Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chào các chị,
Em là lính mới toe ah. Hôm nay em tìm được topic này thích quá đi mất.
Em rất thích trồng hoa, cũng tập tành trồng trọt được một ít. Cơ mà nhà em hổng có vườn mà em chỉ học đòi ngoài ban công thôi. Mọi người cho em tham gia với nhé. Em đang đọc lại tầng 1 để học hỏi kinh nghiệm của cả nhà.
@mehuungo: Chi ui, e rất thích hoa cẩm cù. Ngắm các em ấy thấy mê lun. Chị có biết mua các em này ở đâu không ah? Em ở Hà Nội
Èo ơi, em ủng hộ chị Ong đi buôn chậu BD ạ :D.
Buôn chậu, buôn cẩm cù
hehe, để kiếm người rồi làm cái topic buôn chậu nhỉ :)

nói thế chứ chị thèm mấy cái chậu ấy quá nhưng 1 tiền gà 3 tiền thóc nên đành ngậm ngùi ngó mấy em ấy thôi :(

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Eo ơi chả nói sớm gì cả, em vác đi cho mẩt rồi
nhưng nhà còn, em cho chị 1 chậu nhé
hehe, mai mang Ivy cho em luôn nhé, tks chị
Ong ơi, mấy giờ Ong về. Cho chị địa chỉ nhà Ong nhé. Đi đường nào vào tiện hơn? Nguyễn Khánh Toàn hay Dương Quảng Hàm.

Huhu, Lay ơn bị muộn rồi
Chỉ có khoảng 5 vòi đúng tết, giờ bằng này
Còn lại phải rằm và cuối tháng giêng mới nở
QUOTE]

Nhiều bông sắp nở rồi mà SD. Lay ơn của chị trồng khéo 6 tháng rùi, chả thấy tăm hơi vòi bông nào cơ. Hich.

813
0
0

coldmoon1990

Chị update tình hình hyancith này
Hôm qua

Hôm nay

320
0
0
Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chậu đỗ quyên của SD khó định giá lắm, cả chợ tìm toét mắt ko có cái chậu nào thưa thớt ít hoa ít lá ít cành như vậy :))
:)) chít cười

Hehe, không rảnh!
Ăn rau không, cho ăn ngó nè

Các luống đổi nhau là có rau liên tục
Có phải cây xà lách ko SD, nhà ko ăn sao mà để nó thành cổ thụ thế kia, Tết rau cỏ cũng đắt lắm nha :S

Méo mặt thật, hiện nhà em ko có hoa lá gì (lạnh quá nên đám trồng ở nhà cũng mải chả ra hoa), mà giá cả tăng chóng mặt thế này thì tiền đâu chơi hoa Tết bây giờ :((

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ong ơi, mấy giờ Ong về. Cho chị địa chỉ nhà Ong nhé. Đi đường nào vào tiện hơn? Nguyễn Khánh Toàn hay Dương Quảng Hàm.

Huhu, Lay ơn bị muộn rồi
Chỉ có khoảng 5 vòi đúng tết, giờ bằng này
Còn lại phải rằm và cuối tháng giêng mới nở
QUOTE]

Nhiều bông sắp nở rồi mà SD. Lay ơn của chị trồng khéo 6 tháng rùi, chả thấy tăm hơi vòi bông nào cơ. Hich.
Chị ơi, em về muộn nhưng sẽ có người đưa hoa cho chị, chị đến phố Dương Quảng Hàm (đi qua cái chỗ hôm trước đợi em 1 tẹo) gọi em nhé

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Chị ơi, em về muộn nhưng sẽ có người đưa hoa cho chị, chị đến phố Dương Quảng Hàm (đi qua cái chỗ hôm trước đợi em 1 tẹo) gọi em nhé
Trời, chị cũng đã được về đâu, anh xã chị bận khách chưa thèm đón. Giừo 7.00 rồi mà chị hẹn người ta chở đào tới lúc 7.30, chắc hôm nay chị không qua em được mất. nếu không thì mai vậy Ong nhé.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Trời, chị cũng đã được về đâu, anh xã chị bận khách chưa thèm đón. Giừo 7.00 rồi mà chị hẹn người ta chở đào tới lúc 7.30, chắc hôm nay chị không qua em được mất. nếu không thì mai vậy Ong nhé.
Vâng chị ơi, chỉ sợ nó héo nhé, nhà em ít nắng :D

1,517
0
0

Mehuungo

Poppy : ĐC nhà mình đây số 19 ngõ 409 đường An Dương Vương, Phú thượng, tây hồ. Đi dọc đường Yên phụ - Nghi tàm - Âu cơ - An Dương Vương, lên gần đến chân cầu Thăng long rồi nhé.

1,284
1
0

small_dracula

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Ðề: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

hihi, Quỷ cũng biết blog của chị cơ à?
sáng nay thấy có người add friend mình, là em JC hả, hihi facebook nhà chị tối qua lại bị chặn rồi :(
Biết đâu mà biết, nhưng người tên Phạm Lam thì không có nhiều!
SD ơi, nghe em tả thì chị chả làm gì sai với Hạc đính cả, may quá. Nhân hỏi cái đám trồng bằng củ, như hồng tú cầu, huệ...lá nó úa hết rồi có nên cắt phéng đi ko? Mẹ chồng chị ko cho cắt, bảo rằng phải để nó chuyển dinh dưỡng từ lá vào củ, đúng ko em? Nhìn cái đám lay ơn nhà em phê quá, khi nào hoa tàn, gửi một chuyến củ ra HN nhá (chị cứ đặt gạch trc, hi hi).
Đúng thì đúng rồi, nhưng cắt cũng chẳng sao chị à. VD cùng chênh nhau là 5 đơn vị nhưng 5 với 10 thì khác nhau một trời một vực, còn 95 với 100 thì coi như là bằng nhau. Cây mới ra lá thì phải giữ kỹ từng cái còn lúc nó đã bắt đầu lụi chị trảm nó sớm chút cho sạch sẽ mà ăn tết không sao hết.
Hè hè, gửi củ thế thì em mất giống à!
Có phải cây xà lách ko SD, nhà ko ăn sao mà để nó thành cổ thụ thế kia, Tết rau cỏ cũng đắt lắm nha :S
Hi, nguyên tắc của phát triển bền vững là khai thác có chọn lọc mà chị. Chị có thấy mấy chổ trống được trồng lại cây con đó không? Cách đây khoảng nửa tháng là cây bắt đầu ăn được, nhà có 2,5 miệng ăn nên mỗi ngày thịt một cây, cứ mỗi lần ra thì chọn em nào già nhất nhóm mà trảm. Tính ra rau trồng cho vui là chính chứ 2 luống cải và 2 luống xà lách thường là ăn không hết. Thế mà ở sau còn một luống cứ được gieo hạt liên tục để nhổ cây con ăn sống nữa cơ, ăn từ lúc cây mầm mà đến khi nhổ cây cuối cùng là tương đương cây nấu canh, hề hề!

1,284
1
0

small_dracula

Hì, cây được mấy lá rồi hả chị? Mà lá non còn lên không hay đứng rồi? Nếu lá đã đứng thì chị gạt đất ở gốc cây xem củ nó to chừng nào rồi???
Chị cứ kiểm tra đi đã, nói tình hình rồi em báo kết quả cho nghe.

1,284
1
0

small_dracula

Á à, giờ mới phát hiện ra, hôm trước gửi tin nhắn cho chị coldmoon không được vì chỉ đánh là coldmoon, thiếu mất cái đuôi 1990. Gà thật!

331
1
0

loakenthangmuoimot

Phe ít thủy tiên hồi trước đi mua liều với Rose nào

Củ này không gọt, chỉ tách hỗ trợ mấy cái mầm chui ra thôi:

Củ này chủ hàng gọt giũa te tua, nhìn như gọt khoai tây í:

Đây là tin mừng

Còn đây là hy vọng tin mừng:

Còn một hai cái " hy vọng tin mừng" nữa, nhưng không dám chắc.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Hôm qua chồng đi Thanh Hóa vác về 2 chậu ly, + 24 cây cúc to em trồng được 4 chậu (loại to)
đố cả nhà biết bao xiền :D

813
0
0

coldmoon1990

Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Vâng chị ơi, chỉ sợ nó héo nhé, nhà em ít nắng :D
Tối nay chị qua Ong nhé. Đường tắc kinh lắm.

Á à, giờ mới phát hiện ra, hôm trước gửi tin nhắn cho chị coldmoon không được vì chỉ đánh là coldmoon, thiếu mất cái đuôi 1990. Gà thật!
Ô hô hô. Chị sẽ chụp ảnh lay ơn của chị. Đi từ sớm đến tối mịt nên cứ hứa chụp mà chả chụp được.

Hôm qua chồng đi Thanh Hóa vác về 2 chậu ly, + 24 cây cúc to em trồng được 4 chậu (loại to)
đố cả nhà biết bao xiền :D
Ong phát giá xã hội hóa đi. Em mà đưa giá thiệt ra đây lại nhiều ngwuwoif muốn đi Thanh hóa công tác .

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Ong phát giá xã hội hóa đi. Em mà đưa giá thiệt ra đây lại nhiều ngwuwoif muốn đi Thanh hóa công tác .
hihi, hoa ly mỗi chậu 5 cành, giá 150K
hoa cúc cứ 4K 1 cây, cả 4 chậu cúc to vật vã của em trị giá 100K ạ
thấy chồng kể mấy ông xe tải chờ hàng qua đấy buôn luôn ra Hn rồi ạ :)

250
0
0

tanh

Nụ Tiên ông Hôm nay đã nhú dài thế này
Wao, sao của mọi người nhú nhanh vậy ta, của e vẫn thấp quá, hix, tình hình ko biết màu gì nhỉ, chắc lại tím quá

Phe ít thủy tiên hồi trước đi mua liều với Rose nào

Củ này không gọt, chỉ tách hỗ trợ mấy cái mầm chui ra thôi:

Củ này chủ hàng gọt giũa te tua, nhìn như gọt khoai tây í:
.
Lâu lắm mới tháy chị Loaken nhá, TT đẹp ghê, còn 1 tuần nữa tới tết, e chẳng biết Tiên ông, TT có kịp ra hoa mà đón Tết ko nữa, hix, dạo này bắt đầu chong đèn cho các em ý, nhưng mà e chẳng biết ăn thua gì ko, mà lại chong buổi đêm, ngày vẫn mang ra dưới ánh sáng bình thường, thế được không không biết :(

213
0
0

Phuong Thuan

@Small: em ơi ngó hộ chị 2 cây Thủy tiên này liệu tết có ra hoa đc ko? Chị vùi cát từ 14 âm lịch đến sáng nay nhổ ra cho vào nước rồi, hix, tay vụng quá nên làm gẫy khá nhiều rễ em ạ.

213
0
0

Phuong Thuan

Ðề: Trả lời: Ðề: Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

Còn đây là ông tiên của nhà mình, thơm lắm mọi người ạ. năm sau chắc sẽ mua nhiều trồng vô 1 chậu, đảm bảo căn phòng sẽ thơm ngát.

4,074
0
36

Pham Lam

Active Member
Trả lời: Trồng hoa quanh nhà - tầng 5

ơ, Tiên Ong là hoa màu tím hả cả nhà ơi, nhìn của chị Dung là màu trắng mà.
hihi, năm nay em ko biết vụ này, năm sau phải bon chen thôi :)

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.