Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Ây dà, bình hoa này có phải do Dracula tự cắm không vậy ? Nghi quá ;) vì thấy nó rất nữ tính nhá. Đơn giản mà đẹp thật.
Hic hic, không biết là khen hay chê nữa đây?! chắc là khen đó hỉ, nhưng tự nhiên cắm cái thấy nó đẹp thì chụp hình lại chứ khi cắm em không có nghĩ gì hết á, thế là ăn may đó hỉ, hehe. Chị nói giống chị gái em, hôm em khoe cái hình bả nói tỉnh rụi: "bữa ni người ta cắm hoa đơn giản mà đẹp thiệt hí" (em nói em cắm mà bả nhất định không tin, nản chưa?!!)

331
1
0

loakenthangmuoimot

Hic hic, không biết là khen hay chê nữa đây?! chắc là khen đó hỉ, nhưng tự nhiên cắm cái thấy nó đẹp thì chụp hình lại chứ khi cắm em không có nghĩ gì hết á, thế là ăn may đó hỉ, hehe. Chị nói giống chị gái em, hôm em khoe cái hình bả nói tỉnh rụi: "bữa ni người ta cắm hoa đơn giản mà đẹp thiệt hí" (em nói em cắm mà bả nhất định không tin, nản chưa?!!)
Haha, sorry e, nhưng mà thoạt nhìn c bèn nghĩ luôn là của bạn gái em!

213
0
0

"hot boy utvanut"

Là khen đó. Chị cũng muốn bắt chước nhưng gia tài của chị chưa đủ nhiều nên không dám "chơi sang" cắt hoa ra để cắm bình đâu.
Mới nhìn hình chị cũng nghĩ như Loa kèn, chắc là có girl friend cắm hoa tặng anh Dracula đây ! :D Không ngờ Quỷ mà cũng khéo tay ghê hỉ.

213
0
0

Phuong Thuan

Thấy chị Loaken trong nhà e up tấm hình này cho chị chẹp chẹp nì, hi`hi`

813
0
0

coldmoon1990

@uttavut: tặng em mấy cái fence này nhe.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
331
1
0

loakenthangmuoimot

Thấy chị Loaken trong nhà e up tấm hình này cho chị chẹp chẹp nì, hi`hi`
Hic, chả chẹp được, mà chỉ hic hic được thôi!
@ mẹ coldmoon: Bao giờ e có được cái giàn xinh như thế nhỉ. Chỗ làm được giàn thì k có nắng, chỗ có nắng thì chả còn tí đất nào.
@ songviet: Trốn học đi chơi và bị lộ, hìhì

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
792
0
0

J.C

Đóng rào ở đâu (địa chỉ nhận đóng ý ạ) được các chị ơi? E cú quá, chỗ nhà e hướng tây, nắng kinh khủng khiếp không cây nào sống nổi. Mà làm rào thì không biết gắn vào đâu :((

813
0
0

coldmoon1990

Đóng rào ở đâu (địa chỉ nhận đóng ý ạ) được các chị ơi? E cú quá, chỗ nhà e hướng tây, nắng kinh khủng khiếp không cây nào sống nổi. Mà làm rào thì không biết gắn vào đâu :((
@J.C: Thuê chị đóng đi hì hì.

@uttavut: Hôm qua mạng cơ quan chị lởm lắm nên mãi mới up được hình mấy cái hàng rào. Chỉnh sửa mãi mất mất cái dòng chú thích là chị nhờ Dr. Gúc search "the fence against the wall" và copy lại cho uttavut tham khảo thôi. Chị cũng rất băn khoăn lỡ copy phải hình của ai đó thì cũng ngại lắm. Chị chỉ biết chỉ ra source của nó là lấy từ trên google thôi.

792
0
0

J.C

@J.C: Thuê chị đóng đi hì hì.

@uttavut: Hôm qua mạng cơ quan chị lởm lắm nên mãi mới up được hình mấy cái hàng rào. Chỉnh sửa mãi mất mất cái dòng chú thích là chị nhờ Dr. Gúc search "the fence against the wall" và copy lại cho uttavut tham khảo thôi. Chị cũng rất băn khoăn lỡ copy phải hình của ai đó thì cũng ngại lắm. Chị chỉ biết chỉ ra source của nó là lấy từ trên google thôi.
Thuê làm sao đây? :D Em thật thà lắm nha, chị nói vậy em tin liền á. hihi. Giờ mà chị bảo là chỉ đùa thôi chắc e khóc thét. E muốn đóng một cái rào sát mặt trước tầng 3 để trồng cây nào mềm, leo thật là nhanh mà nhiều hoa đẹp như morning glory ý, nhưng nếu hết mùa rồi thì có cây gì hoa to, đẹp mà lại dễ trồng leo nhanh y như thế không ạ?

1,492
1
0

songviet09

Í, em thích cái chậu như này này, nhà mình có ai biết mua ở đâu không ạ
Bạn thử vào Daiso Trần Quốc Toản xem sao, mình thấy ở đó có khá nhiều chậu đẹp, mỗi tội...đắt so với chậu đất nung :)

Em tặng cả nhà hoa buổi sáng.Nhà em có mỗi chậu này là nở hoa ì xèo.

331
1
0

loakenthangmuoimot

Bạn thử vào Daiso Trần Quốc Toản xem sao, mình thấy ở đó có khá nhiều chậu đẹp, mỗi tội...đắt so với chậu đất nung :)
Đúng rồi, chậu trong Daiso đẹp lắm, có cả mẫu chậu dài như J.C thích đấy, nhưng kiểu khác một chút nhé. Mỗi tội đắt và cái dốc để xe hơi bị khiếp, dốc đứng, lên cũng sợ, xuống cũng sợ, mình đến một lần mà hãi luôn!

792
0
0

J.C

Em tặng cả nhà hoa buổi sáng.Nhà em có mỗi chậu này là nở hoa ì xèo.

Ý, hoa gì đới chị? E thích hoa màu xanh lắm.
Đúng rồi, chậu trong Daiso đẹp lắm, có cả mẫu chậu dài như J.C thích đấy, nhưng kiểu khác một chút nhé. Mỗi tội đắt và cái dốc để xe hơi bị khiếp, dốc đứng, lên cũng sợ, xuống cũng sợ, mình đến một lần mà hãi luôn!
E định đi luôn trưa nay, đang buồn phải đi ngắm nghía cho đỡ buồn. Mà sao daiso lại đắt hả chị? ko phải một giá à?

1,492
1
0

songviet09

Ý, hoa gì đới chị? E thích hoa màu xanh lắm.

E định đi luôn trưa nay, đang buồn phải đi ngắm nghía cho đỡ buồn. Mà sao daiso lại đắt hả chị? ko phải một giá à?
Là hoa Thanh tú đó bạn à, cây này ưa nắng.

Daiso 1 giá, đắt là so với giá của chậu đất nung thôi, chứ tìm được cái mình thích thì chuyện đó là chuyện nhỏ, nhỉ;)

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

sáng nay em cũng dậy sớm chụp hoa :)

Bông thạch thảo này là thứ 2, bông đầu tiên chưa kịp chụp bị mưa rụng mất

Còn rất nhiều nụ

Quỳnh hương

Khế đậu quả rất nhiều nhưng chắc sẽ bị rụng bớt 1 ít.

1,492
1
0

songviet09

Chị ơi, Thạch thảo chị mới xin nhà chị H về giâm cành hôm trước mà đã có hoa rồi cơ à? bác chăm giỏi thế:)

792
0
0

J.C

Giâm cành là như thế nào ah? E cũng thích xin xỏ về tự giâm lấy nhưng không biết làm thế nào. Có phải cứ cắm nó xuống đất là sống không ah? :p

3,314
5
38

thuyvuong

Active Member

Chị ơi, Thạch thảo chị mới xin nhà chị H về giâm cành hôm trước mà đã có hoa rồi cơ à? bác chăm giỏi thế:)
ui nó cứ lên vù ý, chị tưới nước ẩm hàng ngày thôi. Lúc trước chị nghĩ nó có hoa tím nên chắc người ta gọi là thạch thảo nhưng thấy nó dễ sống như vậy thì tên cũng đúng nhỉ.

@ J.C: nếu em làm giàn trên tầng thì làm bằng dây thép như nhà chị đi, ra hàng sắt bảo nó cắt cho 2 ống nước rồi nhờ nó mua thêm cuộn dây thép nữa, thuê luôn thợ sắt về hàn và chăng cho.

213
0
0

"hot boy utvanut"

Hôm qua Út "bận" quá nên chưa kịp vô cám ơn người làm bánh. Hì hì ... bận đi chơi với mẹ Ngộ đó mà.
Út tả thực cho ai chưa được ăn thèm chơi nè. Ui chao ơi, bánh vừa vàng ươm đẹp mắt, vừa ngoooonnnn, lại vừa thơm thoang thoảng mùi trà xanh nữa. Út cắt cho chồng một miếng và hỏi bánh này ngon hơn hay bánh bữa trước ngon hơn. (Bánh bữa trước là bánh trung thu nhân đậu xanh của Kinh Đô đó nha) Chồng nói "bánh này ngon hơn !" . He he, mẹ 2Việt ơi, có thấy mũi to thêm tí nào không ?
Kiểu này phải đi theo "nịnh nọt" 2Việt học nghề để được xin một chân nhào bột thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.