Xin ý kiến - giúp đỡ em bé bị hỏng mắt và dây thần kinh ở Yên Bái

420
0
0

Sông Cấm

Ðề: Xin ý kiến - giúp đỡ em bé bị hỏng mắt và dây thần kinh ở Yên Bái

Các chị ơi, em đã có kết quả chụp cộng hưởng từ của bé Mạnh nhưng không được như mong muốn:(. Thiểu sản nhu mô não, dẫn tới không nhìn thấy được.
Bs nói bệnh của bé là từ trong bào thai nên không can thiệp được nữa, vấn đề bây giờ là chăm sóc bé thật tốt thì bé sẽ phát triển thể chất như các bạn bình thường khác.
Em thay mặt nhóm trợ giúp bé Mạnh cám ơn CSTT đã giúp đỡ bọn em trong quá trình bọn em đưa cháu về Hà Nội khám.
Như các chị đã biết trong phần bạn Tunyeu post ngày 11/9, điều kiện ở trung tâm rất khó khăn, mỗi bé chỉ được nhà nước nuôi 300k/ tháng nên nếu chị nào có tấm lòng thì chung tay với bọn em tiếp tục giúp đỡ bé tăng phần dinh dưỡng để bé phát triển thể trạng tốt hơn và bớt phần thiệt thòi, bất hạnh của bé, các chị nhé!
Chiều mai bọn em sẽ đưa bé về Trung Tâm ah!
Thương cho con quá, cảm ơn các em đã ở bên và giúp đỡ con. Tình hình bên nhóm em tiếp tục giúp bé thế nào em nhớ thông tin nhé hy vọng các mẹ quan tâm có thể chung bước cùng bọn em. @};-:x

13
0
0

BeManh-YenBai

Hôm thứ 7 bé Mạnh về TT trên đường đi rất ngoan, nhưng về đến nơi thì khóc lắm, chắc do bé phải đi đoạn đường dài quá. Hiện bọn em cũng chưa biết sắp tới sẽ làm được gì cho bé nhưng thống nhất là thỉnh thoảng gửi sữa, quần áo và đồ chơi cho bé và các bạn bé ở TT Bảo Trợ XH Yên Bái. Bạn Monsoon quê ở trên đó nên mỗi lần về, bạn ấy có thể ghé thăm bé Mạnh và tặng quà bé luôn.

@MN: Hôm nay tui bận, chắc phải ngày mai hoặc ngày kia mới có thể qua chỗ bà đưa kết quả khám được. Có gì tôi sẽ gọi điện trước. thank you!;)

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Giờ đúng là đối với Mạnh chỉ có thể hi vọng phép màu, mà trông con trộm vía sáng sủa lắm, nên mình vẫn hi vọng phép màu có thể xảy ra:x

9
0
0

vietnovo

Cuộc sống thật có nhiều bất hạnh, hi vọng cuộc sống của Mạnh sau này sẽ luôn tươi sáng trong vòng tay yêu thương của mọi người:x

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

CSTT xin gửi đến nhóm bạn đã giúp bé Mạnh tiền chụp.
Tài khoản ghi có 0301002873611
Tên chủ tài khoản ghi có TRAN BAO NGOC
Số tiền đã chuyển khoản 1,600,000 VND
Số tiền phí 0 VND
Nội dung chuyển tiền tien chup CT cho be Manh
Thời gian Ngày 07 tháng 10 năm 2009 11:05:39
Số lệnh giao dịch 0710090922972001
Giao dịch chuyển khoản thành công!
Cảm ơn Quý khách đã sử dụng dịch vụ của Vietcombank!

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Cảm ơn chị Loan nhiều:x. Do bé Mạnh ko đúng tuyến nên dù bé dưới 6 tuổi vẫn ko được miễn tiền phí chụp dù chúng em đã nhờ vả bs. Hôm nay em cũng đã đưa bs Ngọc xem kết quả chụp, anh bảo ko can thiệp được gì hết về phía anh:(nhưng em vẫn hi vọng phép màu cho cháu cơ hội được nhìn dù chỉ ít thôi ạ@};-. Huyền ơi, phía bà hỏi sao rồi, lúc nào qua tôi lấy phim nhé.

499
0
0

Shortee2009

Ủa sao MOD hông chuyển trường hợp này qua bên mục "Dang Trợ Giúp" mà còn dể bên này? Nếu ở bên kia chắc có nhiều người dọc hơn à.
Shortee cũng xin dóng góp 500k dể giúp cho cháu Mạnh và mong là phép màu sẽ dến với cháu ... mong cho cháu luôn mạnh khỏe :cstt09:

13
0
0

BeManh-YenBai

Hôm nay em nghỉ ở nhà nên chưa post được cái biên lai thu tiền của bv. Mai e đến vp sẽ làm. E Ngọc confirms đã nhận được số tiền 1.6tr chị Loan gửi rồi ah! Many thanks!

Hôm qua bs Sơn ở khoa Mắt, bv Xanh Phôn khuyên em nên hỏi thêm bs chuyên khoa sọ não kết quả chụp CT của bé Mạnh nhưng bác không giới thiệu ai. Em sợ khó can thiệp sâu lắm vì như mọi người biết, bệnh ở trong não thì không ai dám đảm bảo là mổ ra mà chữa khỏi được. Trong khi đó em hiểu chi phí sẽ cực kỳ tốn kém. Vì vậy, nếu có điều kiện, CSTT tổ chức buổi đi YB trong ngày, thăm bé Mạnh và các bạn bé ở trung tâm sẽ thiết thực hơn. Còn bọn em thỉnh thoảng có bạn về quê YB sẽ ghé thăm và gửi quà cho bé vậy.

Em mong bé có đủ sức khỏe để chống lại bệnh tật. Nếu đến tuổi đi học, bé vẫn phát triển thể chất tốt, lúc đó em sẽ kêu gọi các mẹ ai quen biết bên trường Nguyễn Đình Chiểu thì xin cho cháu về đây học. Các chị thấy thế nào ah?

:cstt08:

10,159
29
48

ALnML

Super Moderator

Ủa sao MOD hông chuyển trường hợp này qua bên mục "Dang Trợ Giúp" mà còn dể bên này? Nếu ở bên kia chắc có nhiều người dọc hơn à.
Shortee cũng xin dóng góp 500k dể giúp cho cháu Mạnh và mong là phép màu sẽ dến với cháu ... mong cho cháu luôn mạnh khỏe :cstt09:
Cảm ơn Shortee trg hợp này chúng mình để bên phần thông tin vì vẫn còn bàn bạc và chờ thông tin khám bệnh.
Nay kết quả đã có chúng mình bàn bạc thấy khó có thể giúp nên dừng lại ở bước này.
Xin phép từ chối tấm lòng của Shortee2009.

Như vậy xin phép trích quỹ số tiền
Ngày 23.09 nhận từ TK...6319 số tiền 200k của MENGONGBOM
Ngày 23.09 nhận từ TK... 6146 số tiền 200K đồng nghiệp mẹ Mít nhợn

Trích quỹ số tiền 1600K- 400K = 1200K tiền chụp cho Mạnh

Xin cảm ơn nhóm Huyền , MN và tất cả các bố các mẹ đã ủng hộ.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
499
0
0

Shortee2009

vậy thì shortee dể 500k dó cho trường hợp khác vậy :(

1,528
0
0

saomai

vậy thì shortee dể 500k dó cho trường hợp khác vậy :(
Sao bác lại buồn?
Còn nhiều em bé đang chờ bác và các mẹ đến giúp mà:x

499
0
0

Shortee2009

buồn vì không giúp gì dược cho cháu :(:)(:)((
buồn vì bị từ chối dó :(:)(:)((

thôi dể shortee ngồi "canh" coi có trường hợp nào khác cần giúp thì "nhảy" vô :D

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
25
0
0

me_chip

Sao lại dừng ở đây? Trước thấy có mẹ nói có thể châm cứu để cổ bé bình thường cơ mà, còn mắt bé thì mình đã hỏi bên thần kinh đâu. Bé bệnh tật như thế lại là trẻ mồ côi, hỏi làm sao không thương. Mà bé còn cần chăm sóc dinh dưỡng tốt nữa cơ mà. Sao lại từ chối tấm lòng của Shortee thế.
Các mẹ ơi hãy khởi động lần nữa đi, mình sẽ ủng hộ hết sức có thể. Ít ra thì mình xin được bảo trợ tiền nuôi dưỡng bé, mỗi tháng 500K. Còn chuyện chữa bệnh cho bé vì mình ko quen biết ai là bác sỹ nên các mẹ cùng giúp một tay nhé.

13
0
0

BeManh-YenBai

Các bố mẹ đã từng quan tâm tới trường hợp Bé Mạnh- Yên Bái yêu quý!

Sau 3 năm em mới có dịp về thăm Bé Mạnh tại Trung tâm Bảo trợ Xã hội Yên Bái vào cuối tuần trước. Em xin thông báo với các bố mẹ một tin cực kỳ vui là em bé của chúng ta phát triển rất tốt, bé thông minh, nói năng hoạt bát, đi lại bình thường, chỉ có mắt là vẫn hơi kém nhưng đeo kính theo chỉ định của bs thì bé vẫn nhìn được, thậm chí bé còn xem được cả tranh trong các quyển truyện em mang đến tặng. Em đến, bé ngồi vào lòng rất tự nhiên, xem ảnh với video clip trong điện thoại của em bé còn thích thú bình luận nữa. Các cô chú ở trung tâm nói bé rất thông minh và ngoan ngoãn.

E có chụp mấy cái ảnh với bé nhưng ở trong điện thoại, chưa biết post lên đây bằng cách nào. Bố mẹ nào dùng facebook thì có thể xem ảnh cháu trong page của em. Nick là: phan thu huyen