Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
2,801
0
0

muathu

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@Minhtri: sorry em là Minhtue05 không phải em, Minhtue ghé chị nhận hàng nhé.

@all: Mọi người cứ hướng nhà muathu thẳng tiến sẽ đến nhà Subim thôi hiiiiii

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
679
0
0

songthao

Ui trời, cổm ơn nhiều nhiều hai chị em. :D (Thương nhắm á).

Mà cho hỏi thêm tí về cách sử dụng ạ. Con Songthao bằng con Susu, vậy liều ngậm thế nào đây, chỉ giúp với nhé. Giữ được từ đầu mùa lạnh tới giờ, chắc chịu hết nổi rồi nên sổ mũi sơ sơ và ho. Hix

@ chị Lý: Chiều em ghé cơ quan chị nhé. Giờ nào cũng được hay sao chị?
:cstt08:

2,801
0
0

muathu

Mà cho hỏi thêm tí về cách sử dụng ạ. Con Songthao bằng con Susu, vậy liều ngậm thế nào đây, chỉ giúp với nhé. Giữ được từ đầu mùa lạnh tới giờ, chắc chịu hết nổi rồi nên sổ mũi sơ sơ và ho. Hix

Đây nghe BS hướng dẫn :D ngậm 5 viên mỗi 1h, ngày có thể lên đến 12 lần (Theo hướng dẫn trong hộp thuốc tra bằng tiếng Anh trưa về xem tiếng Pháp thì không có đoạn ngày có thể lên đến 12 lần hehe), giảm nếu có sự cải thiện, nhưng chị cho Tí ngậm khoảng 3 viên trong thời gian cũng ngắn vì có tí xíu là chàng ta bảo mẹ ơi tan hết rồi, ngày khoảng 2 lần vào 2 giờ dễ gây ho nhất là trưa và tối trước khi đi ngủ.

Ho là kết quả của bệnh gì đấy nên thuốc ho không phải là thuốc chữa bệnh mà chỉ để giảm ho thôi, em phải xem bé có bị viêm mũi họng ....gì đó mà chữa cái đó trước nếu nhẹ thì rửa mũi bằng nước muối ....hay làm gì đó theo kinh nghiệm của em. Tới giờ nào cũng được em ạ nhưng trước 4h30.

1,669
0
0

mesubim

@mesubim: chà thứ 7 này chắc phải cho cả Mi-Nhi theo luôn, cả nhà mình cho F1 đi cùng cho vui luôn nhỉ.

@mẹ Gôn: nếu thứ 7 qua được chị đem theo nhé
Thứ 7 cho Mi - Nhi qua chơi với Su em nhé.

Mọi người cứ đến nhà mùathu là đến được nhà subim, còn nếu ai không tập trung nhà mùathu được để cùng đi thì đến số 105 Hàn Thuyên là đường Trần Hữu Trang, và thẳng tiến số 48 nhé (rất dễ tìm) :)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Toàn tiếng tây chả đọc được :D. Cái hộp thuốc khó lấy, khi lấy thì nhớ vặn vẹo liên tục nhá, Mới đầu nhóc con ở nhà bảo
- Su ngoan ăn kẹo với mẹ không
- Thuốc đấy, không phải kẹo, ăn gì mà ăn
- ăn thử thôi, một viên thôi ngậm đi đừng nhai nghe ngọt lắm
- Không thuốc đó ba , của mẹ đó. :D

Hai hôm sau
- Mẹ cho con thuốc với
nhai ngấu nghiến
-Mẹ con ngậm hết rồi, cho con thuốc với
.. chốc lại
- Mẹ cho con thuốc với, con ho rồi nè. :D

Túm lại em thấy đỡ ho hẵn, em cho một lúc 3 viên buổi tối lúc nàng vừa đi học về, thứ bảy chủ nhật thì hai lần sáng và chiều. Tổng cộng ngày thường 3 viên, ngày nàng ở nhà thì 6 viên. Còn bất chợt đòi thì phải lừa là ăn nhiều đau bụng, bs tiêm, thế lại thôi. :D

@};-

798
0
0

cifmoon

Thứ 7 cho Mi - Nhi qua chơi với Su em nhé.

Mọi người cứ đến nhà mùathu là đến được nhà subim, còn nếu ai không tập trung nhà mùathu được để cùng đi thì đến số 105 Hàn Thuyên là đường Trần Hữu Trang, và thẳng tiến số 48 nhé (rất dễ tìm) :)
Thứ 7 sẽ bon chen để ăn món ngon và ngắm nhà mới chị :x

2,801
0
0

muathu

Toàn tiếng tây chả đọc được :D. Cái hộp thuốc khó lấy, khi lấy thì nhớ vặn vẹo liên tục nhá.
Em ơi thực ra nó rất dễ lấy, ngay trên chỗ đầu hộp thuốc nó có ký hiệu hướng dẫn đó, tiếng tây hay ta cũng chẳng có gì khó em vào Google dùng chức năng dịch của nó rồi biên tập tí thì tiếng gì cũng ra.

1. Đầu tiên em gỡ cái miếng giấy chút xíu gần miệng hộp đó
2. Dốc ngược hộp thuốc
3. Vặn một vòng nó sẽ rớt ra 1 viên, 2 vòng 2 viên, muốn bỏ lại 1 viên lật lại vặn một vòng, thiết kế hơi bị hay, Tí nhà chị khi phát hiện ra cách mẹ làm nên thích lấy thuốc lắm.
4. Tháo nắp, viên thuốc sẽ nằm trong nắp.

Hướng dẫn sử dụng:

5 granules toutes les heures. Espacer les prises en fonction de l'amélioration de votre état.

Chez l'enfant de moins de 6 ans, dissoudre les granules dans un peu d'eau. La durée du traitement est limitée à une semaine, cependant, l'absence d'amélioration au bout de 3 jours devra amener à consulter un médecin.

Ngậm dưới lưỡi 5 viên mỗi giờ. Giảm nếu có sự cải thiện.

Ở trẻ em dưới 6 tuổi, hòa tan một số viên trong nước. Thời gian điều trị được giới hạn trong một tuần, tuy nhiên, nếu không có cải thiện sau 3 ngày thì đưa bé đến gặp bác sĩ.

Trang web đây Song thao nghâm kíu nhé. Khổ thấy đồ ngoại cái gì cũng xịn bảo sao không sính ngoại, đợt vừa rồi Tí ốm đúng dịp có thuốc nhỏ mũi và Stodal tuy nhiên là đắt quá thôi híc híc.

http://www.eurekasante.fr/medicaments/vidal-famille/medicament-ostogr01-STODAL-granules.html

1,250
0
0

baoduy_susu

trời mưa và lạnh , mời cả nhà ăn bánh mỳ Papparoti vừa nướng xong nè, mình vừa xơi thử 1 cái thơm mùi cà phê và giòn giòn của toping (có mấy người đang đói bụng kìa)

6,216
0
36

susu1811

Active Member

trời mưa và lạnh , mời cả nhà ăn bánh mỳ Papparoti vừa nướng xong nè, mình vừa xơi thử 1 cái thơm mùi cà phê và giòn giòn của toping (có mấy người đang đói bụng kìa)
Cái này làm nhanh k chị, đặt hàng 50 cái có được không@};-

798
0
0

cifmoon

Trông thèm quá :x

60
0
0

windream

Hôm nay mới vào được nhà, đã lên tầng mới rồi. Chúc mọi người lên tầng mới tám nhiều nhiều.
Hôm ở Hà nội có bạn điện thoại gửi đồ, mình hỏi khoảng bao nhiêu kg, bạn ấy nói thùng khoảng gần 15kg, mình nói ô nhiều vậy à :p, rồi bảo bạn thôi kệ chở sang khách sạn đi mình vác về cho. Lúc sau bạn ấy nhắn tin là bận việc ko mang sang được, mình nghĩ có lẽ bạn ấy ngại nên ko gửi nữa. Giờ mới biết là hàng bột. Mọi người thông cảm nhé. :-*
Thứ bày này không biết bon chen bánh canh vịt được không đây, nghe hấp dẫn quá. Chúc mừng nhà mới subim nhé. Hướng dẫn cách làm bánh canh vịt đi subim ơi. Mình đi quảng trị mấy lần rồi mà chưa bao giờ nghe món này cả.

60
0
0

windream

ui, cũng nhanh nhưng chị không nhận làm đâu vì phải có hứng mứoi làm được, hihi
baoduy nhồi bánh mỳ bằng máy hay bằng tay, mình làm bánh mỳ mấy lần mà ruột nó cứ bở bở không dai, toàn cho thùng rác nếm thôi:(

1,250
0
0

baoduy_susu

baoduy nhồi bánh mỳ bằng máy hay bằng tay, mình làm bánh mỳ mấy lần mà ruột nó cứ bở bở không dai, toàn cho thùng rác nếm thôi:(
em làm bằng tay chị à nên tay em giờ như đô vật ấy...hihi

1,018
0
0

mymy

Bớ làng, leo 5 tầng, đi qua đi lại tới hơn 6 cái ngóc ngách mới tìm được chỗ an tọa :-&:-&:-&:>:>.

Chúc nhà Đà Nẵng và Subim tân gia vui vẻ :x:x

@Bảo Quân: >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

@Bảo Duy: trời mưa, lạnh mà chị khoe bánh vào giờ này, híc, đúng là giết người :(:(:)(:)((

@Su: gởi hàng chỗ chị muathu giúp chị luôn nghe :x

1,669
0
0

mesubim

Trời ơi là ác, đang đói muốn xỉu đây, nhỏ dãi ướt mấy cuộn giấy rồi, để dành thứ 7 với bà ơi =))

@mymy: nhà như lỗ mũi mờ tân gia chi tội rứa nàng, nói tui bất xấu cả hổ hehee...

@Windream: phải yêu Quảng Trị nhiều nhiều mới biết được món đặc sản này, chưa ăn nghe lạ nhưng ăn rồi thì nhớ mãi, nhớ mãi...

679
0
0

songthao

Cảm ơn Susu và Muathu nhiều nghe. Nàng nhà Songthao thì mới ho sơ sơ, sổ mũi nhẹ. Sáng nào cũng khò nước muối biển (tự làm, không phải nước muối sinh lý) nên giữ được đến giờ thì hết xí quách. Mấy bữa nay Songthao nhỏ nước muối sinh lý (ngâm ấm) liên tục khi nàng đi học về, nhưng có lẽ chừng ấy chưa đủ đô nên mới chảy mũi. Hix.

1,250
0
0

baoduy_susu

Trời ơi là ác, đang đói muốn xỉu đây, nhỏ dãi ướt mấy cuộn giấy rồi, để dành thứ 7 với bà ơi =))

@mymy: nhà như lỗ mũi mờ tân gia chi tội rứa nàng, nói tui bất xấu cả hổ hehee...

@Windream: phải yêu Quảng Trị nhiều nhiều mới biết được món đặc sản này, chưa ăn nghe lạ nhưng ăn rồi thì nhớ mãi, nhớ mãi...
vậy thứ bảy kế hoạch thế nào? mấy giờ có mặt nhà Subim vậy?

31
0
0

Jane

Chào cả nhà! Hôm ni em mới vào được, đợt trước em bị cháy :(, ko đi off dc với cả nhà lun :((. Cho em đi đợt sau với nhé? Hì hì hì.

Àh! Cho em hỏi em nhận bột ở đâu đây ạh, tại paparoti của chị baoduy_susu làm em thèm với. Cho em địa chỉ để em nhận bột với ạh.:x

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Chào cả nhà! Hôm ni em mới vào được, đợt trước em bị cháy :(, ko đi off dc với cả nhà lun :((. Cho em đi đợt sau với nhé? Hì hì hì.

Àh! Cho em hỏi em nhận bột ở đâu đây ạh, tại paparoti của chị baoduy_susu làm em thèm với. Cho em địa chỉ để em nhận bột với ạh.:x
em gái ơi PM số cầm chân đi, có gì còn gọi cho nhanh, bột vẫn đang ở hà nội:D

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.