Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

nhà mình 888 thấy ớn luôn. Hôm nay sốc với cái lồng CC 500k, em tính đi tính lại thấy chi phí của nó chỉ khoảng 50k, 30p làm và 6 tháng chăm cây, cái trại đó cũng ác phết!

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

giờ Ong mới nói huhu, hic mà mình vô duyên thật cũng đã hỏi Ong chuyện gửi tiền đâu ;)
Tiền bạc gì chị ơi, em tặng đó :)). CC tim xanh nhà em leo ngoằn ngoèo trên mấy hòn đá ở hồ cá, leo cả lên cây si. Nó cũng ra hoa được 2 lần rồi, giờ đang tốt quá lá to đùng ứ ra hoa :))

792
0
0

J.C

Mai ko mua chậu đâu nickhang, bạn có đi chợ Bưởi xem cây ko?

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

nhà mình 888 thấy ớn luôn. Hôm nay sốc với cái lồng CC 500k, em tính đi tính lại thấy chi phí của nó chỉ khoảng 50k, 30p làm và 6 tháng chăm cây, cái trại đó cũng ác phết!
trại nó nhiều giống cc lắm e ơi, quan trọng là giống đấy bên ngoài ít có lắm

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Click xem ảnh gốc
zoom
Sản phẩm đặc biệt

Hình trên là sản phẩm lồng cầu đặc biệt, cây trồng đã ổn định cho rất nhiều hoa với ít nhất khoảng 100 vòi hoa. Khi cây trổ hoa, các bạn có thể rất ngạc nhiên và thích thú trước một vẻ đẹp ấn tượng như vậy, rất khó có thể miêu tả. Cây sử dụng thường là giống Carnosa 'White Stars' hoặc Pubicalyx 'Pink Silver'.

Dạng sản phẩm này chỉ có cỡ lớn 60cm hoặc 70cm, cung cấp rất hạn chế. Vui lòng liên lạc chúng tôi để có thông tin chi tiết và nếu có nhu cầu.

cái lồng 500K kia là 50cm em ơi

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Nếu em thấy hoa của nó thì càng sốc hơn nữa đấy ;))!!! với sáu tháng chăm sóc không thể có được dây phủ kín hết cái lồng cầu đó đâu. Mỗi lần khoảng vài chục đến hơn 100 vòi hoa em ạ. Không phải lúc nào mua họ cũng bán đâu, vì phải phủ kín hết lồng, ra hoa rồi họ mới bán. RIêng cái lồng sắt đã hơn 50k rồi :))

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

Cho em xem cái hình lúc cây đang hoa với nào!
Chắc con mắt em có vấn đề, để tối về em chỉnh lại.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Em search google trang web cua no, co chu hoya.vn ay. Ko đc dng link ko mod lại xoa bai mat

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Em search mà chả thấy, chị Ong pm cho em cái link cho rồi, hi

250
0
0

tanh

Tình hình là e đú đởn mua củ Thuỷ tiên rồi, có cả chồi nụ lên rồi nữa chứ, mà... e ko biết phải xử lý gì ko ta, mới cho nước lã vào ngâm thui, hix

792
0
0

J.C

chị Ong về rùi à. Chị show ảnh ban công đi chị ơiiiii :D

635
0
0

Họa sĩ nghèo

Ong ơi, cho em xem ảnh với nào! Em mới lượng Bình Dương về hè hè hè

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Tình hình là e đú đởn mua củ Thuỷ tiên rồi, có cả chồi nụ lên rồi nữa chứ, mà... e ko biết phải xử lý gì ko ta, mới cho nước lã vào ngâm thui, hix
Tanh mua ở đâu thế? Hôm nay Ong qua HHT chỗ PH chỉ mua cho Nghèo mà họ bảo ko bán nữa

1,284
1
0

small_dracula

Hi, đến khi em mò ra được là vnhoya chứ không phải hoyavn thì qua đây vừa thấy mọi người chỉ, em thấy hoa rồi ạ. thanks chị!

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member

Cả nhà đòi mẹ Ngộ show hình ban công 1 triệu đi, nghe đồn hôm nay lắp rồi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.