Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
3,314
5
38

thuyvuong

Active Member
Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Alo, em có 1 gói hạt hoa cleome của Sing, chuẩn bị gửi vào cho Nghèo (cái này của em Hiền) :D
mùa này gieo hạt được chưa để em bon chen vài hạt với :D
sáng vào nhà chưa kịp chào giờ đã lên trang 4 rồi :)
Ong ơi Cleome Sing chị gieo cách đây gần 2 tháng rồi chưa thấy lên, chị vẫn hy vọng sang xuân ấm áp chị có 1 vườn cleome :p

792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

JC, chị vẫn cứ nghĩ là một mà. Giống nhau mà. TLL này ở ngoài cũng đẹp đấy em ạ, nhưng cũng kô phải thứ chị thích mấy. Thử nghiệm là chính thôi. Hoa Đà Lạt nên chị sẽ thử xem chơi ở HN được bao lâu để lần sau có muốn ăn chơi còn có kinh nghiệm hi hi hi. JC mà nhìn thấy lan tỏi mua giúp chị nhé. Nhà em ở mạn Daewoo thì tối nào chị cũng về qua hy vọng có thể lấy được.
Lan tỏi á? ok ạ, nhưng dạo này lượn chợ Bưởi e ko thấy nữa? dạo trước thì hay thấy hơn ạ
DYT của chị JC như bị ai tô hồng hồng kìa

Ka ka, ko phải ai tô hồng đâu! DYT nhà chị - tặng e là đời F1, do được lũ côn trùng thụ phấn từ hoa trắng và hoa hồng mà thành đới. Hạt tự lai tạo nhá. Thật là vẻ vang!

1,517
0
0

Mehuungo

Định out thì thấy thuanthao đang lấp ló nên phải hỏi ngay ko quên mất : Cái cây leo giàn hoa vàng thành chùm dài ý trồng bằng hạt được ko? Chắc là hoa mùa hè nhỉ? Nếu có hạt thì nhớ để dành cho tớ vài hạt nhé. Cám ơn thuanthao nhiều.

250
0
0

tanh

Ka ka, ko phải ai tô hồng đâu! DYT nhà chị - tặng e là đời F1, do được lũ côn trùng thụ phấn từ hoa trắng và hoa hồng mà thành đới. Hạt tự lai tạo nhá. Thật là vẻ vang!
haha, lai tạo thế nào mà màu phối theo ý thích nữa thì càng vẻ vang hơn đó chị :)) Em tò mò không biết cây màu hồng có lai tạp gì không đây, mãi chẳng chịu nhớn

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Xin góp tí hoa trong vườn nhà Nghèo mừng nhà mới ạ!!
Ong ơi, chậu em gởi cho Ong sọc hồng chiếm diện tích nhiều hơn đấy ạ! :)

CHúc vườn hoa nhà mình luôn khoe sắc! :)

213
0
0

"hot boy utvanut"

Hơ hơ, hôm nay có người nhắc em à, hèn chi hắt xì liên tục. Hai bên, bên nào cũng buôn đến chóng mặt, em cứ lặn lặn hụp hụp đọc đuổi theo.
Hoa mừng nhà mới đây ạ.

Cleome hôm nay nở nhiều cánh hơn

Hoa này người bán gọi là ... nàng tiên, hehe hết ông tiên lại đến bà tiên.

Hoa huế nhà em đã nở chùm thứ 3 nhưng chẳng thấy trái nào chín cả.

DYT nhà chị Coldmoon cũng có màu này nhỉ.

Em trồng DYT cũng có tình trạng giống như bị úng nhưng thật ra nó bị bệnh gì giống dừa cạn í. Cứ bị khô đoạn thân gần gốc, từng cành một ra đi đến hết cây luôn.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hehe, chậu trắng cũng đẹp nhỉ. Hồi hộp chờ các e ấy hạ cánh đây e ơi :)

792
0
0

J.C

Em trồng DYT cũng có tình trạng giống như bị úng nhưng thật ra nó bị bệnh gì giống dừa cạn í. Cứ bị khô đoạn thân gần gốc, từng cành một ra đi đến hết cây luôn.
Đúng rồi, cây nhà e cũng vậy, e không biết là bệnh gì? Em thấy nó khô đoạn nào là cắt luôn thân, chỉ để đoạn xanh từ gốc trở lên thôi, nó lại sống và mọc thêm mấy nhánh nữa ạ

haha, lai tạo thế nào mà màu phối theo ý thích nữa thì càng vẻ vang hơn đó chị :)) Em tò mò không biết cây màu hồng có lai tạp gì không đây, mãi chẳng chịu nhớn
Không lớn hả? Ai bảo cứ thích xin cây xinh xinh :D

250
0
0

tanh

hix, tại cây kia của chị nó hợp với cái chậu quá, e ko nỡ xách nó đi đó chứ, mà lạnh quá ko lớn là phải rồi. Mấy cây mầm e gieo vẫn cứ dậm chân tại chỗ mãi mấy tuần nay, sốt ruột thật, hôm nay còn mưa xuống giá buốt nữa chứ, khoác áo bông xù ba bốn lớn, ngồi trong phòng kín mà răng cũng gõ theo tiếng bấm phím: lập cập, lập cập...

832
0
0

Phụng Hàm

IMG_0019.jpgIMG_0083.JPG Lạnh thía này mà đơn độc thế này nhỉ??? Mong xuân sang ấm áp cho nhà mình tưng bừng hơn đi

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hic, 9 chậu cây SG hạ cánh nhà em vào lúc 12:30 tối hôm qua
muộn quá chưa cho các em ấy vào chậu , giờ đang lo đây
hehe, chủ nhật em show hình nhé

Cả nhà ơi, lá DYT cứ bị xoăn lại phần ngọn, như thế là bệnh gì chỉ em với

813
0
0

coldmoon1990

Haha, là Ong lẩm cẩm thật mà, dạo này đầu óc chẳng nhớ gì, nhất là với tốc độ buôn nhanh như nhà cây này :D

Nhầm nhọt rồi, cái đám đấy là viola Nhật em gieo hạt 3 tháng mới được từng ấy đấy :(
Sorry nàng Ong. Chẳng hỏi han gì cứ đoán bậy là hoa xin nhà mẹ Ngộ, thôi lần sau ruít kinh nghịm hổng dám khoe khoang nữa rùi hì hì.

Ong ơi check pm nhé. Hỏi thêm cho chị cách đi chợ Chatachuck gì đó nhé, chị đi Bangkok chơi. Chị cũng có biết sơ sơ nhưng hỏi thêm cho chắc. Ví dụ cứ phải đi vào thứ 4 à? Ngày khác và chủ nhật có được không chẳng hạn?

Nữa, hỏi bạn Ong giúp chị địa chỉ tương đối của mấy tiệm cây Thủ Đức đi, cây có vẻ đẹp hơn ở Gò Vấp hì hì. Vả lại chị dễ nhờ mạn Thủ Đức hơn hay sao ấy. Hỏi cho chị nhé.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Cả nhà ơi, lá DYT cứ bị xoăn lại phần ngọn, như thế là bệnh gì chỉ em với
Bệnh gì thì chị không rõ, nhưng chị biết cách chữa cực dễ: chuyển nó sang nhà chị he he he.

Đùa thôi, Ong vào gúc tra "Growing Petunia' hoặc "How to care for Petunia" sẽ ra được cách chăm DYT và các loại bệnh có thể có, .... Mình theo cũng được đấy, mỗi tội mất thời gian tra và đọc tý.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Sorry nàng Ong. Chẳng hỏi han gì cứ đoán bậy là hoa xin nhà mẹ Ngộ, thôi lần sau ruít kinh nghịm hổng dám khoe khoang nữa rùi hì hì.

Ong ơi check pm nhé. Hỏi thêm cho chị cách đi chợ Chatachuck gì đó nhé, chị đi Bangkok chơi. Chị cũng có biết sơ sơ nhưng hỏi thêm cho chắc. Ví dụ cứ phải đi vào thứ 4 à? Ngày khác và chủ nhật có được không chẳng hạn?

Nữa, hỏi bạn Ong giúp chị địa chỉ tương đối của mấy tiệm cây Thủ Đức đi, cây có vẻ đẹp hơn ở Gò Vấp hì hì. Vả lại chị dễ nhờ mạn Thủ Đức hơn hay sao ấy. Hỏi cho chị nhé.
hihi, nói thật là mấy cái chợ ở BKK em ko tiêu hóa nổi.
Giờ toàn đồ tàu chị ơi.
Chị cần thì cứ vào WTT mà đọc, đủ kinh nghiệm đi chợ ở Thái Lan chị nhé

1,517
0
0

Mehuungo

Chị Coldmoon : thứ 4 và 5 hàng tuần là phiên chợ cây ở Chatuchak , chứ ngày khác thì ko có mấy. Sang đó thì tha hồ mua cây nhiệt đới , chỉ sợ chị có đủ sức tha lôi về hay ko thôi. Có 1 tầng cô Xuân phe hình chợ cây Chatuchak và kinh nghiêm mua đây, chị thử tìm lại xem.

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

hihi, nói thật là mấy cái chợ ở BKK em ko tiêu hóa nổi.
Giờ toàn đồ tàu chị ơi.
Chị cần thì cứ vào WTT mà đọc, đủ kinh nghiệm đi chợ ở Thái Lan chị nhé
Trời ơi, chợ cây nàng ơi. Nếu chợ cây tàu mà rẻ mà đẹp mà độc thì cũng được chứ sao hả nàng Ong.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Trời ơi, chợ cây nàng ơi. Nếu chợ cây tàu mà rẻ mà đẹp mà độc thì cũng được chứ sao hả nàng Ong.
hehe, em tưởng là đi mua quần áo, chán chết
tự nhiên tối dạ, ko nghĩ ra đi mua cây, hehe

43
0
0

thuanthao

Định out thì thấy thuanthao đang lấp ló nên phải hỏi ngay ko quên mất : Cái cây leo giàn hoa vàng thành chùm dài ý trồng bằng hạt được ko? Chắc là hoa mùa hè nhỉ? Nếu có hạt thì nhớ để dành cho tớ vài hạt nhé. Cám ơn thuanthao nhiều.
Cây đó không thấy hạt mẹ Ngộ ơi. Hình như nhân giống bằng cành giâm. Trong này bán cây đó nhiều lắm. Để sau tết trời ấm lại mình gửi ra nhé, gửi hạt MG cánh nhọn luôn. Đám MG cánh nhọn không leo đâu nhé, mình trồng đến giờ vẫn cứ lúp xúp một bụi thôi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.