Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
792
0
0

J.C

Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Đâu đâu? Mẹ Ngộ đâu rồi? Cho em xem DYT mới nào? Sốt ruột quá nè.
Mà chị Ong sâu nốt ban công nhà chị đi, nhìu ảnh quá ko biết chọn cái nào bỏ cái nào hả chị? hihi, đăng hết cho nó khách quan c ạ.

250
0
0

tanh

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Tanh mua ở đâu thế? Hôm nay Ong qua HHT chỗ PH chỉ mua cho Nghèo mà họ bảo ko bán nữa
hi, chiều 5h em qua chợ Mơ mà hóa ra vẫn còn chợ (họ bảo Tết rùi nên mở cả sáng cả chiều), thấy còn nhiều củ, nhưng mà đương nhiên là giá ko phải 18,5k đâu nha, 30k đó, hix hix, chị muốn mua đợi phiên chợ Mơ sau ra mua đi, e mua có 1 củ, nhưng mà táy máy rửa ráy rễ làm 1 củ con bị rời đàn rồi nè, e cứ ném tạm vào nước, sống được không ta

1,517
0
0

Mehuungo

Mời cả nhà chiêm ngưỡng dàn hoa "bạc triệu " của nhà mình , theo như QC thì đây là DYT rủ, dài từ 1m - 1.5m

Anyway : Màu hoa ko đến nỗi tồi, là loại nhà mình chưa ai có nên tớ sẽ thu hoạch hạt , bán rẻ cho mọi người 10k/hạt , số lượng có hạn hehe...

CHị Coldmoon ơi, hạt hoa Cosmos của chị ra hoa rồi này, màu này ở VN chưa có nhé

1,517
0
0

Mehuungo

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Tặng cả nhà bông hồng lửa mới nở

1,284
1
0

small_dracula

@ mẹ Ngộ: không phải mình đặt hàng lúc lắp đặt là hoa đang nở rộ hả chị, thế này thì tết vẫn chưa có gì!

169
0
0

bầu lào

Mẹ Huungo ơi mầu hoa đẹp quá mẹ nó bán 10k/hạt thì cho mình đăng ký đầu tiên cho mẹ nó đắt hàng nhé.

Coldmoon: Nhà chị vườn hẹp lắm nên chị chỉ kết nhất với DYT, em cứ thu lượm hạt đi khi nào có thì chị xin.

Phương Thuận: Chị đã NT cho em địa chỉ rồi đấy, giúp chị nhé.

Cả nhà ơi DYT ở vườn ươm gần nhà mẹ Huungo ko rủ cứ chọc trời mà mọc, nhìn thấy DYT mầu tím của mẹ Tuyền rủ xuống ban công mà thèm chết đi được, giờ lại đến của nhà mẹ Huungo.

1,517
0
0

Mehuungo

@SD : Hội bán cây PR thế mới tài chứ em, em xem cái đường link của họ chưa? Chị cứ nghĩ nó như hình QC nên mới đặt hàng. Hôm nay họ đến lắp thất vọng tràn trề nhưng họ nói tới Tết sẽ nở nhiều hơn, nhưng nghe khó lắm. Hợp đồng thì phải lắp cách đây 1 tháng rồi nhưng vì họ nói hàng về muộn.

Link đây : Hoaau.com

@Chị baulao: Em đùa 1 chút cho vui, hy vọng em thu hoạch đươc hạt chia cho mọi người gỡ gạc lại 1 ít . Thế mà hôm nay họ bảo giờ muốn đặt cũng ko có mà đặt đâu??

Tuyền đâu rồi ? Sang năm chị em mình đi buôn DYT ra HN nhé. chỉ cần 3 cây là được 1 chậu rủ rõ đẹp rồi, lời gấp đôi là ít hehe...

1,517
0
0

Mehuungo

Quên mất ko khoe cả nhà là hôm qua mình và Ong thu hoạch được mấy cây Cleome con màu tím đậm ở chùa Hương Lan trong Hà tây ( có xin sư bác hẳn hoi nhé) . Về đến nhà phi ra vườn trồng ngay, sáng nay thấy tươi tỉnh lắm.

Thế là có thêm 1 màu mới , sướng quá.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Chị Hương ơi 2 chậu là 1 triệu hả chị?
hàng rào với chậu là của họ hay là của mình? em tưởng chị lắp ban công mà?
Eo ơi, kiểu này buôn hoa SG nhỉ, cũng kiểu hoa rủ thế này.
Mà cái chậu chưa có hoa trông có vẻ héo hả chị?

Em cũng trồng cleome rồi, hy vọng là nó sống
Chị Dung ơi màu tím đậm đấy,

có thích ko em share cho chị, hehe em nhổ nhiều lắm ko biết có sống được ko.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Đâu đâu? Mẹ Ngộ đâu rồi? Cho em xem DYT mới nào? Sốt ruột quá nè.
Mà chị Ong sâu nốt ban công nhà chị đi, nhìu ảnh quá ko biết chọn cái nào bỏ cái nào hả chị? hihi, đăng hết cho nó khách quan c ạ.
hehe, cái ban công bé tẹo mà, về mở máy ảnh ra xem thì bị ngược sáng, tối mò à.
Hôm nay vừa phun đầu trâu kích thích ra hoa, ko biết đến Tết có ăn thua gì ko.

635
0
0

Họa sĩ nghèo

@Mehuungo: em tưởng nó phải trồng cho mình nhiều cây chứ nhỉ? Màu thì đúng là đẹp chị ạ. DYT lên cũng nhanh lắm, hy vọng Tết nhà chị sẽ có hoa DYT nở rực rỡ.
@Ong ơi! Em đi BD hôm nay lang thang chụp ảnh mấy lò gốm và gom chậu, tiếc không chở được nhiều, chỉ được 2 bao chậu đủ kiểu, hình dáng độc với giá tất tần tật 110k. Ong vào tha chậu đi :))

792
0
0

J.C

Ui, Bình dương nhìu chậu lắm hả chị Nghèo? Hai bao chậu là mấy cái vậy? hihi, chắc chậu BD nó phải khác chậu chợ Bưởi lắm lắm, thích quá. Chị Nghèo sâu ảnh lên cho HN ngó với chị ơi.

1,284
1
0

small_dracula

@SD : Hội bán cây PR thế mới tài chứ em, em xem cái đường link của họ chưa? Chị cứ nghĩ nó như hình QC nên mới đặt hàng. Hôm nay họ đến lắp thất vọng tràn trề nhưng họ nói tới Tết sẽ nở nhiều hơn, nhưng nghe khó lắm. Hợp đồng thì phải lắp cách đây 1 tháng rồi nhưng vì họ nói hàng về muộn.

Link đây : Hoaau.com
Hic, cái web đó thì em xem từ hồi chị mới đặt hàng rồi, công nhận hình mẫu của nó rất đã. Em cũng tưởng họ sẽ lắp cho mình như thế, chứ thế này thì thất vọng rồi.
Như hình chị post thì nó đem cây rời tới ghép cho mình phải không ạ, trồng vào mùn xơ dừa, vậy chẳng khác gì mình đi mua vật liệu về ghép, tức nhỉ, biết thế mình tự làm còn hơn. Em cứ tưởng là nó lắp cho mình cả khay đang nở rộ như hình mẫu cơ. Chứ thế này nếu gặp người không biết trồng DYT thì ngay cả cơ hộ ngắm hoa còn không có.
Từ giờ đến tết chẳng thể có hy vọng gì ở nó, đợt hoa thứ 2 nở được 10 bông là giỏi rồi, đến tháng 3,4 mới mong chậu này đẹp, dễ giận tụi này thật!
Thôi vậy, chị cố chăm nhé, thỉnh thoảng post hình cho mọi người đỡ thèm.

813
0
0

coldmoon1990

Quên mất ko khoe cả nhà là hôm qua mình và Ong thu hoạch được mấy cây Cleome con màu tím đậm ở chùa Hương Lan trong Hà tây ( có xin sư bác hẳn hoi nhé) . Về đến nhà phi ra vườn trồng ngay, sáng nay thấy tươi tỉnh lắm.
Thế là có thêm 1 màu mới , sướng quá.
Mua được Bưởi chưa? Không thấy em gọi chị. Cây Bưởi nhà chị chỉ cao độ 2,5 mét thôi, trồng chậu để ở sân thì OK nhưng để trồng xuống vườn nhà em thì hơi thấp, chị nghĩ thế. Năm ngaói lúc chị mua mua có 15 -16 quả, hoa lá xum xuê. Ở góc Hoàng Quốc Việt Bưởi cây bé hơn thế nhiều, có độ 5-6 quả họ cũng đòi 4 triệu, cây có 15-20 quả thì phải 10-12 triệu Hương à. Năm nay chị trồng chậu nó còi hơn hẳn nhưng vẫn có 4 quả vàng ươm, AQ là tiết kiệm được vài triệu mua cây mới. Em thích đánh Bưởi Diễn cây to đùng thì ới chị lúc nào cũng được nhé.

Bao giừo Ong lên nhà em, em cho chị vài cây hoa tím hoa hồng cleome của em nhé. Còn tím đậm chị xin Ong.

2 chậu DYT đặt bên hai au ấy vào tay chị thì xong, nhưng em mát tay, chắc sau Tết cây sẽ to lên và có nhiều hoa hơn, năm mới vui rồi H à.

Em cũng trồng cleome rồi, hy vọng là nó sống
Chị Dung ơi màu tím đậm đấy, có thích ko em share cho chị, hehe em nhổ nhiều lắm ko biết có sống được ko.
Ong cho chị 1 cây, trồng luôn sẵn vào chậu nhé he he.

Chị đã tách ivy cho em, lúc nào lấy cũng được nhé. Chậu DYT của em hoa màu đen đấy - đúng ra là hoa tím đậm phần trong bông đen sọc đen, màu độc ra phết đấy. Để chị chụp ảnh. Chỗ DYT của chị em mình tính rẻ ra cũng được 2 triệu Ong nhỉ he he he.

@Mehuungo: em tưởng nó phải trồng cho mình nhiều cây chứ nhỉ? Màu thì đúng là đẹp chị ạ. DYT lên cũng nhanh lắm, hy vọng Tết nhà chị sẽ có hoa DYT nở rực rỡ.
@Ong ơi! Em đi BD hôm nay lang thang chụp ảnh mấy lò gốm và gom chậu, tiếc không chở được nhiều, chỉ được 2 bao chậu đủ kiểu, hình dáng độc với giá tất tần tật 110k. Ong vào tha chậu đi :))
Em ơi, Ong sẽ mang chậu từ SG ra HN thiệt đấy he he. Cố lên Ong nhé.

Hic, cái web đó thì em xem từ hồi chị mới đặt hàng rồi, công nhận hình mẫu của nó rất đã. Em cũng tưởng họ sẽ lắp cho mình như thế, chứ thế này thì thất vọng rồi.
Như hình chị post thì nó đem cây rời tới ghép cho mình phải không ạ, trồng vào mùn xơ dừa, vậy chẳng khác gì mình đi mua vật liệu về ghép, tức nhỉ, biết thế mình tự làm còn hơn. Em cứ tưởng là nó lắp cho mình cả khay đang nở rộ như hình mẫu cơ. Chứ thế này nếu gặp người không biết trồng DYT thì ngay cả cơ hộ ngắm hoa còn không có.
Từ giờ đến tết chẳng thể có hy vọng gì ở nó, đợt hoa thứ 2 nở được 10 bông là giỏi rồi, đến tháng 3,4 mới mong chậu này đẹp, dễ giận tụi này thật!
Thôi vậy, chị cố chăm nhé, thỉnh thoảng post hình cho mọi người đỡ thèm.
Thực ra nó không lừa mình đâu SD ạ. Nó chỉ lập lờ đánh lận con đen thôi. Chị gọi điện hỏi nó rõ ràng lúc em giao hoa cho chị thì tình trạng hoa là như thế nào, rủ 20cm, 50cm hay thế nào. Và nó cũng nói rõ là không, lúc giao thì cây còn bé, hoa chưa nhiều, nhưng 1-2 tháng sau sẽ nhiều hoa. Thế nên chị nhụt chí ngay tắp lự, mình nhận hoa xong chăm làm sao cho có ra hoa có sống ngon được là cả vấn đề nhớn rồi. Nhưng mẹ Ngộ mát tay nên chắc chắn giàn hoa nhà chị ấy sẽ đẹp.

Hôm nay món dây ivy sẽ lên đường em nhé. Củ tulip có rồi, nhưng phải 27-28 Tết mới về đến Hà Nội. Sau tết sẽ có nhé. Nếu có tulip đen chị sẽ phần em.

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
1,284
1
0

small_dracula

ok chị coldmoon! hi, nhận được em sẽ báo chị
cám ơn chị nhiều nhé.

792
0
0

J.C

Chị Songviet ới ời, củ tiên ông có phải hyacinth ko chị nhỉ?

832
0
0

Phụng Hàm

Trả lời: Trồng hoa quanh nhà Tầng 5

Báo cáo cả nhà, thứ 7 em vừa đi hỏi giá hoa ly ly nhưng mà chỗ đó họ cũng nghỉ ngày thứ 7, cn nên vẫn chưa hỏi được ạ. Có gì em sẽ nhắn lại nhà mình sau.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.