Vật vã săn vé rẻ

1,007
0
0

Mường Tè

Ðề: Vật vã săn vé rẻ

0h 8/4 rồi, có ai thức canh vé rẻ VNA k? Nhờ hướng dẫn của Thúy vương, e vừa đặt đc vé Phú Quốc 990k chắc như Nát. Khứ hồi 2 nhớn, 2 bé là 6772k. Rẻ k ạ. Cơ mà đang chọn thanh toán sau chua đc cầm vé. Sáng mai phải ra thanh toán đc mới chắc.
Tks Thúy Vương.
OMM mải ôm chồng hay sao mà nt bảo canh k k thấy giả nhời?

741
0
0

TC&T

Mường Tè ơi book hôm nào đi đấy? Mình cũng nhờ phòng vé book cho nhưng chưa thấy trả nhời, cũng ko biết đặt đc vào hôm nào, hic:(

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Hướng dẫn với, em muốn đặt vé đi Côn Đảo.
@Tè: em có phòng eden resort nhá

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Hướng dẫn với, em muốn đặt vé đi Côn Đảo.
@Tè: em có phòng eden resort nhá
Vào trang web của VNA chọn mua vé trực tuyến thôi, bí quyết là ngày mình định đi hết vé rẻ thì chuyển sang ngày khác ;)

734
0
16

rongviet

Member

Xề đã đi Côn Đảo lần nào chưa? Chị cũng muốn quay lại Côn Đảo vì chỗ đó không giống bất cứ chỗ nào không chỉ bởi nó quá đẹp và hoang sơ.

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Xề đã đi Côn Đảo lần nào chưa? Chị cũng muốn quay lại Côn Đảo vì chỗ đó không giống bất cứ chỗ nào không chỉ bởi nó quá đẹp và hoang sơ.
Đi roài, mún đi tiếp nhưng k có vé rẻ chị ơi, phải vào SG rồi đi tiếp. Nhưng bên em có phòng Condao resort ná, có 800k

1,007
0
0

Mường Tè

Tình hình là hôm qua, trước 12h (lúc chưa có vé rẻ mùa hè tung ra) em đã mò vào mạng đặt thử. Được sự hướng dẫn, động viên, khích lệ và chỉ đạo của Thúy Vương, em thấy có vé 940k/người lớn cho HN-PQ thế là múc luôn. 2 vé nhớn, 2 vé bé tổng hết 6770k. Tuy nhiên lúc đến mục thanh toán, tự tin có Master thế là chắc mẩm.. Ai dè, nó bảo k đc. Kiểm tra lại call center của Ngân hàng, các em í bảo là thẻ của anh chưa đăng ký thanh toán online. Nt hỏi Thúy Vương, TV bảo anh chọn thanh toán sau. Chọn VCB ATM vì nghĩ là vợ có ATM vẫn hay chuyển tiền. Sáng dậy bảo ATM đâu để đi chuyển tiền thì vợ bảo hết hạn từ 31/12. Ô hô, em ra VCB làm ngay thẻ VCB nhưng 10 ngày nữa mới có thẻ. Gọi điện hỏi 8320320 các em í lại bảo anh mượn thẻ mà thanh toán. May là đến cq nhờ thẻ 1 đồng chí. Done lúc 11h25phut, tức là chỉ khoảng 20 phút nữa là hết hạn 12h sau khi đặt chỗ. Bây giờ thì vé đã nằm trong mail rồi.
Các bác đi PQuoc lưu ý: K hề thấy có vé rẻ tháng 5 đến tháng 8. Tháng 9 chỉ có vé 990k khi em đặt, sau đó hết ngay. Tháng 10 cũng k có vé rẻ, các bác phải mua xa xa tháng 12 gì đó may ra có.
Em hủy 9 vé đi Quy Nhơn 427k, bác nào mua thì vào mà mua ạ. Vé Chu Lai rẻ cũng còn nhiều, vẫn săn đc.

1,517
0
0

Mehuungo

@MT : Từ nãy đến giờ chị ko sao vào được trang web của VNA, Đang kiếm mớ vé rẻ để đi ĐN vào tháng 6 cho chừng 20 mạng hic

1,007
0
0

Mường Tè

@MT : Từ nãy đến giờ chị ko sao vào được trang web của VNA, Đang kiếm mớ vé rẻ để đi ĐN vào tháng 6 cho chừng 20 mạng hic
:D Người nhà sếp VNA mà còn hỏi em thì em bít hỏi ai. Có võ đấy, bác nt cho Thúy Vương, TV bít đấy ạ (có mẹo).

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

:D Người nhà sếp VNA mà còn hỏi em thì em bít hỏi ai. Có võ đấy, bác nt cho Thúy Vương, TV bít đấy ạ (có mẹo).
hihi võ cũng không dùng được, chương trình lần này không áp dụng cho chặng HAN DAD từ 24/5 đến 11/8 ạ

2,398
0
36

Mexecuazin

Active Member

Chu Lai đi 3 về 6/6 đang có vé 420k/ chặng kìa làng nước ơi hiiii

741
0
0

TC&T

Hôm đấy bận roài, ko đi đc. Xề lên topic đi PQ, SG hay Côn Đảo gì đi. Lên lịch sớm còn săn vé chứ:)

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em hôm qua cứ nghĩ là sáng 08/04 đi làm mới có vé giá rẻ. Ai dè có từ đêm lúc bác Tè thức canh rồi. Sáng hôm qua em đặt thì chả còn vé nào rẻ hè đi PQ cả. Đến chiều tự nhiên có 1 số vé người ra đặt nhưng chắc chưa kịp lấy nên em đặt được chặng về từ PQ giá 793K. Nhưng chiều đi lại bị giá đắt 2040K. Vì thế nhà em tổng vé 4 người đi đầu tháng 8 là 8433K, đắt hơn bác Tè rồi! Bác Tè khao đi nhé! :D

7,828
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Đáng lẽ em chỉ nên xuất chiều về thôi, chiều đi để canh tiếp, VNA thả vé nhỏ giọt mà, lúc này có thể em chưa thấy vé rẻ nhưng cứ chịu khó F5 liên tục vài ngày thể nào cũng có, đợt trc chị mua vé Tết canh tầm 5 ngày mới đủ vé cả nhà 2 chặng đấy. 5 ngày đấy lúc nào cũng kè kè Ipad bên cạnh chỉ có F5 thôi.

741
0
0

TC&T

Em hôm qua cứ nghĩ là sáng 08/04 đi làm mới có vé giá rẻ. Ai dè có từ đêm lúc bác Tè thức canh rồi. Sáng hôm qua em đặt thì chả còn vé nào rẻ hè đi PQ cả. Đến chiều tự nhiên có 1 số vé người ra đặt nhưng chắc chưa kịp lấy nên em đặt được chặng về từ PQ giá 793K. Nhưng chiều đi lại bị giá đắt 2040K. Vì thế nhà em tổng vé 4 người đi đầu tháng 8 là 8433K, đắt hơn bác Tè rồi! Bác Tè khao đi nhé! :D
Nhà chị cũng xèm đi PQ quá mà đi vé thường thì xót ruột:(
Lịch nhà em đi hôm nào đấy? Để chị xem nếu xèm quá thì giá thường cũng chơi, hê:)

1,007
0
0

Mường Tè

Nhà chị cũng xèm đi PQ quá mà đi vé thường thì xót ruột:(
Lịch nhà em đi hôm nào đấy? Để chị xem nếu xèm quá thì giá thường cũng chơi, hê:)
Nhà mình đi PQ 16-20/9.
Đi PQ mà chơi vé thường dã man lắm, thôi đừng mua, chờ có đợt bán tiếp thì mua. Theo mình, nhà TC&T có thể nghiên cứu đi các điểm khác có vé rẻ mà cảnh cũng đẹp. Ví dụ Đà Lạt có vé 793k, Quy Nhơn vé 427k. Nhà mình cũng đặt đc vé đi Sài gòn 793k tháng 6. Đi vào Sài gòn xong có thể đi Mũi Né, Vũng tàu, Đại Nam or tour miệt vườn ở Tiền Giang, Vĩnh Long or xuống Cần Thơ.
@ Mít Nhợn: Cô đi mùa cao điểm đắt hơn tí nhưng xứng đáng quá còn j. Anh thì lùi tận mùa thấp điểm.