Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Nhà mình dạo này buôt ít nhỉ :) vào nhà đìu hiu
chắc trời lạnh quá đấy :D

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hé hé, cái em xoay lưng là em Den nắng hay sao K ơi? chụp hình ác thế
Hí hí, em nó là Hoàng thảo rừng chính hiệu đó Q. Tên em nó là: Dendrobium simondii (Den. Trường Sơn), Nó còn có vài em này nữa hoa gần như hoàn toàn giống nhau nhưng có khác chút xíu thôi mọi người còn đang tranh luận chưa ngã ngũ. Dendrobium delacourii (Den. Nam Bộ, Em này thân ngắn ngủn chừng dưới 7-8 cm có khi chỉ 1-2cm Den. TS thì thân dài hơn nhiều chừng 25-45cm), Dendrobium venustum (Chưa có tên tiếng việt).Mặt mũi em nó đây Q.

832
0
0

Phụng Hàm

Chừng đó thông tin chắc đủ để Q tra cứu tiếp rồi đó. Cánh vũ nên nhìn cũng hay hay, hương không có gì cả. Mùa này thân trụi thùi lụi không cái lá nào cả.

832
0
0

Phụng Hàm

Đỡ lạnh nhé nhà cây!
[video][FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/gentle/flash/channelzPlayer.swf?xmlURL=http://mp3.zing.vn/play/?pid=IWZ9Z6AO||6&songID=0&autoplay=false&wmode=transparent[/FLASH][/video]

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
832
0
0

Phụng Hàm

Trời, hôm nay sao mà ko up video đc nhỉ???

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Lạc đề tý nhé. Đôi lúc chị nghĩ là nhìn ảnh hoa cây "mới" thấy đẹp thật nhưng sẽ chả hình dung nổi mặt ngang mũi dọc ngoài đời nó như thế nào. Tại vì hoa được chụp gần, bông nào bông ấy cũng to, đẹp rạng rỡ. Nếu mình chưa từng biết loại hoa này ngoài đời thì không những đôi khi "tưởng bở" mà còn nếu có gặp ngoài đời thường cũng chả nhận mặt nổi hi hi.

@mehuungo: Thank you em vụ chợ chak ta chak tuc gì đó. Chị cũng đọc bên ấy về vụ đi chợ này rồi nhưng cũng chả hiểu mấy, chủ yếu hẹn hò cùng đi thôi. Nhưng không sao mẹ Ngộ ạ, chị cũng hỏi loanh quanh được chút rồi, vẫn lên đây hỏi Ong nữa vì lỡ biết đâu đấy, có thêm thông tin càng quý mà em.

832
0
0

Phụng Hàm

Hơ, đúng rùi đó coldmoon1990. Khi chụp hình ai chẳng chọn cái góc chụp đẹp nhất và ai chẳng thấy nó đẹp rồi mới chụp.

832
0
0

Phụng Hàm

Hi hi cái này thì chắc chẳng ai lạ gì nữa nhưng chụp hình lên nhìn pro hông??? Nhưng có chắc một điều là sẽ còn tranh cãi nhau là hoa chanh, hoa bưởi hay hoa quất (tắc). Đố các mẹ đó. Em nó là hoa gì???

1,492
1
0

songviet09

Nhà mình dạo này buôt ít nhỉ :) vào nhà đìu hiu
chắc trời lạnh quá đấy :D
Hầu chuyện Ong nhé;)

DYT tớ gieo đây này, không biết bao giờ mới có hoa mà trời lạnh quá cũng chẳng dám tưới.

Tiểu quỳnh nở ì xèo.

Hi hi cái này thì chắc chẳng ai lạ gì nữa nhưng chụp hình lên nhìn pro hông??? Nhưng có chắc một điều là sẽ còn tranh cãi nhau là hoa chanh, hoa bưởi hay hoa quất (tắc). Đố các mẹ đó. Em nó là hoa gì???
Em ơi, hôm nay toàn đi giải câu đố, hì...: hoa quất.
Hoa bưởi khác, hoa chanh mùa này bói ở đâu ra nhỉ;)

813
0
0

coldmoon1990

Thế mới biết mình quan sát kém. Nhà chị có cả hoa chanh, hoa quất lẫn hoa bưởi, suốt ngày săm soi - vậy mà nhìn hoa Phụng Hàm chụp đây vẫn bí. Chị đoán hoa quất. Hoa chanh nhà chị hơi phớt tím ở đáy bông cơ.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Ong à, vậy Ong up hình làm nóng lên đi.
hihi, tối qua lọ mọ cho các em ấy vào chậu đã hơn 11h, chụp xong ảnh buồn ngủ quá ko up lên khoe đc.
Tối này về show hàng nhé

Hic, mà Ong vào ít nên ko biết ai lớn ai bé
HN biết có chị Coldmoon, chị Huungo, Thuyvuong, Kelly, Haidang là nhiều tuổi hơn
Bằng Songviet, Tuyen
Hơn quỷ, JC..
SG biết blog của chị Út nên chắc Ong ít hơn chị Út rồi.
Hihi, còn lại không biết xưng hô có bị "thất lễ" không nữa :D

331
1
0

loakenthangmuoimot

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Nắng ấm lên rồi, hay là thứ 7 này ọp chợ Mơ phát cho xôm nhỉ :D

1,492
1
0

songviet09

Ong hơn tuổi PH.
Hôm nay nàng rảnh rỗi nhể.
Tặng Ong tiếp cái này nha, để khi nào có đi đâu mà thấy cái củ này thì nhớ có nhà SV09 nó bị nghiện nhé, nhớ mang giúp nó về cho tớ nhé, nhé:p

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hihi, nhớ rồi nhé
hôm đi SG có nhưng mà gần 200k 1 củ hay sao ấy, ko mua :D
hôm nay chán quá, chưa xong việc vẫn lượn lờ vào đây, mệt quá rồi

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Giá đó thì SV quá hời rồi Ong ơi , cái củ này ...đắt hơn nhiều.

Nhà SV có hoa rồi thì chuẩn bị tiền trả nợ nhé, giờ thấy hoa mới dám đòi hehe...

832
0
0

Phụng Hàm

@Songviet: Chị trồng hoa mát tay quá. Nhìn cây nào cũng yêu yêu.
@coldmoon1990: Đúng rồi đó chị. Chị và chị SV đoán đúng rồi đó. Em nó là hoa quất. Chị hãy nhìn tất cả tổng thể nhé. Hoa, lá và cả kích thước so sánh nữa là sẽ dễ thôi. Hì hì...
@Ong chúa: Mà chị cẩn thận quá. Em nghĩ là không câu lệ xưng hô đâu vì mọi người đâu có mấy ai rõ ai. Cái chính là mình tôn trọng nhau và vui vẻ thôi mà. Hi vọng cả nhà mình không ai câu lệ chuyện này cả. Có gì mọi người cùng bỏ quá cho nhau nhé.

Em tặng cả nhà bông này nữa nhé. Cũng rất gần gũi nhưng không biết mọi người có nhận ra không nữa. Chiều nay đỡ lạnh hơn chút rồi nhỉ.
Tối chị Ong up hình nhà mình lại sôi lên sùng sục thôi. Mấy bữa nay em cũng bị mấy em thủy tiên hành, hôm nào cũng phải phục vụ các em ý tới tận 12h-1h đêm mới xong. Mỏi chẳng cả muốn chụp hình nữa. Bữa nào rảnh em sẽ cập nhật hình ảnh mọi người coi. Sao nhà mình không ai gọt Thủy tiên chơi tết nhỉ? Hay mọi người gọt mà chưa lên tiếng nhỉ???

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.