Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
798
0
0

cifmoon

Ðề: Đà Nẵng ơi tình người (Tầng 5)

@mẹ Gôn : em bé ghét quá hehe, thèm con gái quá :x . Chúc con gái ngoan để mẹ N nhờ .

359
0
0

Mẹ Gôn ơi ! Cho em nhận con gái chị làm con Dâu em đi hỉ?(he he he ) yêu quá đi .

270
0
0

Soni

@ muathu: Chúc mừng khai trương, chúc em thành công.
@ Gôn: chị cứ tưởng em chưa sinh, vậy mà đầy tháng rồi, nhanh thật. Mong 3 mẹ con khỏe.

2,801
0
0

muathu

Hi cả nhà, nhà mình dạo này vắng vẻ ghê hén.

@ muathu: hôm bữa nhận tin nhắn của chị mà lúc đó đang thi nên ko trả lời, định bụng để thi xong, ai dè quên khuấy đi mất, hôm ni vô nhà mới nhớ ra, sorry chị nhé. Trước hết là chúc mừng khai trương, chúc Công ty làm ăn phát đạt. Sau nữa là lúc nào có dịp cho em một ít thông tin chị nhé, để ủng hộ khi có dịp chứ. :)
Bé dễ ghét quá :-* tên gì vậy em ơi, bé chưa đầy tháng mà vẫn đi thi hả em giỏi quá.

CTY chị thì book phòng KS từ 1 đến 5 sao Đà Nẵng- Hội An, đại lý tour, rồi có thể thuê xe và thiết kế tour tự do cho khách nữa, khách yêu cầu gì làm nấy hihi chắc khi mô rảnh thiết kế tour cho nhà mình đi du lịch :D

@all: Nhà mình có ai có thể đi tiền trạm Nam Giang với muathu được không? chỉ có thể đi trong tuần sau vì muathu đã liên lạc được với người dẫn đường và bạn ấy chỉ rỗi vào tuần sau.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

@all: Nhà mình có ai có thể đi tiền trạm Nam Giang với muathu được không? chỉ có thể đi trong tuần sau vì muathu đã liên lạc được với người dẫn đường và bạn ấy chỉ rỗi vào tuần sau.
Cho em đi với nếu đi thứ 7 chủ nhật mà có xe nhà thì nhà em cho mượn tài xế hi.hi

2,801
0
0

muathu

Cho em đi với nếu đi thứ 7 chủ nhật mà có xe nhà thì nhà em cho mượn tài xế hi.hi
Đi xe khách thôi em ạ, và đi vào ngày bình thường trong tuần thì người quen chị làm ở khu bảo tồn Sông Thanh mới có thể đưa đi được.

@Lê Thị Thu Thủy: Em ơi hôm trước em nói bên Dân Trí có cho thuốc bổ, vậy có còn cho chuyến đi Nam Giang sắp tới không em, chị tính đi thì nói trước 1 số thứ mình có thể cho các cháu cho trường. Dự kiến sẽ đi vào tháng 05 trước khi các cháu nghỉ hè. Từ hôm đi Quang Châu về em có ghé lại chùa chưa? Sư Cô đã xin được đất cho dự án xây nhà cho các cháu chưa?

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
359
0
0

Đi xe khách thôi em ạ, và đi vào ngày bình thường trong tuần thì người quen chị làm ở khu bảo tồn Sông Thanh mới có thể đưa đi được.

@Lê Thị Thu Thủy: Em ơi hôm trước em nói bên Dân Trí có cho thuốc bổ, vậy có còn cho chuyến đi Nam Giang sắp tới không em, chị tính đi thì nói trước 1 số thứ mình có thể cho các cháu cho trường. Dự kiến sẽ đi vào tháng 05 trước khi các cháu nghỉ hè. Từ hôm đi Quang Châu về em có ghé lại chùa chưa? Sư Cô đã xin được đất cho dự án xây nhà cho các cháu chưa?
Chị ơi ! Chú Hòa bên Dân Trí có nói với em rồi đó ,bên mình sẽ cho chú danh sách cụ thể là bao nhiêu xuất rồi chú sẽ giải quyết ,chú vẫn để dành cho mình chị ah .Hiện h trên chùa Quang Châu Sư Cô Minh Tịnh đang làm vườn Tỳ Ni đó chị,Hôm trước em có ghé chùa nhưng ko gặp Sư Cô chị ơi ,có gì hôm nào lên em sẽ hỏi chuyện với Sư Cô.Chị cố gắng cho em danh sách cụ thể chuyến đi Nam Giang nhé chị .

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Bé dễ ghét quá :-* tên gì vậy em ơi, bé chưa đầy tháng mà vẫn đi thi hả em giỏi quá.
Bắt buộc phải đi thôi chị ơi, mà lên thi trả lời cũng chẳng được gì, ko biết thầy có thương tình mà cho qua ko nữa, híc.

Tên bé là Bảo Mai - Văn Viết Bảo Mai chị ạ (cái tên này là do ba Gôn nhớ tới ông nội mà đặt đấy ạ).
Tên ở nhà là Bon, hihi, bà nội thì bảo gọi Bon Bon là cây kẹo, Gôn thì đòi gọi Bòn bon, còn ba Gôn thì gọi là Ball ( :( )

CTY chị thì book phòng KS từ 1 đến 5 sao Đà Nẵng- Hội An, đại lý tour, rồi có thể thuê xe và thiết kế tour tự do cho khách nữa, khách yêu cầu gì làm nấy hihi chắc khi mô rảnh thiết kế tour cho nhà mình đi du lịch :D
Chỉ quanh ở Đà Nẵng - Hội An thôi hay các tỉnh thành khác nữa ạ? Ví dụ như Cty muốn tổ chức đi du lịch cho nhân viên thì có HĐ với Cty chị để lo toàn bộ (từ xe cộ, hướng dẫn viên, ăn uống, khách sạn,...) được ko?

@ all: cho MG bán than chút, híc, hôm qua nay bé bị sốt, mũi thở khò khè và ho, bú xong cả tiếng mà ho một cái là ọc ra hết, MG đang hẹn BS Tạo trưa ni lên khám. Thấy con nhỏ quá mà đã đau ốm rầu ghê luôn

7,827
1
38

Me Minh "meo"

Active Member

Nghe thấy tiền trạm là thèm rùi :x .

1,250
0
0

baoduy_susu

Bắt buộc phải đi thôi chị ơi, mà lên thi trả lời cũng chẳng được gì, ko biết thầy có thương tình mà cho qua ko nữa, híc.

Tên bé là Bảo Mai - Văn Viết Bảo Mai chị ạ (cái tên này là do ba Gôn nhớ tới ông nội mà đặt đấy ạ).
Tên ở nhà là Bon, hihi, bà nội thì bảo gọi Bon Bon là cây kẹo, Gôn thì đòi gọi Bòn bon, còn ba Gôn thì gọi là Ball ( :( )

Chỉ quanh ở Đà Nẵng - Hội An thôi hay các tỉnh thành khác nữa ạ? Ví dụ như Cty muốn tổ chức đi du lịch cho nhân viên thì có HĐ với Cty chị để lo toàn bộ (từ xe cộ, hướng dẫn viên, ăn uống, khách sạn,...) được ko?

@ all: cho MG bán than chút, híc, hôm qua nay bé bị sốt, mũi thở khò khè và ho, bú xong cả tiếng mà ho một cái là ọc ra hết, MG đang hẹn BS Tạo trưa ni lên khám. Thấy con nhỏ quá mà đã đau ốm rầu ghê luôn
Mẹ Gôn đừng lo lắng mà mất sữa cho bonbon nhé, hồi carot cũng mới sinh 1 tuần lại bị khò khè và ho nên lo lắm nhưng cũng phải dùng đến kháng sinh rồi đấy.

2,801
0
0

muathu

Hi Bòn bòn nghe chua chua ngon ngon, Bảo Mai nghe lạ lạ là bông Mai quý của cả nhà à :) bé xíu ốm rồi thương quá, BS Tạo mà dạo này muốn đi khám thì chạy đuối đơ luôn tội ghê, hôm trước chị gọi thấy bác bảo đang ở BV mới không biết bữa nay trực mô.

1,413
0
0

Mẹ Gôn

Hi Bòn bòn nghe chua chua ngon ngon, Bảo Mai nghe lạ lạ là bông Mai quý của cả nhà à :) bé xíu ốm rồi thương quá, BS Tạo mà dạo này muốn đi khám thì chạy đuối đơ luôn tội ghê, hôm trước chị gọi thấy bác bảo đang ở BV mới không biết bữa nay trực mô.
He he, đúng rồi đấy ạ. Hồi còn sống ông nội rất thích hoa mai, ông rất thích con gái (cũng mấy lần nhận con nuôi rồi đấy chứ). Thế nên tụi em mới quyết định chọn tên này.

BS Tạo chạy từ bv mới qua chị ạ, hoạt động bên đó từ 20/4 mà. Em bảo để đón mà ko chịu, nói để tự đi cho chủ động.

@ baoduy: Bé emngay từ khi mới sinh đã hay bị ọc sữa, đến giờ thì sữa bị lên mũi nên dẫn đến thở khò khe, ho và sốt. Bs cho thuốc nhưng bảo nếu thấy nặng hơn mới uống, còn giờ thì chỉ vệ sinh mũi là chính.

798
0
0

cifmoon

He he, đúng rồi đấy ạ. Hồi còn sống ông nội rất thích hoa mai, ông rất thích con gái (cũng mấy lần nhận con nuôi rồi đấy chứ). Thế nên tụi em mới quyết định chọn tên này.

BS Tạo chạy từ bv mới qua chị ạ, hoạt động bên đó từ 20/4 mà. Em bảo để đón mà ko chịu, nói để tự đi cho chủ động.

@ baoduy: Bé emngay từ khi mới sinh đã hay bị ọc sữa, đến giờ thì sữa bị lên mũi nên dẫn đến thở khò khe, ho và sốt. Bs cho thuốc nhưng bảo nếu thấy nặng hơn mới uống, còn giờ thì chỉ vệ sinh mũi là chính.
Mong con gái nhanh hết bệnh :x

4,154
2
38

Mít và Nem

Active Member

Chúc mừng mẹ Gôn nhé, trộm vía con gái đáng yêu quá.

6,216
0
36

susu1811

Active Member

Đã lâu lắm F1 nhà ĐN chưa có cơ hội gặp gỡ giao lưu, các thành viên nhà mình ít có cơ hội họp mặt đông đủ; tạo điều kiện cho các con vui chơi, bố mẹ tay bắt mặt mừng giảm nếp nhăn tăng nụ cười . Trưởng ban đời sống và GĐ công ty mới thành lập họp kín đề xuất tổ chức chương trình sau:

Chương trình "Ngắm phố đêm - Hội An"

Thời gian: ngày 23/04/20 từ 15h00 - 21h00
Địa điểm tập kết: Đà nẵng (dự kiến nhà Mùathu)

Dự kiến chương trình
- Xuất phát đà nẵng vào đến hội an dự kiến 15h30
- 15h30 - 18h : Tắm biển, ăn hải sản , ...
- 18h - 21h : dạo phố cổ, chơi bài chòi, ...
- 21h30 : có mặt tại đà nẵng.

Phương tiện: Xe thuê

Chi Phí : Ăn Cam

Trân trọng kính mời toàn thể thành viên nhà Đà nẵng đăng ký tham gia. Vì đi xe tập trung nên cần số lượng người tham gia để thuê xe tập trung. BTC làm danh sách đăng ký có mặt dự kiến thế này, cả nhà đăng ký thêm nhé.@};-

Danh sách tham gia:

1. Mùa thu: 1 lớn 1 bé

2. Mẹ Subim: 1 lớn 2 bé

3. Susu: 1 lớn 1 bé

4. Bảoduy susu: ?

5. Cifmoon:?

6. Mẹ By: ?

7. ...
Mời cả nhà tiếp tục

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,669
0
0

mesubim

Èo, trăng 21 âm lịch sáng vằng vặc :D, hehe đi ngắm trăng đi mọi người ơiiiiiiii.

273
0
0

meby

Meby 1 lớn, 2 bé.

1,250
0
0

baoduy_susu

hic, ngày mai su đi thi viết chx đẹp, để xem về mấy giờ được, đăng ký 1 lớn 1 bé nhé

1,250
0
0

baoduy_susu

từ trong tết đến giờ thèm đi HA để ăn đủ thứ mà chưa thực hiện được, cơ hội đến rồi.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.