hiệu, đóng túi để họ không bán được, không cho con c háu nhà họ ( nghe nói ở đó có 1 cô quản lý , mình cứ làm việc với cô ý vậy).

6 - Thuốc : Nước muối sinh lý, thuốc hạ sốt... Nói chung thiếu hết.

7- Ở đó có bếp rộng, các Mẹ có thể mua đồ tới đó nấu cho các con, cũng là check coi tình trạng bếp núc thế nào nhỉ.

8- Bỉm: Ko bé nào đóng BỈm, các bé đều tự biết ngồi BÔ. Nhưng nếu đêm dc đóng BỈM thì sẽ sạch sẽ giường chiếu chăn màn hơn nhiều.

9- Khăn xô, ngoáy tai ( tai các bé đều kin kít vàng)

10- Nước Javel( loại tẩy trắng quần áo): Pha loãng lau sàn nhà cho diệt khuẩn, bớt hôi hám.

11- Dụng cụ tắm cho Bé: Sorry em chưa check, nhưng chỉ có 1 phòng tắm liền nhà vệ sinh ở tầng 1, có vẻ ít được sử dụng. Dụng c ụ trong đó cũng không có gì.

12- Cửa sổ thông sang ruộng, sẽ rất nhiều muỗi, không có cửa kính che chắn và hình như ko có quạt trần. Phải nói là rất gió.

13- Giày dép, quần áo: Quần áo các con rất cũ,đen, thường là loại rẻ tiền như trẻ em quê--> ít được tài trợ. Các Mẹ mang thêm chút ít cho các con. Giày dép thì họ nói là có, nhưng em nghĩ các Bé đều đi chân đất, có khi chưa bao giờ được xỏ chân vào Giày cũng nên.
14 -Bình sữa,núm ti
15 - Chiếu nilông

Sơ sơ là như vậy để các Mẹ dần dần hỗ trợ
--
Và từ topic của Mẹ tiếu tiếu , Em xin phép tổng kết lại như sau :
Thứ 7 ngày 18.4 này : hiện tại chưa fix danh sách , gồm 4 mẹ đi và 1 bạn dự bị : Mẹ tiếu tiếu , metieuxu ,f128 ,hà tn và 1 bạn dự bị T.T.Nhân - thứ 5 này sẽ fix lại .
Về đồ đạc cho các con , Mẹ cabong đã tổng kết danh sách " GIA CÁT DỰ " tối thiểu cho các con , thì nhóm đi ngày 18.4 hiện tại đã có :
1 - Chăn mới : đã có 9 bộ
4 - Đồ chơi ( ít )
5 - Sữa : 5 hộp dielac , bột ăn dặm 13 hộp ,và ít bimbim (cabong)
9 - Khăn xô , và dụng cụ ngoáy tai
10 - 1 chai Vim lau sàn
11 - 1 Chai sữa tắm và dầu gội
12 - Vải rèm và dây buộc
Và đang còn thiếu nhiều thứ tối thiểu cho các con , nhưng chủ yếu còn thiếu những đồ cơ bản nhất cho các con là : 2 - Khăn mặt
3 - Gối
4 - Đồ chơi cũ
5 - Thiếu gạo nát nấu cháo
6- Thuốc cơ bản
8 - Bỉm
13 - Giày dép và quần áo cũ
14 - Bình sữa và núm ti .
15 - Chắc là các con cần chiếu , vì chiếu nilong thì nóng với các con quá ( cái này đề xuất chị Loan xem xét ạ )
Và còn rất nhiều thứ khác ...
Vậy mong các Mẹ mỗi người góp 1 tay , chung 1 tấm lòng cùng giúp đỡ các con trong khả năng có thể nhé . Vì bây giờ các con ở Việt lâm chuyển về TTBT XH , cũng đã yên tâm phần nào rồi . Còn các con ở đây vẫn còn thiếu thốn nhiều quá .
P.s :
Đồ các Mẹ có lòng quyên góp , có thể liên lạc với
fs128 : E.Tâm - 0987203388 - khu vực xung quanh gò Đống Đa
Metieuxu : E.Hiền - 0933151513 - khu vực từ Ngọc Khánh ( ban ngày ) - và Kim Mã - Cầu giấy ( tối từ 7h - 9h30 )

1,557
0
0

Camellia

Thăm Các bé Mồ côi ở Phú Thọ:

Các mẹ ơi, mình mong rằng, chúng ta hãy cùng hợp tác, phối hợp để có thể cùng nhau chăm sóc các con dài hơi. Chính vì vậy, chúng mình hãy tiết kiệm sức người nhé. Đừng lên ào ào xong rồi sau đó chẳng có ai.

Mình lên một lịch phối hợp, nếu mẹ nào đi được vui lòng thông báo, để những mẹ khác khi lên đỡ bị trùng, các con được chăm sóc nhiều hơn.

Mình cũng đồng ý rằng bên Minh Đức giờ cần chăm sóc hơn, nhưng rút kinh nghiệm VL, chúng ta chỉ hỗ trợ ở mức tối thiểu, vừa đủ, tránh hiện tượng TT ỉ lại, hoặc đồ ủng hộ không tới các con...

Lịch Thăm các bé mồ côi tỉnh Phú Thọ)

Thứ bảy (18/4): Mẹ Tiếu tiếu và.Me Tieuxu, fs128...

Chủ nhật (19/4):

Thứ bảy (25/4):

Chủ nhật (ngày 26/4/09):

Sáng: HQ CSTT (291179 và Camellia cùng các thành viên tại ĐÂY) đến thăm TT Bảo trợ xã hội của tỉnh và thăm TT Minh Đức. Tặng quà chia sẻ tận tay các cụ già, người tâm thần, khuyết tật, và đặc biệt thăm các bé trong TT.

Chiều: Tìm hiểu thực trạng TT Minh Đức và tình trạng các con để lên phương án hỗ trợ phù hợp. Nếu cần sẽ có thể: Tắm rửa, cho các con uống sữa, ăn cháo Dọn dẹp nơi ở cho các con sạch sẽ, thơm tho hơn.

Thứ bảy (2/5):

Chủ nhật ngày (3/5):

Thứ bảy (9/5):

Chủ nhật ngày (10/5):

Thứ bảy (16/5):

Chủ Nhật (17/5):

Thứ bảy (23/5):

Chủ nhật (24/5):

Thứ bảy (6/6):

Chủ nhật (7/6):
Camellia, MeViAn, Vigo, Cabong

Thứ bảy(13/6):

Chủ Nhật (14/6)

Thứ bảy (20/6)

Chủ nhật (21/6)

Địa chỉ nhận đồ ủng hộ: (nhớ báo là ủng hộ chuyến thăm các bé mồ côi Phú Thọ):

- Hạnh Nguyễn: 0912815759 Khu vực Cầu giấy
- Mecunlinh: 0903415455 Giảng võ (trong giờ HC), Hoàng Văn Thái ( ngoài giờ HC)
- Tiền mặt chuyển khoản: AL&ML
Số TK : 0011000871618 - Vietcombank
Ngô Thị Phương Loan (Khi chuyển nhớ nhắn tin thật cụ thể , đuôi TK, ID )

6
0
0

mẹ chào mào

@me Tuquan: vừa nãy em gọi điện cho chị đấy ạ.Nhưng em đã liên lạc được với em Hiền rồi,em Hiền sẽ qua nhà em lấy đồ nên em ko phiền bác nữa.
Em định gửi Cúc sữa và ít quần áo cho bé Mạnh nhưng để xem em có trốn được sếp lên Sóc Sơn ko(em làm ở đông anh).Nếu được thì em sẽ mang thẳng lên đấy, kết hợp thăm mẹ con bé Mạnh luôn ạ.

314
0
0

Me DiemNgoc

Thứ 7 tuần này thì em đi Hn off rồi , các ngày sau có mẹ nào lên MĐ thì alô cho em nhé , hoặc ngày nào ko có mẹ nào rảnh thì các mẹ cứ alô đọc lệnh . Em sẽ xuống với các con ạ , nhà em về đó cũng ko xa lắm . Rất cảm ơn những tấm lòng của các mẹ , hơi buồn là đất tổ Vua Hùng quê em lại thế này . hu hu
sđt của em đây ạ : 0120 .3 822466 . 01671438869