Xin ý kiến - giúp đỡ em bé bị hỏng mắt và dây thần kinh ở Yên Bái

15
0
0

NGHÉ

Ðề: Xin ý kiến - giúp đỡ em bé bị hỏng mắt và dây thần kinh ở Yên Bái

Chị Loan ơi, chị cán bộ trên TT Bảo Trợ Xã hội tỉnh Yên Bái nói trung tâm rất mong được đón các mẹ đến thăm. Và mọi người trong nhóm trợ giúp bé Mạnh cũng mong được ghé thăm trung tâm. Vì vậy, chị cứ lên kế hoạch, lúc nào fix ngày giờ cụ thể thì báo cho em nhé.

Có mấy người trong nhóm bọn em muốn trở thành thành viên CSTT nhưng đều nói là khi đăng ký cứ bị hỏi đi hỏi lại phần password, nên không đăng ký được. Bản thân em cũng thấy thế, em phải nhờ bạn Cunyeu đk hộ. Chị xem lại giúp em xem phần này có vấn đề hay vì bọn em làm sai bước nào ah?
Bây giờ bé đang ở HN hả? cho chị địa chỉ để chiều chị qua thăm bé

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Bây giờ bé đang ở HN hả? cho chị địa chỉ để chiều chị qua thăm bé
Em bé đang ở nhà bạn Huyền, số điện thoại ngay trong bài pot của Tunyeu chị nhé. Sang tuần này đợi bé khỏi hẳn mắt sẽ có bố trí khám lại một buổi ạ (vẫn chưa ấn định ngày vì tùy theo tiến triển của mắt bé).

13
0
0

BeManh-YenBai

MN vừa thông báo với mình là đã hẹn với bs Ngọc sáng mai khám lại cho bé Mạnh. Bọn mình và bé sẽ có mặt ở BV Mắt TW lúc 7:30. Hy vọng mai tốt ngày :D!

15
0
0

NGHÉ

Em bé đang ở nhà bạn Huyền, số điện thoại ngay trong bài pot của Tunyeu chị nhé. Sang tuần này đợi bé khỏi hẳn mắt sẽ có bố trí khám lại một buổi ạ (vẫn chưa ấn định ngày vì tùy theo tiến triển của mắt bé).
Chị định chiều T.7 đi thăm bé Mạnh, nhưng gần 1h mới về đến nhà, Nghé lại bị sốt cho nên ko đi được, sáng mai bé Mạnh vào BV khám có gì thì thông tin chị sẽ vào viện thăm bé . Thanks em!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chị định chiều T.7 đi thăm bé Mạnh, nhưng gần 1h mới về đến nhà, Nghé lại bị sốt cho nên ko đi được, sáng mai bé Mạnh vào BV khám có gì thì thông tin chị sẽ vào viện thăm bé . Thanks em!
Thông thường bé khám khoảng thời gian như bạn Huyền pot, và khám khá nhanh, nên nếu muốn thăm tại bv em e là hơi gấp và có thể ko gặp được cháu. Vậy chị muốn đến thì liên lạc Huyền và đến nhà nhé. Cảm ơn chị đã quan tâm đến cháu.

@ Huyền: Bà trêu tôi đấy à, oánh chít giờ.:p

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Nghé mà :-*
Chị ơi dạo này HN dịch sốt xuất huyết bùng phát ghê lắm. Gần nhà em có cậu bé lớp 12 mới bị dính sốt đã đi vì biến thể lạ lắm . Chi và con giữ sức khoẻ nhé .

13
0
0

BeManh-YenBai

Các chị ui, mai, sau khi bé Mạnh khám xong, em sẽ đưa bé về văn phòng em ở Phan Chu Trinh, chiều mới đưa về nhà vì em còn phải làm việc tí. Buổi trưa chị nào muốn tranh thủ ghé thăm bé thì gọi cho em nhé! (SĐT- nhắc lại cho nhớ : 0904 191 555):D

MN: Hôm nay tôi phục bà quá, nhân bảo như thần bảo, ngày mùng 3 mưa giông chớp giật!:x

420
0
0

Sông Cấm

Ngày mai mong con đi khám mọi sự tốt lanh @};-

3
0
0

Chi

Ngày mai tốt lành nhé bé Mạnh

13
0
0

BeManh-YenBai

Sáng nay bọn em đưa bé đi khám. Bác sĩ chưa kết luận gì vì phải tra thuốc giảm điều tiết mắt trong vòng 4-5 ngày mới đủ điều kiện soi đáy mắt và chụp chiếu. BS hẹn thứ 6 đưa bé quay lại BV. :cstt01:

182
0
0

Nhim va Cun

Mong nhận được tin tốt lành từ bác sỹ và chúng mình có thể làm gì đó để giúp con.

41
0
0

MENGONGBOM

Em muon gui cac chi 200K de cac chi lo them cho con. Em se chuyen den tai khoan nao cac chi nhi?

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Em muon gui cac chi 200K de cac chi lo them cho con. Em se chuyen den tai khoan nao cac chi nhi?
Bạn gửi vào tài khoản của chị Loan AlnMl như sau nhé:

Ngô Thị Phương Loan
Ngân hàng Vietcombank , TW
Số TK: 0011000871618
Tel. 0913569988

Chuyển xong thì bạn thông báo đuôi tài khoản của bạn cho chị Loan nhé! Cảm ơn bạn.

:cstt02:

41
0
0

MENGONGBOM

Chieu nay em da chuyen khoan 200K vao tai khoan cua chi Loan roi. Chi check giup em nhe!
So duoi tai khoan: ....426319

2,019
2
38

Mẹ Mít nhợn

Active Member

Chiều nay em sẽ chuyển vào tài khoản chị Loan 200K cùa 1 chị ở VP em giúp cho bé Mạnh chị nhé!

:cstt02:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Chieu nay em da chuyen khoan 200K vao tai khoan cua chi Loan roi. Chi check giup em nhe!
So duoi tai khoan: ....426319
Ngày 23.09 nhận từ TK...6319 số tiền 200k của MENGONGBOM
Ngày 23.09 nhận từ TK... 6146 số tiền 200K đồng nghiệp mẹ Mít nhợn

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
141
0
0

kukumalu

Sáng nay MN có đưa bé đi khám và bs nói phải chụp cộng hưởng từ. Chi phí này khá đắt. MN đưa cháu ra PK ở Phan chu Trinh thì họ nói trường hợp này họ ko làm được vì quá nhỏ. Rất may có anh bs trưởng khoa Chẩn đoán hình ảnh của Saint Paul nói đưa qua SP làm thủ tục nhập viện thì sẽ được thăm khám chụp chiếu miễn phí. Thủ tục anh ấy cũng sẽ giúp để đỡ mất thời gian nên MN đang đưa cháu vào SP. BS cũng nói việc chụp cho bé rất khó, nhưng hy vọng với sự giúp đỡ nhiệt tình của bs, tình hình của bé sẽ ổn.

13
0
0

BeManh-YenBai

Các chị ơi, em đã có kết quả chụp cộng hưởng từ của bé Mạnh nhưng không được như mong muốn:(. Thiểu sản nhu mô não, dẫn tới không nhìn thấy được.
Bs nói bệnh của bé là từ trong bào thai nên không can thiệp được nữa, vấn đề bây giờ là chăm sóc bé thật tốt thì bé sẽ phát triển thể chất như các bạn bình thường khác.
Em thay mặt nhóm trợ giúp bé Mạnh cám ơn CSTT đã giúp đỡ bọn em trong quá trình bọn em đưa cháu về Hà Nội khám.
Như các chị đã biết trong phần bạn Tunyeu post ngày 11/9, điều kiện ở trung tâm rất khó khăn, mỗi bé chỉ được nhà nước nuôi 300k/ tháng nên nếu chị nào có tấm lòng thì chung tay với bọn em tiếp tục giúp đỡ bé tăng phần dinh dưỡng để bé phát triển thể trạng tốt hơn và bớt phần thiệt thòi, bất hạnh của bé, các chị nhé!
Chiều mai bọn em sẽ đưa bé về Trung Tâm ah!

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,467
0
36

Pokiona

Active Member

:( :( :( :((

3
0
0

Chi