Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
250
0
0

tanh

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

ủa, e tưởng giờ mới có tuylip, hix, e mê nó lắm ý. Thủy tiên ạ? e ko rõ, 1 củ nó to thế nào ta, thui, chị cứ lấy cho e tầm 3,4 củ gì đó đi zậy, làm sao để được 1 chậu xinh xinh thôi áy mà, chụp lên ảnh thì e thấy củ nó to to, như kiểu 1 củ là 1 chậu ấy, chắc ko phải nhỉ, ui, muốn đi off cùng mọi người quá....huhu, sao lại phải học với hành hả trời :(( Vậy chiều 5h e qua nhà nha:D

792
0
0

J.C

Ối zờii ơi, 3,4 củ thì được cả một chậu rửa mặt :D. Mà chiều qua nhà là chiều nào vậy? Chiều nay thì chưa có đâu nha cưng. Phải mai

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Nhà mình ơi, ai có kinh nghiệm trồng Môi son cho em xin ít. không hiểu sao cây nhà em nó bị héo dần từng nhánh một.
Em trồng trong chậu có xơ dừa. Cứu em với nhá. em cám ơn thật nhiều
em ơi nghe đồn môi son phải trồng bằng dớn, phải tưới nước thường xuyên em ạ
cây của chị trộm vía mang từ SG ra vẫn ổn :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Ơi nhà mình có ai biết mua sỏi trắng rải lên chậu cây cho nó đẹp í, ở đâu bán rẻ ko?
em đang tính mua nhiều để phủ lên tất cả chậu cây nhà em.

Híc, mà giá thể ở chợ Bưởi đã tăng từ 20K lên 25K rồi cả nhà nhỉ, suốt ngày tăng giá :(

250
0
0

tanh

Ối zờii ơi, 3,4 củ thì được cả một chậu rửa mặt :D. Mà chiều qua nhà là chiều nào vậy? Chiều nay thì chưa có đâu nha cưng. Phải mai
He, cưng biểu là mai mờ, mai cưng đi học cưng mới qua khu nhà chị, đi học gần ngay bưởi, cách có mấy cây mới đau chứ chị. hahaa, vậy thì 2 củ đề phòng e gọt hỏng :)) À, có cây gì hay hay nữa nhỉ, nhờ lun thể:p Dạo này công việc học hành siết chặt thời gian, chẳng quá bận nhưng chẳng trốn đi mua cây được:(

792
0
0

J.C

mai e cũng đi mua giá thể về gieo hạt, đối với em gieo hạt bằng giá thể là nhất, :D. Mấy lại, nhà e hết sạch đất rùi, huhu, chị Ong có xe tải/bán tải hok? mai chị em mình đi ra Tứ liên mua chậu cây đi ;;)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

mai e cũng đi mua giá thể về gieo hạt, đối với em gieo hạt bằng giá thể là nhất, :D. Mấy lại, nhà e hết sạch đất rùi, huhu, chị Ong có xe tải/bán tải hok? mai chị em mình đi ra Tứ liên mua chậu cây đi ;;)
ơ, có phải gần nhà mẹ Ngộ ko?
hihi, để hỏi chồng xem có mượn được xe bán tải ko nhé :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

ơ, có phải gần nhà mẹ Ngộ ko?
hihi, để hỏi chồng xem có mượn được xe bán tải ko nhé :)
ơ, nhưng mà gần Tết mấy thứ này đắt lắm
có mua luôn hay để ra Tết?

213
0
0

"hot boy utvanut"

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị ÚT ơi,
Chị Út chụp toàn cảnh cái sân thượng trồng hoa của chị cho em tham khảo với
em sắp xếp các chậu lộn xộn, trông xấu quá đi mất
Chị mà chụp toàn cảnh lên thì sợ em ngất vì thất vọng mất. Sân nhà chị cũng lổm nhổm cây con, cây giâm cành, cây đi xin xỏ...
Chị nghĩ khi nào hết bon chen thì vườn mới đẹp được. Bây giờ, bao nhiêu cái chậu thì bấy nhiêu loại cây khác nhau. Trồng rất nhiều loại cây nhưng không theo chủ đề nào hết nên vô cùng tạp nham, hỗn độn. Chị biết vậy nhưng chưa kìm hãm được cái thích đủ thứ của mình. Thôi kệ, cứ trồng cho thỏa mãn đi, đến lúc nào đó sẽ định hình xem điều kiện vườn nhà mình phù hợp với những loại cây nào, mình có duyên trồng những cây nào ...

Có mấy tấm hình này chắc em cũng đã xem bên WTT

Theo cách chị làm thì chị không mua những chậu men trắng để trồng ngoài vườn đâu, vừa đắt tiền lại vừa khó xếp vì lộ liễu quá. Cứ tận dụng những chậu cùi cùi xấu xí ấy Ong nhé. Thế rồi xếp cây vào thành từng cụm chứ đừng xếp ngay hàng thẳng lối quá. Cây nào rũ hoặc bò lan thì mình xếp ở ngoài cùng.
Chị chỉ mới biết làm đến chừng đó thôi. Ong làm, chụp hình rồi mình trao đổi thêm nhé.

Đính kèm

317
0
0

tuyen-virgo

Em chào cả nhà ạ
Chị Tuyền ơi, chị mua đỗ quyên ở hàng nào thế ạ
Chị Út đã chỉ rồi đó Dâu ơi, Chị lên tới PHI thì chỉ biết chạy tò tò theo Chị Út thôi, mua ở cái hàng hoa sâu trong hẻm!

Chị Út: Mấy hàng hoa trên đó họ biết câu khách mới đó Chị, bán rẻ hơn chút xíu để dụ khách quay lại rùi âm thầm mài dao, hihi. Nói vậy thôi chứ Em cũng nghĩ giống Chị đó, là tuỳ theo giá chợ, tùy thời điểm hoa "nóng" hay "nguội" nữa. Nhưng mà Em vẫn muốn... lượm mấy cái chậu họ vứt xó, vô tay chị em nhà mình thì tụi nó sẽ nở hoa vì được ăn sung mặc sướng, Chị hén!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Hihi, em vào blog của chị đọc rồi, chị xếp đá che cây, rồi có hàng rào nữa trông gọn gàng lắm rồi chị ơi.
Bình với chậu em toàn thích gì mua nấy thôi, thành ra lởm khởm cực kỳ
em về học chị cái khoản xếp thành nhóm xem thế nào.
Hic, nhưng ban công của em ko có nắng toàn bộ mà chỉ 2 góc thôi chị ạ

317
0
0

tuyen-virgo

SongViet ơi, cảm ơn cậu nhiều nhiều nhé, mình sẽ canh để nhận quà phương xa. Ai bảo cuộc sống trên mạng là ảo nhỉ? Thật sờ sờ ra đó chứ, hôm qua mình còn nghe cả giọng của con gái Hà Nội nữa mà, vui quá đi!

213
0
0

"hot boy utvanut"

@ Ong, ban công ít nắng thì mình trồng cây theo kiểu ít nắng.

@ Tuyền, chị nghĩ là lấy mấy cái chậu đó được đấy vì đằng nào họ cũng vứt đi mà nhưng có lẽ mua vài cây rồi nói họ cho mình mấy cái cây đó thì dễ hơn nhỉ.

317
0
0

tuyen-virgo

chị nghĩ là lấy mấy cái chậu đó được đấy vì đằng nào họ cũng vứt đi mà nhưng có lẽ mua vài cây rồi nói họ cho mình mấy cái cây đó thì dễ hơn nhỉ.
Em cũng định mua, rùi xin, nhưng mà không có cái mình cần mua, nên đi ra mà tiếc hùi hụi! Họ bán rẻ cũng được, tính Em thích ... chinh phục thử thách, đem về cấp cứu mà nó ra hoa thì sướng gấp mấy lần mua hoa sẵn hén Chị!

96
0
0

Strawberry28488

Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Hehe, chị chỉ "dắt khách" phương xa đến thôi chứ Dâu là thổ địa làng hoa Gò Vấp rồi còn gì.
Nhưng công nhận là số Tuyền hên. Hôm trước chị mua veberna ở tiệm đó luôn mà nó tính 45k/ chậu, còn Tuyền mua chỉ có 30k. Thắc mắc thì nó bảo là cây hôm trước to hơn. Trời ạ, mình cũng chỉ thích cây vừa vừa rồi trồng chơi hoa từ từ thôi.
Cũng như hôm trước chị dắt Tiểu Mây đi mua một chậu hồng 12k. Mấy bữa sau chị quay lại chỗ đó thì chậu hồng chỉ nhỏ bằng 1/3 bữa trước mà tính 15k, nhất quyết không bớt.
Vì vậy chị nghĩ ở PHI tùy đợt hàng họ lấy vào, gặp lúc rẻ thì họ bán rẻ. Hên xui thôi mà Dâu.
Ở PHI chị thấy tiệm kế cây xăng là rẻ nhất, rồi đến mấy tiệm trong hẻm gần trường mẫu giáo Hướng Dương ấy. Dâu ghé mấy chỗ đó xem sao nha.

Chị Út đã chỉ rồi đó Dâu ơi, Chị lên tới PHI thì chỉ biết chạy tò tò theo Chị Út thôi, mua ở cái hàng hoa sâu trong hẻm!

Chị Út:Mấy hàng hoa trên đó họ biết câu khách mới đó Chị, bán rẻ hơn chút xíu để dụ khách quay lại rùi âm thầm mài dao, hihi. Nói vậy thôi chứ Em cũng nghĩ giống Chị đó, là tuỳ theo giá chợ, tùy thời điểm hoa "nóng" hay "nguội" nữa. Nhưng mà Em vẫn muốn... lượm mấy cái chậu họ vứt xó, vô tay chị em nhà mình thì tụi nó sẽ nở hoa vì được ăn sung mặc sướng, Chị hén!
Em ko dám nhận là thổ địa đâu chị ơi, em ít mua hoa bên đó lắm, chỉ dám rủ rê mấy đứa bạn qua đó mua xương rồng và chậu thui, chứ hoa thì em ít mua lắm. Em cũng ko hiểu tại sao nữa, em chỉ thích mua ở Chùa Nghệ Sĩ thui, dù biết chỗ đó đắt, chắc tại mua wen bao năm nay rùi. Cũng có lần em hỏi bên đó mà giá cũng bằng bên Chùa nên em lại về Chùa vậy.
Cái tiệm kế cây xăng có phải đối diện ngân hàng ko chị, cái mặt tiền nhỏ xíu (bên trong thì còn rộng), ko có chỗ để xe. Em mua ở đây 2 lần rùi. Lần đầu em mua hồng 20k, chỉ có mỗi 1 cành nhưng còn mỗi cây trắng nên em rước lun. Còn hôm nọ em cũng ghé đó mà ko mua dc gì, chỉ có con bạn mua dc em sen đá và nữ hoàng thui. Nói chung thì giá ở đây ok lắm, nhưng ko có chỗ để xe nên em ngại quá.
Chị Út nói vậy thì em chịu thui, đúng là số em xui thiệt. "Khách phương xa" còn biết nhà chị Út, chứ em ngay đây mà có biết gì đâu nào...

Chị Tuyền, em thích cái dòng này nè "Nhưng mà Em vẫn muốn... lượm mấy cái chậu họ vứt xó", lần nào em cũng năn nỉ mà họ chẳng chịu bán chị à, em ko chắc là sẽ nuôi mấy em ấy thật khỏe mạnh nhưng mà thấy mấy em khỏe lại, rồi đâm chồi thì sướng biết mấy, hạnh phúc lắm í, còn tạo động lực cho em nữa

Cảm ơn 2 chị đã chỉ chỗ cho em nhé, lần này quyết tâm sẽ "yêu" PHI thui

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
792
0
0

J.C

ơ, nhưng mà gần Tết mấy thứ này đắt lắm
có mua luôn hay để ra Tết?
Hihi, đã ké được chị Ong rồi thì lúc nào cũng được ạ. Mà chị Ong đi mua cây hông cần mua chậu sao?

1,492
1
0

songviet09

SongViet ơi, cảm ơn cậu nhiều nhiều nhé, mình sẽ canh để nhận quà phương xa. Ai bảo cuộc sống trên mạng là ảo nhỉ? Thật sờ sờ ra đó chứ, hôm qua mình còn nghe cả giọng của con gái Hà Nội nữa mà, vui quá đi!
Hí...may quá bạn mình không ngất vì : sao mà nó nói gì mà nhanh thế?:p

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Ong: đây là hai lồng CC em mới nhận trưa nay, ĐK 50cm chị ạ. Ko gởi chậu đang ra hoa vì sợ bị gẫy, để tự chăm cho ra hoa rồi ngắm thành quả ạ! Hai màu trắng đỏ.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@chị Út: em cũng có sân thượng bỏ hoang ạ! trồng rau để cho hai nhóc ăn nhưng còn xơ xác buồn tẻ lắm, nhìn ảnh chị chụp em sẽ bắt chước cải tạo lại nó! :)

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Eo ơi cái lồng trông cũng bé mà tận 500K nhỉ
bố nó chơi sang qúa, tặng 1 lúc 2 lồng

Gưi xuống SG bằng cách nào em ơi? 500K đã bao gồm phí vận chuyển chưa?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.