Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

0
0
0
B

Bừa

Guest
Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

- SAO THÁI BẠCH -​

Từ đầu năm chưa làm dược cái việc gì ra tiền, thời buổi thì lạm phát, đã thế lại còn lạm phát vào đúng cái năm em có ông Thái Bạch chiếu mệnh. Thế là được đà em quyết định tán tài bằng cách đi du lịch theo kiểu thích đâu xâu đấy.
Cũng vì dạo đầu năm đi cắt sao giải hạn bà thày bói vẫn cứ dặn đi dặn lại là:

- Số cậu năm nay là mất của, có bao nhiêu ngân xuyến thì bỏ ra mà mua sắm ăn chơi, cấm không được mua vàng mua đất, thổ, kim đều mang hoạ cho cậu nghe chửa.
Hai vợ chồng em ngồi nghe bà phán mà tẩn ngẩn tần ngần. Vợ em ngồi nghẹo cổ sót tiền nên cố gắng hỏi thêm.
- Hay là cháu gửi tiết kiệm?
- Nghiêm cấm nghe con. Lãi ngân hàng có cao đến mấy cũng không được gửi, sinh lãi là nảy bệnh nghe chưa?

Nghe bà phán thế mà em vui như mở cờ trong bụng, thôi thì cả đời chả mấy khi được bác Bạch chiếu, mấy đợt chiếu trước vợ chồng em chẳng có đồng nào nên chắc bác ấy cũng chán, mấy năm nay tiết kiệm được mấy chục củ…. giờ không tán nhanh bác Bạch cũng tán mất.

Nghĩ là vậy, khi em còn chưa kịp hỏi ý kiến gì thì vợ em đã bảo.
- Thôi, hè năm nay anh thích đi Sapa, Nha Trang, Đà Lạt đi đâu thì đi.
Về nhà vợ em còn List ra 1 loạt danh sách các tu điểm du lịch, vừa viết vợ em vừa dặn:
Đi Sapa thì ăn thịt thú rừng này, Hạ Long thì ăn Sò huyết ốc hương, bề bề, móng tay …này.
Hải Phòng….. Hải Phòng thì có gì ngon anh nhỉ??
- Hải Phòng.! Ở Đồ Sơn có mấy món ngon lắm.
- Món gì cơ
- Ghẹ.! Không ở đâu ghẹ rẻ mà ngoan như Đồ Sơn
- Sao lại ngoan.
- À ngon. Mà sao đi du lịch mà em nghĩ đến ăn nhỉ. Ăn thì ở HN cũng đầy đây thây, việc gì phải đi đâu.
Thế anh định đi đâu trước để em tìm hiểu.
Anh đi Huế - Đà Nẵng - Hội An.
- Huế cũng hay, ở đó có nhiều bánh ngon, cảnh đẹp
- Đà Nẵng ăn thì cũng ngon nhưng nghe đâu bảo con gái ĐN dễ thương lắm, hội bạn CSTT của anh trong ĐN là trai hay gái??
- Tinh con trai.
- Ừ thế còn được. Vậy thống nhất xuất hành chuyến đầu tiên Huế - Đà Nẵng - Hội An

OK

Thế là với phương châm ăn chơi không sợ mưa rơi, 5 thành viên trong hội Thái Bach Clup bọn em lắp vừa tròn 5 chỗ con Fotuner 2.7 biển xanh, trong xe với đầy đủ trang thiết bị từ thượng vàng hạ cám như máy quay máy ảnh, định vị giao thông, cho đến chăn màn chiếu gối, để đảm bảo nghỉ đâu cũng là nhà và ngả đâu cũng là giường.

Xe tới địa phận miền trung. Con đường quốc lộ chạy dài thẳng tắp, thời tiết mát dịu, quang cảnh bên đường tuyệt đẹp.

Liên tục với tốc độ trên 100Km/h, thậm chí qua 1 số chốt CA giao thông còn được các đồng chí giờ tay chào thân ái.

Ngồi trên xe lướt trên con đường láng mịn, lúc này mới thấy lời của các “chiến binh” đi trước nói không sai. “Xuyên Việt phải: Nắng vàng, biển xanh tha hồ mà phóng nhanh".

(Còn tiếp...)

255
0
0

myhanhhn_1982

Cảm ơn chị muathu rất nhiều nhờ có chị mà gia đình em đã coc chuyến du lịch thật vui ở đà nẵng
Em rất thích cù lao chàm biển ở đó thật xanh và đẹp

273
0
0

meby

Khu du lịch sinh thái Đồng xanh Đồng nghệ đã có khu tắm bùn và tắm nóng, chờ ngày khai trương. Bữa mô làm tour cho nhà Đà Nẵng đi Mùa thu ơi.

Một vài tấm hình

2,801
0
0

muathu

Khu du lịch sinh thái Đồng xanh Đồng nghệ đã có khu tắm bùn và tắm nóng, chờ ngày khai trương. Bữa mô làm tour cho nhà Đà Nẵng đi Mùa thu ơi.

Một vài tấm hình
Meby đi chỗ ni rồi hả, nhìn hoành tráng ghê? để bữa nào đi khảo sát xem sao.

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Huế bún bò: bún bò bà Hiền 25 Điện Biên Phủ bán buổi sáng , nợ ảnh

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

he he, nhà cháu đã book xong vé di ĐN- HA cho ....tháng 7/2012 he he ...
vé máy bay 594k/1 chiều, phòng ở Hội An beach resort 850k/1 đêm, phòng duluxe, ĐN ở Palm resort giá 800k (hiiii)

Năm sau off bét nhè với các chị ở ĐN nhá

2,801
0
0

muathu

vé máy bay 594k/1 chiều, phòng ở Hội An beach resort 850k/1 đêm, phòng duluxe, ĐN ở Palm resort giá 800k (hiiii)

Em Xề ơi post bài thế này thì cả nhà vào Palm ở hết, Palm 5* nằm gần đối diện với Hội An Beach ở Hội An nàng bốc ra tận Đà Nẵng :) book vé sớm thế hả em

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Tinh tứong nhể, ở Hội An cứ đòi of bét nhè ĐN là sao.
Thèm quá , c lại gạ gẫm ông xã đi tiếp, nhưng lần này kiếm cái nào ngon bổ rẻ gần biển ( biển nào cũng đc hihi) L'G nhé. Hè năm tới My bắt đầu chuẩn bị vào 12 nên c sẽ đi cuối t5 đầu t6 hy vọng chưa lên cơn sốt như hè 2010.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

không ah, em ở Hội an Beach, rồi quay ra ở Palm, hiện tại là thế, ở Đà Nẵng thì đang đợi bater của báo ở Fusion Maia. Thực ra em book sớm để được giá rẻ thoai, vì cơ quan em có bater (đổi quảng cáo ) với những nơi đó nên mới được rẻ (cái này có ít nên mới phải book sớm) chứ tự em không book được giá đấy hiii.

Muathu: chị ơi, Palm Gaden ở Hội An thật, dưng mà tít bên ngoài he he (em nhớ là nó cùng tuyến dọc từ Furama đến Le Belhamy ), còn HoiAn beach lại bên trong, chỗ đầu ngã ba cùng tuyến với Victoria, Goldensand.. thế nên mới nhừm tí :)). Em book phòng còn phụ thuộc vào bater của cơ quan chứ hem được lựa chọn, bater nào rẻ và ok mới lấy, Golden sand bên em cũng có nhưng đắt hơn, chứ nếu không em cũng ở đấy còn hơn là HoiAn beach.

Nhà mình đi chơi thì ới em xem thời điểm đó còn hoặc có bater không, em book phòng cho rẻ nhé.(Ví dụ ở Huế có Festival, La Residence, Green Hotel / Đà Lạt có Eden resort, Du Parc, ../ Phan Thiết có Hoàng Ngọc, Bamboo, Teracotta, Lazi beach, Hana beach...) nói chung mấy nới nữa em không nhớ. Nhưng cơ bản cái này chỉ hợp với gia đình đi mà hông lấy hóa đơn nhé, vì hóa đơn về bên em hết ah. Túm lại là chỉ có phòng ốc vớ vửn thoai, chứ tour tuyến là phải nhờ chuyên gia Muathu hiiii.:)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Muathu: chị ơi, Palm Gaden ở Hội An thật, dưng mà tít bên ngoài he he (em nhớ là nó cùng tuyến dọc từ Furama đến Le Belhamy ), còn HoiAn beach lại bên trong, chỗ đầu ngã ba cùng tuyến với Victoria, Goldensand.. thế nên mới nhừm tí :)). Em book phòng còn phụ thuộc vào bater của cơ quan chứ hem được lựa chọn, bater nào rẻ và ok mới lấy, Golden sand bên em cũng có nhưng đắt hơn, chứ nếu không em cũng ở đấy còn hơn là HoiAn beach.
Nhưng từ Furama mà vào đến Palm cũng 25km đấy nàng ạ, từ Palm đến Hội An Beach khoảng 1km thôi nếu ở Hội An beach xong sang Palm thì em ở mỗi Palm cũng được, đối tác quảng cáo của CTY em hèn chị chị nhìn giá cứ tưởng em đùa, nhà mình đi Đà Nẵng đi phòng giá rẻ đã có Xề lo rồi, có khi chị phải nhờ em book giúp để ở resort hihi

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Nhưng từ Furama mà vào đến Palm cũng 25km đấy nàng ạ, từ Palm đến Hội An Beach khoảng 1km thôi nếu ở Hội An beach xong sang Palm thì em ở mỗi Palm cũng được, đối tác quảng cáo của CTY em hèn chị chị nhìn giá cứ tưởng em đùa, nhà mình đi Đà Nẵng đi phòng giá rẻ đã có Xề lo rồi, có khi chị phải nhờ em book giúp để ở resort hihi
Vâng, nếu còn chị ahj, hiii tại hoa thơm mỗi người phải được ngửi tí, nên nếu thò bater ra cái là mọi người ở cơ quan em cũng chôm lun í chứ, nếu rẻ là múc cho người nhà người quen nọ kia hiii.

Chị ơi, em tưởng HoiAn Beach chách sân bay ĐN 35km, hô hô thế em ở Palm hơn nhỉ.

2,801
0
0

muathu

Vâng, nếu còn chị ahj, hiii tại hoa thơm mỗi người phải được ngửi tí, nên nếu thò bater ra cái là mọi người ở cơ quan em cũng chôm lun í chứ, nếu rẻ là múc cho người nhà người quen nọ kia hiii.

Chị ơi, em tưởng HoiAn Beach chách sân bay ĐN 35km, hô hô thế em ở Palm hơn nhỉ.
Palm hơn nhiều em ạ, từ sân bay đến Palm thì cũng 32-34km mà Palm nằm sát biển luôn, Hội An Beach em phải qua đường mới đến biển. Nhớ nhé từ Đà Nẵng đến Hội An có cái bater resort nào mà múc được thì múc cho chị với hihi chị được cái ko phải lo vé máy bay nên lúc nào cũng xong.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Palm hơn nhiều em ạ, từ sân bay đến Palm thì cũng 32-34km mà Palm nằm sát biển luôn, Hội An Beach em phải qua đường mới đến biển. Nhớ nhé từ Đà Nẵng đến Hội An có cái bater resort nào mà múc được thì múc cho chị với hihi chị được cái ko phải lo vé máy bay nên lúc nào cũng xong.
muốn múc hem hiii, em đang chờ bater năm sau vì em múc cho những 11 nhà, còn ĐN hiện đang có cái này chị này: Gold Coast Hotel (600), HoangAnhGialai (1tr); Fusion Maia (còn 1 voucher giảm đến 31/12/11 - 2,8 triệu) ; Sơntra R&S (1,3tr).

2,801
0
0

muathu

muốn múc hem hiii, em đang chờ bater năm sau vì em múc cho những 11 nhà, còn ĐN hiện đang có cái này chị này: Gold Coast Hotel (600), HoangAnhGialai (1tr); Fusion Maia (còn 1 voucher giảm đến 31/12/11 - 2,8 triệu) ; Sơntra R&S (1,3tr).
Mùa hè chứ em mùa này chị hông ra biển hihi

Nhà mình tết tây tết ta đi Đà Nẵng nhắn muathu nhé hihi.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Tháng 3, 21 độ, người Hà Nội đồng loạt lôi sơ mi ra diện, người Đà Nẵng đồng loạt mang áo ấm vào, hihi.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Tháng 3, 21 độ, người Hà Nội đồng loạt lôi sơ mi ra diện, người Đà Nẵng đồng loạt mang áo ấm vào, hihi.
ơ thế đêm qua mẹ anh mèo đốt lửa trên biển ợ, có chụp ảnh biển đêm không khoe đi ah

2,801
0
0

muathu

Người Đà Nẵng đang lạnh cóng đây, tối nay sẽ mang áo ấm đi cafe :D

10,156
29
48

ALnML

Super Moderator

Điêu tháng 3 bà già chết cóng, chị đang rét run đây này.
Sáng nay trời HN gió lạnh lắm, con trai đi học 1 áo lên , 2 áo khoác mà còn kêu rét

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

muathu: việc em hỏi đã xong đâu mà cafe cà pháo thế??