Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

2,801
0
0

muathu

Chào cả nhà sau bao ngày vắng bóng vì công việc mới muathu mở topic này để cả nhà mình ai đi du lịch Đà Nẵng, cần thông tin gì, khách sạn, xe cộ, ăn uống các điểm tham quan và các tour nhỏ khi đến Đà Nẵng cứ nhắn tin hoặc email cho muathu nhé.

Trước tiên gửi cả nhà vài tấm hình Đà Nẵng về đêm, muathu sẽ gửi thông tin tổng quát các điểm tham quan sau.

631
0
0

Aslan

Ðề: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Em lót dép hóng thông tin bác up. Trộm vía Simba nhà em tỷ lần con ăn uống dễ, giờ ăn đc cháo trắng nguyên hạt mà lại gặp mẹ mìn nên chả cần chuẩn bị gì, vác nhau đi cực tiện nên em chỉ lo ko có xiền đi thôi.

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Em lót dép hóng thông tin bác up. Trộm vía Simba nhà em tỷ lần con ăn uống dễ, giờ ăn đc cháo trắng nguyên hạt mà lại gặp mẹ mìn nên chả cần chuẩn bị gì, vác nhau đi cực tiện nên em chỉ lo ko có xiền đi thôi.
Tháng 7 đi cùng đi, nhà em đi hai tuần cuối tháng đấy.

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Cho chị xin cả phần Lăng Cô nữa.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Phù phù may quá em đang chuẩn bị cho ông bà ngoại đi.
Tks chị Mùa Thu

10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Mua thu ơi biết em bận rồi nhưng cố đưa sớm đi để chị còn lên kế hoạch @};-:x
Năn nỉ
Chị copy lại thông tin của subim cho

bún mắm Sen 14 Ng Thị Minh khai
mì quảng Bà Vị đường Lê đình đương
Nem lụi bà Trai đường Đống đa hoạc bà Dưỡng đường Hoàng diệu
hải sản Bà Thôi đường Lê Đình Dương , quán này e ăn mấy lần rồi, nấu cũng đc nhưng ko rẻ nhe
Bánh cuốn thịt heo Trần ,
bún chả cá 87 lê Hồng phong ( cả ngày );

bún chả cá ông Tạ ( ng Chí Thanh - quang trung )
bún chả cua 2/9 (sáng )
bún bà Diệu - Trần Tống ( ngã 4 Ng văn Linh-Hàm nghi) chiều
bún thịt nướng Kim Anh 112 Hoàng diệu ( trưa , chiều )
bánh canh xương chả 193 đống đa
bún bò 76 trầnbình trọng

631
0
0

Aslan

Mua thu ơi biết em bận rồi nhưng cố đưa sớm đi để chị còn lên kế hoạch @};-:x
Năn nỉ
Chị copy lại thông tin của subim cho

bún mắm Sen 14 Ng Thị Minh khai
mì quảng Bà Vị đường Lê đình đương
Nem lụi bà Trai đường Đống đa hoạc bà Dưỡng đường Hoàng diệu
hải sản Bà Thôi đường Lê Đình Dương , quán này e ăn mấy lần rồi, nấu cũng đc nhưng ko rẻ nhe
Bánh cuốn thịt heo Trần ,
bún chả cá 87 lê Hồng phong ( cả ngày );
bún chả cá ông Tạ ( ng Chí Thanh - quang trung )
bún chả cua 2/9 (sáng )
bún bà Diệu - Trần Tống ( ngã 4 Ng văn Linh-Hàm nghi) chiều
bún thịt nướng Kim Anh 112 Hoàng diệu ( trưa , chiều )
bánh canh xương chả 193 đống đa
bún bò 76 trầnbình trọng
Ơ, em tưởng topic này là tư vấn du lịch?? Em chạy đây.

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Ơ, em tưởng topic này là tư vấn du lịch?? Em chạy đây.
A sờ lan ko biết khái niệm du lịch trong đầu LG là ăn - ngủ - nghỉ à (ăn xếp đầu tiên nhe). Trước chuyến đi bao h cũng dắt cạp quần 1 loạt địa chỉ ăn uống, dắt những chỗ khác là kem giảm béo, tan mỡ bụng. Đấy đấy hqua cũng đánh võng bên topic hàng Pháp nhờ MeLuti tư vấn kem tan mỡ bụng đấy. Em cũng chạy đây kẻo bà già kiếm roi. (sozi chị muathu em sì pam hihi)

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,801
0
0

muathu

Muathu đưa top lên mà chưa có thông tim gì để LG đi tìm thông tin du lịch xin lỗi bác, nhưng mà em đang viết bài tổng quan về Đà Nẵng, đến Đà Nẵng sẽ đi những đâu, đi ra sao cho thuận đường, tiết kiệm... nên chưa có bài được, tạm thời cả nhà có gì thắc mắc cứ hỏi muathu sẽ trả lời cụ thể từng thắc mắc, khi nào xong bài tổng hợp muathu sẽ nhờ Mod đưa lên bài đầu cả nhà nhé.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

bác muathu tư vấn giúp em ạ: chả là bên cơ quan xã em cũng đang định đi Đà Nẵng vào tầm tháng 7, nhưng mà bọn em chưa biết đi những đâu, mà chi phí lại hợp lý. theo chị thì mình nên mua vé bay vào Đà Nẵng, đi đâu tự mình chọn và chi tiêu hay là đi theo tour thì kinh tế hơn hả chị? tks.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Em có 2 ông bà già + 4 đứa trẻ con.
Tính đi Huế - Đà Nẵng- Hội An vào tháng 6
Mùa Thu tư vấn giúp em đi vào ngày nào thì ổn hay ngày nào cũng như nhau.
Với thành phần già + trẻ con (đứa lớn nhất 6 tuổi, đứa bé nhất là 3 tuổi) thì nên đi đâu ở 3 điểm trên ạ.

Em cảm ơn Muathu nhiều nhé (hehe)

2,801
0
0

muathu

Ðề: Trả lời: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

bác muathu tư vấn giúp em ạ: chả là bên cơ quan xã em cũng đang định đi ĐàNẵng vào tầm tháng 7, nhưng mà bọn em chưa biết đi những đâu, mà chi phí lại hợp lý. theo chị thì mình nên mua vé bay vào Đà Nẵng, đi đâu tự mình chọn và chi tiêu hay là đi theo tour thì kinh tế hơn hả chị? tks.
Về kinh tế thì chị chưa thể so sánh được, phụ thuộc vào em mua hãng lữ hành nào, chất lượng ra sao, họ cho em ở khách sạn có thuận tiện không hay cho ở các KS xa xa để giảm chi phí, ăn uống ở những điểm thế nào, nếu em mua vé vào Đà Nẵng rồi apply các tour nhỏ có thể linh động hơn, hoặc chị có thể thiết kế open tour nếu em cho một số yêu cầu cơ bản như đoàn bao nhiêu người, ở KS mấy sao, đi xe bao nhiêu chỗ, có đi Cù Lao Chàm, Mỹ Sơn, Bà Nà, Huế ....đi theo kiểu nghỉ dưỡng hay tìm hiểu văn hóa hay khám phá ...hihi tóm lại em cho chị đầu vào chị sẽ có đầu ra theo yêu cầu.
Em có 2 ông bà già + 4 đứa trẻ con.
Tính đi Huế - Đà Nẵng- Hội An vào tháng 6
Mùa Thu tư vấn giúp em đi vào ngày nào thì ổn hay ngày nào cũng như nhau
Với thành phần già + trẻ con (đứa lớn nhất 6 tuổi, đứa bé nhất là 3 tuổi) thì nên đi đâu ở 3 điểm trên .
Em cảm ơn Muathu nhiều nhé (hehe)
Điều này phụ thuộc vào việc em đã đi Huế chưa? Đà Nẵng chị nhớ em đi rồi nhưng hình như hơi ít. Thời điểm này đi em nên lựa không đi vào cuối tuần để dễ book khách sạn và xe. Tháng 06 khách sạn Đà Nẵng full khủng khiếp (những khách sạn đẹp)
Nếu em đi bằng máy bay thì em đến Đà Nẵng trước, Huế em có thể đi về trong ngày hoặc ở lại 1 đêm để nghe Huế trên sông, tham quan một vài lăng tẩm Vua như Tự Đức, Minh Mạng, Đại Nội, thăm chùa Thiên Mụ....để khám phá văn hóa và du lịch em phải ở Huế vài ngày còn nếu chọn Đà Nẵng làm tâm điểm em có thể ở lại 1 đêm ở Huế.
Đà Nẵng các điểm tham quan chính là Bà Nà, Sơn Trà, Ngũ Hành Sơn và tắm biển. Em có thể chọn đi Bà Nà, và chùa Linh Ứng Sơn Trà. Đi Hội An và Mỹ Sơn đều trẻ con người lớn đi được cả, căn bản bố trí giờ cho hợp lý thôi em ạ. Cù Lao Chàm nếu các bé các mẹ say xe thì không nên đi. Nếu em có vé máy bay rồi cứ cho ngày giờ đến ngày đi chị sẽ tư vấn chính xác hơn, nên đi như thế nào nhé...

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hihi, em đợt này ở nhà ạ
Thành phần có từng ấy người thôi chị ơi.
Bố mẹ em thì Huế và Đà Nẵng đều đi rồi, chủ yếu là phục vụ bọn trẻ con.
Em cũng tính bay vào ĐN, rồi đi xe ra Huế sau đó đi xe về Nghệ An (bọn trẻ nhà em ở đó)
Để em thử book vé rồi nhờ chị tư vấn nhé, kiu kiu chị nhiều.

1,416
0
36

MomMi

Active Member

em cảm ơn chị. Chị có thể tính giúp em chi phí cho một tour ít nhất là 10 người lớn ( chưa tính trẻ con); tham quan một số nơi như Bà Nà, Sơn Trà, Hội An, Mỹ Sơn, khách sạn ở tầm trung, ko quá xấu và bất tiện chị ạ, hi hi ; và kết hợp tắm biển nữa, trong khoảng 5 ngày 4 đêm.

2,801
0
0

muathu

em cảm ơn chị. Chị có thể tính giúp em chi phí cho một tour ít nhất là 10 người lớn ( chưa tính trẻ con); tham quan một số nơi như Bà Nà, Sơn Trà, Hội An, Mỹ Sơn, khách sạn ở tầm trung, ko quá xấu và bất tiện chị ạ, hi hi ; và kết hợp tắm biển nữa, trong khoảng 5 ngày 4 đêm.
Chị đưa tạm một số chi phí để em ước lượng chi phí cho đoàn mình nhé, 10 người lớn chưa kể trẻ con, xem như em phải đi xe 16 chỗ, ở 5 phòng khách sạn chưa kể phụ thu.

Với số lượng 5 ngày 4 đêm, em có thể ở Đà Nẵng 3 đêm, ở Hội An 1 đêm, nếu ngại check in và out em ở hẳn Đà Nẵng 4 đêm.

3 đêm 5 phòng ở Đà Nẵng khách sạn gần biển, có ăn sáng có thể có KS 450K, hoặc KS 3* hơi xa biển một chút có xe đưa đón ra biển, hoặc Silve Sea ngay cạnh biển giá từ 650K, chị lấy giá trung bình 600K để tính vì chưa biết em book KS nào.

Khách sạn:
Đà Nẵng (3 đêm)
600K * 5 phòng * 3 đêm = 9.000K
Hội An (1 đêm)
600K * 5 phòng * 1 đêm = 1.800K

Tổng tiền khách sạn 10.800K

Xe 16 chỗ Đà Nẵng – Mỹ Sơn (về ăn trưa tại Cầu Mống) giá tầm 1.300K vé tham quan Mỹ Sơn 30K, trẻ em free.
Xe Đà Nẵng – Ngũ Hành Sơn - Hội An (Đoàn nên đi vào khoảng 14h30) vào tham quan Ngũ Hành Sơn – 16h ra cửa Đại ăn hải sản ven biển tắm biển, khoảng 17h30 vào phố cổ tham quan, 20h hoặc 20h30 về lại Đà Nẵng giá 1200K.
Đà Nẵng – Bà Nà: Giá xe 1000K, giá vé cáp treo 200K/người lớn, trẻ em 1-1,3m 150K, <1m free.
City Đà Nẵng gồm đi Sơn Trà, đi mua sắm ra sân bay …khoảng 1200K

Dự kiến tiền xe đi lại cho 5 ngày 5.500K đến 6000K vé cáp treo: 2.000K vé Mỹ Sơn, Ngũ Hành Sơn = 600K chưa kể trẻ em.

Tổng tiền xe và vé tham quan: 8.000K

Tổng chi phí khách sạn, xe đi lại và vé tham quan: 18.800K khách sạn với giá này là khách sạn tốt, có ăn sáng buffet em nhé.

Vậy còn lại các buổi ăn trưa và tối đoàn mình tự quyết định sẽ ra giá em nhé. Nếu muốn làm tour trọn gói chị sẽ thiết kế giúp.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
10,139
24
38

ALnML

Super Moderator

Đang ngồi giữa bãi biển Cửa Đại, dưới chân là nước biển, khu tắm tự do cho dân ko phải resort mà vẫn có wifi, xịn ghê.
Nhờ muathu đặt hộ ks historic Hội An, nhận phòng xong bà nói thôi ở đây ko đi đâu nữa. Hic. Cảm ơn muathu nhiều nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hic, nhà em ông bà đổi ý ko đi nữa rồi
chắc đến khi hết nghén em phải lượn 1vòng chứ cuồng chân lắm rồi.
Loan già cứ đúc kết kinh nghiệm rồi về chỉ cho em với nhé :)

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Hic, nhà em ông bà đổi ý ko đi nữa rồi
chắc đến khi hết nghén em phải lượn 1vòng chứ cuồng chân lắm rồi.
Loan già cứ đúc kết kinh nghiệm rồi về chỉ cho em với nhé :)
Chị bảo LG roài, ăn ngủ nghỉ ở đâu xin hết name card về cho chị, hihi. Ong cần chị sẽ chụp ảnh up lên nhé, thế đi ăn kim chi chưa?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Chị bảo LG roài, ăn ngủ nghỉ ở đâu xin hết name card về cho chị, hihi. Ong cần chị sẽ chụp ảnh up lên nhé, thế đi ăn kim chi chưa?
Chưa chị ơi, vẫn dặt dẹo lắm.
với lại dạo này chủ nhật phải phục vụ 2 anh với 1 chị đi công viên, xem phim, siêu thị, game
mệt còn hơn đi làm :D

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Tư vấn Du lịch Đà Nẵng - Huế - Hội An

Chưa chị ơi, vẫn dặt dẹo lắm.
với lại dạo này chủ nhật phải phục vụ 2 anh với 1 chị đi công viên, xem phim, siêu thị, game
mệt còn hơn đi làm :D
Úi úi thế là anh rùi à :x ?