Vặt...(nơi để viết những chuyện không đầu không cuối)

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>
Ðề: Vặt...(nơi để viết những chuyện không đầu không cuối)

con lợn này do bà con 3 thôn quanh trường Nà Lốc quay tại trường để tiếp đoàn CSTT đến khánh thành trường mới và tặng quà cho các học sinh, khi bác Hà cunlinh muốn gửi tiền thì cô giáo hiệu trưởng kiên quyết từ chối.

DSC_0874 của Đồng Nát xịn, trên Flickr

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,007
0
0

Mường Tè

Chuyện "nhớn" thế này mà đưa vào mục chuyện "Vặt" là sao ta???

1,505
0
0

Đồng Nát

<b>TB.</b> <span color="#ff0000">ACNM</span>

Chuyện "nhớn" thế này mà đưa vào mục chuyện "Vặt" là sao ta???
con lợn độ 40kg, mình đoán chắc là phải tầm hơn 2 triệu, nếu tấm lòng của bà con và các cô chung lại để tiếp mình thì cũng ngại mà nếu lấy tiền ngân sách ra tiếp mình thấy ngại hơn :p

1,007
0
0

Mường Tè

con lợn độ 40kg, mình đoán chắc là phải tầm hơn 2 triệu, nếu tấm lòng của bà con và các cô chung lại để tiếp mình thì cũng ngại mà nếu lấy tiền ngân sách ra tiếp mình thấy ngại hơn :p
Bác Nát nói hay nhỉ, ngân sách làm gì có mục chi tiếp khách (lại còn không có hóa đơn đỏ). Tên gọi và nguồn thì khác nhau nhưng thực ra ngân sách cũng từ tiền thuế của nhân dân đóng cả, phải chi tiêu đúng quy định... (không tin hỏi Tâm Tuệ và Mommi xem em nói có sai chính sách tài chính không).

P/s: Công nhận Nát nắm rõ giá lợn hơi. Mấy hôm nay thương lái nước ngoài mua lợn mỡ nhiều nên giá lợn hơi tăng lên 48-49/000 đồng/kg.

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

2 bác chả thấm nhuần tư tưởng, chỉ đạo của Đảng gì cả, lúc các sếp đọc diễn văn bác Nát ko nghe à, chúng ta giúp huyện - xã - trường "xã hội hóa" trong đầu tư giáo dục thì bà con 3 bản giúp chúng ta "xã hội hóa" bữa ăn, mấy ai trong chúng ta được thưởng thức 1 bữa ăn như thế, phỏng bác Nát và Tè :D. Em mà biết con lợn quay đó là tấm lòng của bà con tận 3 thôn thì em đã cố gặm nốt mấy miếng nữa dồi :) . Hoan hô bữa ăn xã hội hóa (j/k) !!!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
2,617
0
0

Me Chip Tom Bi

Các bác cứ bảo chuyện vặt mà iem vào đọc cấm thấy cái gì vặt,tuyền chuyện nhớn tầm... con lợn 40 ký trở lên, em thấy dầu cả nòng chả ý kiến ý cọt gì cả :(