Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

6,216
0
36

susu1811

Active Member
Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

LG mê chè xoa xoa ở ngõ canh số 6 Ng Huệ và các loại sinh tố trái cây ngon bổ rẻ.
Có môt điều đặc biệt LG đã đi đủ 3 con đg Hội An - ĐN. LG thích nhất con đg ven biển. Lý già bảo con đg dó chủ dành cho HN hì hì
LG cho cả nhà vào thưởng thức khu ẩm thực tại Chợ Cồn Đà Nẵng đê, đó có tất cả các món ăn đặc sản ngon bổ rẻ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

LG mê chè xoa xoa ở ngõ canh số 6 Ng Huệ và các loại sinh tố trái cây ngon bổ rẻ.
Có môt điều đặc biệt LG đã đi đủ 3 con đg Hội An - ĐN. LG thích nhất con đg ven biển. Lý già bảo con đg dó chủ dành cho HN hì hì
Ối trời em cười lăn lộn với "anh làm như mọi khi" :)) .
Ong ơi chị em mình dí LG làm chuột bạch, tháng sau đi tha hồ hưởng thụ khỏi phải mò mẫm nhể.
Dạ theo sự chỉ dẫn của mV LG đến quán Morning Glory - Rau muống xanh 106 Nguyễn Thái Hoc. Đi bộ từ ks Hội An ra rất gần.
Đi bộ dọc Lê Lợi có quán cơm gà c Hương : Huong 60 le loi canh shop thu thuy com ga
Ngon quá thôi LG ăn đây
LG ăn gì thì ăn, đi đâu thì đi
Về HN cứ gửi cho em với OG cái danh sách là được nhỉ.
Nhớ ghi chú đầy đủ ở quán nào có món gì ngon, món gì ko ngon.
Làm ko tốt là bị phạt đấy, OG nhỉ :D

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

LG cho cả nhà vào thưởng thức khu ẩm thực tại Chợ Cồn Đà Nẵng đê, đó có tất cả các món ăn đặc sản ngon bổ rẻ.
Susu cho xin địa chỉ chợ Cồn gần phố nào đi để chị xem bản đồ.

Susu cho chị xin 5xu đg đi từ Hội An đi ăn bò tái gì đó nằm trên đg quốc lộ 1
Susu cho chị xin rõ địa chỉ bánh cuốn heo Trần
Su su cho chị xin địa chỉ siêu thị nào to nhất Đà Nẵng để cho trẻ con đến chơi.
Chả biết mấy xu rồi nhỉ. hihi
Chỉ rõ đg phố Su nhé.
Cảm ơn Su nhiều

@Ong : Ơ sao tưởng em ko đc đi đâu hả Ong.
À Ong ơi đg về quê Ong có gần đg quốc lộ 1 ko ?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Hihi, tháng 7 thì đi được rồi chứ LG ơi, ở nhà 9 tháng có mà chết em à :D

Quê em nằm ở quốc lộ 7, từ ngã ba Diễn Châu rẽ trái 30km nữa về đến nhà em.
LG đi QL1 chứ ko đi đường mòn HCM à?
Đường mòn thì cách nhà em 20 km :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chỉ rõ đg phố Su nhé.
Cảm ơn Su nhiều

Bánh cuốn trần sẽ ăn tiện nhất trên đường Lê Duẫn, ngay chân cầu sông hàn. ăn buổi tối để gửi xe không mất phí, đi bộ lên cầu sông hàn ngắm đà nẵng đêm . (đi từ hội an ra thì đi đường biển chạy đến bao giờ nhìn thấy một loại nhà hàng ven biển quẹo đường Phạm Văn Đồng là tới cầu, qua cầu là quán Trần bên tay phải. )
nếu đi ban ngày thì cũng đi đường đó là nhanh nhất, qua khỏi cầu là đường Lê Duẫn, đi một đoạn qua đèn xanh đèn đỏ gặp ngã tư với Ông ích khiêm quẹo trái thì gặp chợ cồn và BigC
Đi siêu thị to nhất đà nẵng mà có cái chơi thì BigC. Nó nằm trên đường Ông ích khiêm và Hùng vương. Đối diện là Chợ Cồn. Vậy coi như ăn uống xong ở khu ẩm thực thì vào siêu thị chơi cho mát .
hu.hu bò tái cầu mống thì từ hội an mà đi là em không biết . Bác hỏi dân thổ địa.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Chỉ rõ đg phố Su nhé.
Cảm ơn Su nhiều

Nhiều xu thế này ko tăng cân mới lạ.

Hihi, tháng 7 thì đi được rồi chứ LG ơi, ở nhà 9 tháng có mà chết em à :D

Quê em nằm ở quốc lộ 7, từ ngã ba Diễn Châu rẽ trái 30km nữa về đến nhà em.
LG đi QL1 chứ ko đi đường mòn HCM à?
Đường mòn thì cách nhà em 20 km :)
Ngã ba đó có phải cắt ngang đường tàu, có cái barie ko Ong, nếu đúng thì đoạn từ đó đến đường mòn cực nh` chú vàng, hay bắt xe tải thôi nhưng thi thoảng ngứa còi các chú í cũng xơi cả xe con đấy. Ơ mà Ong nghỉ ở nhà lun à?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Nhiều xu thế này ko tăng cân mới lạ.

Ngã ba đó có phải cắt ngang đường tàu, có cái barie ko Ong, nếu đúng thì đoạn từ đó đến đường mòn cực nh` chú vàng, hay bắt xe tải thôi nhưng thi thoảng ngứa còi các chú í cũng xơi cả xe con đấy. Ơ mà Ong nghỉ ở nhà lun à?
Hihi, ngã 3 Diễn Châu là ngã 3 mà có bến xe của Huyện DC ấy ạ
ko có đường tàu nào đâu, nó là ngã 3 cắt ngang QL1 với QL 7

Còn đi đường mòn thì em chưa đi bao giờ, hehe ko biết đến đâu thì rẽ vào nhà em
20KM mà em tính từ điểm bắt đầu của đường mòn (ở huyện Tân Kỳ) đến nhà em hehe

6,216
0
36

susu1811

Active Member

LG ơi trên đường ra Phong Nha đê, nghe đồn khai trương động mới đẹp lắm, mà vào động đi xe điện nên LG chả cần sợ mỏi chân..hi.hi . Sau đó lại ra tiếp và ghé Hang Tám cô nhé, cũng đẹp lắm lắm LG ợ đi đê

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

LG ơi trên đường ra Phong Nha đê, nghe đồn khai trương động mới đẹp lắm, mà vào động đi xe điện nên LG chả cần sợ mỏi chân..hi.hi . Sau đó lại ra tiếp và ghé Hang Tám cô nhé, cũng đẹp lắm lắm LG ợ đi đê
Tết năm kia nhà LG với nhà chị đi Phong Nha roài, ờ mà động bây h lại còn có xe điện à, nước thế chị tưởng phải đi thuyền chứ nhỉ ::-? .

10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

Báo cáo LG đã tự mò đc đén quán Mười bò tái Cầu Mống và đi đi lại lại cả 2 cầu Câu Lâu mới và cũ. Đã lượn big C khu ẩm thực chợ Cồn, qua gần đủ mấy cây cầu bắc qua sông Hàn va sông Cẩm Lệ ( còn cầu Tiên Phuoc để khi nào về sẽ qua) , khu bể bơi, cả đĩa bay nữa hihi.

2,801
0
0

muathu

Báo cáo LG đã tự mò đc đén quán Mười bò tái Cầu Mống và đi đi lại lại cả 2 cầu Câu Lâu mới và cũ. Đã lượn big C khu ẩm thực chợ Cồn, qua gần đủ mấy cây cầu bắc qua sông Hàn va sông Cẩm Lệ ( còn cầu Tiên Phuoc để khi nào về sẽ qua) , khu bể bơi, cả đĩa bay nữa hihi.
Thế em đã nói với chị cứ quay ngược lại con đường chị đi lạc hôm đến Hội An rẻ trái là đến Cầu Mống mà, trên đường đi còn đi qua làng gốm Thanh Hà nữa, đi nhiều quán quá quên hết cả :)

Ngày mai em có đoàn khách Sài Gòn ra nên bận quá, lúc nhìn lại thấy tin nhắn thì chắc chị đã đi rồi :)

@all: Cả nhà ơi off Đà Nẵng nữa nhé :-*

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tết năm kia nhà LG với nhà chị đi Phong Nha roài, ờ mà động bây h lại còn có xe điện à, nước thế chị tưởng phải đi thuyền chứ nhỉ ::-? .
Quảng cáo tí hi.hi
Động thiên đường vừa được khai trương, có xe điện chở vào tận nơi . Vé 120k/1đồng chí. Trẻ em dưới 12 tuổi /2 cháu 1 vé.
Nếu không đi bằng xe điện thì duy nhất một phương tiện vào động là đi bộ 1,5km
Một vài hình ảnh về động

Nằm trên một đỉnh núi thuộc trục đường Trường Sơn Đông, nhánh phía tây (km số 16), muốn đến động Thiên Đường phải vượt qua một đỉnh núi cao hơn 300 mét. Miệng hang khá nhỏ và sâu, muốn vào phải dùng dây rừng đu xuống (hơhơ cái này bi giờ là đi xe điện)

So với động Phong Nha, động Thiên Đường có mái vòm rất lớn và tạo ra nhiều buồng chia cắt nhiều hơn

Động Thiên Đường với những tòa lâu đài tráng lệ với chóp nhọn
Các loại thạch nhũ cũng đa dạng và sinh động hơn với hình ảnh muôn thú như cọp, voi, sư tử…

Những buồng trong động đều được chia cắt rất rõ ràng với những bức rèm lung linh đến kỳ lạ (và nhiều phiến thạch nhũ có thể tạo ra tiếng nhạc thánh thót như trong thánh đường)…

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,150
29
48

ALnML

Super Moderator

LG đang ở century Huế ( ks EBN va Tem đã từng ở) hihi Ly già bựn nên túm áo An EBN. Nhận phòng rồi mới quyetowr bao lâu. Trong tay đã có sẵn một loạt địa chỉ ăn do Trái ớt cung câp. Nhưng lý do quan trọng nhất là con gái lớn muốn đi Đại Nội. Ko khi ở đây oi bức ko thoáng mát như HÔi An ĐN.

2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Hu hu, Aslan báo không tăng chuyến.

273
0
0

meby

Từ Đà Nẵng ra Huế, nên dừng chân ở Lăng Cô ăn hải sản tươi sống, ngắm hoàng hôn và cầu vồng trên vịnh An Cư.

1
0
0

yenmo2011

Trả lời: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Em là dân Hội An ạ

Em xin list mấy món ăn đặc sản, giá cả bình dân, hương vị địa phương. Anh chị có ghé Hội An thì tham khảo nhé

Buổi sáng bạn có thể ăn Cao Lầu. Người địa phương hay ăn quán bà Thanh ở 26 Thái Phiên. Gía từ 15K-20K. Buổi tối bạn cũng có thể ăn cao lầu ngay đối diện công an phường Minh An. Đường Phan Châu Trinh ( đối diện rạp chiếu phim). Gía 20K. Tại đây có bán hủ tiếu cũng ngon

Buổi trưa hay tối bạn có thể ăn cơm gà bà Bụi đường Phan Châu Trinh, hay bà Hiền 673 Hai Bà Trưng.

Muốn ăn bánh đập thì qua Cẩm Nam, tìm quán bánh đập Bà Gìa. Ở đây có hến trộn, bánh đập, chè bắp.

Buổi tối 9-10h thì có thể ăn bánh mỳ bà Phượng, đường Hoàng Diệu, gần chợ Hội An và đầu cầu Cẩm Nam. Bánh mỳ Hội An khác bánh mỳ nơi khác. Nếu có thời gian thì bạn nhớ thử nhé

Mỳ Quảng thì ăn quán ông Hai, nằm đường Trương Minh Lượng.

Bún mắm thì ngay chỗ ngõ tư Hai Bà Trưng, Phan Chu Trinh ( gần chùa Pháp Bảo), bạn đi bộ khoảng 10m, bên tay trái có 1 cô bún mắm. Chỉ bán buổi sáng thôi bạn nhé. Nhớ đến ăn sớm sớm vì chỗ này người địa phương ăn nhiều (học sinh hay ăn để đi học) nên hay hết sớm. Khoảng 8h30-9h là ok

Bánh bèo thì có 2 chỗ:

1. Đối diện trường Lễ Nghĩa (hội quán Dương Thương) có 1 gánh bánh bèo bán từ 3pm-5h30 pm. Quán này bán đắt nên bạn nhớ đến trong khoảng thời gian đó nha

2. Quán trong hẻm, gần bệnh viện Thái Bình Dương, bán đến 6h30 pm. Quán này giá bình dân

Nếu anh chị cần dịch vụ đưa đón sân bay thì gọi số 0979 58 77 44 nha (350K/1 chiều)

Các anh chị cần tư vấn gì thì PM e nhé.

2,801
0
0

muathu

Chị Loan đi về mà không thấy cập nhật kinh nghiệm lên web ạ ?

2,801
0
0

muathu

Bài này đáng lẽ phải post ở bài đầu tiên để cả nhà có thể hiểu tổng quát khi đến Đà Nẵng nhưng muathu không sửa được nên post ở đây cả nhà nhé:

Thành phố Đà Nẵng nằm ở tâm điểm của đất nước, là khúc ruột miền trung thân yêu, vài năm một lần thường gánh chịu những cơn bão tàn khốc, người dân Đà Nẵng hiền hòa và nhiệt tình, giao thông thuận tiện, có cảng hàng không lớn nhất miền trung, nhà hàng quán ăn rộng rãi, có bờ biển dài và rất đẹp, ưu điểm lớn nhất là Đà Nẵng là tâm điểm của các di sản văn hóa được UNESCO công nhận là di sản văn hóa thế giới.

Đà Nẵng trong mình nét hiện đại nhiều hơn, có sông Hàn, có biển xanh, nắng vàng, có nhiều món hải sản ngon, đến Đà Nẵng bạn có thể uống café ở rất nhiều quán rộng rãi như Phố Xưa 1,2 Trúc Lâm Viên…café Memory của Kỳ Duyên, café tầng 20 Green Plaza để ngắm toàn cảnh thành phố, ăn hải sản ở bất cứ nơi đâu….và để sóng biển xóa tan mọi ưu phiền mệt mỏi của bạn.

Đà Nẵng về đêm:

Các điểm tham quan:

Ngũ Hành Sơn: (Thời gian tham quan 1 buổi) Bạn có thể đi đến bằng xe máy, tùy bạn khởi hành từ đâu mà khoảng cách có thể xa hoặc gần. Nếu kết hợp bạn nên đi cùng tuyến tham quan Hội An.

Bán Đảo Sơn Trà: (Thời gian tham quan 1 buổi) Chủ yếu vãn cảnh chùa Linh Ứng, nếu các bạn thích đi xe máy thì lượn quanh con đường ôm bán đảo Sơn Trà về bãi bắc rất thú vị. Bạn có thể ghé các nhà hàng Bảy Ban, Hồ Bình để ăn hải sản…

Bà Nà: (Thời gian tham quan từ 7h30 đến 14h) Bà Nà cách Đà Nẵng 30km về phía tây, khoảng cách này còn tùy thuộc vào vị trí bạn khởi hành. Giữa nắng nóng mùa hè của Đà Nẵng 38-39 độ, bạn có thể cảm nhận không khí mát mẻ, cao nhất vào buổi trưa khoảng 22 độ, bạn có thể sờ vào cả những đám mây, đến Bà Nà bạn được đi tuyến cáo treo rất dài, được ngắm thành phố Đà Nẵng lúc ẩn lúc hiện qua lớp lớp mây trắng, tốt nhất nên ở lại đêm thì có nhiều khoảnh khắc thiên nhiên tuyệt vời hơn. Nếu đi tour ½ ngày thì bạn chỉ được biết gần như mùa hè trên Bà Nà thôi.

Hội An: (Thời gian tham quan tốt nhất từ 16h đến 20h, nếu du lịch tìm hiểu văn hóa thời gian tùy thuộc vào bạn) Cách thành phố Đà Nẵng 30km về phía hướng Đông Nam là di sản văn hóa thế giới được Unesco công nhận vào năm 1999 mở ra tiềm năng du lịch rất lớn cho thành phố xinh xắn này. Mùa hè đến Hội An vào thăm phố cổ bạn sẽ thấy những con đường nhỏ rất nhiều hoa, nhiều màu sắc, màu tím hoa Bằng Lăng, màu rực rỡ của hoa Giấy, và các giàn dây leo thật đáng yêu. Ban đêm dạo chơi phố cổ bạn sẽ được ngắm đèn lồng sáng lung linh, vào những đêm rằm còn có đèn hoa đăng trên sông Hoài, được chơi các trò chơi dân gian bịt mắt đập niêu, chơi bài chòi…

Cuối thế kỷ 19, do chịu sự tác động của nhiều yếu tố bất lợi, "cảng thị thuyền buồm" Hội An suy thoái dần và mất hẳn, nhường vai trò lịch sử của mình cho " cảng thị cơ khí trẻ" ớ Ðà Nẵng. Nhưng cũng nhờ đó, Hội An đã tránh khỏi được sự biến dạng của một thành thị trung - cận đại dưới tác động của đô thị hóa hiện đại để bảo tồn cho đến ngày nay một quần thể kiến trúc đô thị cổ hết sức độc đáo, tuyệt vời.

Bến đò Cẩm Thanh - Hội An

Khu đền tháp Mỹ Sơn: (Thuộc xã Duy Phú huyện Duy Xuyên tỉnh Quảng Nam, thời gian thăm quan tốt nhất 5h sáng nếu muốn ngắm bình minh trong thung lũng tuyệt đẹp này, thời gian thông thường 8h đên 12h) Cách Đà Nẵng 69km về phía tây nam, cách Hội An khoảng 40km về phía tây, Đây từng là nơi tổ chức cúng tế của vương triều Chăm pa. Mỹ Sơn nằm gọn trong một thung lũng rất đẹp, được coi là một trong những trung tâm đền đài chính của Ấn Độ giáo ở khu vực Đông Nam Á và là di sản duy nhất của thể loại này tại Việt Nam được UNESCO công nhận là di sản văn hóa thế giới 1999. Tại đây bạn có thể tìm hiểu về những nét độc đáo của văn hóa Chăm, về kiến trúc, tín ngưỡng…đến Mỹ Sơn bạn nên thuê thuyết minh để hiểu hơn về nền văn minh một thời rực rỡ này, giá thuyết minh hiện tại 100K lượt, 9h30 và 11h có suất biểu diễn văn nghệ, múa Chăm, nghệ nhân thổi kèn Saranai, nghệ nhân chơi Trống…

Huế: (Cách Đà Nẵng 100km về phía bắc) thành phố có 2 di sản văn hóa, quần thể di tích Cố đô Huế 1993 và Nhã nhạc cung đình Huế 2003. Đến với Huế bạn sẽ được tìm hiểu về cố đô của Việt Nam thời phong kiến dưới triều nhà Nguyễn (1802 - 1945) và thưởng ngoạn dòng sông Hương thơ mộng dịu dàng chảy qua thành phố, khoảng 17-18h khi hoàng hôn xuống tùy mùa, từ chùa Thiên Mụ ngắm nhìn dòng sông Hương uốn mình lấp lánh ánh mặt trời và ráng vàng phía tây rất tuyệt vời...

Sửa lần cuối bởi điều hành viên: