Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
331
1
0

loakenthangmuoimot

Ðề: Trồng hoa quanh nhà ( tầng 2)

Ý, hoa gì đới chị? E thích hoa màu xanh lắm.

E định đi luôn trưa nay, đang buồn phải đi ngắm nghía cho đỡ buồn. Mà sao daiso lại đắt hả chị? ko phải một giá à?
Hì, thì một cái chậu nhựa be bé thôi giá cũng 35k, chị thấy đắt so với ở ngoài, cái thói cứ tiếc tiếc tiền :p Nếu ăn chơi mua cũng đc, chậu cũng đẹp lắm.

813
0
0

coldmoon1990

Thuê làm sao đây? :D Em thật thà lắm nha, chị nói vậy em tin liền á. hihi. Giờ mà chị bảo là chỉ đùa thôi chắc e khóc thét. E muốn đóng một cái rào sát mặt trước tầng 3 để trồng cây nào mềm, leo thật là nhanh mà nhiều hoa đẹp như morning glory ý, nhưng nếu hết mùa rồi thì có cây gì hoa to, đẹp mà lại dễ trồng leo nhanh y như thế không ạ?
Đừng khóc. Muốn đơn giản thì chạy ra gọi thợ sắt vào hàn cho cái giàn bằng ống nước rồi buộc dây thép như thuyvuong noi ay. Còn muốn cầu kỳ hơn thì gọi thợ mộc. Làm cách nào đóng vào tường trần là việc của họ, mình chỉ nói kiểu mình thích thôi.

792
0
0

J.C

e vừa ở daiso về ạ, hết cái chậu hoa dài dài rồi :(

1,492
1
0

songviet09

Hôm qua Út "bận" quá nên chưa kịp vô cám ơn người làm bánh. Hì hì ... bận đi chơi với mẹ Ngộ đó mà.
Út tả thực cho ai chưa được ăn thèm chơi nè. Ui chao ơi, bánh vừa vàng ươm đẹp mắt, vừa ngoooonnnn, lại vừa thơm thoang thoảng mùi trà xanh nữa. Út cắt cho chồng một miếng và hỏi bánh này ngon hơn hay bánh bữa trước ngon hơn. (Bánh bữa trước là bánh trung thu nhân đậu xanh của Kinh Đô đó nha) Chồng nói "bánh này ngon hơn !" . He he, mẹ 2Việt ơi, có thấy mũi to thêm tí nào không ?
Kiểu này phải đi theo "nịnh nọt" 2Việt học nghề để được xin một chân nhào bột thôi.
:D:D:D Từ sáng đến gìơ mũi e nó bị phồng lên to lắm rồi á chị Út ơi. Có cả công của bác Kely và Mehuungo nữa đấy ạ, em chỉ làm chân phụ thôi, vẫn còn phải học hỏi nhiều lắm ạ.

Hi ...hi...em có cái tên mới kìa, ngộ ha vì có nhiều người dịch thành Sóng Việt đó chị, mà chị Út tinh tế đã nhận ra là 2Việt rồi. Chị Út thật dễ thương:-* :D @};-

À, em phải cảm ơn Mehuungo đã mất công mang bánh vào MN để em được tiếng thơm lây từ sáng đến giờ@};-@};-@};-

331
1
0

loakenthangmuoimot

Hoá ra hôm qua c cũng đi DS à, e cũng vừa mò vào tối qua, chị em mình giống nhau nhỉ;)
Đúng rồi e cũng thấy còn trên nóc mà.
Thế mà k gặp nhau nhỉ?

Em lại thích cái chậu hình chữ nhật dài ý, ở đấy chỉ còn cái khay thôi ạ.
Chị thấy chậu hình oval thôi, chứ chữ nhật thì k thấy!

792
0
0

J.C

Thế mà k gặp nhau nhỉ?

Hí hí e thấy cái khay không, nhìn hình thì có cả chậu nữa, e hỏi thì mấy đứa bán hàng bảo hết rồi ạ. Chúng nó còn dặn e là đầu tháng 10 sẽ nhập hàng mới, nhiều lắm, gì cũng có. Hay là từ đầu đã không có rồi nhỉ?
Em mua ở ngoài có cái máng dài màu xanh ý, cũng được lắm ạ, có 20k thui, tí tối về e chụp ảnh cho mọi người xem nhớ

213
0
0

Phuong Thuan

Đợt trước e mua đc mấy cái chậu chữ nhật xinh lắm chị à, mỗi tội giờ cây chết nên lại đang để dành đống chậu đó chưa có gì hay để trồng cả. hix

1,492
1
0

songviet09

Đợt trước e mua đc mấy cái chậu chữ nhật xinh lắm chị à, mỗi tội giờ cây chết nên lại đang để dành đống chậu đó chưa có gì hay để trồng cả. hix
Mang gây quỹ đê......:D

169
0
0

bầu lào

To:Cả nhà: Mình muốn mua hạt giống hoa cúc cánh giấy hay còn gọi là cúc lùn ( zinnia ) Có mẹ nào biết chỉ giùm với, Ở Tùng Lâm bán gói to quá mà mình thì chỉ dùng trồng chậu thôi.

Khoe với cả nhà ít sản phẩm mừng nhà mới:
Hoa Dâm bụt:
[/IMG]
Chuỗi ngọc:

Cúc Inddo & thanh tú:

Hết ạ.

1,961
0
0

anatomysu

Em ko có hoa cảnh, em có hoa dưa chuột thôi :p, khoe đại nhé :p.

Dưa chuột sai quả lắm, gần chục bông hoa đang chờ thành quả... Cảm ơn sếp Rùa vì hạt giống tốt :-*

316
0
0

Boxu-Chun

Bông Morning Glory đầu tiên của em, cũng là bông hoa đầu tiên em tự tay chăm từ khi gieo hạt. Sau một quá trình gieo hạt, nảy mầm, chuyển chậu linh tinh, cho bớt, ... thì em còn 3 cây MG. Trong đó 2 cây là hoa y xì nhau hic hic hic, cây thứ 3 chưa nở nên chưa rõ màu gì nhưng mà nhìn cái cuống hoa thì thấy có vẻ như em hoa sinh 3 cùng trứng lắm ạ.

Em thấy MG nhà các chị gieo là có sọc trắng ở giữa cánh hoa, còn nhà em thì ko có. Hoa nở to lắm ạ, gần bằng cái lá.
Chồng em chả chịu cho em mượn máy ảnh gì cả nên em chụp bằng điện thoại.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Đầu tuần tặng cả nhà vài bông, tệ quá, đi quanh khắp nhà mà chỉ có được vài cây cùi cùi nở hoa.
Tiểu Hồ điệp

Vũ nữ

Hài Gấm

Sậy lan

1,284
1
0

small_dracula

Hoa quanh năm
Mai chỉ thiên

Bông trang

Chu đinh

1,284
1
0

small_dracula

thêm vài bông nữa là em hết vốn
Cẩm cù

Huệ hồng sọc

Đậu biếc

Đỗ quyên

357
0
0

vitbaucaccac

HÔM TRƯỚC ĐI CHỢ BƯỞI EM MUA ĐƯỢC 6 CÂY HỒNG CÁC MÀU VỀ VÀ 2 LOẠI LOA KÈN, THẤY BÀ BÁN HÀNG BẢO LÀ LOA KÈN CÓ SỌC VÀ LOA KÈN TRẮNG. TỔNG THIỆT HẠI CẢ HOA CẢ CHẬU GẦN 300K KO BIẾT CÓ BỊ LỪA KO NỮA. KO BIẾT BAO JO CÓ HOA MÀ KHOE NHƯ BÁC sd HIIIII

1,284
1
0

small_dracula

Hoa hồng thì trồng cái là có hoa liền mà. Loa kèn (Huệ) thì tình trạng cây thế nào, xem xem tết này có úm ba la được không?
Cây thế này là úm ba la vô tư nè

@ chị coldmoon: thấy chị lấp ló, tặng chị hình em Đậu biếc, cây nhà em toàn rụng hạt rồi mọc dại lung tung khắp vườn rứa đó, hiện tại quanh nhà cũng có 5-6 cây, chị mà ở gần thì cho chị bứng thoải mái rồi, khỏi kiếm mất công.

357
0
0

vitbaucaccac

hiiiii em cũng hi vọng là nó sẽ ra hoa, còn về vụ củ loa kèn trắng em đang muốn nó sinh củ để nhân giống mà chưa biết làm thế nào vì em nghe nói mầm loa kèn một là thành hoa hoặc là thành củ. hix sao lại phải lựa chọn thế ko biết:(

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.